[Funland] Em cần lời khuyên từ các cụ OF

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Em có gpxd đầy đủ mà cụ

Em xây chuẩn tầng so với gp,nhưng có lỗi mật độ và chiều cao

Có bản hiện trạng trước khi làm rồi ạ
tóm lại bác gọi đội đo trắc địa đo lại chưa ? nếu xây lấn sang thì cứ việc thương lượng . còn chuẩn chỉ thì dell việc gì phải lăn tăn , nhưng cái chính là em nghĩ nhà hàng xóm đã cầm thóp được là bác xây lấn rồi. thôi đối thoại thôi

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Vụ đất giáp ranh này làm đúng lý thì cũng mệt cho mình nếu hàng xóm nó không vui. Mà làm thuận tình thì có khi mất một mớ, nếu hàng xóm nó tham.
Cụ chủ xem phương án thỏa thuận là đồng ý đưa tiền, nhưng phải đưa thế nào.
Chứ nó nhận tiền xong mà không cho trát áo để moi tiền tiếp lại thành dở ra.
Trước mắt, cụ cứ mời bạn bè về nhậu nhẹt đã, càng nhiều màu càng tốt. Màu quân phục, màu mực... cứ gọi là đa sắc, tiền thì chưa vội đưa.
bác tư vấn thế là em nghĩ hơi dại dột đó ... thằng hàng xóm nó chỉ cần bỏ ra 2 củ thôi là cả đám sắc màu như bác nói sẽ bay màu hết . kể cả đám vẽ hươu vẽ vượn trên người cũng bay mầu hết ráo .. nếu như bác thớt đã xây lấn sang nhà hàng xóm 2 cm . bác lên biết là đo trắc địa họ đo định vị qua định vị toàn cầu đấy . chuẩn cm luôn . khỏi bàn cãi. chỉ cần 2 lá đơn
1 đến ubnd phường sở tại
2- chủ tịch ubnd tp là xong xèng

Trục

Xe ba gác
bác tư vấn thế là em nghĩ hơi dại dột đó ... thằng hàng xóm nó chỉ cần bỏ ra 2 củ thôi là cả đám sắc màu như bác nói sẽ bay màu hết . kể cả đám vẽ hươu vẽ vượn trên người cũng bay mầu hết ráo .. nếu như bác thớt đã xây lấn sang nhà hàng xóm 2 cm . bác lên biết là đo trắc địa họ đo định vị qua định vị toàn cầu đấy . chuẩn cm luôn . khỏi bàn cãi. chỉ cần 2 lá đơn
1 đến ubnd phường sở tại
2- chủ tịch ubnd tp là xong xèng
Ơ hay, em chỉ rủ bạn đến chơi thôi chứ có làm gì hàng xóm đâu mà dại.
Bác nghĩ gì thế?
Tiền vẫn phải chi cho hàng xóm cơ mà, chứ không xây xong được thì cũng vất vả đấy.

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hay, em chỉ rủ bạn đến chơi thôi chứ có làm gì hàng xóm đâu mà dại.
Bác nghĩ gì thế?
Tiền vẫn phải chi cho hàng xóm cơ mà, chứ không xây xong được thì cũng vất vả đấy.
bác rủ bạn là đám họa sỹ đến chơi thôi à.. em chạy đến đúng chỗ gõ trống công đường báo án là : có rất nhiều đám văn nghệ sỹ đang tụ tập nói xấu cán bộ . đề nghị quan nhớn xem xét... bay màu nhanh thôi >:) >:) >:) >:) >:)

Trục

Xe ba gác
bác rủ bạn là đám họa sỹ đến chơi thôi à.. em chạy đến đúng chỗ gõ trống công đường báo án là : có rất nhiều đám văn nghệ sỹ đang tụ tập nói xấu cán bộ . đề nghị quan nhớn xem xét... bay màu nhanh thôi >:) >:) >:) >:) >:)
Gớm, ông tưởng tôi trẻ con với ông chắc, cứ thích báo là báo á. =))

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, ông tưởng tôi trẻ con với ông chắc, cứ thích báo là báo á. =))
bác an tâm . tre sẽ có chỗ chẻ mà... dễ thôi , thằng hàng xóm mà chơi bài khô máu . nó thừa thời gian để đâm đơn . thì em nói trắng ra chả thằng có chức có quyền nào đi bao che đâu . trừ đó là con cháu nhà chúng nó . và họ cũng vẫn đề cao là đối thoại đi . chứ có 150 củ và 2 cm thì đám lớn họ kg dây dưa đâu . mà gọi đám to to hay vằn vện vào cuộc . riêng tiền bia bọt mất cmn 1 mớ chả ít đâu
em đã chứng kiến 1 vụ đại loại y chang vậy . chỉ vì sỹ diện lên mất mớ to và mang tiếng . đáng ra sang nhà nc tình cảm và coi như đền bù 1 chút là ok
dù sao mình cũng sai

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng hiểu là tấc đất tấc vàng nhưng cái lý lẽ họ đưa ra hơi buồn cười.Em muốn lùi để mọi việc suôn sẻ,nhưng xem ra khó quá
Thì cụ cân đối giữa việc trả 150 củ với kệ cứ xây xem cái nào lợi hơn cho mình thì làm.
Nếu là em thì em đếch trả, em cứ xây đấy.

