[Funland] Em bị thuốc khi mua điện thoại

Trạng thái
Thớt đang đóng

sleepwalkervn

Xe tải
Em cũng mua một con iPhone 6 16Gb của một Cụ KDCN trên này hết 2.5 triệu trên này với cam kết pin ngon. Lúc đầu em tính đi coi trực tiếp vì định ra HN nhưng sợ dịch nên mua rồi gửi xe. Về dùng thì pin đểu ghê gớm, còn giá thì bên VOZ chửi em u đầu vì mua quá đắt. Chiều nay mới nhận cho bà già một iPhone 7 Lock 32GB trên VOZ hết có 2550k ngon choét. Cậu bán còn trả tiền cước xe và thậm chí còn gửi hàng trước khi em chuyển tiền.

Vinhdq164

Xe buýt
K thấy cụ chủ kia vào phản biện nhỉ?

lehuyphuong2005

Xe máy
Em cũng mua một con iPhone 6 16Gb của một Cụ KDCN trên này hết 2.5 triệu trên này với cam kết pin ngon. Lúc đầu em tính đi coi trực tiếp vì định ra HN nhưng sợ dịch nên mua rồi gửi xe. Về dùng thì pin đểu ghê gớm, còn giá thì bên VOZ chửi em u đầu vì mua quá đắt. Chiều nay mới nhận cho bà già một iPhone 7 Lock 32GB trên VOZ hết có 2550k ngon choét. Cậu bán còn trả tiền cước xe và thậm chí còn gửi hàng trước khi em chuyển tiền.
Chào người anh em, em thấy VOZ khá uy tín, nhưng đợt đấy có hỏi ku Chimsunsun mà không còn hàng nên qua bên này ai ngờ ăn quả đắng. Phải tự trách mình thôi chứ biết làm sao.

sleepwalkervn

Xe tải
Chào người anh em, em thấy VOZ khá uy tín, nhưng đợt đấy có hỏi ku Chimsunsun mà không còn hàng nên qua bên này ai ngờ ăn quả đắng. Phải tự trách mình thôi chứ biết làm sao.
Em mua gấp gáp nên không kịp tìm hiểu chứ em thấy bên đó nhiều thanh niên hơn nên ít lăn tăn. Em gắn bó với VOZ từ 2006 nên cảm thấy khá gần gũi. May mà giá trị hàng hoá thấp nên đỡ bực bội.

Bên đó chửi em đây:

sleepwalkervn

Xe tải
Em nghĩ pin con iPhone 6 của em bị “kích” hay làm thủ thuật gì đó vì dù iOS báo Pin 100% nhưng để xạc từ 99 lên 100% có khi mất mấy chục phút xong xài 4G thì chục phút tụt hơn chục %. Nói chung là bán hàng không đúng cam kết. Còn để cả iOS 8 rồi về em phải nâng cấp lên iOS 12 để cài AppStore. Tất nhiên là em ngu em chịu nhưng rất là bực mình.

Choikihoi

Xe hơi
Củ chủ mua toàn điện thoại giá cao voãi ra. Thêm bên bán hàng cũng chém ẩu quá. Đã là nghề với nhau thì hạn chế bóc phốt bên khác. Bóc kiểu gì dẫm luôn vào chân :)).

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Củ chủ mua toàn điện thoại giá cao voãi ra. Thêm bên bán hàng cũng chém ẩu quá. Đã là nghề với nhau thì hạn chế bóc phốt bên khác. Bóc kiểu gì dẫm luôn vào chân :)).
Ra là cùng nghề à cụ?
Em đọc từ đầu đến giờ mới thấy có còm này đáng suy nghĩ.

lehuyphuong2005

Xe máy
là sao cụ, cụ bảo em kinh doanh điện thoại ạ

Chỉnh sửa cuối:

phuchung76

Xe đạp
Chủ shop vẫn ko thấy nói gì nhỉ!

Choikihoi

Xe hơi
Ra là cùng nghề à cụ?
Em đọc từ đầu đến giờ mới thấy có còm này đáng suy nghĩ.
Ko cụ. E thấy cụ ý mua giá cao quá. Xsmax lock mà 10tr hơn.
là sao cụ, cụ bảo em kinh doanh điện thoại ạ
Ko. Ý em là cái cậu sửa đt thấy khách đem đến sửa là kêu ngay màn ép kính này nọ. Cuối cùng lại tự tay bóp D.. với cái nghề điện thoại này thì main zin màn zin thì cửa hàng tự gọi là máy zin. Các cái như pin cam này nọ thì xử lý đc hết. Cắm 3utool vẫn xanh lét :D.

NguyenAnhPhan

Xe container
đồ điện tử là e k bao giờ muốn mua đồ cũ, đời sâu chút cũng dc, tránh phiền toái như này
Quan trọng là mua đúng chỗ. Mua chỗ không biét gì về họ thì phải cẩn thận.
--> Em vẫn nhắc cccm trên này : Đồ giá trị cao nên tìm chỗ đủ lớn, đủ uy tín và đến tận nơi mà xem. Đừng mua qua mạng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Như em đã viết ở đầu, em chia sẻ kinh nghiệm bị ăn trái đắng để CCCM mua hàng nên tránh mắc sai lầm giống em và em không bóc phốt bất kỳ ai mà cụ.
Giờ em xem kỹ 2 clip rồi, em thấy ntn cụ nhé!
Clip 1: Kỹ thuật viên có nói là màn này có ép lại rồi, cụ cũng chỉ trình bày máy rơi nó bị thế, thì họ nói thế cũng là đúng, có lý. Họ có cần quan tâm là người dùng trong 2 tháng nhỡ làm nứt rồi đi ép lại đâu. Cậu ấy còn chốt là, nếu bên em ép xong dán chống nước tới thợ có khi còn chả phát hiện ra, và không bao giờ có chuyện rơi không móp mà văng màn thế. Em nói thì đôi lúc hơi mất lòng, người nhà nhiều khi chả tin được đâu cụ, ai cũng sẽ gặp trường hợp người nhà nói dối, em không ý bảo cháu cụ này nọ gì cả, người ta bảo 1 nửa sự thật thì không phải sự thật, trong 2 tháng cháu cụ có làm gì cái màn cụ không không thể biết được, ở đây cụ khăng khăng là mua phải máy ép màn lại từ shop nó cũng chỉ là giả định thôi. Có thêm chi tiết nữa, đấy là kỹ thuật bảo Màn không check được theo máy hay không, vì đời này chưa có chip.
Clip 2: Chủ shop nói cũng có lý đấy, máy họ bán phần đa có tem cả, nó là quy trình rồi, cụ đen tới mức là hôm đấy họ quên dán thì đúng là hơi đen thật :) Giờ họ cũng phải dựa vào cái gì đấy họ mới bảo hành, cụ làm rơi nghiễm nhiên là không bảo hành rồi. Tiếp theo là cụ chỉ xoáy vào màn bị ép lại hay không, cái này ở clip 1 cậu kỹ thuật bảo không có chip để check, thì chủ shop cũng không thể xử lý cho cụ được đâu.
Ở Clip tin nhắn zalo:
Tâm thế cụ hỏi là đang tiêu cực, nên cụ vặn ngay ông chủ shop, diễn biến nó đơn giản ntn:
- Cụ bảo máy rơi văng màn.
- Chủ shop: Màn ép lại rồi (Họ chỉ nghĩ màn ép lại thôi, chứ họ chưa thấy màn theo máy bị thế), chứ họ không nói là ai ép lại, nhỡ cháu cụ ép lại thì sao?
Nói chung trường hợp này về lý là cụ đuối, về tình chắc chắn nhiều cụ trên này sẽ bênh cụ, vì cụ là người có vẻ yếu thế hơn!
Em thì khách quan thôi, là người ngoài, em không tin cháu cụ nói thật 100%, còn về shop có bán cho cụ màn ép lại hay không thì em chịu.

Trạng thái
Thớt đang đóng