[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonast

Xe hơi
Thanks mợ, tâm lý em đang bất mãn, chán nản nên viết cũng lủng củng
Giữ thì cũng còn mấy mà giữ, dẫu sao cũng phải lo cho ông bà. Ông bà cũg tốt, còn đang trông con cho em. Chẳng lẽ em bỏ mặc. Con trai ôb chẳng lo được rồi
Gần giống nhà mềnh.

tototata

Xe buýt
Đời thằng đàn ông mà gặp con đàn bà kiểu này làm sao ngóc đầu lên được? Lúc khó khăn nhất, chưa giúp ích được gì cho chồng thì nó bê mẹ chuyện gia đình lên cho mấy thằng ất ơ bình phẩm. Kẻ đứng đắn thì cũng chỉ biết khuyên giữ lấy hạnh phúc gia đình, hỗ trợ chồng, cố gắng trong thời gian khó khăn. Gặp bọn ong ve thì được khuyên bỏ chồng ngay, tìm hạnh phúc cho riêng bản thân, thậm chí rủ rê ngoại tình, phang phập.

bobochacha 123

Xe hơi
Đấy, cái dại đầu tiên là mang chuyện nhà ra giữa đường cho thiên hạ mổ xẻ. Giờ thì chạy theo cảm xúc của người dưng, miệng nói không care mà trả treo từng câu thì care quá đi chứ lại còn dỗi.

Em cũng không có dự định trở thành kẻ tên đánh bóng bản thân để lừa tình lừa tiền online, mợ không tin em là chuẩn bài đấy, mợ tin em thì em mới sợ!
Thương chồng mợ này. Thật sự.

Mợ là người hằn học, chấp nhặt và chỉ biết lý thuyết suông.

Đọc kĩ lại từng câu chữ chứ đừng bắt vài từ trong câu nói người khác để bẻ ngoặt nó đi theo cách hiểu khác. Cách làm đó là của kẻ tiểu nhân mà thôi.

Mợ ko phải là gương chuẩn để cả xã hội này sống theo, mà bảo em khác mợ thì sẽ thế này sẽ thế kia. Mà kể cả thế thật thì cũng chẳng ảnh hưởng đến nồi cơm nhà mợ

Từ hôm qua em nhận được ko ít inbox có tâm của những người tốt thật sự, để em suy nghĩ và đánh giá, đó là cái được của em và em ko cần trình bày với cả diễn đàn này biết

Em đã ghi rất rõ ở dưới thớt rồi. Ai ko thấy vừa mắt mời sang thớt khác. Em ko muốn care comment của mợ từ sau cái comment trên của em nữa, đó là ý em nói. Nhưng thật mợ nói nhiều cái khó ngửi quá loãng thớt em nên em đành phải nói tiếp

Ko vừa mắt có thể sang thớt khác mợ nhé.

(Cho em hỏi nhỏ chút nếu lúc 2 vợ chồng mợ abc mợ có bắt chồng làm đúng lý thuyết mợ cho là đúng ko. Nếu ko thì mợ thật là người vợ ko biết định hướng cho chồng, làm vợ phải định hướng cho chồng từ điều nhỏ nhất chứ. Nếu có thì mợ thật là người ko biết hỗ trợ chồng, chồng thích như thế nào thì phải hỗ trợ cho chồng chứ. Mình là vợ cơ mà. Em nói giống y Cách mợ nói người khác đó)

bobochacha 123

Xe hơi
Đời thằng đàn ông mà gặp con đàn bà kiểu này làm sao ngóc đầu lên được? Lúc khó khăn nhất, chưa giúp ích được gì cho chồng thì nó bê mẹ chuyện gia đình lên cho mấy thằng ất ơ bình phẩm. Kẻ đứng đắn thì cũng chỉ biết khuyên giữ lấy hạnh phúc gia đình, hỗ trợ chồng, cố gắng trong thời gian khó khăn. Gặp bọn ong ve thì được khuyên bỏ chồng ngay, tìm hạnh phúc cho riêng bản thân, thậm chí rủ rê ngoại tình, phang phập.
À em chịu cảnh này lâu rồi cụ. Em đỡ chồng cũng 2 năm nay từ khi vỡ tan nát rồi. Hứa lên xuống sẽ làm ăn trong giới hạn giờ thì vay mượn tùm lum cả khi chưa chắc chắn. Đó là cái em bức xúc
Cái khó khăn do khách quan mang lại. Ok thông cảm
Nhưng khó khăn do mình quản lý ko tốt thì xem lại.

ZENKA

Xe tải
Mợ kệ con sói hoang dã đó đi . Cứ để vùng vẫy cho thoả mãn . Vẫn theo dõi nó , đừng để nó nhảy cầu là được . Cầm chắc 10 tr chi tiêu cho gia đình , em nghĩ không đến nỗi thiếu nhiều đâu . Bây giờ xác định là trụ cột nha !

ngocmai227

Xe lăn

Đọc kĩ lại từng câu chữ chứ đừng bắt vài từ trong câu nói người khác để bẻ ngoặt nó đi theo cách hiểu khác. Cách làm đó là của kẻ tiểu nhân mà thôi.

Mợ ko phải là gương chuẩn để cả xã hội này sống theo, mà bảo em khác mợ thì sẽ thế này sẽ thế kia. Mà kể cả thế thật thì cũng chẳng ảnh hưởng đến nồi cơm nhà mợ

Từ hôm qua em nhận được ko ít inbox có tâm của những người tốt thật sự, để em suy nghĩ và đánh giá, đó là cái được của em và em ko cần trình bày với cả diễn đàn này biết

Em đã ghi rất rõ ở dưới thớt rồi. Ai ko thấy vừa mắt mời sang thớt khác. Em ko muốn care comment của mợ từ sau cái comment trên của em nữa, đó là ý em nói. Nhưng thật mợ nói nhiều cái khó ngửi quá loãng thớt em nên em đành phải nói tiếp

(Cho em hỏi nhỏ chút nếu lúc 2 vợ chồng mợ abc mợ có bắt chồng làm đúng lý thuyết mợ cho là đúng ko. Nếu ko thì mợ thật là người vợ ko biết định hướng cho chồng, làm vợ phải định hướng cho chồng từ điều nhỏ nhất chứ. Nếu có thì mợ thật là người ko biết hỗ trợ chồng, chồng thích như thế nào thì phải hỗ trợ cho chồng chứ. Mình là vợ cơ mà. Em nói giống y Cách mợ nói người khác đó)
Mợ kệ mợ ấy, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, mợ cứ thấy đúng thì làm thôi. Suy nghĩ kỹ để sau này khỏi hối hận là đc :))

VIỆT ANH

Xe điện
Không quan tâm gia đình thì nói thẳng đến doanh nhân thành đạt đại gia thật còn bị vợ bỏ chứ đừng nói doanh nhân ăn hại đái khai :)
Ợ đời nhiều cái khó nói lắm cụ.Nhiều thằng éo muốn lo cho vk con nhưng chỉ muốn vk con lo cho mình.Cứ như là lấy về là mày phải có trách nhiệm thay tao ấy.

Au79 Dragon

Xe điện
Khía cạnh gia trưởng thôi. Còn em biết bác như thế nào về khía cạnh khác mà so sánh.
Ai cũng có mặt tốt xấu, ai chỉ em cái chưa được em càng mừng. trên này cũng chỉ là diễn đàn mạng, ai biết Sói nhà em là ai mà bác bảo bêu xấu.
Khía cạnh của bác cũng là 1 góc nhìn. Nhưng nhìn rộng ra thì chưa đủ với thực tế cuộc sống gđ. Nếu gấu bác như vậy, bác nghĩ sao?
Chỉ với còm này chứng tỏ mợ là người biết suy xét, đáng tiếc chồng mợ không có số hưởng người vợ như mợ.

