[Đã bán] Em chụp lại ảnh bán Touareg V6 2017

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
1,589,000,000 VNĐ

Xperia ZZ

Xe tăng
Thấy nhiều cụ chém xuông nên em phán chút như này này nhé.

- Eng đang đi xe giống hệt này
- Cách đây 6 năm giá hạ rồi là 2,6 tỷ (chưa biển)

Nói thật các cụ năm 2017 xuống 3 tỷ để mua xe Đức không phải là phổ thông đâu. Hồi đó VW đang cố bán Tiguan đời cũ xấu bỏ mịa ra mà cũng ít người mua. Thời đó là thời của xe cỏ hót: nào là Sorento, Santa Fe mẫu cũ lùn lùn xấu xấu. Prado năm đó em nhớ là dưới 2 tỷ các cụ nhé. 3 tỷ là gần mua được Land Cruiser. Lúc đó em nhớ Toy HK bán 3,3 tỷ chào em suýt lấy nhưng cố nên em thôi vì cùng lúc em mua 2 xe. Trí nhớ vô tình, nếu có sai các cụ đính chính hộ.

Bây giờ xe về nhiều. Tiguan bây giờ cũng đẹp hơn rất nhiều. Xe cỏ han nhật cũng đẹp hơn rất nhiều, nhiều option hiện đại. Toy bảo thủ cũng ra nhiều xe mới, option các kiểu. Nhưng vẫn là xe cỏ, xin lỗi em tạm đặt phân khúc để các cụ thấy so sánh là khập khiễng.

Giờ kt như mứt, xe này lão chủ rao còn có 1,5 đ. Các cụ lại so nó với giá mấy con xe cỏ là sao? Đồng ý là nó cũ nó mất giá nhưng nó là xe sang ở Việt nam các cụ à. Xe là tiêu sản. Bỏ tiền mua để nhân sự sung sướng. Ai có tiền bỏ ra thì hưởng thôi. Còn cụ chủ mua 3 tỷ giờ mất 1/2 chắc xót bỏ mịa ra. Giờ bắt cụ ấy bán 1,3 với 1,4 đồng chắc cụ ấy buốt ruột lắm. Em hóng thớt này định bán xe nhưng em thôi rồi. Em để đấy cho chật nhà đã =))
Hahaha, VW mà là xe sang? Về VN gặp mấy ô nội phân phối VW tự ngáo định vị lên cho = xe sang, set giá tiệm cận BMW, Mer. Cụ chủ vẫn tự huyễn hoặc như rứa thì ko biết khi mô mà đẩy đc con Toureg này, em nói thật ...!

Xperia ZZ

Xe tăng
Sang hay không sang nó là do người đi, không hẳn là nguyên cái xe. Nhưng chắc chắn là sang hơn toyota, huyndai, kia chạy đầy đường. Còn Bim, Mer thì cùng hạng với Audi. Mà audi là con nuôi của Volks
Porsche, Lambor cũng là con nuôi của VW, nên đẳng cấp 2 em này cũng ko = đc VW? =)):)) Càng còm càng nói thấy cũng buồn ....

tailx

Xe buýt

Nói thật các cụ năm 2017 xuống 3 tỷ để mua xe Đức không phải là phổ thông đâu. Hồi đó VW đang cố bán Tiguan đời cũ xấu bỏ mịa ra mà cũng ít người mua. Thời đó là thời của xe cỏ hót: nào là Sorento, Santa Fe mẫu cũ lùn lùn xấu xấu. Prado năm đó em nhớ là dưới 2 tỷ các cụ nhé. 3 tỷ là gần mua được Land Cruiser. Lúc đó em nhớ Toy HK bán 3,3 tỷ chào em suýt lấy nhưng cố nên em thôi vì cùng lúc em mua 2 xe. Trí nhớ vô tình, nếu có sai các cụ đính chính hộ.

Bây giờ xe về nhiều. Tiguan bây giờ cũng đẹp hơn rất nhiều. Xe cỏ han nhật cũng đẹp hơn rất nhiều, nhiều option hiện đại. Toy bảo thủ cũng ra nhiều xe mới, option các kiểu. Nhưng vẫn là xe cỏ, xin lỗi em tạm đặt phân khúc để các cụ thấy so sánh là khập khiễng.