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ cân đối giữa việc trả 150 củ với kệ cứ xây xem cái nào lợi hơn cho mình thì làm.
Nếu là em thì em đếch trả, em cứ xây đấy.
bác hỏi xem : thanh tra xây dựng + phòng địa chính phường . họ nghe lời bác kg đã

Trục

Xe ba gác
Là cụ chưa biết Cụ chủ là ai thôi. Và cụ cũng không hiểu em nói gì, nên đừng tỏ ra nguy hiểm thế. :D
Cụ chủ là người tài giỏi đấy.
bác an tâm . tre sẽ có chỗ chẻ mà... dễ thôi , thằng hàng xóm mà chơi bài khô máu . nó thừa thời gian để đâm đơn . thì em nói trắng ra chả thằng có chức có quyền nào đi bao che đâu . trừ đó là con cháu nhà chúng nó . và họ cũng vẫn đề cao là đối thoại đi . chứ có 150 củ và 2 cm thì đám lớn họ kg dây dưa đâu . mà gọi đám to to hay vằn vện vào cuộc . riêng tiền bia bọt mất cmn 1 mớ chả ít đâu
em đã chứng kiến 1 vụ đại loại y chang vậy . chỉ vì sỹ diện lên mất mớ to và mang tiếng . đáng ra sang nhà nc tình cảm và coi như đền bù 1 chút là ok
dù sao mình cũng sai

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Trục

Xe ba gác

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Là cụ chưa biết Cụ chủ là ai thôi. Và cụ cũng không hiểu em nói gì, nên đừng tỏ ra nguy hiểm thế. :D
Cụ chủ là người tài giỏi đấy.
cụ thớt là người : thế thế phi phàm thì chắc cũng chả chạy lên cái cõi này mà hỏi :D :D :D em dự sau khi đọc hết mọi tư vấn của đám khán thính giả cõi này . bác thớt chả sợ vãi ra ấy chứ :D:D:D

Trục

Xe ba gác
cụ thớt là người : thế thế phi phàm thì chắc cũng chả chạy lên cái cõi này mà hỏi :D :D :D em dự sau khi đọc hết mọi tư vấn của đám khán thính giả cõi này . bác thớt chả sợ vãi ra ấy chứ :D:D:D
Hỏi để biết và lường trước các việc phát sinh thôi.
Cụ chủ thớt sống tính rất hay đấy, đợt ks bên cạnh không đủ tiêu chuẩn PCCC, cụ ấy còn cho hàng xóm nhờ cả cái thang thoát hiểm ngoài giời đấy.

duongphong

Xe container
Tóm lại cụ chủ đã dự kiến 1 khoản ngân sách cho 2cm tức là = 1/2 đòi hỏi của hx nghĩa là tầm 75tr. Theo em chơi bài ngửa luôn:
- Sang gặp Hx bảo tao có 70M đây, vui vẻ đồng ý thì cốp luôn và phải làm biên bản đồng tình cả nhà ký vào với mọi đk đc bắc giáo trát ngoài...v.v...
- Còn nếu ko đồng ý thì tao gọi TTXD xuống đo đạc đàng hoàng, nếu nhà tao lấn tao đập bớt đi cũng ko đến 70M và tất nhiên mày chả có xu mẻ nào cả.
Đấy, cho chọn 1 trong 2 đề xem nó nói gì, mà phải dứt khoát ko đc lùi nhé !
Việc cụ nói, có lẽ ấm chè chốt xong việc rồi. :D
Em nghĩ còn vài thứ khác, cụ chủ không nói ra :)

juve99

Xe cút kít
Cụ nhắc mới nhớ khi đặt vấn đề ,họ có nói trong thời hạn 3 năm nếu nhà họ có bị nứt tường,nền,....vv em sẽ chịu trách nhiệm.Em cũng đã đồng ý,không 1 chút lăn tăn.Cụ đừng nói câu cuối,tội em quá
Cũng vì lo ảnh hưởng đến kết cấu nhà xung quanh nên có lần nhắn tin e hỏi cụ dùng cọc khoan nhồi là vậy, còn bt cứ cọc ly tâm hay cọc vuông ép. Cụ còn thiếu chân nào ở ctrinh e xin 1 chân nhé! Giám sát biện pháp thi công, kỹ thuật, tiến độ, quản lý hao hụt vật tư... Mấy việc trên là e làm được, kết hợp phím kèo bóng các kiểu luôn 😩