Au79 Dragon

Xe điện
Lần trc e cũng cmt với mợ là vợ em y hệt mợ ^^ nhg e ko nói rõ là giống ntn.
Chuyện của e cũng gần gần như sói của mợ vậy. Khởi nghiệp cũng khó khăn, cũng vác tiền của vợ của con đi làm và nợ nần loạn lên, tết nghe vợ với bm nói đau hết cả đầu nào là ko làm đc chủ thì đi làm thuê bla bla ... Cũng chẳng support gì e cả !!!
Nhg bây giờ e ổn rồi, có xe 4 bánh riêng thu nhập đều đều, cho vợ shopping thoải mái. Nếu như 3 năm trước e ko có niềm tin và cày cuốc thì chắc gì có ngày hôm nay... !?
Nên theo e mợ đợi lúc cả 2 vui vẻ rồi bàn việc kĩ , rất kĩ về công việc và kế hoạch của sói và phải đảm bảo sói cụ ko đc chém gió rồi mang lên đây các cụ tư vấn tiếp ạ
Xã hội mấy người được như cụ? Có được thì cũng sang bên kia sườn dốc rôi, làm ăn gì nữa. Chỉ khổ vợ con.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến
triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ
P/s: một số cụ comment nói em là loại phụ nữ ko ra gì bê chuyện gia đình lên mạng xã hội. Thực ra quan điểm của em thế này, trên mạng ảo, ko biết ai là ai. Nên em nghĩ cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình thật của em. Và sẽ có nhiều quan điểm trái chiều. Để em suy nghĩ và tự nhìn lại chuyện nhà mình
Còn tại sao em ko chia sẻ với bạn bè thân và gia đình, vì như em đã nói ở một còm dưới, gia đình và bạn bè em ko ai thông cảm cho kiểu làm ăn đó của chồng cả. Và kết cục cũng chỉ là gây căng thẳng thêm trong gia đình (bố mẹ xót con gái vất vả, nói ra nói vào, bảo bỏ chồng, bảo em phải tác động abc, bạn bè cũng vậy...- nhưng cccm trên này cũng hiểu, 1 gđ 2 đứa con đâu có dễ nói bỏ là bỏ. Mà em ko ở lại đỡ đần, định hướng điều chỉnh, 1 mình ông bà nội dựa vào đâu với tính cách chồng em thế. Thật sự em thương ông bà, già cũng ko yên ổn.
Tiến thoái lưỡng nan. Hoàn cảnh của em như vậy. Ko nghe lọt tai cũng được. Mong cccm đừng nói lời cay đắg mà có thể kéo sang top khác

Em chia sẻ sâu sắc cùng mợ! Phận đàn bà khổ lắm mợ ơi. Nếu thực sự mợ thấy ngột ngạt mợ cứ chia tay cho thoải mái. Các cụ nhiều khi chỉ nhìn được một chiều rồi nói lời cay đắng, mợ sẽ thêm buồn ra đấy! Chúc mợ may mắn ah

lanlanvnu

Xe hơi

"Chồng mình áo rách chẳng thương
Lại đòi sấn sổ đi thương chồng người."
Về thương chồng trước, stress quá thì đi bác sĩ tâm lý, đẽo cày giữa đường ích gì mà đẽo mãi thế chứ?!

Tiếc cái là vợ chồng em hiện tại vẫn hòa hợp từ A đến Á, nhưng bí kíp đời sống gia đình riêng tư thì em không chia sẻ cho mợ được đâu. Hỏi câu khác có duyên hơn tí may ra em còn chỉ!

dpl

Xe lăn
Xã hội mấy người được như cụ? Có được thì cũng sang bên kia sườn dốc rôi, làm ăn gì nữa. Chỉ khổ vợ con.
E lúc trắng tay cũng chán cùng cực, hnao cũng say đến đêm về để tránh mặt gđ... Nhg chốt lại sông có khúc ng có lúc nên cứ phải làm mới bít đc

Hai_75

Xe điện
Em đọc thớt của mợ xong thấy... Buồn!
Đời cũng thật éo le.
Em chưa lâm vào hoàn cảnh như của mợ nên cũng chả biết tư vấn gì.
Thôi thì... Chúc mợ sớm tìm được nụ cười.
.
.
.
.
.
.
.
Tiền nhiều để làm gì?...

