Em chuẩn bị đưa gấu đi sinh. Cụ Mợ giúp em với

dht

Xe điện
Tránh xa những vật có thể gây nguy hiểm cho trẻ, kiêng luôn việc mang bó hoa vào phòng bởi phấn hoa có thể làm bé dị ứng gây ngạt thở.
Mợ này nói phải. Với trẻ nhỏ không nên dùng đồ mặc bằng len, lông vì dễ làm bé dị ứng. Nên dùng đồ bông chuyên dụng cho trẻ.

thienphuc

Xe điện
Các cụ đưa gấu đi đẻ ở đâu mà tiêu cực thế? Gấu nhà em đẻ 2 đứa ở Việt-Nhật ngon lành, chi phí có bảo hiểm lo, chỉ phải mất thêm đâu độ 2 củ phòng riêng trong mấy ngày (bà chị gái em làm ở Bạch Mai đặt giúp). Tiền phong bì 500 là tùy, họ cũng chả đòi hỏi. Tổng động viên khoảng 2 củ 2 là kịch.

gấu nhà em đẻ ở 354 chỉ có hết 1 nữa chỗ bác báo.nhà em ở lại đó 4 ngày sau sinh 2 ngày trước sinh vị chi 6 ngày.ở lâu cho cháu nó ổn định.gấu nhà em sinh 2010 mỗi ngày nộp thêm 150k tiền phòng nên em chẳng ngại,nhà có điều kiện nên thêm 1-2 ngày sau sinh chuyện nhỏ :))
chuẩn bị 20k để cho hộ lý tắm chứ đưa 50 k cũng thế thôi.ở đây giá chung rồi.

hungxalo75

Xe tăng
Vài ngày nữa em đưa gấu đi sinh. Em đã chuẩn bị một va li dành cho 3 người: gấu, thằng cu, và người thân chăm nom bao gồm
phích nước, ca nhựa, 3 cái chén, 1 cái đĩa, 3 đôi đũa, 3 cái thìa, xà bông tắm, xà bông omo, dép nhẹ đi trong nhà
CHUẨN BỊ CHO BÉ
gói bông gòn dùng để vệ sinh cho bé
hộp khăn giấy ướt
lố giấy vệ sinh mềm lót thêm vào tã cho bé để thấm nước
gói que ráy tai, mũi
gói gạc tiệt trùng (10 miếng/gói) dùng băng rốn và rơ miệng cho bé
hộp băng rốn thun (có bán tại khu phòng nằm, không cần mua sẵn)
Phấn rôm, dầu tắm, dầu gội, nước thơm, kem chống hăm trẻ em…
bình sữa, 1 cây súc rửa bình sữa
chai dầu gió
gói tã giấy, dùng cho bé
tã lót
áo sơ sinh
quần dài
bộ bao tay và chân
mũ len
áo ấm bằng len
khăn lông quấn bé.
chục khăn sữa
kẹp quần áo
chậu nhỏ để lau mặt,
chậu lớn để giặt tã, quần áo
phích nước lớn
Ly, thìa nhỏ

Chẳng biết thế đã đủ chưa, các Cụ Mợ góp ý giúp em với. Em xin đa tạ và kính các Cụ Mợ dồi dào sức khỏe.
ở thế tưởng gấu nhà cụ sinh rồi cơ mà hóa ra vẫn chưa sinh ạ
nhà em cũng sắp phải đưa gấu đi sinh nhưng vừa rồi em vào phụ sản thấy lộm nhộm quá ,bẩn thỉu nên chuyển qua luôn Việt Pháp cho lành tốn thêm có chút thồi nhưng đảm bảo sạch sẽ ko phải lo gì
tổng thiệt hại 26 củ
ở phụ sản cũng khoảng gần 20 củ rồi mà lại còn phải mang ơn nhờ vả
ở kia ko có cái khoản phong bì nhá

SoDepCatTuong

Xe điện
Vấn đề là cụ đăng ký cho vợ sinh ở đâu? Nếu đăng ký ở BV Hồng Ngọc thì chỉ cần mang theo mỗi tiền là được rồi!

