[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong rêu

Xe điện
Đàn ông khó mà bỏ em được.

Nhưng Em thì có 1001 cách bỏ đàn ông Cụ ạ.

Ví dụ như em uống thuốc để không có bầu chẳng hạn :D

Từ khi em xác định cuộc hôn nhân này với mẹ chồng nếu mình chấp nhận sẽ phải chịu đựng cả đời.
Em tò mò tý, mẹ chồng ảnh hưởng tới tình yêu của mợ dành cho chồng phải không?

Nên nhớ rằng phụ nữ chỉ sinh con cho người mình yêu và muốn gắn bó cả đời.
Em nghĩ người muốn gắn bó cả đời thì không nên cưới, đã cưới rồi thì chắc chỉ muốn gắn bó nửa đời thôi ạ, ví dụ nửa trước em gắn bó với một người rồi, giờ nửa sau em muốn gắn bó với một người khác.

Rong rêu

Xe điện
Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ
P/s: một số cụ comment nói em là loại phụ nữ ko ra gì bê chuyện gia đình lên mạng xã hội. Thực ra quan điểm của em thế này, trên mạng ảo, ko biết ai là ai. Nên em nghĩ cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình thật của em. Và sẽ có nhiều quan điểm trái chiều. Để em suy nghĩ và tự nhìn lại chuyện nhà mình
Còn tại sao em ko chia sẻ với bạn bè thân và gia đình, vì như em đã nói ở một còm dưới, gia đình và bạn bè em ko ai thông cảm cho kiểu làm ăn đó của chồng cả. Và kết cục cũng chỉ là gây căng thẳng thêm trong gia đình (bố mẹ xót con gái vất vả, nói ra nói vào, bảo bỏ chồng, bảo em phải tác động abc, bạn bè cũng vậy...- nhưng cccm trên này cũng hiểu, 1 gđ 2 đứa con đâu có dễ nói bỏ là bỏ. Mà em ko ở lại đỡ đần, định hướng điều chỉnh, 1 mình ông bà nội dựa vào đâu với tính cách chồng em thế. Thật sự em thương ông bà, già cũng ko yên ổn.
Tiến thoái lưỡng nan. Hoàn cảnh của em như vậy. Ko nghe lọt tai cũng được. Mong cccm đừng nói lời cay đắg mà có thể kéo sang top khác

Mợ nhảy vào cùng làm với chồng đi, hai người cùng làm thì sợ gì khó khăn, chỉ sợ chồng mợ gia trưởng không cho tham gia. Tiền bạc đúng là quan trọng, nhưng có những giai đoạn ta chỉ cần cái bánh mỳ để không bị chết đói để làm việc là được.
(em không nói hoàn cảnh của mợ, nhưng nhiều ông chồng cũng buồn cười là làm gì cũng không thèm nói với vợ, kiểu như "em biết gì mà tham gia", như vậy một là sẽ thất bại về kinh tế, nếu có kinh tế thì sẽ thất bại về gia đình)

Song Vịt

Xe buýt
"Chồng cô ấy" trong câu chuyện của bác làm gì mà tốn tiền thế ah? Đầu tư chứng khoán?
Bạn em không rõ vì chồng không chia sẻ chi tiết dù cô ấy cũng gặng hỏi nhiều lần, chỉ biết là đi làm ăn đầu tư gì đó.
Chơi cả hai vợ chồng cô ấy, có lần em cũng hỏi sơ sơ thì ông chồng chỉ ậm ừ nói đầu tư chỗ nọ chỗ kia thôi; mình người ngoài hỏi sâu không tiện.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Ly hôn vì mẹ chồng như mợ còn ngớ ngẩn hơn nhiều
Đó sẽ là bà nội con em trong tương lai.
Cả cuộc đời con em gắn với 1 người phụ nữ tính như vậy em sẽ có lỗi với con mình.

Em chưa bao giờ hối hận.

Sống cả đời làm dâu với 1 người đàn bà vụng về trong bếp núc, mê tín , hay nói móc nói mỉa chồng con .
Chị thì hay rồi
Anh thì giỏi rồi
Ông muốn thì đi ra khỏi nhà đi.
Đàn ông như ông làm được gì.
Hàng xóm không thèm quan hệ vì khinh khi người ta.

Đấy là những câu em nhớ mãi...

Hoặc là từ bé em không quen với những phụ nữ cay nghiệt như thế.

Đàn bà là phải giàu nữ tính, nói lời phúc đức , chăm lo gia đình , yêu thương tôn trọng chồng con.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em tò mò tý, mẹ chồng ảnh hưởng tới tình yêu của mợ dành cho chồng phải không?

