[TNGT] Em bị tại nạn ở Quảng Ninh - Chuyện buôn cuối tuần

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
@all: Trình tự vấn đề em xử lí như sau:
- Sau khi xảy ra vụ việc mất xe máy, em đã về tận nhà chú kia để xem tình hình gia cảnh (một công đôi việc, tiện nhiều .......toan tính của mình:):):):)). Vợ chồng nhà này em thấy khá đàng hoàng, vợ làm gác ghi, chồng bán hàng tạp hóa ngay ngã ba Uông BÍ - Hải Phòng, 2 con học ở HN => có vẻ tạm ổn
- Trong lúc đến nhà thì phân công anh bạn đi cùng đi nghe ngóng tình hình các nhà dân xung quanh để biết qua tình hình gia đình kia ntn.
- Điện thoại trình báo công an về việc tai nạn và mất cắp, vụ này lúc đó may nhờ quan hệ mấy anh em đi cùng đã điện thoại được khá nhiều người ở đó. Một anh CSKV xác định tình nhân thân gia đình rất ổn => bọn em yên tâm là vụ này chắc không phải là màn dàn dựng kịch bản để kiếm tiền của mình
- Sau khi CA đến, cái lý của em đưa ra và CA cũng nhất trí quan điểm là phải tách 2 vụ ra riêng:
+ vụ TNGT: em và gia đình kia đã giải quyết ổn thoả
+ vụ mất xe máy: là việc dân sự, liên quan đến trật tự xã hội, không liên quan đến em.
- Tuy nhiên, xét thấy gia đình nạn nhân cũng có phần thiệt thòi, em tự nguyện hỗ trợ 8 triệu cho gia đình để góp phần khắc phục sự cố

Các bác thấy em xử lí thế được chưa ạ?
Chuẩn!Bác xứng đáng là Ác-min.Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi và luôn vững tay lái trên mọi nẻo đương.

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Bác lo tiền thuốc men và hỗ trợ một phần thôi. Bác có lấy xe đâu mà phải trả. Bác đền xe rồi đến lúc ca tìm thấy có trả xe cho bác ko hay trả cho chú kia???

xuannam

Xe hơi
Xin chia buồn cùng bác, bác xử lý như thế là ổn thỏa rồi, đen đủi thì phải gánh chịu thôi bác ạ, may mắn là của đi thay người.

tran_thuat_lai

Xe lăn
cách đây vài tháng. em bị tương tự ở Nam Định..
một thằng không đội mũ cắt ngang đường, vừa say rượu vừa hận đời ..
nó cho một phát móp hết cánh cửa lái . em đưa nó đi viện, tỉnh rồi cả họ nó đến bắt đền cái xe máy và tiền viện phí, thuốc thang, bồi dưỡng tinh thần, vật chất ...

nhờ các Bác CA tỉnh và cả xã hội thâm ra can thiệp mới tạm ổn thỏa. em chỉ trả tiền viện phí và đưa cho nó 2M tiền sửa xe Dream trung Quốc ...
đường đôi, có dải phân cách cứng, ở giữa còn trồng cây chắn sáng khuất tầm nhìn mà nó cắt từ bên này sang bên kia theo kiểu hên xui thì Bố thằng nào mà biết được. vhir biết cắn răng trách vận đen...ặc

Matizcoi

Xe cút kít
Hôm rồi em có đi Quảng Ninh công tác, lúc đi trời còn sáng, lúc về chừng 7h trời tối thui. Về ngang qua đoạn Uông Bí - QN đang đi đột nhiên có 1 chú lao xe máy từ bên này đường qua, em giật mình phanh gấp nhưng không kịp, xe em vẫn dúi nhẹ vào đuôi sau xe chú đó làm xe và ng bắn lên một đoạn. Xe em đứng lại ngay sau đó chừng 1m, còn xe chú kia bắn lên chừng 7-8m trước đó. Em chưa kịp xuống xe thì thấy bác kia ngỏng đầu dậy ( có mũ bảo hiểm cụ ạ - may thế) ngó xe em một cái, sau đó nằm xuống. Em cùng mng chạy vội ra bế bác kia vào vệ đường, chú ý còn mò trong túi và rút điên thoại ra gọi điện cho ng thân. ĐT xong điềm tĩnh đút đt vào túi và nằm im kêu rên.
Em với mng xác định tinh thần con người và vốn quí nên đưa xe máy gửi trước 1 nhà ng quen của nạn nhân gần đó, bế bác ý lên xe và đưa vào viện Việt Tiệp gần đó (4km) chụp chiếu ( X-ray, cắt lớp) đàng hoàng. Chừng 1h sau, bác sĩ kết luận chấn thương xước nhẹ đầu gối, đầu không sao và cho phép về.
Vẫn tinh thần hợp tác, em cùng gia đình quay lại hiện trường thì than ôi, chiếc xe máy không cánh mà bay. Hỏi quanh không ai nhớ và biết xe đâu, người dắt vào để trước cửa thì nói là đã để ở đây, ng quen của nạn nhân thì nói chả chú ý xe vì lúc đó lo cho người.

