[TNGT] Em bị tại nạn ở Quảng Ninh - Chuyện buôn cuối tuần

xebo

Xe bò ! ©
Chia buồn cùng bác !
Đồng ý với việc hỗ trợ tiền viện phí cho người ta, đó vừa là trách nhiệm vừa là công việc mang tính nhân đạo.
Không đồng ý việc đền xe máy bị mất, vụ này phải báo với công an sở tại để họ giải quyết.
(b)(b)(b)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Bác nói phải. Hoàn cảnh này làm quả gọi là hỗ trợ tí thôi, lỗi mât xe là do khách quan

Lỗi 1 phần là do bác ý
vì mải cứu chữa cho bác ấy nên mới mất xe
mà bác ấy lại bị nhẹ nhưng cố tình ăn vạ nên mới mất xe
theo em việc nhà kia đòi bồi thường xe là hoàn toàn Vô lý
anh cứ nhẹ nhàng đưa ra 1 mức hỗ trợ cho nhà kia cho có
còn việc mất xe không hề liên quan anh ôm vào ng làm gì

Hai Long

Xe tải
Tôi nghĩ đã rơi vào tình trạng như này rồi thì phải chấp nhận thôi,nhưng mà xong việc rồi thì bác chỉ mặt nó "đời mày ** bao giờ khá dc đâu,lần sau chắc mày đi hẳn..." ,đại loại như vậy

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
"Cái xe máy nhà kia kêu em mua 22 triệu, đi được 6 tháng, giờ lỗi tại chú gây ra nên chú đền cho nhà tôi cái xe máy như thế. Không thì chú đưa 22tr đây"

Cái lý nó cùn thế đấy các cụ ạ, cả họ nhà nó tụ tập rồi.
Dân tình xung quanh có nói là hình như có thấy 2 thằng nào nó cưỡi xe chạy ngược về phía Hạ Long rồi

profi

Xe máy
Bác đang bị bọn nó bắt làm con tin hả bác?
***, nó láo thế thì bác phải tìm cách khác thôi, ko thể chờ vào tính người của nó đâu. Đập đi bác.

hapricorn

Xe tải
"Cái xe máy nhà kia kêu em mua 22 triệu, đi được 6 tháng, giờ lỗi tại chú gây ra nên chú đền cho nhà tôi cái xe máy như thế. Không thì chú đưa 22tr đây"

Cái lý nó cùn thế đấy các cụ ạ, cả họ nhà nó tụ tập rồi.
Dân tình xung quanh có nói là hình như có thấy 2 thằng nào nó cưỡi xe chạy ngược về phía Hạ Long rồi
thế này thì khó chấp nhận quá, mình nhún họ mà họ lại tưởng mình sai nên lấn tới.. tình huống tai nạn theo như mô tả của bác, thì đương nhiên cũng có lỗi của họ, mặt khác, bác đã chu toàn lo lắng như thế cho nạn nhân rồi, như vậy là xong trách nhiệm.. giờ mà họ vẫn lấn tới với vụ xe máy này, thì em nghĩ bác nên kết hợp với công an sở tại để làm việc.. thật may mắn là nạn nhân không làm sao, nhưng được voi đòi Hai Bà Trưng thế này thì quá đáng quá..

lengkeng

Xe tăng
Theo em thì bác báo công an thôi...

Vụ tai nạn bác đã xử lý như thế coi như đã hoàn tất với người bị nạn và coi nhu đã kết thúc vụ tai nạn. Bây giờ nảy sinh vụ mới là vụ mất cắp xe máy... Mà đã mất cắp thì phải báo công an... bác chuyển cho công an xử lý ạ (c) Tuyệt nhiên ko nên để liên quan giữa vụ tai nạn và vụ mất xe máy (l)

lengkeng

Xe tăng
Xét về lý thì họ đòi là đúng... Tự nhiên bác đi con Dylan bị thằng này húc cho phát rồi mất xe bác có đòi nó bắt đền không mặc dù nó đã bông băng thuốc nước bác đầy đủ... Em ko bàn tới chuyện bọn nó cò quay nhé vì nếu thế thì là lừa đảo chiếm đoạt tài sản (c)
thế này thì khó chấp nhận quá, mình nhún họ mà họ lại tưởng mình sai nên lấn tới.. tình huống tai nạn theo như mô tả của bác, thì đương nhiên cũng có lỗi của họ, mặt khác, bác đã chu toàn lo lắng như thế cho nạn nhân rồi, như vậy là xong trách nhiệm.. giờ mà họ vẫn lấn tới với vụ xe máy này, thì em nghĩ bác nên kết hợp với công an sở tại để làm việc.. thật may mắn là nạn nhân không làm sao, nhưng được voi đòi Hai Bà Trưng thế này thì quá đáng quá..

tmanhthang

Xe tăng
vụ tai nạn của cụ chắc là không có CA can thiệp vào , mà giờ này chắc cụ cũng chẳng bi nó tạm giữ cái gì , tiền bồi thường viện phí cụ đã trả , còn cái xe theo em là .... bùng .

