[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

Mưa tháng 11

Xe tăng
Các cụ nói "Bút sa gà chết" cấm có sai, tiền của mình mà chỉ nghe mồm tư vấn thì có mà đổ thóc giổng ra mà ăn.
Em có một nguyên tắc là cái gì phải ký tá văn bản thì em chỉ đọc và xem văn bản hợp đồng và chỉ tin những gì trên văn bản hợp đồng, không cần nghe tư vấn lải nhải mất thời gian vì đứa tư vấn có phải đứa ký với mình đâu. Mình phải hiểu hết những gì mình ký trên HĐ, không thì thôi. Sót 1 chữ thôi cũng đủ vỡ alo ngay sau khi đặt bút ký.
Vâng, em ghi nhớ lời khuyên của cụ.

K_80A

Xe điện
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
BHNT là khoản đầu tư để đề phòng khi rủi ro về thán thể, là khoản tích luỹ dài hạn.... chứ có phải làm kinh tế đâu . Bác nên cân nhắc cho kĩ khi phát biểu, em mua mấy gói mà thấy yên tâm hơn trong cs

unitedkondom

Xe tải
Vấn đề là nó gài em khi em đi gửi tiền TK, nó bảo chị cứ gửi hàng năm coi như một khoản TK, trên thực tế ko phải TK vì tiền TK thì phải rút được đầy đủ khoản tiền gửi chứ không bị trừ phí. Mình rút như thế cũng là có lợi cho BH rồi vì gửi dài hạn và không tính đến lãi suất.
Mợ ký mà mợ không đọc kỹ, không yêu cầu bên kia cho mợ đầy đủ văn bản, điều khoản, ĐÓ LÀ LỖI CỦA MỢ
Học phí cho các lần sau nhé Mợ

Yeuaibaygio

Xe container
Em đọc những thớt như thế này càng thấy sự cần thiết phải dạy cho F1 cách quản lý và phân tích tài chính cơ bản.
Em đang đóng 2 hợp đồng BHNT đã gần đáo hạn rồi, năm ngoái định mua thêm 1 HĐ nữa, em đề nghị nhân viên tư vấn gửi điều khoản + bảng tính các phương án tương ứng các mức phí, số tiền bảo hiểm khác nhau... em tự ngồi tính toán và so sánh, cân nhắc lợi ích và cuối cùng quyết định không mua. Đa phần nhân viên BH rất kém về phân tích tài chính các cụ mợ nhé, họ chỉ thuộc làu bài chào hàng theo mẫu thôi.
Hai HĐ trước kia em thấy rất ổn, còn HĐ mới này không phù hợp mong muốn và lợi ích của em.
Trong chuyện này lỗi của thớt là 90%, còn em nhân viên kia 10% (nếu chứng minh được em.ấy tư vấn sai). Công ty BH chả liên can.

Chỉnh sửa cuối:

Stinger20

Xe tải

mogan

Xe buýt
Đọc xong các điều khoản thì em cũng tẩu hỏa nhập ma với cách dùng từ cực kỳ trúc trắc khó hiểu. Năm 2003 em cũng mua cho cu con, sau 10 năm rút thì giá trị bằng năm đầu tiên đóng phí. Có chăng là mua sự an tâm thôi,

Freeman Bodhany

Xe tăng
Có cụ /mợ nào giống em không, đọc những gì mợ chủ thớt viết mà chả hiểu gì....:D
Đoạn này "...Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. "...Không hiểu mợ chủ thớt muốn nói gì luôn !!!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nếu đúng ý nghĩa e thấy mấy cty bảo hiểm này tốt cho về sau của mình, nhưng mấy cty bảo hiểm này đang bị mấy bạn tư vấn bán BH làm cho người dân ác cảm với cty bảo hiểm, tư vấn ko hết làm người mua hiểu ko hết, làm gì có cái gì mà mình chỉ được lợi được hưởng mà ko phải trả gì, từ đó mọi người truyền nhau là bị cty bảo hiểm lừa nư chủ thớt vậy.