SoDepCatTuong

Xe điện
nhà em cũng sắp phải đưa gấu đi sinh nhưng vừa rồi em vào phụ sản thấy lộm nhộm quá ,bẩn thỉu nên chuyển qua luôn Việt Pháp cho lành tốn thêm có chút thồi nhưng đảm bảo sạch sẽ ko phải lo gì
tổng thiệt hại 26 củ
Phụ sản nghe nói có 8 củ thôi mà?

zin_zin_hn

Xe điện
tổng thiệt hại 26 củ
ối roài 1 lần nhà cụ đẻ thì cháu đẻ thêm đc 9 đứa nữa. Nhà cháu Việt Nhật mất hơn 2 củ cả lì xì

MyMac

Xe điện
Sao lằng ngoằng thế nhỉ các cụ mợ nhỉ? Nào là quần áo bỉm tất, đồ cho người trông nom. Nào là phong bì lung tung. Em nghe mà thấy hoa hết cả mắt mủi.

Cho phép em tư vấn cho cụ chủ tí nhé. Vấn đề sợi bông trên quần áo của bé rất quan trọng. Nhiều khi các bố mẹ không để ý nên bỏ qua. Bé hít phải sợi bông không tốt tí nào cho sức khỏe. Cụ chủ nên mua một cái máy sấy quần áo. Nó rất tốt ở chỗ không những nó sẽ là trợ thủ đắc lực trong việc giặt giũ quần áo cho cả nhà và cho cả em bé trong tình hình thời tiết này. Mà cái quan trọng hơn cả là trong quá trình sấy, máy sẽ lọc hết các sợi vải nhỏ li ti, đất cát bám theo mà trong quá trình giặt không lọc hết. Nhiều khi các cụ thấy quần áo màu đen cứ bị bám toàn sợi vải mà không biết phải làm gì, đánh lấy băng keo hay lấy cái lăn dính để lăn đi. Ở bển nhà nào cũng dùng máy sấy và không có hiện tượng này. Em về đây cũng vác một cái electrolux của topcare về dùng, rất tốt mà giá thành rất phải chăng, khoảng 7 triệu. Các cụ mợ nên mua dùng để đảm bảo sức khỏe cho cả gia đình, nhất là cho em bé. Chúc gấu cụ sinh mẹ tròn con vuông nhé. Mới nị nên nghe theo lời khuyên của cụ Đốc, đưa gấu đến viện càng sớm càng tốt ạ.

rolexus

Xe hơi
Cái này cực kỳ quan trọng mà chưa thấy ai nói đến.
Cụ mang trong nười một cái bút dạ loại khó xóa ý. khi bé vừa chui ra cụ ký ngay một chữ vào chân bé cho chắc ăn, kkhoong nhâm được. baby mới sinh ra đứa nào trông cũng giống đứa nào rất dễ nhầm. chúc cụ sắp có baby

_MBBG_

Xe điện
Lâu lắm em không đẻ nên giờ chạ nhớ mang những giề. Đọc qua thấy cũng ổn rồi cụ ợ, thiếu chạy phát ra ngoài thì đầy. Chúc G cụ mẹ tròn con vuông nhá. Em quên. Cụ mang 1 ít mật ong xịn đi nhé. Vài ngày là phải đánh lưỡi cho bé 1 lần đới. Em bổ xung. 1 con dao bé dạng gọt hoa quả gói vào giấy báo để đầu giường 2 mẹ con nữa cụ ợ
xin mợ cho e đính chính tí ti thôi ạ,mật ong xịn thì cứ để nhà vì nếu ko đẻ mổ thì hôm trước hôm sau về liền :D con dao bé cầm theo đúng luôn nhưng ko để đầu giường mà cho Baby cầm chém gió luôn về sau lên đây khỏi bỡ ngỡ.
Gửi cụ chu thớt...nếu cụ ko chê viện Thanh Nhàn thì cụ dt cho e,chị gái e BS khoa Sản e sẽ giúp cụ nhiệt tình 0928002241

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nhà cụ HN thì những thứ cụ liệt kê ra để đem tới bệnh viện dư trên là quá nhiều và sẽ có những thứ ko sử dụng đến cho tới khi về nhà!
1. Với mẹ:- bỉm dùng ngay sau khi sinh 2-3c, BVS Diana mama 1 bịch
- tất, quần áo 1-2 bộ, khăn mũ len đảm bảo đủ ấm
- quần lót giấy

2. Với em bé:
- giấy ướt
- miếng lót sơ sinh (ko phải bỉm) + quần đóng giữ miếng lót
- 1 bộ quần áo + chăn len- chăn bông dầy để bọc ủ bé khi xuất viện, còn lúc ở viện bé sẽ phải dùng Đồ của viện
- bình sữa nhỏ + 1 hộp sữa bột dành cho trẻ sơ sinh (phòng khi bé đói mà mẹ lại chưa có sữa về)
- khăn mặt xô
- mũ thóp giữ ấm cho bé
- con dao nhỏ + cây son đỏ để khi ra viện đánh dấu 1 chấm hoặc 1 vệt nhỉ giữa trán em bé khi xuất viện.

