[Thảo luận] Em bị xxx thu hết giấy tờ, ko cho ký biên bản: ngã tư Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng

dotung

Xe tải
Em tính thế này các cụ thấy có được không?
1 là tao chẳng có lỗi gì hết nhất định không ký biên bản
2 là mày cầm giấy tờ của tao thì phải phải làm biên nhận, mày ở đội nào để tao còn biết đường làm việc, chứ không mày là thằng ăn cướp à? thẻ xxx của mày đâu? nhỡ mày là thằng đóng giả xxx thì sao?
3 là bằng chứng vi phạm đâu?
4 là gọi một số người làm chứng đến
5 quay lại cái video đèn xanh chuyển đỏ không có tín hiệu chuyển (cái này có rồi) :D
Giá em có thể đủ bản lĩnh, bình tĩnh suy nghĩ được như bác thì tốt. Tuy cạnh khu ấy ko có người dân, các bác lái xe thì cứ phóng vù vù không ai dừng lại xem, nhưng vẫn còn 1 anh bộ đội gác cái nhà cạnh đó :(

anchibui

Xe điện
Vụ này mệt lắm đơi...

ThienRacer

Xe buýt
mai cụ lên giải quyết, có gì về update thông tin lên page 1 nhé :))

gạch đỏ

Xe hơi
Giá em có thể đủ bản lĩnh, bình tĩnh suy nghĩ được như bác thì tốt. Tuy cạnh khu ấy ko có người dân, các bác lái xe thì cứ phóng vù vù không ai dừng lại xem, nhưng vẫn còn 1 anh bộ đội gác cái nhà cạnh đó :(
Em báo cho bác một lý do quan trọng là: nếu bác kiên quyết không ký biên bản, thì bọn xxx xử lý cực kỳ mệt, riêng cái đoạn báo cáo giải trình nó cũng chít mị roài đấy là chưa kể nếu không có đầy đủ bằng chứng và biên bản thuyết phục thì bác hoàn toàn có thể lấy lại giấy tờ được, cái món này em đã thử một lần và thành công, dĩ nhiên là bác phải chắc chắn mình không vi phạm, cần kiên quyết đấu tranh với bọn tội phạm. :D

IMEV

Xe tăng
*** ko có phù hiệu động em là em vụt cho phù mỏ, láo em là em táng thẳng trừ khi đ/c có phù hiệu có ý kiến bảo lãnh. Còn trường hợp cầm giấy của em mà ko có biên bản thì đừng hòng lên xe, thích thì 1 đ/c ngồi lên xe a chở về đội làm bb luôn. Trừ gặp y/141 thì em lại vỡ alo:-))

Chỉnh sửa cuối:

anhbuon01n

Xe máy
Đúng roài đó,mai a e OF rảnh thì đi cùng cụ chủ,khổ thân quá.tềnh hềnh thế nào fọt cho ae bít nhá!

gạch đỏ

Xe hơi
*** ko có phù hiệu động em là em vụt cho phù mỏ, láo em là em táng thẳng trừ khi đ/c có phù hiệu có ý kiến bảo lãnh. Còn trường hợp cầm giấy của em mà ko có biên bản thì đừng hòng lên xe, thích thì 1 đ/c ngồi lên xe a chở về đội làm bb luôn. Trừ gặp y/141 thì em lại vỡ alo:-))
Có bận bạn em là luật sư còn đòi văn bản giấy tờ, quyết định này nọ... để chứng minh, nhỡ đâu quần áo, phù hiệu giả... củ hành mấy thằng xxx gần chết roài ký biên bản đi nộp phạt :))

dotung

Xe tải
Ngày mai em rảnh buổi sáng, cụ ới em theo số ĐT chỗ chữ ký, em lên trình bày cho.
Cảm ơn bác nhiều. Có gì sáng mai em sẽ đi sớm giải quyết 1 mình trước, nếu không được em phiền cụ giúp đỡ dùm em. Đi xe được ngót 7 tháng rồi, đây là lần đầu tiên em bị phạt nên non kinh nghiệm quá.

