[Thảo luận] Em bị xxx ở Đồ Sơn bắt chỗ Nhà khách 21 rẽ trái

dongkijote

Xe điện
Cái kiểu cứ gặp xxx là xoắn quẩy thì xxx còn nhiều việc phải làm ngoài qui trình qui định lắm.

kia7238

Xe tăng
Cụ kí bb rồi thì giờ ra làm một vòng nữa để xxx vẫy vào và chuẩn bị đầy đủ đồ nghề và chiến

Còn nếu chưa đủ tự tin về luật và bản thân thì thôi chấp nhận mất xiền và ko ấm ức nữa :D

su30mkk

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em vừa định làm chuột bạch phát nữa nhưng không gặp xxx nào

Emchaien

Xe buýt
Cấm rẽ trái ở đấy thì đúng rồi, mà cụ đi lên trên rồi rẽ theo vòng xuyến rồi rẽ cũng đúng luôn, trừ khi đường cụ rẽ vào cấm ôtô hoặc đường 1 chiều. Cụ quay lại nhờ cụ nào làm chuột bạch rồi tổng sỉ vả xxx đi :D, bảo chúng nó bắt cái CCC

Tribute

Xe container
Ối dồi ôi, ko có biển mà chưa gì đã nộp xèng. Mà nhà cụ giàu thế, kể cả có biển cấm thì lỗi đó ở ĐS nộp KB cũng chỉ 150k thôi. Giời ạ, vừa nộp oan vừa bị chăn đắt quá. Khổ thân cụ.

Mercedes-0o0

Xe tải
cụ í chưa gặp Xxx xanh bao giờ..:D, mà cụ có vẽ nhầm ko nhỉ...sao trước khi tới vòng xuyến lại có biển cấm rẽ trái dc nhi ?.

Chỉnh sửa cuối:
Đúng sai em chưa bàn nhưng cụ chọn p/a 2 nhanh gọn là khôn ngoan đấy, ở ĐS chắc chẳng cụ nào dám đứng tranh cãi với xxx, vớ vẩn Gấu biết cụ đi ĐS còn thiệt hại hơn nhiều :))

su30mkk

Xe buýt
Bẩm các cụ, sau khi nghe mấy câu của các cụ, em lại điên tiết lên, quyết tâm xử lý bọn xxx ăn bẩn. Thế là mặc thêm cái quần dài, mang theo con iphone ghẻ đi bộ lên đồn CA cạnh chỗ sáng nay bị bắt. Bước vào trụ sở CA, gặp đúng xxx2 sáng nay lập biên bản:

Em: Chào anh, xin giới thiệu với anh, tôi là su30mkk, sáng nay tôi có đi từ nhà nghỉ 21 ra, và lên trên này thì bị đồng chí xxx1 thổi phạt, ghi biên bản, sau khi quan sát lại thôi thấy mình không sai, đề nghị đồng chí giải thích để tôi được rõ hơn.
Em: Trước khi bắt đầu tôi xin phép được ghi âm cuộc nói chuyện này.
xxx2: (Nghe thấy ghi âm bắt đầu rét): Anh chờ chút thủ trưởng tôi sẽ lên làm việc.
Đợi 5 phút vẫn không thấy ai lên, lại quay ra hỏi xxx2:
Em: Sao không có ai lên làm việc là sao? Anh là người lập biên bản sáng nay nguyên tắc anh có đủ thẩm quyền để trả lời rồi còn gì.
xxx2: Dạ cái này phải đợi trưởng CA trả lời ạ (quan sát thấy XXX sếp đang trao đổi với xxx2 để tìm phương án đối phó).

Một lát sau XXX sếp ra, mời lên phòng, pha trà uống, giới thiệu bla, bắt tay bắt chân loạn xạ.

