[Thảo luận] Em cãi thắng XXX ở 115 Trần Duy Hưng

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuvit77

Xe tăng
e thề con e mà học dốt e cũng cho làm csgt =))

Dũng_Thaco

Xe hơi
E thấy mấy cụ cứ chê cụ chủ thớt là chí phèo
E thiết nghĩ sống ở cái xã hội này khi gặp XXX mà k chí phèo thì chỉ có mà đem tiền cho nó
E thấy mấy bác XXX chỉ dình bắt mấy bác ở quê ra k lắm rõ luật và những ng ít hiểu biết thôi
Chứ gặp mấy ng có hiểu biết 1 chút thì chẳng mấy khi phạt được ng ta bởi đơn giản trình độ đào tạo của mấy bác XXX nhà ta e nghĩ là kém.
E thấy dân sành điệu đi xe máy đẹp k mũ bảo hiểm, cân 3 cân 4 có cụ XXX nào dám bắt đâu. Thế nhưng mấy bác ở quê có dịp đi HN k hiểu rõ biển cảnh báo thì các bác XXX phạt bằng chết thì thôi.
E biết phạm luật thì bị phạt nhưng cái lương tâm của con người thì sao? Nhiều lần gặp mấy bác tỉnh lẻ ăn mặc lôi thôi, cái xe cũng chẳng hẳn hoi bị mấy cụ XXX phạt nhìn cũng thấy thương. Thử hỏi các cụ với trình độ chung của dân trí mình thì cái việc nắm rõ luật được bao nhiêu %.
Giờ lại còn phạt gấp 2 gấp 3 e nghĩ các bác có tuổi ở quê k dám đi HN vì nhỡ bị phạt thì có mà nhịn ăn cả tháng.
Xã hội luôn đầy dãy sự bất công. Mạnh ai ng ấy sống.

thang soi

Xe tải
=))=))=)) giỏ thế, cụ có F1 rồi phỏng ạ(có thấy nói đến mua sữa cho gấu koala) hy vọng cụ ko giáo dục nó như cụ vẫn làm

anchibui

Xe điện
Hôm .. tháng 6, em từ Kim Mã rẽ ra Hùng Vương, đến đầu Hùng Vương bị Anh Hùng Núp (toàn núp) bắt lỗi rẽ sai làn. Lập biên bản xong em đọc thấy buồn quá!
Chữ như trẻ con, chữ xxx xấu quá, sai chính tả lung tung cả... đọc mãi không hiểu vì kết cấu câu cú lủng củng... Xxx nhà mình trình độ còn kém quá.
P/S: Em rất vui vì thớt này có cụ Cá Vàng tham gia.

xeboxit

Xe hơi
1. Cụ thể nhé:
Qua thống kê tại thực địa, số 2b đi lấn sang làn 4b tại các điểm quay đầu là ít. Nếu có lấn cũng không gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến lưu thông của 4 bánh. Việc xử phạt còn phải căn cứ vào tình hình thực tế xem vi phạm có thực sự ảnh hưởng đến lưu thông hay không; đặc biệt là khi lực lượng mỏng. Nhưng nếu xảy ra va chạm giữa xe máy và ô tô trên làn đã kẻ của ô tô thì xe máy sai là chắc rồi. Không có chuyện thiên vị xe to xe nhỏ ở đây. Trước pháp luật, về nguyên tắc nhé, tất cả đều bình đẳng.

2. Nói chung nhé:
Qui định để từ 1 người đi bộ hay đi phương tiện thô sơ lên xe máy, motor rồi 4 bánh là rất khác nhau đúng không ạ. Nó đòi hỏi người điểu khiển phương tiện hiện đại phải có ý thức nhiều hơn, có kiến thức, trình độ cao hơn, có trách nhiệm với cộng đồng nhiều hơn. Chính vì lý do ấy các bác muốn lái ô tô thì phải học luật, phải thi bằng lái etc ... Một người đi bộ thiếu ý thức có thể làm vài người chết nhưng một ông lái ô tô khách hay xe lửa, máy bay mà thiếu ý thức, thiếu trách nhiệm thì hậu quả như nào các bác biết rồi đấy. Còn "hiểu biết hơn, ngồi 4b mát lạnh" mà ý thức cũng vẫn như "bác thợ xây cà tàng" thì tôi nghĩ không những phải phạt mà phạt nặng hơn gấp mấy lần ấy chứ mới đáng (cũng vì lý do 4b nhiều risky hơn 2b thôi ạ). Bản thân tôi cũng muốn phạt để tăng nguồn thu ngân sách cho nhà nước những đối tượng này. Phải cho đi kho bạc chen chúc nộp phạt vất vả, xe để vào bãi cho thiếu tiện nghi vài bữa mới nâng cao ý thức được ạ. Thù ghét chúng tôi cũng chả để làm gì. Tôi nói thế tương đối kỹ rồi đấy ạ.

3. Về đề nghị của bác của PM, tôi thấy tôi đã và đang làm rồi đấy thôi. Có điều tôi không có tư cách (chính ngôn) để thay mặt cả lực lượng (vốn chưa hoàn hảo, toàn diện) để duy trì một topic hỏi - đáp như ý tưởng của bác. Biết gì tôi sẽ nói theo hướng xây dựng nhất để đóng góp cho văn hóa và an toàn GT. Kính.
Hoan nghênh bác đã tham gia diễn đàn (mặc dù không biết bác là cá vàng xịn hay chỉ cá tây giả dạng cá vàng), trong forum này em thấy hình như bác là cá vàng đầu tiên ra mặt đấy ạ (có rất nhiều cá vàng trong này nhưng không ra mặt như bác)...thật sự thì trong tổ chức xã hội nào cũng có người xấu người tốt nhưng em tin chắc trong tổ chức XXX của bác người xấu nhiều hơn người tốt vì em thống kê số XXX làm anh hùng núp để bắt phạt nhiều hơn số XXX đứng hướng dẫn GT, ngăn chặn vi phạm và em tin rằng bác là người không có tiếng nói gì trong lực lượng (vì bác khẳng định bác là XXX tốt)...đấy là tình trạng chung của xã hội rồi anh em cũng không trách gì bác..vì thực tế là muốn xin việc, muốn có vị trí ngon đều phải bỏ ra một sốt tiền không phải là nhỏ, nên phải thu hồi vốn thôi...đấy là thực tế phải chấp nhận ở mọi vị trí trong xã hội này...

Dogia

Xe điện
Em ủng hộ kụ Cá Vàng trao đổi trong thớt này, dù kụ là Cá Vàng "đểu" bán ở chợ Bắc Qua cũng được.
Nhưng em góp ý chuyện nhỏ nhỏ với Cá Vàng nhá: Đây là OF, không phải diễn đàn của Cá, cũng không phải vnexpress, etc..., vậy em mong kụ xem lại để tiếp tục trao đổi cho đúng cách xưng hô trong diễn đàn nhá \:D/
(OF không có đại từ nhân xưng "tôi" kụ à)

Kính kụ.

Uglycar

Xe đạp
Hôm .. tháng 6, em từ Kim Mã rẽ ra Hùng Vương, đến đầu Hùng Vương bị Anh Hùng Núp (toàn núp) bắt lỗi rẽ sai làn. Lập biên bản xong em đọc thấy buồn quá!
Chữ như trẻ con, chữ xxx xấu quá, sai chính tả lung tung cả... đọc mãi không hiểu vì kết cấu câu cú lủng củng... Xxx nhà mình trình độ còn kém quá.
P/S: Em rất vui vì thớt này có cụ Cá Vàng tham gia.
Cụ Cá Vàng này dùng được cả Ngoại ngữ như Stop, reg nick và đặc biệt là từ Risky nên em không tin là CSGT nhà ta trình độ còn kém như bác nói đâu - Hay bác này là "Cá vàng" đặc biệt.

Em thì cho rằng đây là Special One thật rồi vì chẳng ai lại tự nhận mình là "Cá vàng" hay "... vàng" khi đăng ký nick đâu!

Chúc cả nhà vui!

xeboxit

Xe hơi
Cụ Cá Vàng này dùng được cả Ngoại ngữ như Stop, reg nick và đặc biệt là từ Risky nên em không tin là CSGT nhà ta trình độ còn kém như bác nói đâu - Hay bác này là "Cá vàng" đặc biệt.

Em thì cho rằng đây là Special One thật rồi vì chẳng ai lại tự nhận mình là "Cá vàng" hay "... vàng" khi đăng ký nick đâu!

Chúc cả nhà vui!
Có thể clb Cá Vàng ở forum này thuê phát ngôn viên thì sao....thỉnh thoảng lại "chúng tôi rất quan ngại về tình hình căng thằng hiện nay, cực lực lên án những hành vi tiêu cực và ủng hộ hết mình hòa bình thế giới, sự công bằng trong xã hội..." =))=))=))

cathymeo

Xe buýt
Em cũng bị dính ở đây 1 fát, đúng hôm mới cưới vợ 2 xong, mới lắp biển, chưa lấy đăng ký, đau cho em là hàng ngày đi 2 bánh qua đây đều nhìn vì em thấy có bác kêu trên OF là bắt sai làn nên để ý lắm, em di làm qua đây hàng ngày, nhưng có e quan sát thấy có hôm xxx đứng đàng hoàng, có mấy chú 4B đi sai lè lè thì ko fảnn ứng gì cả, cả taxi và xe thường
mà em thấy cái fân làn chỗ quay đầu này vô lý bủ ẹ vì nếu thực hiện đúng vòng cua thì sẽ gây cản trở lớn đến dòng fương tiện đang đi thẳng vì xe cua sẽ lấn gần hết sang fân đường đi thẳng mới cua xong, vào lúc cao điểm chắc nghe còi và chởi rát tai
thế nên mặc dù nhìn thấy chú xxx em vẫn cua rất nhanh vì nghĩ xxx ko bắt, dưng mà em bị "chỉ", vào blo bla nhưng biết mình ko cãi được nên đưa cài 300k cho xong. Có điều nhận thấy là lúc em đứng đó thấy 1 chú ta xi cũng rẽ ngay trước mũi xxx mà ko bị bắt, ko bít do xxx ko nhìn thấy hay ko bắt ...em thì e dự là xxx ko bắt mấy chú này vì mất tg nghe trình bày, chú xxx già còn bảo em xe em mới có muốn dính fát ko...em cười bảo a cầm đi uống nước rồi lượn....

namlieu102vnn

Xe điện
cụ chủ nhận lỗi ngay từ đầu rồi thì bắt lỗi làm gì nữa các cụ , lần sau đi cố gắng không bị sao nhãng là được . làm gì có ai lúc nào cũng bình thường thường được đâu .
ps : mà cụ chủ lên thay cái tên thớt khác đi ( bỏ từ cãi thắng xxx) VD : được xxx ... nhắc nhở .

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
E thấy mấy cụ cứ chê cụ chủ thớt là chí phèo
E thiết nghĩ sống ở cái xã hội này khi gặp XXX mà k chí phèo thì chỉ có mà đem tiền cho nó
E thấy mấy bác XXX chỉ dình bắt mấy bác ở quê ra k lắm rõ luật và những ng ít hiểu biết thôi
Chứ gặp mấy ng có hiểu biết 1 chút thì chẳng mấy khi phạt được ng ta bởi đơn giản trình độ đào tạo của mấy bác XXX nhà ta e nghĩ là kém.
E thấy dân sành điệu đi xe máy đẹp k mũ bảo hiểm, cân 3 cân 4 có cụ XXX nào dám bắt đâu. Thế nhưng mấy bác ở quê có dịp đi HN k hiểu rõ biển cảnh báo thì các bác XXX phạt bằng chết thì thôi.
E biết phạm luật thì bị phạt nhưng cái lương tâm của con người thì sao? Nhiều lần gặp mấy bác tỉnh lẻ ăn mặc lôi thôi, cái xe cũng chẳng hẳn hoi bị mấy cụ XXX phạt nhìn cũng thấy thương. Thử hỏi các cụ với trình độ chung của dân trí mình thì cái việc nắm rõ luật được bao nhiêu %.
Giờ lại còn phạt gấp 2 gấp 3 e nghĩ các bác có tuổi ở quê k dám đi HN vì nhỡ bị phạt thì có mà nhịn ăn cả tháng.
Xã hội luôn đầy dãy sự bất công. Mạnh ai ng ấy sống.
Đúng là em để ý thấy những xe biển lạ rất dễ bắt, và bị bắt rất nhiều, cũng đơn giản là ở những tỉnh mà đường phố rộng rãi như Vinh hay Bắc Kạn mà xuống Hn,lỗi đè vạch,làn đường hay đỗ dừng là rất dễ mắc phải. Còn những trường hợp ngang tai trái mắt như những tay cò đèo 4-5 cô gái lượn lờ suốt ngày trên đường Láng-Nguyễn Chí Thanh cung cấp cho mấy quán karaoke thì chả bao giờ thấy bị tuýt lại.Có chăng nhiều khi vì XXX nhũng nhiễu mà dân đen như chúng em mới nghĩ ra mấy cái kế để đối phó lại .Có một thực tế là nhiều nơi đầu tư máy bắn tốc độ, máy thử nồng độ cồn, nhưng bắn tốc độ thì không có hình ảnh đâu cả, thử nồng độ cồn thì dùng chung ống thổi ( ví dụ này em chứng kiến tại Việt Trì,đối diện sân vận động ),đi đăng ký xe ô tô thì mấy cụ XXX gõ máy tính như mổ cò, em không hiểu tại sao các cán bộ XXX hàng ngày tiếp xúc với máy tính cực kỳ thường xuyên, mà việc gõ mấy chữ đăng ký xe cũng rất là mất thời gian mặc dù đã có luật bất thành văn là vào 2 ra 3 .
Việc XXX thích đứng chỗ nào để tuýt xe thì đứng theo em cũng chưa đúng luật,XXX nấp ở bụi cây rồi đột nhiên chạy ra đường chặn bắt xe máy hoặc việc có lúc tuýt đến 4 chiếc xe để xử lý cũng là không đúng luật.
Trong trường hợp của em,cụ XXX lớn tuổi trước khi đi vào vấn đề,đã hỏi em những câu hết sức ngoài chuyên môn như : Nhà ở đâu, làm cho công ty gì ở đó....Vậy nhưng câu hỏi đó nhằm mục đích gì???
Mỗi lần đánh xe từ HP về HN, để không bao giờ phải lo lắng đến vấn đề XXX hỏi, cứ đến chân cầu Lạc Long, là bọn em lại automatic vào làm luật và thế là cả cung đường HP tuyệt nhiên không có ai tuýt cả.
Em cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ rất nhiều,em còn trẻ và có nhiều cái chưa hiểu biết như các cụ, nên mong các cụ chỉ giáo(*)

Nganha75

Xe buýt
Nói chung hành vi của bác chủ thớt gọi là kg thể chấp nhận được lại còn lên khoe như là chiến tích. Em khinh.

izivat

Xe hơi
Các bác cứ quá lời. Công bằng là bất công bằng. Sao bác không nghĩ đến cảnh gặp trường hợp như thế, mình chịu phạt còn thằng có quan hệ thì xin được. Em gặp rồi ức không chịu được. Em ủng hộ bác chủ thớt dù bác sai. Cố lên bác

OmegaO9

Xe container
Nhiều cụ cho rằng em làm như thế là không được, em công nhận, nhưng em có ví dụ này nhé : cụ có việc đi vào Thanh Hóa, nhưng trên đường đoạn Ninh Bình cụ bị bắn tốc độ và giữ giấy tờ,nếu lúc đó là 4h chiều rồi, thì các cụ có xin xỏ anh XXX cho linh động nộp phạt luôn ==> hay là thanh liêm đợi đến sáng mai, chờ đến 8h ra kho bạc nộp phạt, quay về đồn lấy giấy tờ xong mới đi tiếp vào Thanh Hóa không ạ #-o
Có cụ nào đi đường mà bị bắn tốc độ , sau đó khi nói chuyện thì XXX gợi ý : Chú xem thế nào giải quyết đi,anh em nắng nôi vất vả, cái lỗi này là 800 .Thử hỏi nếu như đi nộp phạt, thì vừa mất thời gian, lại mất 800, trong khi giải quyết nhanh thì 500 ...các cụ chọn phương án nào, nếu công việc nơi hẹn đang chờ ta???

XXX nhiều lúc làm bừa thì dân đen mới nghĩ ra các phương án đối phó mà thôi, trong trường hợp này, các cụ mắng em thế nào cũng được, em rút kinh nghiệm,cái lý của em là tay XXX ở góc khuất, do đó chắc chắn nhìn theo cảm giác để phạt em đè vạch, và em có quyền yêu cầu hình ảnh như quy định :
"Cho người vi phạm xem hình ảnh trước khi lập biên bản

Thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, khi ghi nhận được hành vi vi phạm của phương tiện tham gia giao thông, CSGT thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Nếu người vi phạm có yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi thu phải được cho xem, sau đó mới lập biên bản, xử lý vi phạm hành chính theo quy định pháp luật. Trường hợp người vi phạm yêu cầu cung cấp bản ảnh vi phạm, thì người vi phạm phải chịu mọi chi phí cho việc in bản ảnh đó.

