[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong rêu

Xe điện
Đúng là em chỉ tìm hiểu Zai.
Ex em không thể chê, anh ấy khá ok.
Đẹp trai, ngoan, giỏi và rất yêu thương em.
Cái từ" Ngoan " là 1 từ Hiếm ở đàn ông.
Anh ấy cực kỳ ngoan ( không rượu , thuốc lá, tụ tập , cờ bạc...trà và cà phê không uống ) không chơi bời, không phung phí tiền bạc, không có chuyện nhậu và tu tập.
Mọi mqh của anh ấy chỉ có 3 ông bạn và gia đình cùng Công ty của anh ấy và gia đình
Rất tu chí học tập, tu chí làm ăn , hết lòng vì gia đình, cung phụng vợ.
Mẹ anh ấy dạy dỗ con cái ổn.
Anh ấy có lãng mạn không mợ?

TungNguyenMD

Xe container
Chúc mừng mợ!
Mợ còn may mắn lấy đc ck chịu khó làm ăn. Chứ lấy phải thằng suốt ngày phượt, mô tô, âm thanh, đồng hồ, rượu chè....chơi ko thiếu món nào như em thì.....

Eagle No.1

Xe buýt
Tài
Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ
P/s: một số cụ comment nói em là loại phụ nữ ko ra gì bê chuyện gia đình lên mạng xã hội. Thực ra quan điểm của em thế này, trên mạng ảo, ko biết ai là ai. Nên em nghĩ cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình thật của em. Và sẽ có nhiều quan điểm trái chiều. Để em suy nghĩ và tự nhìn lại chuyện nhà mình
Còn tại sao em ko chia sẻ với bạn bè thân và gia đình, vì như em đã nói ở một còm dưới, gia đình và bạn bè em ko ai thông cảm cho kiểu làm ăn đó của chồng cả. Và kết cục cũng chỉ là gây căng thẳng thêm trong gia đình (bố mẹ xót con gái vất vả, nói ra nói vào, bảo bỏ chồng, bảo em phải tác động abc, bạn bè cũng vậy...- nhưng cccm trên này cũng hiểu, 1 gđ 2 đứa con đâu có dễ nói bỏ là bỏ. Mà em ko ở lại đỡ đần, định hướng điều chỉnh, 1 mình ông bà nội dựa vào đâu với tính cách chồng em thế. Thật sự em thương ông bà, già cũng ko yên ổn.
Tiến thoái lưỡng nan. Hoàn cảnh của em như vậy. Ko nghe lọt tai cũng được. Mong cccm đừng nói lời cay đắg mà có thể kéo sang top khác

Chồng mợ có vẻ chẳng có tài cán làm ăn gì nhưng cứ ngỡ mình là thiên tài chưa gặp thời. Đàn ông gì mà ko kiếm nổi xu nào nuôi con, nuôi bố mẹ thế mà lại dám vẽ viễn cảnh tương lai tươi sáng. Chỉ sợ rằng cả nhà chết vì đói trước khi kịp thấy bình minh.

Còn phần mợ em thấy nhắn tin cho chồng mà éo lắt tùm lum thế kia thì chắc nói chuyện cũng văng kinh lắm. Chẳng thằng nào thích nghe chửi vơI dạy bảo đâu, cứ ngọt ngào dụ dỗ may ra nó nghe.

lilyphap

Xe đạp
Nhà em bây giờ cũng thi thoảng như vậy đó cụ. Thôi thì đã trèo lên lưng cọp rồi thì cố mà theo chứ em biết làm sao. Em cũng đành AQ và chờ thêm thời gian nữa xem sao
Em ủng hộ phụ nữ được vui vẻ sung sướng. Mợ tính xem nếu giờ chia tay tình cảnh của mợ có khá hơn không, khá hơn thì em ủn mông mợ luôn, còn lại rơi vào tình cảnh single mum nuôi hai con, thu nhập không tăng lại phải giải quyết hậu quả của ly hôn thì em can mợ, mợ cứ ở yên đó, tính kế lâu dài. Việc mợ cần làm là dần dần tạo thế độc lập với chồng về tinh thần và cả tài chính nữa. Giờ mợ đang căng thẳng vì tiền k có, chồng không hợp tác, tương lai chưa thấy gì. Ai ở trong tình huống ấy cũng hoang mang thôi. Có điều mợ cũng thấy là chồng mợ cũng đang chịu áp lực rất lớn, nếu cả hai cùng căng thì dễ đứt lắm. Mợ cứ làm tốt phần việc của mình, lo cuộc sống cho con, vui chơi với con, cần nhất là đừng để mình bị cuốn vào công việc của chồng, vui còn được chứ buồn thì cứ gọi là chỉ muốn chết. Chỉ rối phải gỡ từ từ, muốn nhanh cũng không được. Đến lúc mợ độc lập tương đối với chồng rồi mợ sẽ thấy dễ thở hơn, muốn làm gì cũng dễ hơn nhiều. Như em hồi trước lúc sói thất bát, em nghe, an ủi, tỏ vẻ đồng cảm lắm, mà rồi em vẫn phải vui, cho con đi chơi, tập thể dục, shopping, tán gẫu với bạn bè, làm những việc khiến em không còn thời gian mà buồn vì tiếc tiền nữa. Thực tế em sợ sói thất bại nhiều quá lại nhụt chí, trở thành người đàn ông lười biếng sợ sệt nhiều hơn ấy.
Tâm thế như mợ cũng chưa chia tay ngay được đâu. Chi bằng cứ vui vẻ mà sống, chọn cách tốt nhất cho mình trong khả năng cho phép, tìm cách tăng thu nhập cho mình. Đời thay đổi khi ta thay đổi. Câu ấy sách vở thật nhưng đúng đấy, mợ cứ xinh tươi, vui vẻ, quyến rũ tự khắc sói sẽ thay đổi thái độ với vợ, lúc ấy đừng nói là để dành một ít tiền cho con, có bao nhiêu sói nộp mợ hết.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Anh ấy có lãng mạn không mợ?
Khi người ta đã có tiền và có tình yêu tuyệt đối dành cho vợ thì sẽ hành động ntn ?

Đã có 1 thời cách đây 13 năm khi em up ảnh cưới và phòng cưới em nhận vô số thành viên ném đá vì quá xa xỉ đấy Cụ ạ.

Triển Chiêu

Xe tăng
Mợ chơi ở trên otofun.

Mợ không nhìn quanh xem có nhiều người đàn ông đâu có bằng chồng Mợ.

1 : Chơi bời, gái gú , có vợ cặp kè tình nhân chẳng xấu hổ gì lập thread.
Như Cụ Triển Chiêu
Em là ngứa mắt là em chửi.

2 : Ngoài ra đầy Cụ nghiện đủ thứ ( cờ bạc, rượu thuốc , game ) Sau giờ làm nhậu nhẹt bia rượu.
Hay là chửi bậy, bừa bãi , bẩn thỉu...bình luận gái gú

Chồng Mợ chăm chỉ và tu chí là điều đáng quý trọng.
Nhà chồng ok Bố Mẹ chồng hiền lành quá tốt.
Ôi mình nổi tiếng quá

--Lamborghini--

Xe cút kít
Biết đâu sau này bất ngờ.
Biết đâu sau này chồng mợ lai được như anh Qua Vũ.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện mợ chủ giống chuyện nhà cô bạn em đến 90%, cô ấy vừa ly hôn xong.

Nhà cô ấy chồng cũng hơn vợ 10 tuổi. Mười mấy hai chục năm kết hôn, hầu hết một tay vợ lo toan.

Chồng cô ấy đã bán mảnh đất giá trị hơn 5tỉ thời điểm cách đây 5,6 năm, là tài sản duy nhất hai vợ chồng để lấy tiền làm ăn, vợ can mà không đc đành chấp nhận hy sinh vì chồng. Giờ tiền mất sạch và chồng vẫn đã đi vay thêm tiền tỉ để đầu tư, hy vọng có tương lai tươi sáng.
Suốt thời gian kết hôn, bạn em một tay lo con cái ăn học, lo công việc nhà chồng, lo dành dụm tiền để đầu tư mảnh đất chồng đã bán kia. Tiền nuôi hai đứa con, chồng tháng đưa tháng không, tháng nhiều nhất được 5 triệu. Chồng bảo đi làm ăn xa, thường đi biền biệt; con cái cũng không hỏi han đến.

Cô vợ khuyên giải chồng không đc, đưa ra thời hạn hết năm 2018 nếu làm ăn không kết quả thì chấm dứt, quay về gđình. Đến hạn, tiền vẫn không sinh ra, đồng thời lại gánh cục nợ, chồng không chịu buông việc, lại quay ra trách vợ không chia sẻ. Bạn em văn minh, nhẹ nhàng nói lời chia tay, ra đi tay trắng, nhận nuôi hai đứa con đang tuổi ăn học.

Nhiều người nói thánh nói tướng mợ ạ, phải vào hoàn cảnh mới thấm nỗi khổ người trong cuộc
hehehe, nói chung là tình cảnh có chồng mà phải đóng vai đàn ông gồng gánh gia đình :D Như em tháng nào mà chậm lương xíu là vợ con bóp mồm bóp miệng rồi, bao nhiêu là các khoản chi phí trong gia đình, éo nói thánh tướng được

mone

[Tịch thu bằng lái]
Làm ăn đầu tư thì phải có sản phẩm/dịch vụ và phải rõ ràng thì mới có cơ may gom được ít bạc của thiên hạ, còn mông mông lung lung thì hơi căng :D :D Thôi ráng nuôi chồng thêm 10 năm nữa, biết đâu thành công, thành chiệu phú đôla tha hồ mà tiêu tiền.

quasin3000

Xe tăng
Làm ăn đầu tư thì phải có sản phẩm/dịch vụ và phải rõ ràng thì mới có cơ may gom được ít bạc của thiên hạ, còn mông mông lung lung thì hơi căng :D :D Thôi ráng nuôi chồng thêm 10 năm nữa, biết đâu thành công, thành chiệu phú đôla tha hồ mà tiêu tiền.
Cố gắng nuôi chồng và 4 con. Có ngày được chia nghìn tỷ đấy. Nhìn gương chị Thảo đấy.

Ai bảo lấy chồng khác người, cụ nhỉ.

Michael J

Xe điện
"Chồng mình áo rách chẳng thương
Lại đòi sấn sổ đi thương chồng người."
Về thương chồng trước, stress quá thì đi bác sĩ tâm lý, đẽo cày giữa đường ích gì mà đẽo mãi thế chứ?!

Tiếc cái là vợ chồng em hiện tại vẫn hòa hợp từ A đến Á, nhưng bí kíp đời sống gia đình riêng tư thì em không chia sẻ cho mợ được đâu. Hỏi câu khác có duyên hơn tí may ra em còn chỉ!
Đi đâu cũng bị xua đuổi vẫn cứ "duyên" chấp vô. Tởm.

lanlanvnu

Xe hơi
Đi đâu cũng bị xua đuổi vẫn cứ "duyên" chấp vô. Tởm.
Tặng cụ/mợ Michael J 1 ly đầu năm, em biết tỏng cụ là ai mà, vì cái sự hâm mộ cụ/mợ vừa dành cho em. Gớm, theo sau lưng em hết bài này sang bài khác để quote, thế là hạ nhục cái danh giá cụ quá, chả giống cái kiểu cụ tỏ vẻ ở chữ ký tí nào.
HD không tốt đâu. Biết HD là gì không? Lêu lêu.
Thôi em lượn trả thớt cho cụ chủ thớt. Hy vọng cụ chủ thớt biết chọn thuốc đắng để giã tật, đừng chọn viên đạn bọc đường.

Michael J

Xe điện
Tặng cụ/mợ Michael J 1 ly đầu năm, em biết tỏng cụ là ai mà, vì cái sự hâm mộ cụ/mợ vừa dành cho em. Gớm, theo sau lưng em hết bài này sang bài khác để quote, thế là hạ nhục cái danh giá cụ quá, chả giống cái kiểu cụ tỏ vẻ ở chữ ký tí nào.
HD không tốt đâu. Biết HD là gì không? Lêu lêu.
Thôi em lượn trả thớt cho cụ chủ thớt. Hy vọng cụ chủ thớt biết chọn thuốc đắng để giã tật, đừng chọn viên đạn bọc đường.
Mợ biết B.J ......abc.......xyz.....không? Để các cụ trên này diễn giải cho mợ nghe. :))

lanlanvnu

Xe hơi
Mợ biết B.J ......abc.......xyz.....không? Để các cụ trên này diễn giải cho mợ nghe. :))
Cụ là trẻ ranh chưa đủ tuổi tự phát ngôn à? Hay không đủ trình tự trả lời câu hỏi em chỉ hỏi mình cụ? Mà phải theo thói bầy đàn kêu hội "các cụ trên này" diễn giải thay? Các cụ trên này đâu phải ai cũng đầu dưới làm thay việc của đầu trên như cụ đâu. Nếu không đủ bản lĩnh nói chuyện 1 mình với em, cụ cũng nên lượn, miễn quote lại bài em, kẻo em lại nghĩ cụ thích trò bám đ.í.t em.
(Xin lỗi cụ chủ thớt, em đậu phộng đề! Xin lỗi các cụ mợ khác vì em đanh đá.)

blackhole1

Xe tăng
Chắc lại nghe mấy thằng nó bơm vào đầu mấy từ khởi nghiệp đàn ông mà không biết lo cho gia đình thì vứt

Michael J

Xe điện
Cụ là trẻ ranh chưa đủ tuổi tự phát ngôn à? Hay không đủ trình tự trả lời câu hỏi em chỉ hỏi mình cụ? Mà phải theo thói bầy đàn kêu hội "các cụ trên này" diễn giải thay? Các cụ trên này đâu phải ai cũng đầu dưới làm thay việc của đầu trên như cụ đâu. Nếu không đủ bản lĩnh nói chuyện 1 mình với em, cụ cũng nên lượn, miễn quote lại bài em, kẻo em lại nghĩ cụ thích trò bám đ.í.t em.
(Xin lỗi cụ chủ thớt, em đậu phộng đề! Xin lỗi các cụ mợ khác vì em đanh đá.)
Hu hú, cứ xồn xồn lên thế mợ, hại gan lắm lại phải mua thuốc đầu năm. Dạy mợ vụ B ....kia thì cần nhiều cụ cho đa dạng thì mợ mới thích, mới hiểu được.
Đi lên lớp dạy dỗ đạo đức giả. Thớt này thì bảo ko xen vô chuyện riêng tư, thớt khác lại nhảy bổ vào Lý Nhã Kề =D> , cái loại như vậy thì đúng tự nhận xịt nước hoa không bằng nước sịt toi lét cũng phải.
Làm người phải trước sau như một. Trên bảo dưới nghe :)), không làm đĩ nhá, mà nay thế này mai thế khác.

Laoba

Xe điện
Sợ thật thớt gần năm mà còn lôi lên cãi nhau chửi nhau

Trạng thái
Thớt đang đóng