[Thảo luận] Em bị xxx ở Đồ Sơn bắt chỗ Nhà khách 21 rẽ trái

cuagol

Xe đạp
túm lại bọn xxx Hoa Thanh Quế ăn bẩn cụ ạ , ko cứ là xxx nào cụ ơi

dugianghubt

Xe tăng
Chào các cụ,sau đây là chi tiết buổi hội ngộ với XXX già, trưởng CA:
Để chuẩn bị cho buổi gặp mặt với XXX già vào lúc 9h tối. 7h00 vào quán Tằng Hậu ngay cạnh NK21 an uống no say, về NK lúc 8h30, không quên copy toàn bộ file ghi âm vào máy tính sách tay, đúng 8:58 phút mặc quần sooc lang thang ra ngoài đi bộ, bụng bảo dạ chưa chắc XXX đã gọi mình như đã hẹn, ngày mai lại có việc để làm tiếp.
Đúng 8:59 gặp XXX già dắt xe để vào bãi xe của NK21, Sau một thoáng ngỡ ngàng (chắc là quên mặt em rồi), mất 30s định hình bắt đầu ra bắt tay, bắt chân. Vừa lúc đó thì gặp ngay đồng chí GĐ Nhà Khách 21 đi ra, là chỗ quen biết với XXX già, hai bên bắt tay chào hỏi.
XXX già giới thiệu em với đ/c kia: Đây là chú em ở Nam Sách, trong này có chỗ nào ngồi không.
GĐ: Nếu anh muốn uống cafe thì vào kia, em có người phục vụ
XXX già: thôi ngồi đây ồn ào lắm, không yên tĩnh.
Em: Vậy anh em mình kiếm quán cafe ngồi đi.
XXX già: Dắt xe đi ra ngoài đường bảo em nhảy lên
Em: Anh ơi em không có mũ bảo hiểm đâu, mình phải tuân thủ pháp luật chứ anh
XXX già: Thôi không cần đâu, chú cứ lên đi, bây giờ tối rồi mà
Em: OK,
Xe nổ máy phi ra ngoài khu NK21.
XXX già: Ở đây không có quán cafe đâu, anh em mình kiếm chỗ khác đi.
Em (đoán biết ý định của xxx rồi): không quan trọng đâu anh, ngồi chỗ nào nói chuyện cũng được
XXX già: Vậy tới chỗ này ngồi, anh muốn thử cafe của chúng nó xem nào
Nói rồi XXX dẫn em phi thẳng vào Nhà Khách QK1, vừa tới nơi đám nhân viên NK đôn đả chào hỏi (vì XXX quá quen với toàn bộ khu này, từng nhà nghỉ, KS)
Em: Anh em mình ngồi ngoài uống cafe nhé.
XXX già: Anh thấy uống Beer được không?
Em: OK, Beer cung được anh ạ

Bắt đầu chén chú, chén anh, chém gió mất 1h đồng hồ, trên trời dưới biển đủ các loại trên đời, ôn nghèo kể khổ từ lúc SV ra trường, đi làm ra sao, phải vất vả thế nào trong công việc hiện tại, đau đầu thế nào, (XXX già cũng 53 tuổi rồi, có 2 con 1 đứa đã tốt nghiệp ĐH, 1 đứa đang học năm 3)
Em thì chém về vấn đề đã giúp XXX điều tra ra tung tích nhiều hung thủ giết người như thế nào (cái này thật, em không bịa nhé), nói về Bái Đính, Đại Nam, sang Tiên Lãng, Hưng Yên, rồi sang vụ tốt nghiệp ở Đồi Ngô, bla, bla một hồi
ơ hay ngồi chờ cả buổi ma dc có thế này thôi ah

tranphong79

Xe điện
Cụ này đã đưa tiên còn ký biên bản? Em không hiểu gì cả, biên bản ma chăng? Ký biên bản xong mới cãi thì đúng là nhanh mồm nhanh miệng quá cụ ạ. Em Gia Cát Dự là lúc đấy cụ đang mót... hay là có hẹn em hàng nào chăng?

su30mkk

Xe buýt
(TIẾP TỤC)
Sau khi chém gió 1 tiếng đồng hồ và hết 6 chai BEER HN, câu chuyện bắt đầu:
XXX: Nói thật với chú, thực sự là ánh có rất nhiều việc phải xử lý, một tháng mà có tới 8 vụ đâm chém nhau, rồi dân khiếu kiện đòi đất đai, anh toàn phải đi xử lý mệt lắm
Em: Vâng em biết, nói chung thì em thấy địa bàn của ta (ĐS) khá là quy củ, mọi thứ tương đối tốt, em ở đây 3 ngày mà không thấy bóng xxx nào ngoài đường, mọi thứ vẫn ổn, thế là tốt
XXX: Nói chung là cũng tương đối, mọi thứ cũng không thể hoàn hảo được
Em: Có một điều em không hài lòng là vụ sáng nay, như anh đã biết rồi đấy...
XXX: Chú cũng thông cảm cho anh, sáng nay anh không có ở CQ, nếu anh mà ở đây thì đâu có chuyện như thế,
Em: Em nói thật với anh, chuyện tiền bạc đối với em chả thành vấn đề, mấy trăm bạc anh em mình nhậu tí là hết, em cần một câu trả lời cho rõ ràng là em sai hay đúng? Nếu sai em phạt 5tr hay 10tr chả là vấn đề gì, còn nếu em không sai, anh phải trả lời cho biết, tính em là cái đã làm là phải làm đến nơi.
XXX: Chú nói chú không sai, nhưng anh em mình mà cứ tranh cãi thì dài dòng lắm
Em: Dài thế nào được anh, luật là luật, luật thì 1 phải là 1 và 2 thì phải là 2 chứ anh. Em nói thật với anh, nếu sáng nay em quan sát kỹ thì đừng có nói là phạt được em đâu đây
XXX: Thì thế anh em mình mới ngồi ở đây chứ, nếu không thì đã không có cái biên bản đó (gián tiếp thừa nhận là nếu cãi thì sẽ bỏ qua., anh em lưu ý lần sau cãi thật lực nhé, quyết không nhân nhượng với xxx). Anh em nó không biết mới xử lý vậy (thực ra chúng đều biết nhưng cô tình coi như không)
Em: Vậy bây giờ anh tính thế nào? Anh trả lời em có sai hay không?
XXX: Thôi anh chính thức xin lỗi chú, có gì chú bỏ qua việc này, mong chú bỏ qua giúp anh vì biên bản anh em đã lập sẵn rồi, có số Serial sẵn rồi, nếu bây giờ mà bỏ đi ở trên kiểm tra thì chết bọn anh, anh mà bỏ tiền túi trả lại chú thì chú cũng không đành
Em: Em rất nghiêm túc, anh em mình nhậu là nhậu, còn chuyện công việc phải đâu ra đấy, nếu sai thì anh cho biết. Em nói thật với anh là đậy là lần đầu tiên CA hỏi em đấy.
XXX: Thế à? Chú có gì không mà xxx không hỏi
Em: Thông thường em hay để bảo bối ở trên lên chả ai hỏi thăm cả, hôm nay đi trong phố không muốn để lên, cho thoải mái tí
XXX: Thôi chú bỏ qua đi, file ghi âm thì trong tay chú, chú mà làm lớn lên, bọn anh lại phải đi giải trình ầm ỹ mệt mỏi lắm, anh cũng đang bị đau đầu (kể lể nhà ngay ĐS mà 5 ngày không được về, bla về nỗi khổ, mệt mỏi xử lý vấn đề đất đai, đâm chém,...)
Em: Vậy cũng được, lần này em bỏ qua, nhưng anh nhắc anh em lần sau không được như thế đâu nhé!
XXX: Anh thề, anh hứa, anh đảm bảo là không có chuyện lần sau đâu, anh hứa là anh làm.
Em: Tiền coi như anh em đi nhậu, em cần là danh dự, phải rõ ràng sai đúng.
XXX: Cám ơn chú, lân sau chú xuống bất cứ lúc nào cũng có anh ở đây, chỉ cần alo anh một câu thôi
Em: OK anh, cám ơn anh
XXX: Lát anh chở chú về đồn chơi, ngắm qua tí, anh có cái này gửi biếu cụ (Ông già em)
Em: tính tiền em ơi
XXX: Ấy, chú cứ để anh( quay ra tính tiền), tổng cộng 10 chai HN BEER
Sau khi tính tiền xong chở em về đồn, bảo em đứng ngoài, quay vào lấy ra một gói chè thượng hạng (có hút chân không, nhìn thấy cũng ok, có vẻ giá khá đắt, tầm 500gr), bảo cầm về biếu ông già
Em: Thôi em không lấy đâu
XXX: Tình cảm anh em mà chú, cứ cầm đi cho anh vui (đành phải cầm vậy cho nó thắm tình quân dân)
Em: Vậy xin cảm ơn anh

su30mkk

Xe buýt
Cuối cùng là chiến lợi phẩm, em xin up hình ở dưới
Báo cáo các cụ, toàn bộ phần ghi âm em xin phép không up lên như đã hứa với XXX. Về nhà lại bị Gấu sặc cho một trận sau khi biết em định viết bài này và đưa đoạn ghi âm lên: nào là anh chả có lòng từ bi, hỷ xả gì, người ta đã xin thế rồi, nếu đưa lên nhỡ ai đó biết có phải người ta chết không, bla, bla

(Đã xóa hình, do một số lý do)

Chỉnh sửa cuối:

anvilvn123

Xe đạp
xxx già xin lỗi cụ 1 thì xxx trẻ bắt cụ hôm nay phải xin lỗi xxx già đấy gấp 10 - 20 lần như thế . Cụ mà làm rùm beng lên , thì lúc đấy xxx già hứng 10 còn xxx trẻ kia chỉ hứng có 5 thôi

bmwl7

Xe tải
Dù Sao cụ cũng được trải nghiệm với xxx ĐS. Kết quả như thế cũng hài lòng cả hai bên rồi, vì 400k của cụ đã được nộp lên cấp trên, cụ đòi Ngay lúc sáng thì còn kịp.

Mà em cũng chưa có hân hạnh được bia với xxx vừa phạt mình bao giờ như cụ cả, chỉ gửi tiền cho xxx uống bia thôi. Em kể 1 ví dụ sau:

Hôm trước gần nhà,em bị vịn vì ko bật đèn cos lúc 18h15, quên chỉ bật đèn vàng vị trí. Tưởng gọi vào chỉ nhắc nhở, xong lại rủ tý ra đầu Kia uống bia cho đỡ khát. Em cứ tưởng thật,bực vì ko có hứng và mất thời gian. 5 phút trôi qua em mới hiểu là xxx chỉ để tiền uống mấy cốc bia vào chỗ kia. Em cứ quy ra cốc bia hơi nên móc ví lấy có 50k rồi lên xe. Chắc lúc sau, ra kiểm tra tiền, xxx phải đi uống bia 1 mình thật.

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Kết cục theo em là đẹp, 400 để cụ chủ có cái bắt tay thân tình với xxx, lại còn có cả chiến lợi phẩm, lần sau cụ xuống ĐS không có bạn đồng hành thì lại vào đồn xxx chém gió cho đỡ buồn, kiểu gì chả có bia với ghẹ ;))

Đây có lẽ là tình huống đầu tiên trên OF nhỉ :D

HuyDuck

Xe hơi
em phục cụ quá :-D

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Nói chung là một kết cục có hậu. Xxx già có tinh nên khôn ngoan vãi chứ mấy thằng xxx trẻ còn lâu mới nhẫn như thế.

su30mkk

Xe buýt
Xin chân thành cảm ơn tất cả các cụ đã động viên em, thực sự sáng qua bị phạt mặc dù rất ấm ức định cho qua chuyện, nhưng sau khi tạo Thớt này, các cụ xông vào xỉ vả em nhiều quá nên quyết tâm làm cho đến nơi, đặc biệt cảm ơn cụ Tribute đã động viên tinh thần nhiều nhất!

Trao đổi thêm một chút để các cụ đỡ thắc mắc tại sao lại cắm biển cấm rẽ trái ở chỗ vòng xoay, em đính chính là chỗ đó không phải vòng xoay thông thường mà là 1 cái hình tam giác, có cây cối um tùm ở giữa, từ chỗ cắm biển đến chỗ em rẽ là 1 cạnh của hình tam giác, chiều dài khoàng 10m.

cutit102

Xe tải
Xin chân thành cảm ơn tất cả các cụ đã động viên em, thực sự sáng qua bị phạt mặc dù rất ấm ức định cho qua chuyện, nhưng sau khi tạo Thớt này, các cụ xông vào xỉ vả em nhiều quá nên quyết tâm làm cho đến nơi, đặc biệt cảm ơn cụ Tribute đã động viên tinh thần nhiều nhất!

Trao đổi thêm một chút để các cụ đỡ thắc mắc tại sao lại cắm biển cấm rẽ trái ở chỗ vòng xoay, em đính chính là chỗ đó không phải vòng xoay thông thường mà là 1 cái hình tam giác, có cây cối um tùm ở giữa, từ chỗ cắm biển đến chỗ em rẽ là 1 cạnh của hình tam giác, chiều dài khoàng 10m.
Cuối cùng cũng có 1 cái kết có hậu cụ nhể=D>,chúc mừng cụ có thêm 1 người AE\m/ Vuốt cụ phát

Song75

Xe buýt
(TIẾP TỤC)
XXX: Cám ơn chú, lân sau chú xuống bất cứ lúc nào cũng có anh ở đây, chỉ cần alo anh một câu thôi
Em: OK anh, cám ơn anh
XXX: Lát anh chở chú về đồn chơi, ngắm qua tí, anh có cái này gửi biếu cụ (Ông già em)
Em: tính tiền em ơi
XXX: Ấy, chú cứ để anh( quay ra tính tiền), tổng cộng 10 chai HN BEER
Sau khi tính tiền xong chở em về đồn, bảo em đứng ngoài, quay vào lấy ra một gói chè thượng hạng (có hút chân không, nhìn thấy cũng ok, có vẻ giá khá đắt, tầm 500gr), bảo cầm về biếu ông già
Em: Thôi em không lấy đâu
XXX: Tình cảm anh em mà chú, cứ cầm đi cho anh vui (đành phải cầm vậy cho nó thắm tình quân dân)
Em: Vậy xin cảm ơn anh
Cụ chủ voka em đi, em dự chuẩn ko!
Dưng em nói thật nhé. Lần sau cụ đi ĐS, nếu như cụ bị thật, ví dụ ăn quả tốc độ ở đường vào ĐS, em sợ rằng cụ khó mà né được. Nên cụ cứ cẩn trọng thì hơn.
Cám ơn cụ về phổ biến kn cho ae đi ĐS tránh điểm này.

Ray Gucci

Xe đạp
e nghĩ kết quả đấy là đẹp rồi, e thick cái câu thắm tình quân dân của kụ :))

CuTiVoDich

Xe điện
Thế nếu cụ đi thẳng về phía bên phải xong quay đầu lại đi thẳng tiếp về phía xxx thì có bị vịn không nhỉ:D

Tribute

Xe container

Chỗ cụ rẽ cũng giống như chỗ Điện Biên Phủ - Trần Phú, Hà Nội. Có 1 cái biển cấm rẽ trái đầu cạnh tam giác con con ở ngã tư này, có lúc em cũng đã giật cả nảy khi chờ đèn đỏ ở đó, định rẽ trái Trần Phú (đi về phía Phùng Hưng ý) mà không dám rẽ đành xuôi Cửa Nam lộn lại. Sau em ngâm cứu lại hóa ra nó cấm chui qua cái tam giác đó để rẽ trái (vì ngược chiều Trần Phú khoảng 5 mét). Em cũng đã thấy trên OF có cụ nói đến cái biển cấm rẽ trái này và thắc mắc sao xe máy vẫn rẽ như quân Nguyên mà không ai bắt, còn ô tô thì cực ít xe dám rẽ trái ở đó. Em đã chuột Bạch nhiều lần và rất hiên ngang bằng cách, khi dừng đèn đỏ ở đó em bật sẵn xi nhan rẽ trái và đàng hoàng rẽ trái sang Trần Phú, không thấy xxx nói gì mặc dù các chú đang đứng điều khiển GT ngay trước mặt.

Kết luận: Đại đa số lái xe bị thần hồn nát thần tính do không hiểu rõ luật, không quan sát kỹ biển báo (như em lúc đầu) nên xxx bắt nạt. Cứ đi đứng đường hoàng, đĩnh đạc (không sai luật) thì chả bao giờ xxx bắt bừa.

Kể chuyện: Em ở đầu cửa ngõ Thủ Đô nên bạn bè các tỉnh mỗi lần lên HN lại nhờ em ra oánh xe vào Nội thành vì "rét" xxx HN, có ông bảo mỗi lần lên HN là ít nhất mất 500k xiền phạt (mất xừ nó 1 xuất Campuchia of nặng). Sợ xxx HN vãi cả lái, rõ khổ. Dạo này xxx chặn thịt xe ngoại tỉnh tận ngoại Thành, thế là hôm nay mặc dù em được điều động ra đón xe nhưng chưa kịp ra đến điểm hẹn, bạn đã lại bị xịch mất 5 loét. Một phần do không thuộc đường, gặp toàn cạm bẫy về đèn, biển báo, phân làn nhưng suy cho cùng cũng tại không hiểu luật và luôn "rét" khi thấy xxx.

Cụ chủ chắc 1 phần cay cú vì bị chê trách, một phần được sự động viên nên đã quyết tâm làm sáng tỏ vấn đề và Lãnh đạo xxx ở đó đã phải xin lỗi, em cho đây là một việc rất đáng hoan nghênh. (tuy nhiên xxx vẫn là xxx, mai lại vẫn vặt những người không hiểu luật).

su30mkk

Xe buýt
Cụ chủ voka em đi, em dự chuẩn ko!
Dưng em nói thật nhé. Lần sau cụ đi ĐS, nếu như cụ bị thật, ví dụ ăn quả tốc độ ở đường vào ĐS, em sợ rằng cụ khó mà né được. Nên cụ cứ cẩn trọng thì hơn.
Cám ơn cụ về phổ biến kn cho ae đi ĐS tránh điểm này.
Cụ đoán chuẩn, em vodka cụ,
Thực ra minh đi xe là phải quan sát, tuân thủ luật nghiêm túc (trừ những lúc đi láo), an toàn cho mình trước tiên cái đã. Đường từ HP xuống ĐS em quan sát kỹ là không có biển hạn chế tốc độ nào, đến gần ĐS mới có biển báo đô thị

tranphong79

Xe điện
Vodka cho cụ vì ý chí làm việc tới cùng, chỉ không đánh giá cao cụ lúc bị tôm thôi