Em chê FC 1.8 AT sau 15.000 km sử dụng

An Dong

Xe điện
hôm trước có việc đi láng-hòa lạc, lúc đi, em dẫm 100km/h, khi về, e đi 130km/h, tay lái, độ đầm vẫn vô tư. cảm giác chả thấy xe nào vượt mình thật thú vị các cụ nhỉ. Nói chung FC đi ổn. Xe em chạy cho đến hôm nay được 5600km rồi.
Cụ đi thế ở Láng - HÒa lạc mà không bị xxx vịn là may đấy, nhớ đi đúng tốc độ nhá.

Big Zero

Xe máy
Hi các bác!
Em là 1 trong số những người máu FC AT đầu tiên, xe đi được 17k rồi.
Thú thực với các Bác khi mới cưỡi thấy nhiều điểm không bằng lòng.
Sau đó em cũng nghĩ giống bác LÚC LẮC, với giá xe FC bây giờ là chẵn 28k$ sau khi chiết khấu, là rất bèo trong các dòng xe cùng phân hạng thịnh hành. Bằng tiền với Vaios, nhưng nếu đem các tiêu chí về tính năng sử dụng ra so sánh thì Vaios thua toàn phần. Trong 03 loại xe cùng phân hạng đều lắp ráp trong nc là: FC, Cruze, Cerato thì em vẫn tin mình lựa chọn đúng.

dinh_dien

Xe đạp
Chả hiểu sao mấy cậu bạn mình lại thích nhất là phần đuôi em FC. Đầu xe các cậu ấy nói trông hơi hiền một chút còn lại là ok hết.
Bác chủ thớt phải so sánh với với mấy em TO cùng giá tiền như Yaris, Vios...xem thế nào.

Porsche 911

Xe container
Em thấy cái đuôi nó đẹp, nhìn mãi vẫn thấy đẹp chứ không giống cái đuôi của i30 và cả i30 cw, lúc mới nhìn thích, giờ thấy tầm thường- biết đâu năm sau thấy xấu.
So sánh thì hơi khập khiễng, có bác lại nói thấy sang bắt quàng làm họ nhưng RX 350 hay RX450h đời mới cũng lấy kiểu đuôi dạng như Focus.

Keineem

Xe buýt
Chả hiểu sao mấy cậu bạn mình lại thích nhất là phần đuôi em FC. Đầu xe các cậu ấy nói trông hơi hiền một chút còn lại là ok hết.
Bác chủ thớt phải so sánh với với mấy em TO cùng giá tiền như Yaris, Vios...xem thế nào.
Sao bác lại so Focus với Yaris và Vios thế , về giá thì có thể tương đương , nhưng về chất lượng thì bác nên so với Altis.

CAR5

Xe tải
đến giờ hơn vạn mốt rồi mà em vẫn chưa thấy chán, giá cả quá OK.

dinh_dien

Xe đạp
Sao bác lại so Focus với Yaris và Vios thế , về giá thì có thể tương đương , nhưng về chất lượng thì bác nên so với Altis.
Về chất lượng so với Altis cũng vô tư luôn. Nhưng phải nói thêm là chấp về tiền nhé.

Sonbh

Xe tăng
Về chất lượng so với Altis cũng vô tư luôn. Nhưng phải nói thêm là chấp về tiền nhé.
Đúng đó cụ, nhưng em công nhận Toy nó làm cái nội thất hợp gu với dân mình hơn nên Altis bán rất chạy, cả cái hộp số nó cũng chuyển mượt hơn. Còn các vấn đề khác thì chả ngại gì altis, nếu so về tiêu chí sức mạnh động cơ, hệ thống lái chính xác, khung, gầm, vỏ chắc chắn thì altis còn phải theo focus dài dài. Khoảng chênh lệnh khoảng 200M thì làm được khối việc các cụ ah .

NewPeace

Xe điện
Nội , ngoại thất của xe FF công nhận trông củ chuối ở các chi tiết nhựa, xe hãng khác nó rất chỉn chu ở những chỗ này.

An Dong

Xe điện
Nội , ngoại thất của xe FF công nhận trông củ chuối ở các chi tiết nhựa, xe hãng khác nó rất chỉn chu ở những chỗ này.
Bọn Mẽo nó thích ăn món chuối nôm anh ạ. He he, trong khi đó người Việt mình thích món lẩu.

bobom

Xe tải
Chào các bác, hôm nay, lần đầu tiên em ngồi CERATO và lái thử xe của ong bạn em mới lấy 3 hôm trc. Ối trời ơi thế mới biết VN mình lởm thật là lởm, vì CERATO Trường Hải với FORTE khác nhau quá, không như FC AT và FC MT (cũng là trong lắp giáp). Phải nói nội thất CE như đồ chơi Tung của luôn, mua xe này phí tìn.
vì vậy em thấy cạnh tranh về giá thì ko có xe nào ăn dc FC (liên doanh trong nc nhé), về chất lượng chỉ còn đắn đo với CV, Altis thôi. (xe em gần đạt 15k km rồi mà vẫn thấy yêu em nó quá mất ngoại trừ phần nhựa chân kính lái bên ngoài do bị hở)
Kết luận là em sẽ chung thuỷ với em nó và chỉ cưới thêm chứ nhất quyết ko thay em nó.

suti

Xe buýt
Các ưu điểm của em nó các cụ nói nhiều rồi, giờ đến nhược điểm em xin nhận xét FC của em như sau:

1/ Về chân ga: Nhiều lúc đi tốc độ chậm, nhấn ga thì có độ trễ, máy ì mất khoảng 1 giây rồi giật 1 cái xe lao về phía trước, em chạy gần 1 năm, sử dụng 15.000 km rồi mà vẫn không thể quen được cái chân ga, nhiều lúc bị gấu phàn nàn sao bố đi giật thế. Em đi Esc, Cam, Forte, Morning, Mec.. không bị thế bao giờ.
-
. Cái bệnh này cụ đi lúc đầu không bị đúng không ạ, về sau mới bị
. Lúc đi chậm cụ nhấn ga nhẹ nhẹ thì thậm chí vòng tua máy còn giảm đi nên có cảm giác xe ì, nhấn mạnh tí là nó vọt chồm lên đúng không

Nếu hai điều đó đúng thì cụ vào hãng làm vệ sinh lại cái cổ hút, bảo đảm hết, xe em cũng là FC AT đã bị như thế rồi, và thấy bảo cứ chạy tầm 1 năm lại vệ sinh cổ hút 1 lần.

Các cái khác cụ liệt kê ra em thấy ko đáng kể lắm.
st