Giờ kt như mứt, xe này lão chủ rao còn có 1,5 đ. Các cụ lại so nó với giá mấy con xe cỏ là sao? Đồng ý là nó cũ nó mất giá nhưng nó là xe sang ở Việt nam các cụ à. Xe là tiêu sản. Bỏ tiền mua để nhân sự sung sướng. Ai có tiền bỏ ra thì hưởng thôi. Còn cụ chủ mua 3 tỷ giờ mất 1/2 chắc xót bỏ mịa ra. Giờ bắt cụ ấy bán 1,3 với 1,4 đồng chắc cụ ấy buốt ruột lắm. Em hóng thớt này định bán xe nhưng em thôi rồi. Em để đấy cho chật nhà đã =))
Prado lúc đấy khoảng 1.8 tỏi, còn Land lúc đó là 3.8 tỏi còn trước 2015 là 2.8 tỏi cụ à. Giá xe cũ nó lại theo thị trường hiện tại chứ ko theo giá lúc mua.

Tiendung.FORD

Xe tải
Prado lúc đấy khoảng 1.8 tỏi, còn Land lúc đó là 3.8 tỏi còn trước 2015 là 2.8 tỏi cụ à. Giá xe cũ nó lại theo thị trường hiện tại chứ ko theo giá lúc mua.
Giá xe việt nhiều lúc nó cũng khó nói cụ ạ. Lấy giá mới để so sánh giá trị là đúng. Cần thiết tham khảo thêm giá ở bển để chính xác hơn.

còn giá trao đổi là do thị hiếu, có những dòng xe lúc này chuộng, lúc khác lại không. Như con satafe chẳng hạn. Em thấy nó chỉ nên ở tầm giá dưới 900 cho xe mới.

FordEverest2007

Xe buýt

Mec S, GLS cùng đời giá 1,7-1,8 tỷ kia kìa. Xe mới lúc mua hơn 4 tỷ đấy. Giá phải theo thị trường thôi

Chim Sâu

Xe buýt
Dáng GLC phóng to, đẹp không màu mè 👍 👍 👍 👍
Các bác cứ chê chứ con này lên bộ mâm thể thao cái nhìn đẹp ngay. Đa phần những xe đời cũ nó toàn chơi lazang nhôm bạc nên nhìn nó xấu thôi

Chim Sâu

Xe buýt
Mec S, GLS cùng đời giá 1,7-1,8 tỷ kia kìa. Xe mới lúc mua hơn 4 tỷ đấy. Giá phải theo thị trường thôi
Công nhận xe giảm ác thiệt, gls 500 2018 giờ cũng loanh quanh 2 tỏi, đi hết nước chấm

Tiendung.FORD

Xe tải
Không so thế được. S và GLS giá đó để chạy được phải đầu tư thêm rất nhiều. Thực tế đã thấy các cụ chuyển từ Gs bóng hơi sang lò xo để đi cho tiện. Nên giá gà phải rẻ để dư tiền mua thóc.

Còn xe em có phải đầu tư gì đâu

Tiendung.FORD

Xe tải
Các bác cứ chê chứ con này lên bộ mâm thể thao cái nhìn đẹp ngay. Đa phần những xe đời cũ nó toàn chơi lazang nhôm bạc nên nhìn nó xấu thôi
Mâm hiện tại xe em là đẹp nhất trong các loại mâm của Touareg. Đến nay 2023 model mới hãng vẫn sử dụng.

Tiendung.FORD

Xe tải
Cách đây 5 năm mình bán Touareg 2015 bản full có cửa nóc, kết nối Bluetooth chạy 5,4 vạn giá 1,5 tỷ
cụ cứ show việc mua bán lên đây. 5 năm là 2018, xe lúc đó chạy được bao nhiêu, bán cho ai.

Civic08

Xe tải
Hahaha, VW mà là xe sang? Về VN gặp mấy ô nội phân phối VW tự ngáo định vị lên cho = xe sang, set giá tiệm cận BMW, Mer. Cụ chủ vẫn tự huyễn hoặc như rứa thì ko biết khi mô mà đẩy đc con Toureg này, em nói thật ...!
Công nhận là bọn phân phối VW ở Việt Nam ngáo giá thật, con Touareg 2.0 hiện tại được định giá ngang với BMW X5 3.0 là còn ngáo ít chứ đỉnh cao ngáo giá là con Suv đô thị size mini T- Cross vừa ra mắt với giá 1,1-1,3 tỷ chưa có bỉm cho 1 con xe động cơ 3 xylanh 1.0L hút khí mẹ thiên nhiên 100 mã lực dẫn động cầu trước phanh sau tang trống. Xe cụ chủ bán giá này thì ko cao tính theo khấu hao đầu vào mua mới 6 năm trước là đâu 2,7 tỏi chưa bỉm với tâm thế là fan VW.

Trạng thái
Thớt đang đóng