Mà các bác tư vấn dùm em mai em có nên đi oto đi không ạ? Hay chỉ đi xe máy thôi

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
E cũng hóng kq ủa cụ chủ

dotung

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ và tư vấn. Em đi ngủ cái đã, sáng mai đi lên sớm xem sao. Sẽ update thông tin trang 1 kết quả. Em mang theo cả lap + 3G, trực tiếp tả = mồm tại hiện trường luôn

thaygiao

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ và tư vấn. Em đi ngủ cái đã, sáng mai đi lên sớm xem sao. Sẽ update thông tin trang 1 kết quả. Em mang theo cả lap + 3G, trực tiếp tả = mồm tại hiện trường luôn
chụp chứ cụ :))

eparch

Xe buýt
Cảm ơn bác nhiều. Có gì sáng mai em sẽ đi sớm giải quyết 1 mình trước, nếu không được em phiền cụ giúp đỡ dùm em. Đi xe được ngót 7 tháng rồi, đây là lần đầu tiên em bị phạt nên non kinh nghiệm quá.

Mà các bác tư vấn dùm em mai em có nên đi oto đi không ạ? Hay chỉ đi xe máy thôi
Kụ đừng đi cái ô tô ko có giấy tờ đấy. xxx túm được lại bị phạt. Lý lẽ của kụ là cột tín hiệu ko có đèn đỏ thì kụ vẫn có quyền lưu thông trên đường. Còn trường hợp XXX cầm giấy tờ bỏ đi mà ko có biên bản xác nhận thì ko khác gì hành vi ăn cướp trừ khi XXX cho rằng kụ chống đối (Phải có xe cứu hộ tới kéo xe của kụ về đội). Mà kụ nên sạc pin đầy đủ và rủ bạn đi cùng...

pippolinus

Xe tải
Em cũng bị dính 1 lần như cụ lúc ở ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng.
Lúc em đi đến gần thì cứ tưởng đèn giao thông tắt cho đi thoải mái (lúc đấy tầm 21h tối rồi), vừa qua phía bên kia thì xxx nhảy ra chặn nhưng may là em lách chạy đc (lúc đấy đang đi 2B ạ) :">
Cụ bị giữ hết giấy tờ thì xxx cầm đằng chuôi rồi, chắc chả khiểu nại đc đâu ạ :(

TuaBin

Xe tăng
em post hộ cái clip :

[video=youtube;0PURRsijMtU]http://www.youtube.com/watch?v=0PURRsijMtU&feature=player_detailpage[/video]

TuaBin

Xe tăng
đèn đóm thế này thì đúng là lừa đảo, mà sao cụ chủ lại đưa giấy tờ khi không có biên bản, nhỡ xxx làm mất thì cụ lấy bằng chứng đâu để mà đòi

pippolinus

Xe tải
đèn đóm thế này thì đúng là lừa đảo, mà sao cụ chủ lại đưa giấy tờ khi không có biên bản, nhỡ xxx làm mất thì cụ lấy bằng chứng đâu để mà đòi
Cụ ơi xxx đòi cho xem giấy tờ là đúng thôi, nếu cụ thiếu cái gì thì sẽ viết thêm lỗi vào biên bản nữa. Vấn đề ở đây là xxx ko lập biên bản cho cụ chủ thớt mà quay mông té thẳng, thế mới ảo!
Chốt lại là nếu thấy mình ko sai, có khả năng cãi đc thì chưa đưa giấy tờ ra vội. Cụ chủ mới bị bắt lần đầu nên chưa có kinh nghiệm, giờ lại bị vào thế khó ~.~

thuyuae

Xe buýt
Cụ cho nó giấy tò là dai rồi, vụ này mai đưa cờ nhíp với cụ đến chỗ đội 2 thì bảo thêm vài người cầm máy quay theo để tiện cho việc sau này

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đây là số nóng để phản ánh về CSGT cụ nhé: 06942608 , lần sau cụ phải alo ngay.