3. Về ăn uống: nếu sinh thường có thể uống sữa đặc pha nóng cho lại sức sau đó ăn cháo ..., Còn nếu sinh mổ thì phải đợi
sau khi chị nhà đánh hơi được mới được ăn, nếu ko chỉ đc uống nc cháo, vậy nên những đồ lỉnh kỉnh cụ cứ để bớt ở nhà, cần gì ta về lấy sau, biết đâu sinh thường là ngày 1 ngày 2 ra viện ngay ý mà
P/S: chuẩn bị sẵn ít tiền lẻ để chị nhà để sẵn trong túi áo, có "biến" dúi ngay, như kiểu: tắm em bé, tiêm kháng sinh ko đau, vệ sinh mẹ tại giường.... rất cần "dúi" ngay và luôn ah!
Như này là chuẩn ạ. Nếu đẻ dịch vụ bs hướng dẫn cho hết, đẻ thường thì bơm đôi lít # có hướng dẫn cụ thể.:P
Năm 2010 vợ em đẻ Phụ sản HN dịch vụ chọn Bs mổ + giường yêu cầu (2 giường thôi nhá + điều hòa Tv, khép kín ) em thanh toán 3 đêm 4 ngày hết có 3,8 triệu ( thấy rẻ mà chu đáo ) Ngày ra viện em lái xe đón vợ con ra cổng roài nghĩ thế nào dừng xe lại alo Bs mổ đẻ bơm cho 500k cảm ơn mà nói mãi mới nhận cho.:bz

dativu

Xe điện
Cái này mới quan trọng này
Đẻ xong chỉ còn lại sản phụ, đưa cho gấu một mớ để gấu mỗi lần y tá đến là đưa, dạng như boa cho cave ấy, k có nó nhẩy dựng lên ngay
Bà chị vợ em ở tn xuống vào viện ps hn k biết đưa tiền dư lào cứ loay hoay thành ra f1 nhà em mãi k dc đi tắm, em pgair làm mẫu cho một lần để bà ý biết cách: xông thẳng đến dúy thẳng vào áo blu, xong
Hết giờ người nhà vào thăm thì găm ở mông gấu một thếp, con mẹ giường cạnh thằng chồng ra ngoài cầm hết tiền bj yta chửi như chửi chóa, be bét k ai lau chùi, kinh chửa
Mỗi lần đưa cho điều dưỡng/y tá 10.000 VND được không cụ

dativu

Xe điện
Hầy dà, hồi e đẻ ở C, đẻ xong các mẹ đc tọng hết vào 1 phòng rộng. E nhớ mãi 1 chị ở quê ra đẻ, răng chị í chìa ra đến nỗi e cứ tưởng chị í hút thuốc, trông khổ khổ. Có 1 bà y tá lại giường chị í, bóc cái phong bì dí vào mặt chị í, bẩu: đây nhá, cô xem đi, chồng cô cảm ơn kíp đỡ đẻ 50 nghìn nhé! Khổ, chắc nhà ko có tiền. E nhìn chị í nghệt mặt ra thấy thương thế chứ.
Cụ nào có vợ sắp sinh thì tốt nhất nên bắt mối với y tá hoặc bác sĩ để Ng ta giúp đỡ, chứ tay ko bắt giặc cũng lo lắm. Cái này còn quan trọng hơn cả đồ đạc tã bỉm í...
Em chuẩn bị một xấp tiền lẽ loại 10 khìn để cho các cô điều dưỡng chăm sóc, tắm em bé mát được vui vẽ

dativu

Xe điện
Nhiều món phết nhỉ, gấu nhà em sinh lần đầu chuẩn bị cái giỏ em có mỗi việc vác vào và ngồi chờ sai vặt, được cái quen bs nên chiều sinh tối bs cho về luôn ở nhà cho sướng. Cụ nhớ kiếm 1 củ tỏi khô Lý Sơn (siêu thị bán nhiều) trước khi bế bé về nhà thì quấn kèm với tã để tránh bị quấy nhế.
Tỏi khô là củ tỏi để phơi nắng cho khô hả cụ

hanoien

Xe điện
Mỗi lần đưa cho điều dưỡng/y tá 10.000 VND được không cụ
Hồi e sinh đứa đầu cũng 10k nhưng đứa sau thì k đưa nữa, nếu cụ nằm phòng dịch vụ thì khỏi cần. Họ cũng k care lắm đâu.