Em nghĩ người muốn gắn bó cả đời thì không nên cưới, đã cưới rồi thì chắc chỉ muốn gắn bó nửa đời thôi ạ, ví dụ nửa trước em gắn bó với một người rồi, giờ nửa sau em muốn gắn bó với một người khác.
Kể lại chuyện xưa chẳng hay gì.
Nhưng mẹ chồng cũ là quê gốc Lào Cai.
Nhà bố chồng em ngày xưa gốc 3 đời HN.
Bà giỏi lắm đấy , lấy chồng gia thế HN mang cả 3 đứa em lên HN ăn học.
Sau này 3 người em thành đạt. Sau đó Bà quay ra không coi trọng nhà chồng.

Khi em bắt đầu về làm dâu em thấy lạ.
Tại sao Bà bắt em và ex đến nhà Cậu - Mợ ( em trai và em gái của Bà )
Em hỏi anh ấy là mình đến thăm nhà Chú - Bác anh ấy.
Anh ấy chẳng nói năng gì.
Em cũng chẳng biết Chú Bác nào nhà nội?
Bà hay lắm dù xuất thân Lào Cai nhưng sau này khinh khi người nghèo và dân nhà quê.

Phụ nữ như vậy là được ạ ?
Em "nể" mẹ chồng cũ em chẳng hết đó chứ.

Mẹ em không những chăm lo nhà chồng mà cháu của chồng còn nuôi lo ăn học, xin việc như con đẻ luôn.

Rong rêu

Xe điện
Kể lại chuyện xưa chẳng hay gì.
Nhưng mẹ chồng cũ là quê gốc Lào Cai.
Nhà bố chồng em ngày xưa gốc 3 đời HN.
Bà giỏi lắm đấy , lấy chồng gia thế HN mang cả 3 đứa em lên HN ăn học.
Sau này 3 người em thành đạt. Sau đó Bà quay ra không coi trọng nhà chồng.

Khi em bắt đầu về làm dâu em thấy lạ.
Tại sao Bà bắt em và ex đến nhà Cậu - Mợ ( em trai và em gái của Bà )
Em hỏi anh ấy là mình đến thăm nhà Chú - Bác anh ấy.
Anh ấy chẳng nói năng gì.
Em cũng chẳng biết Chú Bác nào nhà nội?
Bà hay lắm dù xuất thân Lào Cai nhưng sau này khinh khi người nghèo và dân nhà quê.

Phụ nữ như vậy là được ạ ?
Em "nể" mẹ chồng cũ em chẳng hết đó chứ.

Mẹ em không những chăm lo nhà chồng mà cháu của chồng còn nuôi lo ăn học, xin việc như con đẻ luôn.
Mợ kể tóm tắt nhưng đủ để em hình dung rồi, nhưng lúc tìm hiểu mợ cũng phải biết ít nhiều để không đi đến hôn nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Mợ kể tóm tắt nhưng đủ để em hình dung rồi, nhưng lúc tìm hiểu mợ cũng phải biết ít nhiều để không đi đến hôn nhân.
Đúng là em chỉ tìm hiểu Zai.
Ex em không thể chê, anh ấy khá ok.
Đẹp trai, ngoan, giỏi và rất yêu thương em.
Cái từ" Ngoan " là 1 từ Hiếm ở đàn ông.
Anh ấy cực kỳ ngoan ( không rượu , thuốc lá, tụ tập , cờ bạc...trà và cà phê không uống ) không chơi bời, không phung phí tiền bạc, không có chuyện nhậu và tu tập.
Mọi mqh của anh ấy chỉ có 3 ông bạn và gia đình cùng Công ty của anh ấy và gia đình
Rất tu chí học tập, tu chí làm ăn , hết lòng vì gia đình, cung phụng vợ.
Mẹ anh ấy dạy dỗ con cái ổn.

bobochacha 123

Xe hơi
E lúc trắng tay cũng chán cùng cực, hnao cũng say đến đêm về để tránh mặt gđ... Nhg chốt lại sông có khúc ng có lúc nên cứ phải làm mới bít đc
Nhà em bây giờ cũng thi thoảng như vậy đó cụ. Thôi thì đã trèo lên lưng cọp rồi thì cố mà theo chứ em biết làm sao. Em cũng đành AQ và chờ thêm thời gian nữa xem sao

Trang điểm Tử thi

Xe container
"Chồng cô ấy" trong câu chuyện của bác làm gì mà tốn tiền thế ah? Đầu tư chứng khoán?
Bạn em không rõ vì chồng không chia sẻ chi tiết dù cô ấy cũng gặng hỏi nhiều lần, chỉ biết là đi làm ăn đầu tư gì đó.
Chơi cả hai vợ chồng cô ấy, có lần em cũng hỏi sơ sơ thì ông chồng chỉ ậm ừ nói đầu tư chỗ nọ chỗ kia thôi; mình người ngoài hỏi sâu không tiện.
Dễ là đầu tư ngành Digital Technology lắm ;))

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em bây giờ cũng thi thoảng như vậy đó cụ. Thôi thì đã trèo lên lưng cọp rồi thì cố mà theo chứ em biết làm sao. Em cũng đành AQ và chờ thêm thời gian nữa xem
sao
Mợ chơi ở trên otofun.