XXX sếp: Xin giới thiệu với anh tôi là L, trưởng CA, sáng nay đi công tác không có mặt, vừa nghe anh em báo cáo lại trường hợp của anh.
Em: (Trình bày đúng những gì đã nêu trước đây), Đề nghị anh trả lời giúp xem sai phạm thế nào?
XXX sếp: Bla, bla, rằng thì là mà, cái biển này kiến nghị nhiều lần rồi mà không thấy ai cắm biển, phạt thì vẫn phạt theo ý hiểu giải thích là 1 cái biển có tác dụng cho cả 2 ngã rẽ,...
Em: Anh em mình là người sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật, mình phải tuân thủ theo luật, biển báo trên đường, luật là luật chú không có ý hiểu của 2 người khác nhau được.
XXX sếp: Cũng có một số người bị phạt và không phục như anh, tuy nhiên bọn anh vẫn phải làm, bla, bla.
Em: Vậy đề nghị anh giải thích giúp là em đi có sai không? Nếu sai anh cho xin ý kiến để em còn làm việc với cấp cao hơn, nếu sai em xin chấp nhận nộp phạt còn nếu không sai đề nghị anh giải thích rõ. Em sẽ đưa vấn đề này lên cấp trên, hoặc lên báo.
Em: (Quay sang gấu bên ngồi bên cạnh): Tìm giúp cái số đường dây nóng của CA TP. Hải Phòng
XXX sếp: (Bắt đầu rét, nhưng vẫn bla, bla): Chuyện ghi âm làm tư liệu anh không có ý kiến, tuy nhiên có những việc xử lý bằng tình cảm, anh em cho nó dễ.
Em: OK anh, nếu anh muốn xử lý bằng tình cảm thì cũng được, em sẽ tắt ghi âm, thực ra em có cái thẻ nhà báo để trên (cái này là thật), nhưng hôm nay em không để ở trên kính xe và bị đ/c xxx1 thổi phạt.
Em: (Bắt đầu tắt ghi âm): Thế bây giờ anh định xử lý thế nào?
XXX sếp: Xử lý thế nào bây giờ nhỉ, khó quá
Em: Đề nghị anh trả lời rõ ràng giúp em cái
XXX sếp: (lại bắt đầu, bla, bla): Hôm nay đi đám giỗ ở Hải DƯơng, không có mặt ở nhà, nếu có mặt ở nhà thì sẽ trực tiếp xử lý không thể để thế được
Em:Anh ở Hải Dương à, em cũng HD đây, em ở ngay Nam Sách
XXX sếp: Thôi chết, anh cũng Nam Sách này (bắt tay em cái nữa)
XXX sệp: Em có biết đ/c abc không, nhà báo ở HD.
Em: Dạ không, em ở HN cơ, quê em ở HD thôi
XXX sếp: Để anh gọi điện cho đ/c xxx sáng nay làm việc trực tiếp, gọi một hồi không ai nghe máy (đíu biết có gọi không)
Em: (Nhận ra mẹt đ/c xxx1 sáng nay chặn xe mình): anh bảo đ.c kia vào đây, sáng nay đ/c kia chặn xe em.
XXX sếp: Sáng nay cháu có thấy anh này rẽ trước biển hay sau biển.
xxx1: (từ nãy tới giờ hóng hớt ở ngoài chắc là rét rồi): Dạ cháu không nhìn rõ, cháu đúng góc khuất.
Em: Sáng nay tôi đi và nhìn rất rõ chỗ biển cấm, tôi không rẽ và đi tiếp không thấy biển mới rẽ nhé.
xxx1: Im lặng không nói gì
Em: Nếu anh cần tôi cho anh xem camera hành trình, tôi còn ghi hết trong kia kìa (cái này em chém, đek có Camera gì cả)
XXX sếp: thôi không cần đâu
XXX sêp (bảo xxx1): Cháu ra lấy cái biên bản sáng nay vào đây
xxx1: Đi ra và lấy biên bản.
XXX sếp: (câm biên bản): Thôi không phải nói gì nữa, chú ở NK 21 à? Sáng mai anh em mình gặp nhau nói chuyện
Em: Sáng mai em phải về sớm, anh trả lời ngay cho em (Em lại bắt đầu bật ghi âm)
XXX sếp: Vậy 9h tối anh anh sẽ gọi chú, anh em mình sẽ gặp nhau nói chuyện.
Em: Còn đang chần chừ
XXX sếp: Anh thề, anh hứa, anh đảm bảo tối nay anh sẽ gặp chú vào 9h
Em: Vậy thì ok anh, anh nhớ đấy, nếu không sáng mai em sẽ qua tiếp
XXX sếp: Anh hứa, đây số điện thoại của anh đây
Em: ghi số, không quên nháy máy vào máy của XXX sếp
XXX sếp: (hết sức bất ngờ) Ôi, cái số điện thoại của chú VIP quá.
Em: Dạ cũng bình thường mà anh (em dùng số ngũ quý)
XXX sếp: Thôi bây giờ anh xin phép phải đi cái, chú cho anh đi, có gì tối anh em gặp nhau
Em: OK, anh
BB
Đến đây là hết, có gì tối nay em update tiếp tình hình cho các cụ