Trường hợp không dừng ngay được phương tiện, Trưởng phòng CSGT hoặc Trưởng công an cấp huyện trở lên có văn bản thông báo đến người vi phạm hoặc chủ phương tiện, yêu cầu đến trụ sở công an nơi phát hiện vi phạm để giải quyết. Khi giải quyết, cho người vi phạm hoặc chủ phương tiện, xem hình ảnh chụp hoặc kết quả ghi, thu được về hành vi phạm trước khi lập biên bản và quyết định xử phạt theo quy định."

Ví dụ về XXX làm bừa của cụ Kienrieng vừa post :
Tình hình là cách đây 1 tuần, em mới có việc sang đồng kỵ, lúc đi về vừa qua Cầu đuống, đoạn cua vòng gấp (đoạn có nhiều xe xây dựng ở hai bên đường đấy), em mới bị 1 chú xxx gọi vào. Sau khi kiểm tra giấy tờ, iem mới hỏi iem bị lỗi gì? xxx mới trả lời là: iem đi lệch với xe trước.
Em buồn cười quá mới (nghĩ thầm là bọn này vớ vẩn tưởng bắt được gà, ko ngờ lại đụng phải em) bảo: thôi anh cho xin lại giấy tờ để tôi còn đi, các anh bắt nhầm người rồi.
Sau khi thấy em có vẻ rắn mặt xxx già( da rất trắng) ra: Thế anh tưởng anh ko có lỗi gì thì chúng tôi bắt oan anh đấy à?
Iem lúc này mới bắn luôn một tràng:
- Thế tôi có đi quá tốc độ ko? Ko
- Thế tôi có vượt phải ko? ko
- Thế tôi có đi sai làn ko? ko (Vì ở đây làm gì có vạch kẻ làn)
- Tôi có vượt đèn đỏ ko? ko
- Thế các anh định ghi tôi vi phạm lỗi gì? tôi nói thật cho các anh rõ tôi đã ghi âm cái lỗi xxx bảo vi phạm lỗi đi lệch với xe trước rồi. tôi mà nêu ra công luận các anh đi mà giải thích.

Sau khi nghe iem bắn 1 tràng xxx già mới hỏi iem là C tác ở đâu? iem cũng từ tốn trả lời xong rồi nhận giấy tờ đi thôi.
Qua đây, em cũng muốn nhắc nhở các cụ đi qua đoạn này cảnh giác với thủ đoạn này.
Iem thì lúc naù cũng ủng hộ phạt lỗi vi phạm giao thông thật nặng, nhưng với kiểu lừa đảo này thì ko thể chấp nhận được. (Các cụ đi qua đoạn này chắc chắn có cụ bị như thế này rồi, ko biết có cụ nào mất tiền oan ko)

Đây là XXX Tiền Giang :http://nld.com.vn/20090813114953905P0C1042/khi-vi-pham-phai-xu-ly-nghiem-minh.htm

mr.ken_no1

Xe container
Ngay trong lực lượng cũng phải đấu tranh bác ạ, bác có tham gia họp giao ban, họp kiểm điểm nên có thể không biết. Nhưng nếu chuyện thật như bác kể thì khi nghe được câu đó chính là lúc bác phải thể hiện bản lĩnh của một công dân tiến bộ, có hiểu biết trong một xã hội văn minh có luật pháp. Đã có bản lĩnh thì phải đấu tranh đến cùng với cái xấu bác ạ.
Bác Cá Vàng nói hay lắm, e mong bác sẽ luôn luôn làm được như bác nói. Thật ra ở đâu cũng thế cả thôi, có người tốt và người xấu. E mong là lực lượng của bác có nhiều người như bác thì chúng em tham gia giao thông sẽ đỡ búc xúc hơn. Ai tham gia giao thông cả có ít nhất 1 lần vi phạm (không loại trừ lực lượng của bác) có phải không bác. E là em quý nhất mấy bác điều hành giao thông ở các ngã rẽ, còn mấy bác chuyên anh hùng núp thì e khinh.

Billduy

Xe tăng
e nghe xong thấy bùn
bùn cho cụ chủ thớt sai còn cãi cùn - may mà thoát
bùn cho mấy XXX chả có bản lĩnh bắt đúng bắt sai - không biết
pó tay

dht

Xe điện
... Còn bác nào muốn thử cứng hay yếu bóng vía thì cứ PM cho tôi, tôi sẽ nói rõ ngày mai tổ của tôi trực ở đâu và các bác nào "cứng bóng vía" cứ đi qua thử vi phạm xem thế nào.
Chào bác Cá Vàng. Mong lắm hôm nay mới gặp được người như bác. Em rất thích những người như bác, vô tư và nhiệt tình bảo vệ lực lượng CGST, chứng tỏ bác chắc khá "liêm khiết". Mong rằng những người như bác ngày càng nhiều.

Em mong hàng ngày bác công khai tổ của bác trực ở đâu, làm thế nào để nhận diện được ra bác để chúng em biết mà chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB. :))

robin2.0

Xe tăng
e ok với bác điều nè nhưng ở thời điểm này thui. Sau này dân chí tốt lên những câu bác noi sẽ ko chuẩn. Nhưng e thấy phi lý 1 điều là phân làn đường nhưng nhìu đoạn e thấy ghi làn xe máy, oto ở dưới đường các bác bảo lái xe trong TP mình đã căng thẳng rùi nhìn làm sao hết đc mà lại còn ở dưới đường nữa chứ.
Cảm ơn bác đã chỉ dạy nhưng chắc gì bác đã hơn em mà dạy đời,đấy, XXX cứ đưa ra hình ảnh chụp đè vạch đi, xem em có nộp không, đấy chính là kẽ hở mà em chỉ cần biết là phải có hình ảnh chứng minh, thế thôi.Còn cái đoạn này nó mới làm cái làn đó nên nhiều lúc quên lãng mà thôi, chứ còn kinh nghiệm lái xe em còn non, nhưng tuần nào em cũng đi Hải phòng, QN nhưng chưa bị phạt lần nào từ tháng 4 năm ngoái.
Còn giao thông VN, thì chả cần bác phải dạy em,bởi vì ngay cả các nhà tổ chức và quy hoạch giao thông còn sai lầm cơ mà, ví dụ đơn giản như việc bỏ rào chắn cầu Trung Hòa, hay ngã tư Đê La Thành -Láng hạ đó.Thế nên người nước ngoài mới thốt lên "giao thông ở Vn là một mớ hỗn độn"./
Và cuối cùng,bác nên nhớ em đi 1 mình, cũng là dân đen thôi, em chả gọi điện nhờ vả ai, cũng chẳng nặng lời gì cả;bác hãy tự hỏi xem bác đã góp phần gì cho giao thông VN,bác đã cho tiền XXX bao giờ chưa mà đòi dạy người khác.

robin2.0

Xe tăng
e lái xe chục năm roài bị phạt mỗi năm cũng 1 vài lần nhưng trong 10 năm lái xe e chưa đc 1 bác xxx nào nhắc nhở mà toàn đè e ra để phạt.Theo bác CÁ VÀNG lòng tin của dân đen như e còn ko. E hy vọng diễn đàn này sẽ có nhìu bác xxx vào đây chia sẻ.
Các bác có công việc của các bác là thương gia, luật sư, bác sĩ, công chức đi làm hàng ngày trong các công sở thì công việc của chúng tôi là ra đường để đảm bảo an toàn giao thông - người hưởng lợi trực tiếp nhất chính là các bác, những người tham gia giao thông. Sẽ ra sao nêu một ngày các bác thức dậy ra đường không có "cá vàng" chúng tôi đứng đó? Nói phải biết nghĩ. Tệ nhũng nhiễu, nhận tiền lót tay là có nhưng không phải tất cả chúng tôi như vậy. Rồi các bác đã đi sai nhưng lại lợi dụng quen biết, xin xỏ thậm chí ăn vạ. Chúng tôi cũng là con người, cũng có quan hệ quen biết nên nể tình nên nhiều lúc làm chưa nghiêm.
Bác nào có ý kiến rằng chúng tôi chỉ phạt, dọa dẫm được những người "yếu bóng vía" là sai rồi đấy. Các bác có vi phạm chúng tôi mới stop được chứ sức đâu chúng tôi ngăn được cả dòng xe cộ lại được mà hoạnh họe. Còn bác nào muốn thử cứng hay yếu bóng vía thì cứ PM cho tôi, tôi sẽ nói rõ ngày mai tổ của tôi trực ở đâu và các bác nào "cứng bóng vía" cứ đi qua thử vi phạm xem thế nào.
Theo dõi diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay tôi chính thức reg nick chủ yếu để tham gia mục ATGT. Mục đích không phải để đôi co với các bác nhưng để các bác (biết nghĩ) có cái nhìn khách quan về lực lượng. Kính.

Trạng thái
Thớt đang đóng