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều Cụ lạ thật lại khuyên chia tay.

Em cũng đã từng chia tay, nhưng trong muôn vạn kiểu chia tay.Em không bao giờ vì lý do kinh tế

Ngược lại ngày xưa là kinh tế quá vững là niềm mơ ước của nhiều cặp vợ chồng.
Nhưng nếu vì gia sản và kinh tế không giữ được em.

Nói thật lòng trong muôn vạn sự chia tay, sự chia tay vì lý do Tiền bạc và Ốm đau là bạc bẽo và tồi tệ nhất.

Vợ chồng cần nhau chính là ở lúc này.

binliket

Xe đạp
Em mời diệu mợ Diệu Bảo. Dữ liệu để tư vấn là chồng mợ thớt đang đầu tư gì? Vướng mắc gì? Các cụ ở đây đã từng trải qua khởi nghiệp chưa? Đã chắc mình không bao giờ vấp ngã trong sự nghiệp?
Không nhẽ otofun giống tâm sự eva, hơi tý xui ly hôn

kienvinh

Xe lăn
Chuyện mợ chủ giống chuyện nhà cô bạn em đến 90%, cô ấy vừa ly hôn xong.

Nhà cô ấy chồng cũng hơn vợ 10 tuổi. Mười mấy hai chục năm kết hôn, hầu hết một tay vợ lo toan.

Chồng cô ấy đã bán mảnh đất giá trị hơn 5tỉ thời điểm cách đây 5,6 năm, là tài sản duy nhất hai vợ chồng để lấy tiền làm ăn, vợ can mà không đc đành chấp nhận hy sinh vì chồng. Giờ tiền mất sạch và chồng vẫn đã đi vay thêm tiền tỉ để đầu tư, hy vọng có tương lai tươi sáng.
Suốt thời gian kết hôn, bạn em một tay lo con cái ăn học, lo công việc nhà chồng, lo dành dụm tiền để đầu tư mảnh đất chồng đã bán kia. Tiền nuôi hai đứa con, chồng tháng đưa tháng không, tháng nhiều nhất được 5 triệu. Chồng bảo đi làm ăn xa, thường đi biền biệt; con cái cũng không hỏi han đến.

Cô vợ khuyên giải chồng không đc, đưa ra thời hạn hết năm 2018 nếu làm ăn không kết quả thì chấm dứt, quay về gđình. Đến hạn, tiền vẫn không sinh ra, đồng thời lại gánh cục nợ, chồng không chịu buông việc, lại quay ra trách vợ không chia sẻ. Bạn em văn minh, nhẹ nhàng nói lời chia tay, ra đi tay trắng, nhận nuôi hai đứa con đang tuổi ăn học.

Nhiều người nói thánh nói tướng mợ ạ, phải vào hoàn cảnh mới thấm nỗi khổ người trong cuộc
"Chồng cô ấy" trong câu chuyện của bác làm gì mà tốn tiền thế ah? Đầu tư chứng khoán?

Lâm Sài

Xe điện
Nhiều Cụ lạ thật lại khuyên chia tay.

Em cũng đã từng chia tay, nhưng trong muôn vạn kiểu chia tay.Em không bao giờ vì lý do kinh tế

Ngược lại ngày xưa là kinh tế quá vững là niềm mơ ước của nhiều cặp vợ chồng.
Nhưng nếu vì gia sản và kinh tế không giữ được em.

Nói thật lòng trong muôn vạn sự chia tay, sự chia tay vì lý do Tiền bạc và Ốm đau là bạc bẽo và tồi tệ nhất.

Vợ chồng cần nhau chính là ở lúc này.
Ly hôn vì mẹ chồng như mợ còn ngớ ngẩn hơn nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng