Em chê FC 1.8 AT sau 15.000 km sử dụng

Xe ngựa của em mới chạy được hơn 9k nên chưa theo các cụ được lúc này, các cụ cứ chê đi còn sót điểm nào chưa chê lúc em được 15k sẽ chê ủng hộ các cụ \:D/
Các điểm đã & đang bị chê thì có thể bù thêm 200mil chắc là khắc phục được hết dưng mà thêm 200mil nữa chắc em không còn chung thủy với FC của em nữa ;;) nên tạm thời em chịu đựng :P

Chê lên chê xuống rồi bán giá ấy, chứng tỏ em nó vẫn có nhiều điểm đáng yêu cụ nhể=))
Bao tiền dồn hết mua em nó rồi, giờ mà bán rẻ đi rồi thêm 1 đống tiền mua em ưng ý thì lấy đâu ra. Thế cho nên cứ làm phát 600, bác nào cô thương em bỏ qua hết các chuẩn mực về tâm thần học để rước em nó với cái giá đấy thì em bán, có 6 lít em thêm thắt khoảng 2 lít làm cái 2.3 2nd hand số tự động 6 cấp, của nóc, blah....blah.... cho nó máu luôn. :))

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Focus sử dụng cho gia đình rất hợp lý. Tuy nhiên cái đ.í.t và lazang xấu quá. Khu nhà em ở có bác mua con FC 1.8AT màu đỏ bóc đô, màu chẳng hạp với kiều dáng tẹo nào!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Focus sử dụng cho gia đình rất hợp lý. Tuy nhiên cái đ.í.t và lazang xấu quá. Khu nhà em ở có bác mua con FC 1.8AT màu đỏ bóc đô, màu chẳng hạp với kiều dáng tẹo nào!
Em là 1 trong những tay hấp hấp kiểu ấy đấy, cụ biết không em lùng con Focus S màu mận ấy mãi mà không mua được đới. Focus S em rất thích màu này, thật.

Porsche 911

Xe container
Focus màu này có vẻ như rất ít ở Hà Nội?

bipbip

Xe buýt
Với em màu này đẹp nhất đấy bác ợ, màu vàng cũng đẹp, nhưng 2 màu này ko dùng được, chỉ dành cho chị em.

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Em dự là cụ chủ thớt đi một thời gian rồi nên cũng chán em nó nên cũng thấy nhiều điểm để chê. Cụ nào khoái FC thì đánh tiếng với cụ chủ thớt nhé.b-)
Những lý do cụ đưa ra em cũng thấy không đáng bàn lắm mà nó đa phần thiên về cảm nhận của người. Nếu cụ nào đi Range Rover rồi thì ngồi FC sẽ chê là cái chắc, vì tiền nó chỉ có vậy lấy đâu ra mà đầu tư cho cái này cái nọ. Em đi con xe này thấy hợp với mình chứ bảo em thêm tiền mua Altis em cũng chẳng thích, em vẫn chăm chút cho xe thường xuyên nên nội thất lúc nào cũng mướt như mới, xăng thì ưu tiên A95, dầu thì xài Mobil 1, xúc rửa kim phun định kỳ nên máy cũng bốc. Em không xem DVD nên mở FM 91 nghe suốt, thỉnh thoảng mở mấy đĩa chọn lọc nghe đi nghe lại vẫn sướng, cụ nào khoái khoản âm nhạc thì nên độ lại dàn âm thanh tầm 1500 tiền Mỹ là ổn đấy.;;)
Các cụ cứ bóng bàn tiếp nhé, em hóng

Sonbh

Xe tăng
Em dự là cụ chủ thớt đi một thời gian rồi nên cũng chán em nó nên cũng thấy nhiều điểm để chê. Cụ nào khoái FC thì đánh tiếng với cụ chủ thớt nhé.b-)
Những lý do cụ đưa ra em cũng thấy không đáng bàn lắm mà nó đa phần thiên về cảm nhận của người. Nếu cụ nào đi Range Rover rồi thì ngồi FC sẽ chê là cái chắc, vì tiền nó chỉ có vậy lấy đâu ra mà đầu tư cho cái này cái nọ. Em đi con xe này thấy hợp với mình chứ bảo em thêm tiền mua Altis em cũng chẳng thích, em vẫn chăm chút cho xe thường xuyên nên nội thất lúc nào cũng mướt như mới, xăng thì ưu tiên A95, dầu thì xài Mobil 1, xúc rửa kim phun định kỳ nên máy cũng bốc. Em không xem DVD nên mở FM 91 nghe suốt, thỉnh thoảng mở mấy đĩa chọn lọc nghe đi nghe lại vẫn sướng, cụ nào khoái khoản âm nhạc thì nên độ lại dàn âm thanh tầm 1500 tiền Mỹ là ổn đấy.;;)
Comment hay vãi chưởng, hehe, cụ chủ thớt cứ khóc loạn lên ý mà , hỏi mua thì hét 600 quả =)) =)) =)). Tiện đây hỏi cụ nào có nhã ý muốn bán FC 2009 1.8 AT thì pm em với nhá, có cu em muốn lấy khoảng 520 M, xe đi khoảng 15 km trở lại.
Thanks các cụ.

Thật với các cụ là cũng do 1 phần các cụ khen em nó nhiều quá nên em muốn làm điều gì đó ngược lại, nhìn nhận một cách khách quan nhất về em nó, tốt thì các cụ nói hết cả rồi, em bêu xấu vậy, hi vọng em nó hiểu cho em. Và đã là tính xấu thì có cái khắc phục được em sẽ bắt em nó sửa sai, cái nào ăn vào máu rồi cũng đành sống chung với lũ vậy. hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxx.

Một chút ngoài lề là nếu như lúc em mua xe em có thêm 200 nữa chắc chắn em mua Altis AT (không phải vì Toy giữ giá và "lành" như nhiều cụ nhận xét) vì em thích cái dáng Altis mới, em chạy thử thấy cũng khoái chí chứ không mua FC. Nhưng với 503 triệu tại thời điểm đó, FC là sự lựa chọn sáng giá nhất nếu mua xe mới (em không thích xe Hàn).

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa cưỡi con Pajero làm quả tốc hành Nhà em => Hải Dương => Nhà em trong 3 ngày. Ngày căng nhất chơi luôn hơn 700km hết 15h, ù hết cả tai, sụn cả xương sống. Vừa về đến CQ , cưỡi con Focus về nhà mà thấy nhẹ cả người.
Thế mới biết, đánh giá xe theo cảm nhận thì ông nói gà bà nói vịt là một phần tất yếu của cuộc sống.
Các bác cứ thoải con gà mái khen chê tiếp đi nhé!. :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

BMW_TN

Xe buýt
Cá nhân e đi altis rồi, giờ đang chạy FC, e thấy rằng ngồi trên altis và FC e thấy như nhau, nội thất altis có vẻ chau chuốt hơn 1 tý ti nhưng phần nhựa thì cũng lởm như FC, e nghĩ altis chẳng hơn gì so với FC có hơn là hơn cái thị hiếu của người tiêu dùng VN, còn kém thì rất rõ ràng: Ngồi lái FC sướng hơn, cảm giác đầm và chắc chắn hơn ! Đấy là cảm nhận của riêng e và của những người đã từng đi xe của e ! Với tầm tiền như FC E rất hài lòng !

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Các ưu điểm của em nó các cụ nói nhiều rồi, giờ đến nhược điểm em xin nhận xét FC của em như sau:

1/ Về chân ga: Nhiều lúc đi tốc độ chậm, nhấn ga thì có độ trễ, máy ì mất khoảng 1 giây rồi giật 1 cái xe lao về phía trước, em chạy gần 1 năm, sử dụng 15.000 km rồi mà vẫn không thể quen được cái chân ga, nhiều lúc bị gấu phàn nàn sao bố đi giật thế. Em đi Esc, Cam, Forte, Morning, Mec.. không bị thế bao giờ.Xe em cũng bị thế cụ ạ.Em cứ tưởng trình đạp ga của mình kém

2/ Về 4 cánh cửa và kính cửa: Cửa xe đóng nghe phèn phẹt, chẳng phập phịch gì. Kính nhiều khi hạ xuống nó cứ giật giật không nuột.2 kinh sau của em bấm lên thì nó cũng giật giật y như cụ

3/ Về ghế ngồi: Ghế xe thiết kế không ôm lưng, cứng ngắc, đi xa mỏi lắm. Về hàng ghế sau thiết kế không thoáng, người ngồi sau có cảm giác bí bách, tầm nhìn hạn chế, lúc nào cũng như bị hai cái tựa đầu ghế trước phang thẳng vào mặt.Em chưa ngồi sau bao h ạ

4/Còi: Bấm còi như tập thể hình luôn, nặng kinh.Tay em là lực sĩ hay sao ý ko cảm thấy gì

-
Xe em sau 12k cây chuối thì là mấy cái dòng đỏ đỏ bác a

tientheq

Xe đạp
8. Son xe cuc mong cham nhe la bung het luon
9. ...
10. ...

An Dong

Xe điện
Em hiểu thông điệp của cụ chủ thớt là: với số cùng số xèng bỏ ra để có vợ hai thì focus là chuẩn nhớt rồi, muốn đỡ đau lưng, muốn phình phịch (thay vì phèn phẹt), muốn lên cũng êm mà xuống cũng êm, muốn chạm phát đã kêu thì anh em cutter nhà ta phải cố gắng để cưới vợ người Đức ạ. Em té.

dr_ghienxe

Xe đạp
chắc vậy quá,vợ đức cụ ấy mới chịu haha

Anycar

Xe tăng
Em thấy âm thanh nó cũng gây hưng phấn chứ, nếu cứ phẹt phẹt gây cảm giác bị rão quá ko khít, mất sướng.

ford focus 2010

Xe điện
hôm trước có việc đi láng-hòa lạc, lúc đi, em dẫm 100km/h, khi về, e đi 130km/h, tay lái, độ đầm vẫn vô tư. cảm giác chả thấy xe nào vượt mình thật thú vị các cụ nhỉ. Nói chung FC đi ổn. Xe em chạy cho đến hôm nay được 5600km rồi.

Rally car

Xe máy
Thật với các cụ là cũng do 1 phần các cụ khen em nó nhiều quá nên em muốn làm điều gì đó ngược lại, nhìn nhận một cách khách quan nhất về em nó, tốt thì các cụ nói hết cả rồi, em bêu xấu vậy, hi vọng em nó hiểu cho em. Và đã là tính xấu thì có cái khắc phục được em sẽ bắt em nó sửa sai, cái nào ăn vào máu rồi cũng đành sống chung với lũ vậy. hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxx.

Một chút ngoài lề là nếu như lúc em mua xe em có thêm 200 nữa chắc chắn em mua Altis AT (không phải vì Toy giữ giá và "lành" như nhiều cụ nhận xét) vì em thích cái dáng Altis mới, em chạy thử thấy cũng khoái chí chứ không mua FC. Nhưng với 503 triệu tại thời điểm đó, FC là sự lựa chọn sáng giá nhất nếu mua xe mới (em không thích xe Hàn).
Em đã qua Altis rồi và hiện là FC 1.8AT. Em mà có thêm 200 nữa em làm con ếch độ thêm bộ âm thanh chứ chắc em không Toy nữa.