lexus_ldn

Xe tải
Theo lời cụ kể thì chú nạn nhân này có vẻ gian xảo tợn. Chắc cụ bị người thân nhà nó phối hợp chơi rồi. Nếu cái xe máy ko đáng giá thì cụ đền nó cho xong chuyện còn nếu chát quá thì lôi mẹ nó ra công an, đằng nào cũng mất tiền cho bọn CA nhưng xả được cục bực, và cho máy gian xảo kia tẽn tò

trentungcayso

Xe tăng
Nếu là em thì :
- Bê thằng đó ra giữa đường cán cho nó thêm một phát toi hẳn , rồi đền một thể .
- Nhân đạo là tự sát .
- Kinh nghiệm của em : Thằng nào đi trước đầu xe em , còi mà không dẹp ra là em húc , nếu thích đánh lộn em chiều luôn.
:41::41::41:
Bác chạy xe biển số bao nhiêu đới để em còn biết mà tránh ợ.:77::77::77:

trentungcayso

Xe tăng
Xét về lý thì họ đòi là đúng... Tự nhiên bác đi con Dylan bị thằng này húc cho phát rồi mất xe bác có đòi nó bắt đền không mặc dù nó đã bông băng thuốc nước bác đầy đủ... Em ko bàn tới chuyện bọn nó cò quay nhé vì nếu thế thì là lừa đảo chiếm đoạt tài sản (c)
Vì bác lengkeng phát ngôn rất tự tin "về lý thì họ đòi là đúng" nên em vừa phải mất công ngồi đọc lại cả 8 chương 89 điều của Luật Giao thông đường bộ, thấy chẳng có điều lào bẩu là người điều khiển phương tiện trực tiếp liên quan đến tai nạn phải có trách nhiệm bảo quản tài sản của người bị nạn cả (vì còn phải lo trách nhiệm cao hơn là cấp cứu người bị nạn). Chiểu theo mục d, khoản 2 điều 38 Luật giao thông đường bộ 2008 có hiệu lực từ 1/7/2009 thì thằng mà bác dựng xe trước cửa và gửi gắm phải chịu trách nhiệm bảo quản tài sản cho người bị tai nạn.
Những tình huống như lày luật đã tính cả rồi. Chỉ có điều bác có muốn thực thi đúng pháp luật hay không thôi :^). Nếu thực thi đúng pháp luật, bác không phải đền cái xe, nhưng có thể phải mất một số ngày làm việc và một số lượt quay lại Uông Bí để "làm rõ các vấn đề" với cơ quan CA về vụ tai nạn. Thằng kia mặc dù lúc bác đưa nó vào viện khám chẳng làm sao, nhưng nhỡ đâu về nhà nó lại nhớ ra có thằng em con bà dì mẹ vợ thằng bạn đang làm bên giám định y khoa, lại làm vài phát CT-scan toàn thân nữa thì cũng quá tội. Đàm phán thế lào để ra win-win cafe thôi bác, ợ, chứ để phải ra đến win-win-win-win... thì mệt lém.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Trước tiên chia buồn cùng bác. Bác xử lý thế là có tinh thần trách nhiệm và hợp tác rồi. Nhưng còn vụ đền bù về xe thì bác phải rắn lại thôi, bằng cách báo CA, vì em nghĩ là bác bị cò quay đến 99%.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em tin là xe máy không hề bị mất. Cụ cứ báo công an cho nhà cháu ợ.

vietran

Xe ba gác
Việc gì ra việc nấy, xe của anh thì anh phải giữ, mất là mất của anh. Nếu vài triệu thì hỗ trợ chứ không thì cứ lôi nó vào công an giả quyết cho chính ngạch. Tin là giữa đường nó sẽ đồng ý phương án hỗ trợ đôi triệu. Chứ vào báo CA nó nhìn là biết người nhà ông giấu thì họ bắt giam chứ chẳng chơi.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Ông đi con Paj 3.0 đấy àh , con này hình như có dớp ở QN hay sao ấy , hôm đi Trới về tôi cũng phải tránh 1 thằng của nợ nó lao lên từ đường nhỏ rồi ngã sõng xoài ra đừong , may mà mình tránh kịp . CHỗ đó là gần chỗ bè Hải quân .......

hành_khất_đêm

Xe điện
Theo quan điểm của em thì é o phải đền gì cả. Thằng nào đi gửi thằng ý đền, thằng người quen nhà nó nhận trông thằng ấy chịu trách nhiệm, người nhà nó ở đấy còn không trông được nói gì bác qua đường. Mới đầu thằng này chắc chỉ định cò quay tiền tai nạn thôi, về sau nhân lúc bác đưa nạn nhân đi cấp cứu có thằng nào nó mới nghĩ ra cách chơi bác thôi. Quê em em biết, bọn dưới đấy nó đi xe máy tởm lắm sang đương ko cần nhìn, xinhan ko cần bật, còi it khi dùng (em bi giờ lên hà nội đi xe máy vẫn thế). Oto đi thế có mà toi.:21: