[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

Opel Astra

Xe điện
Nó không ghi về phí bảo hiểm cụ ạ. Giờ giải tán thì nó cũng lừa của mình mấy chục triệu rồi. Có lẽ em sẽ loa loa lên để nó ăn của em cũng khó mà nuốt trôi
Nếu không ghi gì thì bác có thể hủy, vì Phí quá cao so với Lợi ích, chắc chắn vậy.
Giờ nó đòi phí 300 triệu thay vì 30 triệu, bác cũng phải trả hoặc chấp nhận để "nó cũng lừa của mình mấy chục triệu rồi" hay sao?

pooka

Xe container
Nó không ghi về phí bảo hiểm cụ ạ. Giờ giải tán thì nó cũng lừa của mình mấy chục triệu rồi. Có lẽ em sẽ loa loa lên để nó ăn của em cũng khó mà nuốt trôi
Có cái khoản lệ phí chi cho dịch vụ hoạt động bảo hiểm thì họ không nói cho cụ biết chứ gì.
Trong vòng vài năm đầu thì 70% phí BH cụ đóng cho họ được dùng để chi cho "hoạt động " tức là chi lương nuôi nhân viên bảo hiểm, chi xây dựng cơ sở vật chất này nọ, chi cho các tiêu hao tiêu phí khác. Khi cụ đóng đủ 70 % rồi thì những năm sau đó số tiền đóng vào mới được tính gần hết vào tài khoản BH của cụ.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Vấn đề là nó gài em khi em đi gửi tiền TK, nó bảo chị cứ gửi hàng năm coi như một khoản TK, trên thực tế ko phải TK vì tiền TK thì phải rút được đầy đủ khoản tiền gửi chứ không bị trừ phí. Mình rút như thế cũng là có lợi cho BH rồi vì gửi dài hạn và không tính đến lãi suất.

nobita_ibn

Xe buýt
Nếu đúng ý nghĩa e thấy mấy cty bảo hiểm này tốt cho về sau của mình, nhưng mấy cty bảo hiểm này đang bị mấy bạn tư vấn bán BH làm cho người dân ác cảm với cty bảo hiểm, tư vấn ko hết làm người mua hiểu ko hết, làm gì có cái gì mà mình chỉ được lợi được hưởng mà ko phải trả gì, từ đó mọi người truyền nhau là bị cty bảo hiểm lừa nư chủ thớt vậy.

Được gửi từ Điện thoại cùi bắp - Otofun

Cap nhi tan

Xe buýt
Vấn đề của em là do mình bận rộn nên không có thời gian hỏi kỹ và đọc kỹ. Nhưng em cũng không ngờ một công ty lớn như thế mà lại thiết kế cả một chương trình để lừa khách hàng.
Bận rộn thế thì tiếc gì cái tiền còm ấy, để thời gian ca thán ấy mà lv để kiếm khoản to hơn!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cái này cụ đừng dùng từ 'BỊ LỪA' chứ, lừa có nghĩa là họ bảo mình sẽ có A B C và cả 2 bên cùng đồng ý rồi cam kết, sau đó thì họ ko đưa ABC cho cụ. Còn đây là lỗi do cụ ko đọc kỹ điều khoản khi bắt tay thôi.
Hôm trc cod bé bán Bảo hiểm tư vấn abc các kiểu. Em bảo gửi các hợp đồng a nghiên cứu chứ tư vấn có giá trị méo gì.
Nó cứ lần lữa mãi k muốn gửi. Em làm căng quá nên nó gửi.
Ôi trời, hơn 200 trang A4, chữ cỡ 10-12 gì đấy, toàn thuật ngữ Luật. Hoa cả mắt. đọc các điều khoản bồi thường... hoa cả mắt. Nên em thôi k mua nữa.

cmyk77

Xe điện
Mợ nên đổi tiêu đề là em Ngu mới mua BH chứ nó lừa mợ đâu. Đây mợ tự nhận nhé.

cokimi

Xe điện
Mua BH mà lại nghĩ như gửi TK thì hỏng rồi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cái này do tư vấn lập lờ đấy mợ ạ, chủ yếu mua bảo hiểm phải đọc hợp đồng kỹ rồi hãng xuống tiền, chứ nghe tư vấn thì chỉ có mang tiền vứt cửa sổ ạ

Asura

Xe tăng
2 năm trước em làm thủ tục vay bank 2T, em nói với nhân viên làm giúp anh quà cáp anh em làm hồ sơ theo thông lệ mấy đồng cứ nói anh để a gửi.
Nó ngâm hồ sơ rồi vòng vo, cuối cùng chúng nó bảo anh phải mua gói BH cùng khoản vay mới giải ngân, ko mua sếp em ko duyệt. Em ok cho làm hs xong xuôi, lăn tay các kiểu.

Ngày đến nhận tiền em yêu cầu đưa toàn hộ hồ sơ ra, em rút tất cả những tờ mình đã ký xé hết tại chỗ và tuyên bố dell thèm vay.
Mấy cái trò BH là em dị ứng vô cùng, lại còn ép thì phải cho chúng nó bài học.
Em cũng gặp tình huống như cụ, mà TCB hẳn hơi đấy. Covid, Tivi hô hào giảm lãi suất cho khách hàng, NV TCB gọi cho em, em cảm động đến rơi nước mắt. Gặp nhau thì nó bảo Bank em tặng anh hợp đồng bảo hiểm trong 01 năm, sau đó anh có quyền hủy... Nhưng phải cảm kết ko trả nợ trước hạn, nếu trả trước nó phạt đúng bằng giá trị hợp đồng bảo hiểm. Mie..cả buổi nói chuyện toàn ca ngợi bảo hiểm lên mây, ko thấy hỏi han tình hình kinh doanh của khách hàng ra sao... Em next luôn, sau đó nó vẫn lải nhải gọi lại hỏi sao anh ko dùng, có mất gì đâu... Em bảo thẳng, anh éo biết về bảo hiểm nhưng một sản phẩm tốt như em nói thì ko cần phải bán như đa cấp vậy...

pooka

Xe container
Mua BH là để chống lõm khi không may gặp rủi ro, chứ không sinh lời như gửi bank được. Hơn nữa phải đọc cho kỹ các điều khoản quy định. Không đọc kỹ đã nhắm mắt ký với đóng tiền thì kêu ai được.

Mua BH mà lại nghĩ như gửi TK thì hỏng rồi.
Chuẩn mợ

Mưa tháng 11

Xe tăng
Bận rộn thế thì tiếc gì cái tiền còm ấy, để thời gian ca thán ấy mà lv để kiếm khoản to hơn!
À, thứ nhất là để cảnh báo mọi người không bị lừa như mình. Thứ hai là khi phát hiện bị lừa thì cũng phải làm rõ vì tiền mồ hôi nước mắt của mình, không phải dễ kiếm cụ ạ. Vì bận nên mới phải gửi TK, chứ mà rỗi em đã tính chuyện đầu tư.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Có lẽ em sẽ loa loa lên để nó ăn của em cũng khó mà nuốt trôi
Cụ phải lôi cái con tư vấn ra chửi, cho cả video, địa chỉ, chiều cao cân nặng thân thế sự nghiệp của chúng nó lên. Bôi nhọ là phải bôi cho nó đen xì luôn chứ lị, gãi ghẻ nó thế này thì ăn thua gì :D

Mưa tháng 11

Xe tăng
Mợ nên đổi tiêu đề là em Ngu mới mua BH chứ nó lừa mợ đâu. Đây mợ tự nhận nhé.
Công ty lớn không nên lợi dụng sự "ngu" cụ ạ, vì không ai dám nói mình thông minh ở tất cả mọi lĩnh vực

raisomoon

Xe tăng
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
Cụ bị lừa lần đầu là tội của nó, bị tới 2 lần là lỗi cụ tham thôi 😁

Mưa tháng 11

Xe tăng
Mua BH là để chống lõm khi không may gặp rủi ro, chứ không sinh lời như gửi bank được. Hơn nữa phải đọc cho kỹ các điều khoản quy định. Không đọc kỹ đã nhắm mắt ký với đóng tiền thì kêu ai được.

Chuẩn mợ
Có nhiều loại BH cụ ạ. Có những loại BH dạng như tích luỹ.

oquera

Xe buýt
Các cụ nói "Bút sa gà chết" cấm có sai, tiền của mình mà chỉ nghe mồm tư vấn thì có mà đổ thóc giổng ra mà ăn.
Em có một nguyên tắc là cái gì phải ký tá văn bản thì em chỉ đọc và xem văn bản hợp đồng và chỉ tin những gì trên văn bản hợp đồng, không cần nghe tư vấn lải nhải mất thời gian vì đứa tư vấn có phải đứa ký với mình đâu. Mình phải hiểu hết những gì mình ký trên HĐ, không thì thôi. Sót 1 chữ thôi cũng đủ vỡ alo ngay sau khi đặt bút ký.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Cụ bị lừa lần đầu là tội của nó, bị tới 2 lần là lỗi cụ tham thôi 😁
Không phải tham cụ ạ. Vì khoản BH này đọc lên thì cũng chả thấy lợi gì. Chỉ là muốn một sự an toàn. Vậy mà cũng không yên, kiểu nó ăn cướp của mình.