Thảo luận Em cần các cụ tư vấn giúp em vụ đạp xe đi làm

romaxx

Xe hơi
Làm quanh khu đô thị thì ok. Chứ ra ngoài bẩn lắm cụ

xuongnui

[Tịch thu bằng lái]
Do đặc thù công việc mà tháng tết này em tăng 1 mạch 7kg. Ngừơi ì ạch quá. Ấp ủ vụ đạp xe đi làm đã lâu giờ thì quyết tâm hiện thực hoá.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem chọn xe nào đi và có khả thi không.
- Khoảng cách sáng đi làm Hoàng Hoa Thám-ĐT Việt Hưng 12km. Chiều ngược lại khoảng 14 km.
Vậy theo các cụ em nên đi xe gì cho hợp lý và liệu đapk xe đi làm với quãng đường như vậy có ổn không.
Quá ổn cụ ạ,em đạp xe được 3 tháng là giảm cân,người cân đối,đi đứng nhanh nhẹn hẳn lên

7lov3

Đi bộ
Em cũng đang quyết tâm chạy xe đạp đi làm như cụ chủ thớt. Từ nhà đến chỗ làm khoảng 10km, đường đi cũng tốt.

Nhưng lịch của em thì 1 tuần chạy khoảng 3 ngày, nghỉ xen kẽ giữa các ngày do em còn tập chạy dài vào buổi tối và cuối tuần.

Đây là đầu nghĩ đến chuyện chạy xe đạp nên chưa biết bắt đầu từ đầu, chọn loại xe nào. Ngó nghiêng qua thì thấy các cụ đều tư vấn chọn loại City, e nhìn hình thì thấy thích hợp (có chỗ buộc balo, túi xách đi làm). Không biết cụ nào còn có cao kiến gì hỗ trợ e với.

Honda suppercup

Xe tải
Em cũng đang quyết tâm chạy xe đạp đi làm như cụ chủ thớt. Từ nhà đến chỗ làm khoảng 10km, đường đi cũng tốt.
Nhưng lịch của em thì 1 tuần chạy khoảng 3 ngày, nghỉ xen kẽ giữa các ngày do em còn tập chạy dài vào buổi tối và cuối tuần.

Đây là đầu nghĩ đến chuyện chạy xe đạp nên chưa biết bắt đầu từ đầu, chọn loại xe nào. Ngó nghiêng qua thì thấy các cụ đều tư vấn chọn loại City, e nhìn hình thì thấy thích hợp (có chỗ buộc balo, túi xách đi làm). Không biết cụ nào còn có cao kiến gì hỗ trợ e với.
Em chạy MTB thấy cũng ổn mà cụ. Cụ tập chạy sẵn thì đơn giản thôi. Chúc cụ tập đều và sức khoẻ tốt

Rust Cohle

Xe đạp
Hi các cụ. Em cũng đang tính mua xe đạp đi làm. Từ nhà em tới chỗ làm khoảng 6km.
Tầm giá 5->6tr có con nào phù hợp với nhu cầu không các cụ?

Em cũng đang nghiêng phương án mua 1 con Thống Nhất tầm 2 tr để đi, sau có chán thì cũng đỡ tiếc.

aloha_88

Xe buýt
Hi các cụ. Em cũng đang tính mua xe đạp đi làm. Từ nhà em tới chỗ làm khoảng 6km.
Tầm giá 5->6tr có con nào phù hợp với nhu cầu không các cụ?

Em cũng đang nghiêng phương án mua 1 con Thống Nhất tầm 2 tr để đi, sau có chán thì cũng đỡ tiếc.
em có can xe nhật bãi, cụ cần e để cho, 3tr

xedop.com

Xe container
Do đặc thù công việc mà tháng tết này em tăng 1 mạch 7kg. Ngừơi ì ạch quá. Ấp ủ vụ đạp xe đi làm đã lâu giờ thì quyết tâm hiện thực hoá.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem chọn xe nào đi và có khả thi không.
- Khoảng cách sáng đi làm Hoàng Hoa Thám-ĐT Việt Hưng 12km. Chiều ngược lại khoảng 14 km.
Vậy theo các cụ em nên đi xe gì cho hợp lý và liệu đapk xe đi làm với quãng đường như vậy có ổn không.
Quãng đường đó phù hợp hoàn toàn để đạp xe đi làm. Ko quá gần nên đủ chiều dài để rèn luyện cho sức khỏe cũng ko quá xa sẽ ko mất sức ảnh hưởng đến công việc. Để đi làm kết hợp rèn luyện thì dòng City là hợp lí nhất. E gợi ý cụ mẫu Escape City 2 hoặc dòng escape SL. Escape City ưu việt hơn vì có sẵn baga đèo hàng và chắn bùn tiện lợi

Qwerty007

Xe tải
1. Để đạp liên tục và xa như vậy cụ cần phải có quyết tâm;
2. Phải tập trước tầm đôi tháng bằng dòng xe MTB để tăng sức chịu đựng tối thiểu gồm: độ mệt, nhịp tim cao, đau chân, đau mông, cảm giác chinh phục, ...
3. Khi đạp đi làm thì đổi sang xe CITY để tạo nhẹ nhàng tạo cảm giác ko sợ;
4. Cụ làm việc ko phải chạy ra ngoài, chỉ đơn giản là sáng đến cq lv tối về.
5. Cq có chỗ tắm để thay đồ, nhất là mùa hè
6. Bỏ qua mọi dè bỉu chê bai hay trêu chọc (nếu có)
Chúc cụ đạt đc mong muốn.
Cháu đi MTB 13km thì nên chọn yên loại nào cụ nhỉ? Chỗ em k có chỗ thay đồ o hầm xe mà đi thang sợ m. Ng ngại mùi mồ hôi. Nên phải mặc jean. K biết cóo chịu nổi không....

Honda suppercup

Xe tải
Cháu đi MTB 13km thì nên chọn yên loại nào cụ nhỉ? Chỗ em k có chỗ thay đồ o hầm xe mà đi thang sợ m. Ng ngại mùi mồ hôi. Nên phải mặc jean. K biết cóo chịu nổi không....
Cụ đạp vậy mùa hè hơi khó. Vì ra mồ hôi nhiều.
Hiện tại công ty em chuyển sang KCN Đình Bảng Bắc Ninhm quãng đường tăng lên 24km. Ban đầu cũng hơi oải. Nhưng giờ cũng quen cụ ạ. Yên cụ tham khaot mấy shop em thấy cũng đa dang.

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Lên dây cót cho topic này các cụ ạ. Em đi làm 12km đường ven phố Hải Phòng, đường đẹp. Tuần đi làm 5 buổi, sáng đi, tối về. Em định trời đẹp thì đạp xe, mưa thì ô tô. Cty em chỉ làm văn phòng, ko đi gặp khách hàng hay gì cả. Các cụ cho ý kiến với ạ.

andylouis

Đi bộ
Đi làm thì cứ dòng city mà quất cho nhẹ nhàng cụ ạ. Không đạp đến công ty lại mướt mải mồ hôi. Mà cụ chưa chơi phát nào mà quất 26km cả đi cả về thì theo em nên tập luyện trước không được 2 3 hôm lại oải

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xăng "rẻ" như thế này chuyển sang xe đạp đi làm thôi các cụ nhể :D

E đạp xe đi làm 2 tháng nay đây. Hôm nào quởn sáng còn lượn 1 vòng 10-20km rồi mới về cquan làm, or chiều đi làm về kéo mấy chục km nữa rồi mới về nhà. Từ tết tới giờ e tốn 200k tiền xăng 😁😁😁

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
E đạp xe đi làm 2 tháng nay đây. Hôm nào quởn sáng còn lượn 1 vòng 10-20km rồi mới về cquan làm, or chiều đi làm về kéo mấy chục km nữa rồi mới về nhà. Từ tết tới giờ e tốn 200k tiền xăng 😁😁😁
Cụ cho anh em cảm nhận về đạp xe đi làm với cụ. Em đang lên dây cót.

kaiser_vdt

Xe hơi
Làm em xe đạp gấp nhỏ nhẹ đi nhẹ nhàng cụ à 😍

Cụ cho anh em cảm nhận về đạp xe đi làm với cụ. Em đang lên dây cót.
E ở Biên Hoà, Đồng Nai thời tiết buổi sáng mùa này tầm 25-27 độ. Nên e thường dậy sớm đạp 1 vòng tầm 20km or hơn rồi mới vào công sở. Lúc đạp xe em mặc quần tây or quần legging + áo thun loại mỏng, thấm mồ hôi tốt và nhanh khô (áo em mua ở decathlon or em tự may). Đạp chậm để ko ra quá nhiều mồ hôi. Vào chỗ làm em thay đồ (váy vóc các kiểu con đà điểu) em mang theo bỏ balo hoặc đầu tuần mang theo 5 bộ xếp gọn bỏ vào hộp nhỏ để trong tủ tài liệu. Chiều về lại thay đồ đạp xe mặc hồi sáng đạp xe về (đồ này hôm nào ra mồ hôi nhiều thì e phơi ngoài hành lang thoát hiểm or để dưới chân bàn cho thoáng, khô hết mồ hôi, phòng máy lạnh nên nhanh khô lắm).
Nói chung là thật sự muốn đạp xe đi làm thì bản thân sẽ tự biết cách thu xếp mọi thứ cho phù hợp, còn ko thì sẽ nghĩ ra đủ thứ lý do, khó khăn, cản trở ý định đó thôi.

Destiny_tc

Xe máy
Mợ là nữ phải không?
Cho em hỏi là mợ đang đi xe MTB hay mini để đi làm? Mình đi làm cách tầm 6km, đã có xe MTB 5-7 năm nay, thỉnh thoảng đạp chơi chơi 2-3km đi siêu thị, nhà sách... Nhưng đi làm thì cảm giác hơi bị mỏi vai và tay do tư thế đạp của MTB.
Cũng muốn thử đạp xe mini đi làm nhưng lại ngại chậm với hay hỏng hóc. (Mình đi MTB cực ít hỏng hóc vặt).