Cuối cùng, chuyện tưởng nhẹ lại thành nặng, gia đình bên kia bắt em đền cả tiền thuốc men, viện phí lẫn tiền cái xe máy cho nạn nhân.

Phải các bác, các bác sẽ xử trí thế nào? Các bác tư vấn em tí nhân dịp bão về nhé
Xe máy bay thật, gọi xxx tới giả quyết thôi, đằng nào cũng bị đền rồi cụ ợ.
Hoạ vô đơn chí, phước bất trùng lai, chia buồn cùng cụ.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bác lo tiền thuốc men và hỗ trợ một phần thôi. Bác có lấy xe đâu mà phải trả. Bác đền xe rồi đến lúc ca tìm thấy có trả xe cho bác ko hay trả cho chú kia???
Ra CA làm biên bản rồi bác ạ, tiền là em hỗ trợ, em không dính dáng đến cái xe máy, nhưng bên kia nếu tìm được cái xe thì phải ttrình báo CA, ai dính đến vụ cái xe đó thì sẽ liên quan đến trách nhiệm hình sự. Biên bản đã kí 3 bên.

@all: toàn bộ sự viêc trên em xử lí từ lúc gặp tai nạn đến lúc kí biên bản CA đi về mất 6h ( từ 7pm-1am) nhưng em đã nói đây là chuyện buôn cuối tuần nên em cứ rả rích thế để các bác cùng buôn chuyện và đưa phương án xử lí. Học hỏi nhau là chính các bác nhỉ(b)(b)(b)(b)

Cám ơn tất các các bác đã có ý kiến và đã chia buồn cùng em. Thanks các bác nhiều

danglong

Xe tăng
Bác B.D giải quyết như vậy là ngon quá rồi! Dù sao cũng chia buồn với bác, lần sau bác đi nhớ cẩn thận hơn!

Davidang

Xe tải
Cách giải quyết của bác chủ rất hợp tình, mặc dù chắc bác chủ phải có nhiều thời gian lắm để đi đi lại lại.

Fiater0936

Xe tải
Mừng Bác chủ thớt xử lí êm xuôi mọi chuyện, em nghĩ 8Tr + 7 tiếng đồng hồ để xử lí sẽ không là gì nếu vụ thứ nhất gây ra hậu quả nghiêm trọng hơn ( ví dụ như rủi mà chú kia bị thương nặng hoặc .... ). Người không sao là may rồi và của đi thay người Bác ơi, vote Bác về cách xử lí (b)

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Cách giải quyết của bác chủ rất hợp tình, mặc dù chắc bác chủ phải có nhiều thời gian lắm để đi đi lại lại.
Đúng 6h mà bác, xe cộ giấy tờ biên bản tất tần tật xong và em về HN. Chả bao giờ quay lại nữa