Được gửi từ Điện thoại cùi bắp - Otofun
Cty bảo hiểm có chính sách tốt mà để nhân viên họ làm theo kiểu "như lừa đảo" thì Cty phải chịu trách nhiệm ít nhất về uy tín (thương hiệu). Cho nên khách hàng họ tẩy chay là hoàn toàn đúng.
Mua bảo hiểm như kiểu mua sự an toàn. Mua là phải mất tiền. Mua lại vừa được tiền, vừa được sự an toàn thì ảo tưởng. Giống như việc bạn bỏ tiền ra thuê vệ sĩ, bạn mất tiền nhưng có sự an toàn chứ làm gì vừa có tiền vừa có vệ sĩ bảo vệ mình.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Hôm qua em có đọc 1 bài na ná thế này. À, mợ có phải là chị X là nhân viên văn phòng đến gửi tiết kiệm ở ngân hàng S không?
Em không phải X cụ ạ, giờ em mới đưa vấn đề này ra. Vậy hoá ra nhiều người cũng bị lừa như em

Đại tướng Alo

Xe điện
Chắc chủ thớt mua HĐ BHNT với mức phí 30tr / năm, và phí BH năm đầu tiên được Đại lý bán BHNT cắt "phế" cho 70% nên chỉ phải nộp 6tr. Đến năm sau thì phải nộp đủ full mức phí 30tr/năm, thấy xót tiền ....lên OF bán than....=))
Tuy nhiên, "tiên trách kỷ hậu trách nhân". Mà cũng chả thể nói Prudential lùa đảo được, là do chủ thớt không tìm hiểu kỹ thông tin của HĐBHNT mình mua thôi. :D

Mưa tháng 11

Xe tăng
Vấn đề là tư vấn lại nói đây là khoản tiết kiệm

longtech21

Xe tăng
Chắc chủ thớt ko đọc kỹ rồi. Hầu như bảo hiểm nhân thọ trong 3-5 năm đầu đóng phí tích luỹ dc rất ít tiền. Đặc biệt là phí năm đầu, gần như bằng 0 vì phải trả nhiều chi phí. Đóng đều khoảng 10 năm thì số tiền thu về mới bằng gốc bỏ ra.

haicot

Xe buýt
BHNT em mua gói 40tr/năm (Em có BHYT ở viện lớn HN), mua sóm khi các chỉ số sức khoẻ còn đẹp thì chi phí sẽ thấp, em mua hơi muộn khi đủ thứ như gan, máu nhiễm mỡ, bắt đầu gout...

Tham gia Bảo hiểm là tốt, nhớ dành thời gian mà đọc kỹ và hiểu đúng các điều khoản của hợp đồng.

skype0211

Xe tăng
Có câu "chỉ nói đúng, không nói đủ" của bọn này và 1 số bọn nữa nó theo cách làm ăn này, được chỉ đạo từ trên xuống dưới chứ không phải tự lũ nhân viên nghĩ ra, và chỉ đạo này là chỉ đạo mồm trong các buổi đào tạo, không hề có QĐ hay email nào cả. Em đã từng trong 1 tổ chức như thế, đào tạo xong em thấy kinh doanh kiểu khốn nạn xong em té, tổ chức làm kinh tế chứ nó không phải từ thiện, cái gì cũng có giá của nó, khách không tỉnh là dễ mắc lưới lắm, điều khoản hợp đồng nó đủ cả, mình không đọc kỹ mà chỉ nghe hội tư vấn toàn thứ có lợi thì cũng tự trách mình 5 phần.😥

longtech21

Xe tăng
Chắc chủ thớt mua HĐ BHNT với mức phí 30tr / năm, và phí BH năm đầu tiên được Đại lý bán BHNT cắt "phế" cho 70% nên chỉ phải nộp 6tr. Đến năm sau thì phải nộp đủ full mức phí 30tr/năm, thấy xót tiền ....lên OF bán than....=))
Tuy nhiên, "tiên trách kỷ hậu trách nhân". Mà cũng chả thể nói Prudential lùa đảo được, là do chủ thớt không tìm hiểu kỹ thông tin của HĐBHNT mình mua thôi. :D
Chủ thớt là đóng 30 triệu năm đầu tiên nhưng trong tài khoản giờ chỉ còn 6 triệu vì phí năm đầu dc cty bảo hiểm thanh toán nhiều chi phí. Ko phải gói 30 triệu/năm mà năm đầu đóng 6 triệu.

emphailamsao

Xe tăng
“Năm nay nó lại bắt đóng phí” :))

Em suýt ko nhặt được mồm cụ ah.

Sau ký gì thì đọc hợp đồng cho kỹ nhé, ko biết em tvv có cho húp phát nào ko mà u mê thế hả cụ. Đừng bảo lừa mang tiếng ngta ra.

Cap nhi tan

Xe buýt
À, thứ nhất là để cảnh báo mọi người không bị lừa như mình. Thứ hai là khi phát hiện bị lừa thì cũng phải làm rõ vì tiền mồ hôi nước mắt của mình, không phải dễ kiếm cụ ạ. Vì bận nên mới phải gửi TK, chứ mà rỗi em đã tính chuyện đầu tư.
Gửi tiết kiệm thì tìm hiểu tiết kiệm, gửi bảo hiểm thì tìm hiểu bảo hiểm, cụ không có time mà đi đầu tư tài chính thế thì ngon rồi, cụ cảnh báo đồng hội đồng thuyền thế cũng tốt, chúc cụ có lần sau tiếp tục rút kinh nghiệm, cảnh báo đồng đội...

motthoidongbim

Xe điện
Nhiều cụ mợ cứ bảo ko đọc kỹ hđ. Hđ nó dài đến vài chục trang, đọc và hiểu xong chắc thành siêu nhân. E thấy mỗi đoạn : mọi sự khai báo gian dối thì cắt hđ. Kiểu kiểu thế. Mà ở cái VN này vs cá nhân thì ko thể ko có 1 vài điều ko đúng. Vd : nay mình làm chỗ này chuyển chỗ khác ko tbao nó thì chắc cũng là vi phạm. V.v. Bới bèo kiểu gì cũng ra bọ.
Túm lại vs riêng em là e ko tham gia gì sất. Đợi đến lúc lấy dc tiền của nó cũng còn xơi.
Riêng vay NH thì có gói giảm lãi khi mua Bh. Thì nên cân xem ntn. Năm t2 đóng duy trì bhyt thôi. Còn cái tích luỹ thì thôi.

emphailamsao

Xe tăng
Có câu "chỉ nói đúng, không nói đủ" của bọn này và 1 số bọn nữa nó theo cách làm ăn này, được chỉ đạo từ trên xuống dưới chứ không phải tự lũ nhân viên nghĩ ra, và chỉ đạo này là chỉ đạo mồm trong các buổi đào tạo, không hề có QĐ hay email nào cả. Em đã từng trong 1 tổ chức như thế, đào tạo xong em thấy kinh doanh kiểu khốn nạn xong em té, tổ chức làm kinh tế chứ nó không phải từ thiện, cái gì cũng có giá của nó, khách không tỉnh là dễ mắc lưới lắm, điều khoản hợp đồng nó đủ cả, mình không đọc kỹ mà chỉ nghe hội tư vấn toàn thứ có lợi thì cũng tự trách mình 5 phần.😥
Tự trách mình là đúng cụ ah. Nó gửi cho hợp đồng chi tiết và có 3 tuần để hủy cơ mà. Ko hiểu gì thì hỏi lại hoặc nhờ người hiểu giải thích. Hỏi mà nó ko giải thích thì lại đáng nghi rồi.

luutu21

Xe buýt
Có cụ /mợ nào giống em không, đọc những gì mợ chủ thớt viết mà chả hiểu gì....:D
Đoạn này "...Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. "...Không hiểu mợ chủ thớt muốn nói gì luôn !!!
Em thì thấy không ai lừa mợ ấy cả. BH và TK nó khác hẳn nhau, mợ ấy ký vào giấy tờ mà không biết mình ký cái gì thì tự trách mình chứ trách ai.