[Thảo luận] Em bị xxx thu hết giấy tờ, ko cho ký biên bản: ngã tư Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng

vua_luoi

Xe điện
Đúng là đối với địch phải cương quyết không khéo:-)

thaygiao

Xe buýt
Em đang lo nhất cái này. Nhưng chặn xe xxx không cho đi thì là chống người thi hành công vụ, tội nặng hơn nhiều bác ạ. Trong tình huống như vậy em cũng không biết phải xử lý ra sao cho phải nữa.
ko phải xxx giả đâu cụ ạ
thấy cụ soi biển hiệu, sợ quá thì té thôi

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ mà có đầy đủ bằng chứng như cụ kể thì xxx ốm đòn. Tiếc là cụ hơi thiếu kinh nghiệm và điện thoại hết pin. Điều đầu tiên phải nhớ là bật ghi âm khi làm việc với xxx, chả biết đúng hay sai thì về mình có cơ hội uống votka trên OF.

gestapo04

Xe hơi
có 2 xxx bác ạ, 1 xxx đeo phù hiệu chặn xe em. Còn xxx không đeo phù hiệu thì thu giấy tờ + viết giấy phạt em. Mà xxx còn ko cho em xem giấy phạt. Em đề nghị được xem và ký vào giấy phạt thì xxx cũng ko chịu luôn. Sau đó lên xe đi thẳng lúc đó chắc tầm 7h40. Em thề luôn lời em nói là sự thật, ko có dối trá :(
Khoảng 9h em đến chỗ đội 2 thì xxx vẫn chưa về hay sao ấy, vì ko có giấy phạt :(
Cụ đúng là ông cụ non rồi :( sao lại đưa hết giấy tờ cho nó sớm thế trong khi biết rõ ràng là đèn không đủ tín hiệu rồi? Cụ mà chưa đưa giấy tờ cho nó, nó mà dám nói chỉ nhìn đèn PĐP thì cụ cứ ị vào mồm nó rồi nó cũng phải cho cụ đi - em thề!

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Theo nội dung Điều 8 của Quy định “Nhiệm vụ, quyền hạn và hoạt động về tuần tra, kiểm soát của CSGT đường bộ” (Ban hành kèm theo Quyết định số 1922/2006/QĐ-BCA (C11)ngày 05 tháng 12 năm 2006 của Bộ trưởng Bộ Công an) thì CSGT có quyền dừng phương tiện lưu thông trên đường để kiểm soát trong các trường hợp sau:

- Khi thực hiện nhiệm vụ bảo đảm trật tự, an toàn giao thông bằng trực giác quan sát hoặc bằng các phương tiện kỹ thuật, nghiệp vụ phát hiện có các hành vi vi phạm pháp luật giao thông đường bộ của người và phương tiện tham gia giao thông.

- Trường hợp kiểm soát tại một điểm trên đường giao thông hoặc tại trạm thì cảnh sát giao thông có quyền dừng xe trong các trường hợp sau:
a) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Giám đốc Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương hoặc Cục trưởng Cục cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt trở lên.
b) Thực hiện kế hoạch, phương án của Trưởng phòng CSGT hoặc Trưởng công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm luật giao thông đường bộ theo chuyên đề trong một thời gian nhất định hoặc dùng phương tiện kỹ thuật theo quy định được đặt ở vị trí bất kỳ trên tuyến giao thông, để phát hiện và xử lý các vi phạm trật tự an toàn giao thông.
c) Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra cấp huyện trở lên; Văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng xe, kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh trật tự.
d) Khi nhận được tin báo của các cơ quan, tổ chức, cá nhân đối với người và phương tiện cụ thể về hành vi vi phạm pháp luật.

Như vậy, CSGT chỉ được dừng phương tiện lưu thông trong các trường hợp nêu trên, và thực tế Bộ công an cũng có văn bản nội bộ với nội dung nghiêm cấm cảnh sát giao thông tùy tiện dừng các phương tiên lưu thông trên đường nếu không có dấu hiệu vi phạm.
Như vậy nếu xxx không chứng minh được các kụ có lỗi thì không được phép dừng xe nhé, trừ các trường hợp đặc biệt: a, b, c, d

