[Funland] EM bị lừa các cụ, mợ ạ :((((

Streamline

Xe điện
Các cụ bị như thế vẫn còn may mắn chán. Bị một lần là thôi. Em đây còn bị một con người nó lừa mười mấy năm nay rồi. Biết rõ ràng tên tuổi và địa chỉ. Tháng nào cũng phải đưa tiền cho nó, ngày nào cũng phải đóng thuế. Đều như vắt chanh. Cũng làm đơn trình báo các kiểu rồi mà có được giải quyết đâu. Khổ và tủi nhục lắm mà cũng chỉ biết chửi thầm trong bụng.:-s

Benchip

Xe máy
Các cụ bị như thế vẫn còn may mắn chán. Bị một lần là thôi. Em đây còn bị một con người nó lừa mười mấy năm nay rồi. Biết rõ ràng tên tuổi và địa chỉ. Tháng nào cũng phải đưa tiền cho nó, ngày nào cũng phải đóng thuế. Đều như vắt chanh. Cũng làm đơn trình báo các kiểu rồi mà có được giải quyết đâu. Khổ và tủi nhục lắm mà cũng chỉ biết chửi thầm trong bụng.:-s
Em đã gửi đơn của cụ tới người đó rồi, cụ chuẩn bị tranh đấu vì lẽ phải nhé

hong2412

Xe buýt
Gặp mấy loại lừa đảo này khó chịu thật, làm phúc phải bực mình vào người

chevroletcruz

Xe điện
giờ nhiề kiểu lừa nhỉ. nhưng phải em chắc em cũng giống cụ chủ. em cũng thương người lắm [-(

xe365vn

Xe container
gặp phải cụ già như thế thì bó tay ah. e là e cũng dính :(

USACAR

Xe hơi
Hôm trước em găp ông này ở ngã tư LVL và KDT, nói đi khám bệnh bị móc mất ví không có tiền bắt xe về Việt trì, em móc ví cho 200k. Không biết cái ông này có phải là 1 ko? Nếu mà đúng thì cầu mong ông ấy nhanh siêu thoát để thiên hạ được nhờ.

kenlyhuyhoang

Xe tải
đúng là xã hội chẳng biết nối nào mà lần xấu xấu tốt tốt lẫn lộn . sáng nay gần nhà em có 1 thầy tu đi hành khất vào nhà em em cho ít tiền lẻ đi được 1 đoạn thì thấy mấy chú công an đang hỏi thăm và yêu cầu giấy tờ gì đó 1 lúc và mời thầy tu về đồn để giải quyết , đến khổ ...

vt_hoa

Xe tăng
Ông này em gặp vài lần rồi, đi khắp nơi : Bênh viện, bến xe, chợ, triển lãm ... có lần em hỏi sao ông bị mất cắp nhiều lần trong ngày thế - Hắn chuồn ngay

socluxury

Xe tải
Đời lắm kiểu lừa thật, đôi lúc muốn làm việc tốt mà cũng không được cho đúng người.

nhim0707

Đi bộ
chuyện này cháu bị 1 lần rồi ạ.Cháu với con bạn hay lang thang đi bộ ở Bờ Hồ.! hôm gặp 1 ng khoảng 50t,ăn mặc sạch sẽ,quần bộ đội cũ cũ.Ông ấy hỏi bọn em đường đến ĐH BK.Bọn em bảo:xa đấy bác ạ,tốt nhất là bác đi xe ôm,chứ đi bộ sao nổi,ông ấy bảo:Bác lên thăm con trai học ĐH,mà bị mất ví,bác đi bộ được con ah.Ngày xưa ở BD bác còn đi xa hơn ấy chứ
Trời,nghe thương quá thể luôn.Em thấy ông ấy giống bố em,trông cứ lam lũ khổ khổ.Bọn em liền bảo là cháu biếu bác tiền đi xe ôm.ÔI,lắc đâu k nhận,k...bác đi bboj được con ah,chúng mày lấy đâu ra tiền,con chỉ đường đi...
Bọn em năn nỉ mãi mới nhận ạ........Và sau đó em gặp ông ấy vài lần nữa,lần nào cũng hỏi đường về ĐHBK

Khoaauto

Xe máy
Em xin phép kể câu chuyện của em để các cụ ngâm nghĩ về sự đời này nhé!
Ngày em sinh viên.
Hôm đó em ở xóm trọ mấy anh em đang ngồi chơi, thì có 2 chị trẻ khỏe, tay xách làn trong đó có quần áo gì đấy..... vào trình bầy đang trên đường về quê nhưng bị móc túi hết tiền........mặc dù sinh viên ít xiền nhưng vẫn thương tình lên lấy 2 chục đưa cho. đưa xong mình vẫn thấy thương thương....
3 ngày sau em đi đến xóm thằng bạn cách chỗ em ở khoảng 2km vừa vào ngồi lại gặp 2 chị hôm trước bước vào. giờ em đã hiểu đc câu chuyện lên nhanh nhảu ra đón chào hỏi, thế chị lại bị móc túi hết xiền ah. các chị đó ậm uh rồi cút thẳng........... em cứ nghĩ lại là thấy bực mình lòng tốt ko đúng chỗ.....

Ku0blacK

Đi bộ
bài này em bị đúng 10 năm rồi, hồi bố em nằm Bạch Mai.Đúng như cụ luôn

Komatsu

Xe tải

Hôm rồi, F1 nhà em bị ốm nên phải cho vào Xanh Pôn truyền nước, em đc giao nhiệm vụ đi làm thủ tục nhập viện. Phải nói thật, cứ mỗi lần F1 ốm là em khá căng thẳng, haizzz :( ). Trong lúc em đang chờ đến lượt thì có 1 ông cụ chắc 70 tuổi, ông mặc quần âu, áo sơ mi, cắm thùng rất lịch sự, 1 tay cầm sổ khám bệnh, 1 tay cầm điện thoại, ông lại gần em và nói:
Ông lão: Cháu ơi, vừa rồi con ông chở ông đến đây khám bệnh, sợ chờ lâu rồi nên nó về trc và đón sau. Ông khám xong rồi , gọi điện cho con để đón thì ko nghe máy. Ở đây đông người ông mệt quá, cháu có thể cho ông tiền đi xem ôm về nhà đc ko, có 18.000 thôi?
Em (nghĩ thầm: nhìn ông cũng lịch sự, lại có điện thoại., và già rồi….nên chắc ko phải đi lừa, với cả nói thật , F1 đang ốm, em nghĩ thôi làm việc tốt để ông Trời thương, phù hộ cho F1 mạnh khỏe :"> ).
Thế là em mở ví ra lấy tiền cho ông, mấy đồng tiền lẻ ko đủ 18.000, nên em đưa cho ông 1 tờ 50.000. Ông cầm và cảm ơn em.
Em quên luôn câu chuyện và tập trung làm thủ tục cho F1, nhưng đúng lúc em trên đường ra phòng chỗ con em đang ỏ thì em lại gặp ông lão kia, ông cũng đang nói chuyện với 1 người, và người này đang rút ví ra (chắc lại làm như em), lúc này em mới ớ người ra và biết mình bị lừa, em chỉ kịp “Ơ” lên 1 câu, còn ông lão thì lẩn vào lối rẽ sang khu khác. x-(

Em kể hơi dài dòng nhưng em muốn share để các cụ, mợ ko ai bị như em. Nói thật 18.000 hay 50.000 cũng chả là gì, nếu ông ấy nói rõ hoàn cảnh, có khi mình cho 1 vài trăm cũng ko sao, đằng này, 70 tuổi rồi mà còn đi làm cái trò lừa thiên hạ thì đúng là chán toàn tập rồi.
dcm, em lại nhớ cách đây tầm 10 năm, gặp con mụ đứng ở đèn đỏ xin tiền kiểu này ngay tràng tiền. rút ví ra định cho 10k (cách đây hơn 10 năm thì 10k là khá ổn) hóa ra trong túi còn mỗi tờ 20k, cho luôn. cay nhất là hôm sau đi qua đấy lại thấy con mụ vẫn đứng ở tràng thi đấy với bài: cô đi khám bệnh, bị mất cắp hết tiền vè quê. dcm, đang định chửi nó thì có đứa người quen của nó dừng ngay đèn đỏ hỏi han nó: hôm nay lại ra đây ah. nó chửi lại: dcm mày, để yên cho bà kiếm ăn.

chán hẳn.

hồi mới ra trường chưa bị lừa nhiều và hay thương người nên cho 20k cuối cùng trong ví mà chả nghĩ ngợi gì nhiều.

Komatsu

Xe tải
em chửi phát: đạm cà mau mấy thằng lừa đảo

provtc

Xe container
Trước em cũng gặp 1 trường hợp tương tự ở cafe bơm chỗ tạ quang bửu

Xe Ngựa thồ

Xe hơi
Bài viết hay để các cụ các mợ để ý đấy ạ...Thế mà cụ chủ thớt không chụp được ảnh

one way street

Xe buýt
Bài viết hay để các cụ các mợ để ý đấy ạ...Thế mà cụ chủ thớt không chụp được ảnh
lão này lẩn nhanh quá cụ ạ, em ko kịp chộp, chắc sợ bị ăn tẩn hay đã từng bị ăn tẩn rồi nên sợ chuồn nhanh :))

2buy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trò này trước kia em gặp cũng tương tự, đang đi trên đường tự nhiên thấy cặp vợ chồng rõ nhếch nhác, phóng lại gần bảo em phải về Hà tây mà xe hết xăng, cũng ko còn tiền nữa, cho em xin 20k, thế là cho 50, lúc sau lai gặp đúng cặp đấy ở cung đường khác, chán hẳn luôn hix