[TNGT] Em bị tại nạn ở Quảng Ninh - Chuyện buôn cuối tuần

oops_oao

Xe buýt
Anh Long ới ! theo em thì báo công an đi . Vì việc này xết ra lỗi chẳng phải của anh . Mình đã gửi vào nhà đó rồi, chứ có phải vứt giữa đường đâu. Tại nạn giao thông thì chỉ giải quyết việc tai nạn thôi chứ .
1. Trường hợp chúng nó làm tiền , báo công an chúng nó sẽ ko dám làm tiền nữa
2. Nếu mất thật thì cũng phải gọi CA cho điều tra là thằng hàng xóm nào lấy . Trong trường hợp này, anh có cho một tí gọi là cũng chia sẻ hay ko thì tùy anh .

Anh thế là quá tử tế rồi, nói thật với em thì đồng chí đó chỉ được vài lít đi khám bệnh là hết . he he

oops_oao

Xe buýt
Trách nhiệm hoàn toàn thuộc về người nhà Chú kia vddawdcj biệt là cái ông được gửi xe . Trách nhiệm của cụ là đưa người bị nạn đi cấp cứu ạ .

he he. Nếu vụ đấy mà còn lăng nhằng lươn khươn thì lúc nào anh đi xuống QN gọi em đi cùng với . Em cổ vũ cho .

hachi

Xe tăng
Thống nhất là để CA giải quyết đi ông ơi! Một vài triệu thì còn bố thí cho nó, chứ 22t thì bố láo quá

sh2dylan

Xe máy
Cò quay... bác báo CA đi... đã gửi rồi chứ có phải vứt lại hiện trường đâu... Đời nhiều thằng mất dạy lắm, cứ tưởng đi ô tô là ngon để kiếm tiền ... mà chưa kể là chưa biết ai đúng sai nhé.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
@BD:
1. Mua cái xe tử tế mà đi, hoặc lắp thêm ABS vào :)
2. Uống ít thôi hoặc uống thêm cho ngất hẳn đỡ phải lái :D

convoi

Xe buýt
Chia buồn, xả sui cùng cụ chủ thớt. Cụ sử lý với người bị nạn thế là tốt quá rồi.:41::41::41:
Nếu nạn nhân "chân thật" như cụ nói thì cụ phân tích thiệt hơn với nạn nhân. :102:
Chuyện cái xe thì cụ lo công an giải quyết thôi, 22t thì hỗ trợ sao được.Cụ lo alo đi:101::101: Trang trước có cụ có thể giúp cụ đấy.
Mà sao cụ đi xa có 1 mình vậy, xe cụ lúc đó chạy bao cây? Mời cụ ly cho lành(b)(b)(b). Bài học quý cho mọi offers

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Tốt nhất là bác kiu công an phân xử, truy tìm và chờ kết luận cuả CA thôi, quan trọng là phóng thích cái xe cuả mình đi đã. Sợ nhất dân ở đâý nó bè phái điạ phương, mà 80% là như thế, nên chắc bác cũng phaỉ bỏ nhỏ 1 tý với CA để các anh ấy làm việc đúng luật cho.
Vụ naỳ đúng là căng thật, phaỉ mình thì cũng hóc :77:

mrkibeo

Xe buýt
bác bị thịt rồi.....

KenBlock1102

Xe tăng
theo như ý kiến của mọi ng em đồng ý là báo CA vụ xe máy còn vụ ng bị đau bác giải quyết quá đẹp rồi,và có thể có hiện tượng gian lận ở đây.hay là ng nhà nạn nhân lấy xe máy đi đâu đó mà mọi ng trong nhà ko để ý.(có thể lắm chứ)

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Kiểm tra xem có đúng là người nhà của nạn nhân không, và nghề nghiệp là gì (nhìn cũng có thể đoán), và xem lại túi tiền + ... của mình trước khi quyết định.

superdream

Xe buýt
Cứ theo theo luật mà chơi:
- Vụ thứ nhất: Gây tai nạn GT ko gây hậu quả nghiêm trọng, 2 bên đã tự giải quyết ổn thoả=> OK
- Vụ thứ 2: TTXH, mất xe máy thì trình tự là phải báo công an sở tại, chờ giải quyết.
Dứt khoát dùng lý, ko dùng tình kiểu như tại vụ thứ nhất mới sinh ra vụ thứ 2 thì mình có mà mệt với nó.
Tuân thủ theo pháp luật thì có cả họ nhà nó kéo ra, mình thân cô thế cô vẫn ko sợ (chỉ hơi sợ thui) vì kiểu gì cũng có PL kia mà, đến giang hồ cộm cán gặp PL còn ái ra quần huống chi mấy ông họ hàng.
Chúc cụ qua khỏi vụ này êm đẹp.

tptitoe

Xe tăng
***Khâm phục và ghi nhận nghĩa cử của bác đúng tinh thần dân tộc.
- Bác gặp phải "nghệ sĩ ưu tú" kịch rồi: Rút DT gọi ng thân, rồi lăn ra kêu rên...
- Nhà người quen nạn đã có sự Quấy Rối thực sự để làm tiền bác.
- Bác nên báo Công an sự việc, nếu có sự gian lận chắc chắn sẽ lòi đuôi 1 vài ngày sau.

Tien_TCFC

Xe điện
Chia buồn với Cụ Long. Cuối cùng thì vẫn mất tiền và rách việc :102:

bachchuongtu

Xe tải
Hôm đó chính xác hôm nào vậy cụ? cụ còn nhớ nhà cụ gửi xe máy ko? đoạn đó chắc vừa đến Uông Bí chiều HL-HN hả cụ? bệnh viện cụ đưa nạn nhân vào chắc ko phải Việt Tiệp mà là Việt Nam - Thụy Điển (Việt Tiệp ở Hải Phòng ợ) cụ cho được e địa chỉ chính xác, tên nạn nhân, số xe của nạn nhân nữa...thì may ra e sẽ giúp được cụ điều tra thêm 1 số thông tin quý đấy!
Xin chia buồn với bác.
Bác đã trả lời cụ Hắc Ín chưa, nếu rồi thì cụ ấy trả lời ntn rồi ạ, bác đưa lên cho ae biết chứ.

bachchuongtu

Xe tải
" ...Hỏi quanh không ai nhớ và biết xe đâu, người dắt vào để trước cửa thì nói là đã để ở đây, ng quen của nạn nhân thì nói chả chú ý xe vì lúc đó lo cho người..."

Cụ cứ Duy Lợi nó là báo công an xem thái độ nó ntn, để ý sắc mặt nó nhé. Còn nếu nó đồng ý thì mình cũng phải báo CA thôi, mất tg một tí nhưng còn hơn mất 22t cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
1. Về tai nạn : coi như xong và cụ ko phải áy náy gì nữa.
2. Cái xe máy : cụ báo CA, treo thưởng nếu tìm ra, nếu ko được thì cũng nên hỗ trợ gia đình phần nào vì bản thân chú đi 2b cũng sai.
@ all: các cụ cứ nói là cò quay, nếu ko phải vậy tội người ta lắm, và nếu là một gia đình nông dân nào đó, tích cóp cả đời được cái xe máy, bỗng dưng mất thì thử hỏi sẽ đau xót dư nào.
Dãu sao mình đi 4b là cũng có điều kiện hơn người ta rồi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chả ông nào dám vác thân ra lăn vào mũi xe để cò quay đâu, cũng là xui xẻo cả thôi, gặp hạn thì giải hạn từ từ gỡ vậy

hungbachu

Xe đạp
Chắc chứan bác bị quay tiền rồi còn gì nữa, điềm tĩnh gọi điện để chuẩn bị hết đâu vào đó rồi còn gì nữa. Khổ thân bác thật

Sóc nhỏ

Xe tăng
Của đi thay người bác ạ!