beetle

Xe tải
@all: Trình tự vấn đề em xử lí như sau:
- Sau khi xảy ra vụ việc mất xe máy, em đã về tận nhà chú kia để xem tình hình gia cảnh (một công đôi việc, tiện nhiều .......toan tính của mình:):):):)). Vợ chồng nhà này em thấy khá đàng hoàng, vợ làm gác ghi, chồng bán hàng tạp hóa ngay ngã ba Uông BÍ - Hải Phòng, 2 con học ở HN => có vẻ tạm ổn
- Trong lúc đến nhà thì phân công anh bạn đi cùng đi nghe ngóng tình hình các nhà dân xung quanh để biết qua tình hình gia đình kia ntn.
- Điện thoại trình báo công an về việc tai nạn và mất cắp, vụ này lúc đó may nhờ quan hệ mấy anh em đi cùng đã điện thoại được khá nhiều người ở đó. Một anh CSKV xác định tình nhân thân gia đình rất ổn => bọn em yên tâm là vụ này chắc không phải là màn dàn dựng kịch bản để kiếm tiền của mình
- Sau khi CA đến, cái lý của em đưa ra và CA cũng nhất trí quan điểm là phải tách 2 vụ ra riêng:
+ vụ TNGT: em và gia đình kia đã giải quyết ổn thoả
+ vụ mất xe máy: là việc dân sự, liên quan đến trật tự xã hội, không liên quan đến em.
- Tuy nhiên, xét thấy gia đình nạn nhân cũng có phần thiệt thòi, em tự nguyện hỗ trợ 8 triệu cho gia đình để góp phần khắc phục sự cố

Các bác thấy em xử lí thế được chưa ạ?
Hoàn hảo rồi bác ợ! Vote bác cái (b)

coneli

Xe tải
chắc bác bị quay tiền rồi, xe gửi ở nhà người quen của chú kia mà, bọn nó làm trò đấy bác ạ, cứ bình tĩnh mà nói dọa là sẽ báo công an, công an sẽ tìm ra mọi chuyện có khi là êm đấy, chia buồn với bác

toanvinh_forever

Xe điện
cụ đâm nó thì nó đau, cụ đền cái đau của nó, thế thôi, tổn thất về tinh thần và vài vết xước cho nó 1 củ là quá cao. còn xe nó bị mất thì liên quan gì, cụ là người trông xe cho nó à

jolie_2004

Xe đạp
Ôi dào, đã vậy bác báo công an xử lý đi bác. Cùng lắm tiền phạt không bằng tiền thuốc và bồi thường đâu. Lỗi của bác trường hợp này có gì mà sợ !

nghienOTO

Xe tăng
Đúng 6h mà bác, xe cộ giấy tờ biên bản tất tần tật xong và em về HN. Chả bao giờ quay lại nữa
Chia buồn cùng cụ, dù sao thì cũng còn may (b)(b) nhưng nói thực ở VN gặp cái này luôn bị phức tạp hóa lắm mà nguyên nhân do họ phần nhiều cẩu thả nên nhiều khi cũng liệu mà liều cách khác. E đi QN gặp nhiều lần cũng may là thấy trước đc xa xa tí nên đều may mắn đều thoát nạn, chả biết thế nào mà nói cả :102::102:

Tourcare

Xe tăng
Về luật thì bác làm gì phải đền cái xe máy. Khi xảy ra tai nạn thì mọi người gây tai nạn có trách nhiệm đưa người bị nạn đi cấp cứu, bác đã làm đúng. Những người xung quanh có trách nhiệm bảo vệ hiện trường và tài sản. Những người xung quanh là ai thì em chệu, đó là việc của CA. Còn việc bác đền theo tình cảm thì em không ý kiến ạ. Thôi cũng mừng tai qua nạn khỏi bác nhỉ (b)

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Về luật thì bác làm gì phải đền cái xe máy. Khi xảy ra tai nạn thì mọi người gây tai nạn có trách nhiệm đưa người bị nạn đi cấp cứu, bác đã làm đúng. Những người xung quanh có trách nhiệm bảo vệ hiện trường và tài sản. Những người xung quanh là ai thì em chệu, đó là việc của CA. Còn việc bác đền theo tình cảm thì em không ý kiến ạ. Thôi cũng mừng tai qua nạn khỏi bác nhỉ (b)
Bác Tourcare làm nghề xe bác lạ gì đâu, vụ này em cứ tính đơn giản là nếu bác còn lằng nhằng với gia đình và bên phía CA uống Bí, giữ xe đó, xác định bác cứ lên xuống vài lần nữa, tiền xe bác tính được, tiền lưu xe bác tính được, tiền bổi dưỡng các kiểu bác tính cũng xong ngay, chưa kể nhỡ nhà kia nó có phát kiến gì nữa thì chết sặc tiết. Em cũng cân nhắc chán rồi, chả dại dây vào. Nhanh, gọn là yếu tố hàng đầu chứ đi cãi lý vụ này chắc còn ra toà chứ chả chơi