[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Câu cuối của cụ em đã nói k dưới triệu lần. Nhưng theo giải thích của sói nhà em là nta chỉ làm đến 45-47 tuổi là sức khoẻ giảm dần, ko làm bây giờ thì làm bao giờ

Ck nói Nếu mà làm xong bệnh tật để lại cho bố mẹ con cái 1 mớ cũg chẳg sao, cuộc sống phải có tiền thì auto hạnh phúc (em thì ko nghĩ thế, cuộc sống hài hoà giữa kinh tế và tình cảm mới hạnh phúc).

Ck em lớn lên trong gđ nghèo khó và họ hàg ghét bỏ khinh miệt nhau vì tranh chấp tài sản. nghèo khó nên tư tưởng lúc nào cũng nghĩ là phải giàu, phải có sự nghiệp để họ hàng ko ai nói được cái gì hết
Mợ bỏ cmn đi. Giai đoạn nầy của nó ko phù hợp với mợ đâu. Tìm thằng nào đùn đụt, an phận làm thân kéo cày cho chủ, lương đôi chục trẹo mà dựa.
Dưng nên giữ lốt để quay lại vì có thể 5-10 năm nữa nó lại thành đại gia.
KL: Mợ ngâu quá.

lanlanvnu

Xe hơi
Ko ai nắm tay từ tối đến sáng được đâu. đừng mạnh miệng vội thế mợ, vì bao giờ vào 6 hòm ván mới khẳng định được ai khôn ai dại ai sướng ai khổ

Chọn ngu là lỗi của em. Ok. Thử hỏi bao nhiêu mợ trên này lấy chồng rồi qua thời gian tính cách chồng thay đổi, cuộc sống nó thay đổi. em nghĩ em ko lẻ loi.

Em tiếp thu ý kiến của mợ. Vì em ko phải kẻ bảo thủ. Nhưng mợ có thấy ý niệm đánh tráo khái niệm trong từng câu chữ của mợ không? Em đã khẳng định từ đầu top là em ko chia sẻ được với ai, em lên đây, ai nghe vừa tai thì nghe, ko nghe được thì đi ra. Em chỉ muốn nghe nhiều ý kiến trái chiều. Nhưng Mợ lấy cơ sở gì mà đánh đồng thế với khái niệm ve vuốt thích cặp bồ? Cảm giác như cụ nào đấy từng bị vợ lừa dối lên xả giận vậy

Em ko nghĩ như mợ. Cuộc sống vợ chồng là sự bình đẳng. Là sự trao đổi bàn bạc và hoà hợp cá tính và mong muốn của nhau. Tất nhiên là mong muốn hợp lý. Và mong muốn của em là có 10-20tr phòng thân trong nhà ko có gì quá quắt cả.

Con người cả. Giờ mà có cụ nào lập thớt kêu vợ tuy tốt nhưng cẩu thả luộm thuộm nhưng vẫn cố gắng sống vì con cái gia đình thì chắc chẳng có cụ nào vào bảo về nhà bảo nhau lên đây than vãn làm gì để đong gái à đâu nhỉ. Cái tư tưởng cũ kĩ đó đến bây h phụ nữ còn nghĩ vậy thì bao h phụ nữ ở cái đất nước này bớt khổ.

Còn sao em ko bỏ thì thưa với mợ. Ngta quyết định ly hôn khi là ở nước cùng, đặc biệt khi có 2 đứa con. Có thể vợ chồng tôi có những điểm rất dở, nhưng họ lại có ưu điểm khác. Rồi còn nhiều thứ khác chứ nói li hôn dễ như ăn kẹo thì chỉ là người sống cho bản thân mình.

Em thật, em ko care comment của mợ nữa đâu. Người như mợ em gặp nhiều. Em sẽ để những câu nói có ý xây dựng của mợ trong đầu. Nhưng những thứ ko có tính xây dựng và chỉ mang tính quy chụp, úp mũ thì em sẽ ko care đâu.
Câu kết của mợ chứng tỏ mợ thật hợp với chồng mợ. Thôi cố mà chịu đi, bụt có hiện ra với mợ cũng bó tay rồi! 10 năm nữa mợ sẽ chín hơn, giờ còn háo thắng và thích thể hiện với chồng lắm.

Ck mà làm ăn nhưng thực tế bỏ bê chẳng lo gì cho cha mẹ,vợ con thì thay mịe chồng khác chứ nước non gì ??
Không quan tâm gia đình thì nói thẳng đến doanh nhân thành đạt đại gia thật còn bị vợ bỏ chứ đừng nói doanh nhân ăn hại đái khai :)

be bư

Xe ngựa
chồng mà ko lo đc cho gia đình thì bỏ đi mợ . tiếc làm gì

be bư

Xe ngựa
Yes, ai cũng có lúc bức xúc mà cụ. Dù biết là vô văn hoá
Em có những cái khó riêng, em ko thể chia sẻ với gia đình và bạn bè được. Nên nỗi ức chế nhiều thêm
lúc bức xúc ai cũng có thể mất kiểm soát văng 1 tí . kệ mấy ông soi vớ vẩn đi mợ

thợ xây

Xe buýt
Mợ thử xem xét lại , chồng mợ đầu tư cái gì , và làm cái gì ? Phải xem cv nó ngắn hạn ? Dài hạn ? Hay trung hạn ?
Vk Cháu thì hơi khác Mợ chả bao giờ để ý quá nhiều tới cv của Cháu , cũng chả hỏi Cháu tiền bao giờ . Duy nhất một việc , Cháu đi làm về là thấy ko khí thoải mái , nhà sạch cơm ngon .
P/s : Nhà Cháu ko hề giàu sang hay quyền cao chức trọng gì cả .

ngocmai227

Xe lăn
Câu kết của mợ chứng tỏ mợ thật hợp với chồng mợ. Thôi cố mà chịu đi, bụt có hiện ra với mợ cũng bó tay rồi! 10 năm nữa mợ sẽ chín hơn, giờ còn háo thắng và thích thể hiện với chồng lắm.
Mợ nghĩ còm của mợ toàn lời vàng ý ngọc hay sao mà mợ í phải care. Nhà mợ như thế ko có nghĩa là nhà ng khác cũng thế, trừ khi chui gầm giường nhà ng ta thì mới phán chuẩn đc. Mà nói thật chứ e chả tin mợ đang yên vui, 1 ng đầu óc thoải mái ng ta ko hằn học như mợ

H.U.Y

Xe điện
Những lí do kiểu như thế này nên chúng ta nên ngoại tình để cân bằng cuộc sống hehe

Phucyenxanh

Xe điện
Hơn mợ 10 tuổi mờ ngu bủ mịa, dồn hết xèng vào làm ăn mờ ko dự phòng nếu sập thì cả vk con chết theo ah. Mợ lên đây là chuẩn òi, cc đều rất thương người

bỉnh khiêm

Xe tải
"Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình". Em ko dám cmt nhiều vì em ko hiểu câu chuyện, nhưng mà có câu này là em nghe ko lọt tại. Loại đàn ông củ cặ...c gì vậy??? Bỏ mịa nó đi mợ
Thành công về kinh tế ngoài việc có gan làm còn phụ thuộc vào rất nhiều thứ hoàn cảnh, thời điểm, may mắn, khôn khéo, xuất phát .. nhưng bất kể làm ăn được hay không mà để mặc tất cả việc nhà cho gấu thì đấy lại là vấn đề ý thức, hoặc thuộc loại khổng mạnh lỗ đít. Tiền là cái rất quan trọng, nhưng không phải tuyệt đối, cuộc sống gia đình còn có rất nhiều thứ khác cần phải lo. Tiếc là xã hội này vẫn còn nhiều suy nghĩ như thế lắm.

VHD Corp

Xe tải
Mợ thớt như vậy cũng bản lĩnh và khéo chi tiêu dành dụm đấy. Em cũng phận nam nhi ra ngoài kinh doanh kiếm tiền, có nhiều lúc công việc khó khăn em phải đi vay lãi để duy trì nhưng em chưa mang ở nhà đi bao giờ, xác định là mình mình chịu khổ thôi. Chúc sói nhà mợ thớt sớm thành công cho mợ đỡ khổ.
Nhưng em dặn nhé: kiểu như sói nhà mợ thì khi có tiền chưa chắc mợ đã biết đồng tiền đấy tròn méo thế nào đâu

lanlanvnu

Xe hơi
Mợ nghĩ còm của mợ toàn lời vàng ý ngọc hay sao mà mợ í phải care. Nhà mợ như thế ko có nghĩa là nhà ng khác cũng thế, trừ khi chui gầm giường nhà ng ta thì mới phán chuẩn đc. Mà nói thật chứ e chả tin mợ đang yên vui, 1 ng đầu óc thoải mái ng ta ko hằn học như mợ
Đấy, cái dại đầu tiên là mang chuyện nhà ra giữa đường cho thiên hạ mổ xẻ. Giờ thì chạy theo cảm xúc của người dưng, miệng nói không care mà trả treo từng câu thì care quá đi chứ lại còn dỗi.

Em cũng không có dự định trở thành kẻ tên đánh bóng bản thân để lừa tình lừa tiền online, mợ không tin em là chuẩn bài đấy, mợ tin em thì em mới sợ!

dpl

Xe lăn
Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ
P/s: một số cụ comment nói em là loại phụ nữ ko ra gì bê chuyện gia đình lên mạng xã hội. Thực ra quan điểm của em thế này, trên mạng ảo, ko biết ai là ai. Nên em nghĩ cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình thật của em. Và sẽ có nhiều quan điểm trái chiều. Để em suy nghĩ và tự nhìn lại chuyện nhà mình
Còn tại sao em ko chia sẻ với bạn bè thân và gia đình, vì như em đã nói ở một còm dưới, gia đình và bạn bè em ko ai thông cảm cho kiểu làm ăn đó của chồng cả. Và kết cục cũng chỉ là gây căng thẳng thêm trong gia đình (bố mẹ xót con gái vất vả, nói ra nói vào, bảo bỏ chồng, bảo em phải tác động abc, bạn bè cũng vậy...- nhưng cccm trên này cũng hiểu, 1 gđ 2 đứa con đâu có dễ nói bỏ là bỏ. Mà em ko ở lại đỡ đần, định hướng điều chỉnh, 1 mình ông bà nội dựa vào đâu với tính cách chồng em thế. Thật sự em thương ông bà, già cũng ko yên ổn.
Tiến thoái lưỡng nan. Hoàn cảnh của em như vậy. Ko nghe lọt tai cũng được. Mong cccm đừng nói lời cay đắg mà có thể kéo sang top khác

Lần trc e cũng cmt với mợ là vợ em y hệt mợ ^^ nhg e ko nói rõ là giống ntn.
Chuyện của e cũng gần gần như sói của mợ vậy. Khởi nghiệp cũng khó khăn, cũng vác tiền của vợ của con đi làm và nợ nần loạn lên, tết nghe vợ với bm nói đau hết cả đầu nào là ko làm đc chủ thì đi làm thuê bla bla ... Cũng chẳng support gì e cả !!!
Nhg bây giờ e ổn rồi, có xe 4 bánh riêng thu nhập đều đều, cho vợ shopping thoải mái. Nếu như 3 năm trước e ko có niềm tin và cày cuốc thì chắc gì có ngày hôm nay... !?
Nên theo e mợ đợi lúc cả 2 vui vẻ rồi bàn việc kĩ , rất kĩ về công việc và kế hoạch của sói và phải đảm bảo sói cụ ko đc chém gió rồi mang lên đây các cụ tư vấn tiếp ạ

ngocmai227

Xe lăn
Đấy, cái dại đầu tiên là mang chuyện nhà ra giữa đường cho thiên hạ mổ xẻ. Giờ thì chạy theo cảm xúc của người dưng, miệng nói không care mà trả treo từng câu thì care quá đi chứ lại còn dỗi.

Em cũng không có dự định trở thành kẻ tên đánh bóng bản thân để lừa tình lừa tiền online, mợ không tin em là chuẩn bài đấy, mợ tin em thì em mới sợ!
Yên tâm, mợ ko có cơ hội sợ e đâu :))

Song Vịt

Xe buýt
Chuyện mợ chủ giống chuyện nhà cô bạn em đến 90%, cô ấy vừa ly hôn xong.

Nhà cô ấy chồng cũng hơn vợ 10 tuổi. Mười mấy hai chục năm kết hôn, hầu hết một tay vợ lo toan.

Chồng cô ấy đã bán mảnh đất giá trị hơn 5tỉ thời điểm cách đây 5,6 năm, là tài sản duy nhất hai vợ chồng để lấy tiền làm ăn, vợ can mà không đc đành chấp nhận hy sinh vì chồng. Giờ tiền mất sạch và chồng vẫn đã đi vay thêm tiền tỉ để đầu tư, hy vọng có tương lai tươi sáng.
Suốt thời gian kết hôn, bạn em một tay lo con cái ăn học, lo công việc nhà chồng, lo dành dụm tiền để đầu tư mảnh đất chồng đã bán kia. Tiền nuôi hai đứa con, chồng tháng đưa tháng không, tháng nhiều nhất được 5 triệu. Chồng bảo đi làm ăn xa, thường đi biền biệt; con cái cũng không hỏi han đến.

Cô vợ khuyên giải chồng không đc, đưa ra thời hạn hết năm 2018 nếu làm ăn không kết quả thì chấm dứt, quay về gđình. Đến hạn, tiền vẫn không sinh ra, đồng thời lại gánh cục nợ, chồng không chịu buông việc, lại quay ra trách vợ không chia sẻ. Bạn em văn minh, nhẹ nhàng nói lời chia tay, ra đi tay trắng, nhận nuôi hai đứa con đang tuổi ăn học.

Nhiều người nói thánh nói tướng mợ ạ, phải vào hoàn cảnh mới thấm nỗi khổ người trong cuộc

Roman

Xe điện
Việc nhà mang lên đây đẽo cày làm gì nhỉ. Cảm thấy ko chịu được thì bế con về ngoại. Mụ chủ mang lên đây ông chồng cũng có tốt lên được không. Hay mang lên đây để nghe mấy ông offer khen mấy câu cho sướng.

Trạng thái
Thớt đang đóng