Lungcu

Xe điện
Chuyên hay phết, cẩn thận không nó mời ăn ghẹ rồi úp một phát là đi ;))

ndkhoivtv

Xe tăng
Chào các cụ,

Sáng nay em từ Nhà khách 21 qua đầu vòng xoay có biển cấm rẽ trái, đi tiếp 5m thì có đường rẽ thứ 2 nhưng không có biển cấm em rẽ vào đó để đi vào Khu 2 thì bị xxx chặn xe (mặc áo màu xanh, ngay trụ sở CA, không phải xxx GT), em xuống cãi là chỗ này không có biển cấm, nhưng sau để đỡ mất thời gian vứt cho nó 400k rồi té, đek hiểu sao lúc đấy lại đưa tiền cho nó nhanh thế, Sau khi ký xong mới cãi lại là do chỗ này không có biển cấm ở đường trước vòng xoay, 1 chú xxx già giải thích là do GTCC chưa cắm. Em ức từ nãy đến giờ vì lỡ đưa tiền rồi, theo các cụ thì tình huống này xử lý sao? Có cụ nào bị phạt ở đây chưa?
Biết không sai mà vẫn mất xèng... xong lên đây lập nguyên cái thớt thanh minh với thanh nga! Ạ cụ.

Tribute

Xe container
Ô hay cái cụ này, đã gặp được thằng sếp mà lại để nó chơi trò hoãn binh. Lính nó bắt sai thì nó phải thừa nhận, xin lỗi và hoàn xiền ngay chứ sao lại phải hẹn lúc khác. Cụ cẩn thận cuộc gặp tối nay nhé, nhớ đi cùng nhiều người và quay phim chụp ảnh đầy đủ. Hy vọng ko có chuyện như cụ gì ở ngã tư La thành - Giảng võ xảy ra.:-?

windys

Xe tăng
Chuẩn,Cái đồn CA đối diện chỗ xxx đứng, em thấy rất nhiều cụ bị giống em, toàn xxx mặc áo nõn chuối, không thấy xxx vàng đâu
Thế cái tròn tròn ở giữa cái giao cắt í, là bùng binh, hay là vườn hoa hả cụ ?
Chỗ xxx đứng có biển cấm ô tô không ạ ?

Em nghĩ là cụ chủ thớt sai chứ nhỉ ?

levispham2410

Xe đạp
cụ chủ sai rồi có bao giờ xxx bắt sai đâu toàn rình tìm lỗi người đi đường rồi mới bắt;))

Tribute

Xe container

ThanhTungTB

Xe điện
......Bla, bla, rằng thì là mà, cái biển này kiến nghị nhiều lần rồi mà không thấy ai cắm biển, phạt thì vẫn phạt theo ý hiểu giải thích là 1 cái biển có tác dụng cho cả 2 ngã rẽ,...
chỉ nghe đến câu này là có thể hiểu trình độ thằng này rồi ...mẹ nó sao chưa về vườn chăn gà nhỉ?