Mợ không nhìn quanh xem có nhiều người đàn ông đâu có bằng chồng Mợ.

1 : Chơi bời, gái gú , có vợ cặp kè tình nhân chẳng xấu hổ gì lập thread.
Như Cụ Triển Chiêu
Em là ngứa mắt là em chửi.

2 : Ngoài ra đầy Cụ nghiện đủ thứ ( cờ bạc, rượu thuốc , game ) Sau giờ làm nhậu nhẹt bia rượu.
Hay là chửi bậy, bừa bãi , bẩn thỉu...bình luận gái gú

Chồng Mợ chăm chỉ và tu chí là điều đáng quý trọng.
Nhà chồng ok Bố Mẹ chồng hiền lành quá tốt.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Dễ là đầu tư ngành Digital Technology lắm ;))
Em nói cho Trang nghe là mình cũng chẳng ngoan lắm đâu, cũng không tu trí làm ăn hết lòng vì người yêu thương đâu nhé.

Đa tình, mê gái không xấu hổ, tụ tập nhậu nhẹt ...em chẳng trách nàng của Trang hay giận

Nếu kể ra thì Trang không phải là người chồng lý tưởng đâu nhé :D

Trang điểm Tử thi

Xe container
Em nói cho Trang nghe là mình cũng chẳng ngoan lắm đâu, cũng không tu trí làm ăn hết lòng vì người yêu thương đâu nhé.

Đa tình, mê gái không xấu hổ, tụ tập nhậu nhẹt ...em chẳng trách nàng của Trang hay giận

Nếu kể ra thì Trang không phải là người chồng lý tưởng đâu nhé :D
Em xấu mờ /:) Nào dám chòi mâm son nào đâu :(( :((
Cơ mà hôm nay bắt đc lỗi chính tả của Mun kìa...kekeke :-j :-j

Trang điểm Tử thi

Xe container
Mợ chơi ở trên otofun.

Mợ không nhìn quanh xem có nhiều người đàn ông đâu có bằng chồng Mợ.

1 : Chơi bời, gái gú , có vợ cặp kè tình nhân chẳng xấu hổ gì lập thread.
Như Cụ Triển Chiêu
Em là ngứa mắt là em chửi.

2 : Ngoài ra đầy Cụ nghiện đủ thứ ( cờ bạc, rượu thuốc , game ) Sau giờ làm nhậu nhẹt bia rượu.
Hay là chửi bậy, bừa bãi , bẩn thỉu...bình luận gái gú

Chồng Mợ chăm chỉ và tu chí là điều đáng quý trọng.
Nhà chồng ok Bố Mẹ chồng hiền lành quá tốt.
1. Triển dại dột sml trong mắt Thánh nữ OazaMun ròi :-j :-j
2. Chỉ duy nhất Tỳ kheo thichduthu2011 đủ tiêu chuẩn =)) =))

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Em xấu mờ /:) Nào dám chòi mâm son nào đâu :(( :((
Cơ mà hôm nay bắt đc lỗi chính tả của Mun kìa...kekeke :-j :-j
Đàn ông nên nhớ là Đàn ông Ngoan sẽ có vợ hiền. Đàn ông hư sẽ chỉ có được vợ đần thôi.

Muốn có vợ hiền, đảm đang và khôn khéo thì tu tập mình trước kìa.

Bởi vì chỉ có người đàn bà đần và ngốc mới lấy đàn ông Hư.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Êm hok thik đàn bà hiền, đần, ngốc và hư...thik đàn bà đáo để 1 tý, đanh đá 1 tý và thông minh...Mun bẩu em phải tu tập dư lào? ;)) ;))
Đàn ông nên nhớ là Đàn ông Ngoan sẽ có vợ hiền. Đàn ông hư sẽ chỉ có được vợ đần thôi.

Traubotube

Xe điện

Mợ cho em hỏi dư nào là đàn ông hư vậy?

Êm hok thik đàn bà hiền, đần, ngốc và hư...thik đàn bà đáo để 1 tý, đanh đá 1 tý và thông minh...Mun bẩu em phải tu tập dư lào? ;)) ;))
Trang lên chùa Ba Vàng hỏi nhé *-:)

Napolong

Xe điện
Hoá ra mợ chủ cũng thâm niên chịu đựng 5 năm, kém vợ em tí xíu.

Vợ em, sau khi chứng kiến chồng 3 lần khởi sự kinh doanh thất bại, bữa nọ đọc ở đâu thấy tuổi chồng là con chuột trên nóc nhà, nên tặc lưỡi bảo tính chồng vậy rồi, không thay đổi được.

:D

bang2018

Xe máy
Tư vấn trên đây chi mợ ơi, toàn kểu bố đời thôi. E ngày xưa giống chồng mợ đấy, cũng nát, cũng vợ bỏ rồi, mợ liệu hồn đi

Trạng thái
Thớt đang đóng