airport

Xe tải
Hùng ơi, trong văn bản đó có đoạn này:
- Khi thực hiện nhiệm vụ bảo đảm trật tự, an toàn giao thông bằng trực giác quan sát hoặc bằng các phương tiện kỹ thuật, nghiệp vụ phát hiện có các hành vi vi phạm pháp luật giao thông đường bộ của người và phương tiện tham gia giao thông.
Như vậy xxx có thể yêu cầu mình dừng xe khi họ nhìn bằng mắt thấy có biểu hiện, hành vi vi phạm luật GT mà. Tuy nhiên, việc của họ là phải chứng minh ta vi phạm còn ta không có nghĩa vụ chứng minh mình không vi phạm.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Hùng ơi, trong văn bản đó có đoạn này:
Như vậy xxx có thể yêu cầu mình dừng xe khi họ nhìn bằng mắt thấy có biểu hiện, hành vi vi phạm luật GT mà. Tuy nhiên, việc của họ là phải chứng minh ta vi phạm còn ta không có nghĩa vụ chứng minh mình không vi phạm.
Đúng thế đại ca à, thfi em nói là mình cãi là không vi phạm, nếu xxx thừa nhận thì sẽ không được phép kiểm tra giấy tờ. Sợ nhất là đưa giấy cho xxx, nó cắn ngay

N_V_L

Xe điện
chia bùn với cụ chủ thớt, đáng lẽ cụ phải bình tĩnh thì cụ lại sợ xxx nên đưa luôn

dotung

Xe tải
Các cụ ơi, mai em lên đội 2 thì đi xe máy thôi nhỉ? Oto bị giữ hết giấy tờ rồi, liệu có nên đi không?

DuyThanhSNG

Xe tăng
Đi tuần thì mặc đúng tư thế tác phong ,quân hàm quân hiệu đầy đủ nếu ko có chắc là ăn bẩn rồi(bon cướp đường cũng hay giả danh ăn mặc kiểu này).Theo em lần sau gặp XXX ăn mặc ko đúng điều lệnh nhất khóat ko đưa giấy tờ( có quay phim càng tốt).Cách hành xử của XXX này cũng khác người.Nhưng cũng may cho cụ là XXX thật ko phải là cướp. Mai Cụ giải quyết xong thế nào cho anh em biết với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

loi_luxury

Xe hơi
Cụ đen đủi thật.Mai cụ lại mất công,mất việc rồi.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Lính mới vào khoảng nửa năm thì chưa có phù hiệu và thẻ vì thẻ và phù hiệu phải làm theo đợt. Ở HN đầy chỗ mất đèn vàng như chỗ này...em dự vụ này cãi khó nhỉ.

tinhhoaviet

Xe hơi
Học cái bài học kinh nghiệm này của bác. Mong bác sẽ an toàn

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ thử nghĩ lại xem có phải 2 đ/c kia là xxx thật ko nữa ấy chứ. Làm gì có kiểu ko lập biên bản mà lại cầm giấy tờ của cụ lên xe chạy mất?

dotung

Xe tải
Cụ thử nghĩ lại xem có phải 2 đ/c kia là xxx thật ko nữa ấy chứ. Làm gì có kiểu ko lập biên bản mà lại cầm giấy tờ của cụ lên xe chạy mất?
Thưa cụ là 2 xxx đó rất bất hợp tác.
Khi em hỏi về việc ko có phù hiệu, xxx còn bảo em thái độ bố láo
Khi em đòi ký biên bản thì xxx nhất định không cho, bắt về đội 2 giải quyết
Chẳng lẽ lúc đó em lại giằng xé, cướp giật lại giấy tờ của em sao?
Chẳng lẽ em lại chặn xe của xxx , không cho xxx đi sao?

Em dại ở chỗ là em đưa ngay giấy tờ khi xxx yêu cầu nên mới lâm vào cảnh như thế này. Các cụ nhớ rút kinh nghiệm nhé

gạch đỏ

Xe hơi
Rút kinh nghiệm lần sau chống trả quyết liệt, anh sẽ là Đoàn VV' :D

gạch đỏ

Xe hơi

Em dại ở chỗ là em đưa ngay giấy tờ khi xxx yêu cầu nên mới lâm vào cảnh như thế này. Các cụ nhớ rút kinh nghiệm nhé
Em tính thế này các cụ thấy có được không?
1 là tao chẳng có lỗi gì hết nhất định không ký biên bản
2 là mày cầm giấy tờ của tao thì phải phải làm biên nhận, mày ở đội nào để tao còn biết đường làm việc, chứ không mày là thằng ăn cướp à? thẻ xxx của mày đâu? nhỡ mày là thằng đóng giả xxx thì sao?
3 là bằng chứng vi phạm đâu?
4 là gọi một số người làm chứng đến
5 quay lại cái video đèn xanh chuyển đỏ không có tín hiệu chuyển (cái này có rồi) :D

DuyThanhSNG

Xe tăng

EM nghĩ hành động này không phải của XXX cụ ah.Hay là thấy cụ hết PIN nên làm láo vậy.