[Funland] EM bị lừa các cụ, mợ ạ :((((

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
chã bao giờ e cho tiền kiểu này. nếu có e chỉ cho những nguoi tàn tật thôi. dù sao họ tàn tật có sự cố gắng lv, lao động là đáng quý. còn mấy thể loại này thì xl, đi k nhanh cho phát vào mít giờ.
Hồi 2002 e và mấy a e hay lang thang ở Bộ xây dựng vẫn hay gặp 1 lão tầm 50 sáng đi ăn mày, tối ngồi cafe Đoàn trần nghiệp. hỏi chủ quán thì bảo o này nhà gần đây, ngày nào o chả thay hình đổi dạng để kiếm cơm. tối lại về bộ mặt thật đi thưởng ngoạn phố phường. mấy cái thể loại này đáng bem vào mẹt chứ ợ

one way street

Xe buýt

mr.ken_no1

Xe container
Kinh tế khó khăn mà các cụ
Dân đen thì chết dần chết mòn, phải làm những việc ko đúng với đạo đức
còn chúng nó thì kiếm tiền triệu đô như đi chơi.

tazzan_man

Xe tăng
Hình thức này mới gì hả cụ? Cũ roài...nhiều lắm roài...

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Rút kinh nghiệm lần sau mời lên xe "Cháu đưa cụ về" xem có dám lên kô :D

Năm 2009 em cũng bị 1 phát như cụ chủ thớt, 1 ông chừng gần 60 cũng trình bầy hoàn cảnh như vậy. Lúc ý em cho có 20k nhưng ông này tham, cứ bám lấy em đòi xin thêm dai như đỉa.
Em nghĩ người gặp hoạn nạn họ xin được đồng nào quý đồng ấy, sao lại dai như dân chuyên nghiệp thế này, khéo bị lừa nên khong cho nữa
Hôm sau ở 1 đoạn đường gần đó lại gặp ông này diễn tuồng với 1 nạn nhân mới, bực mình em nhảy ra túm tay bẩu: lên công an tôi nhờ các anh ấy hỗ trợ bác;
Thế là ông ta té mất :))

Thiepk32

Xe tăng
dạo này kinh tế khó khăn lại mọc ra thêm nhiều ngành nghề mới. :-"

Bung To

Xe điện
Món này áp dụng nhiều mà vẫn nhiều cụ dính nhỉ. Em lâu lắm không mua bút với hương của người bán rong rồi.

tuanzs

Xe container
Người lính không bao h họ làm như vậy.
Cụ bị lừa dễ quá. Điên phết nhỉ nhưng xã hội này nhiều cái vớ vẩn thế đấy.
Quên đi cho nhẹ đầu cụ ạ.

nhadatuytin

Xe container
Sắp tới chắc em phải gia nhập phi đội của mấy cụ lày mất

Blueking

Xe hơi
Coi như cụ đóng học phí vậy :)

Thichtat

Xe tăng
Mất lòng tin hết rồi, chỉ tội cho những người cơ nhỡ thật thì lại bị nghi ngờ vì bọn này, hỡi ơi cái xã hội này....

Car_Dream

Xe tải
Kính các cụ, chuyện em kể ra để mọi người cùng rút kinh nghiệm, đừng ngu như em mà bị lừa.
Trả là cách đây không lâu em cùng mấy anh em Công ty đi công tác Việt Trì, đang đi đến đoạn ngã tư chợ nghĩa Tân- Hoàng Quốc Việt dừng lại đèn đỏ, bỗng nghe thấy tiếng ngõ cộc cộc bên phải xe, em hạ kính xuống thấy 1 ông cụ tầm gần 70 mùa xuân, ăn mặc chỉnh tề, khóc mếu máo trình bày là Bác ở Sơn Tây đi lên viện 108 Khám bệnh định kỳ, không ngờ đi xe bị móc hết tiền giờ không biết làm sao mà đến viện được? và còn về quê nữa chứ. Em lúc đó cũng ứ tin nhưng thấy cụ ấy liền lấy ra chứng minh thư và sổ khám bệnh có dâu đỏ của Quân đội " hình cụ đó trong CMT sao đeo đầy ngực" thế là em tin liền . Không đắt đo do dự chút nào em liền rút 200k đưa cho cụ, và không quên nói câu số tiền này Bác đi xem bus lên viện khám xong và vẫn còn đủ cho Bác về quê, chúc bác manh khỏe " trả là em rất trân trọng thế hệ những người lính trước đây" thấy cụ ấy cảm ơn rồi té, em cũng quay đầu xe đi công việc của mình.
Đưoợc khoảng 15 ngày sau, nhà em ở gần bến xe Mỹ đình, hôm đó em vừa đi xe ra đến đầu đường lai nghe thấy tiếng đập bùm bụ vào xe, em giật mình nghĩ bụng, thôi chết rồi va quyệt phải ai rồi? ngó đi ngó lại không thấy phương tiện nào quanh mình chỉ thấy 1 ông cụ phi lên đầu gõ vào kính bên trái, em liền hạ kính xuống, em nhận ra ngay khuân mặt của ông lão mà em đã cho xiền lần trước. Thế là ông ấy lại trình bày như trước, ối giờ em ngớ người ra chết lặng mấy giây, bực mình kéo cửa, đạp ga đi luôn .
Em ngu thì đã ngu rồi, các cụ mắng em cũng phải chịu, cũng chỉ vì em ngu vì cái tội thương người :((:((:(( hy vọng chuyện em kể ra đừng ai bị lừa như em nữa.
:D
Chuyện của cụ cũng giống chuyện của em.
Trên đường đi mua cháo cho F1, gặp ngay 1 ông, vẫn còn trẻ tầm 45-50 nhưng nói chú hết tiền, đói bụng, cháu cho chú xin mấy nghìn mua cái bánh mì cho đỡ đói. Nghĩ cũng chẳng đáng bao nhiêu, em rút tiền ra cho ông ấy 10k. Lúc sau, mua cháo xong về thì vẫn thấy ông ấy đứng xin sinh viên khác (nhà em trong khu tập thể trường đại học). Thế là ngợ, nghĩ ức, thà cho người già không còn sức lao động còn hơn đi cho ông còn khỏe mạnh (có khi đấm em phát em cũng ngất :D) mà lười lao động hoặc nghẹn .
Về sau rút kinh nghiệm cụ ợ, em chẳng thương bừa nữa. :)

Thichtat

Xe tăng
Hehe comment xong nhìn xuống có cụ Vn-Index :D, cụ giờ không về canh nhà đi, sập mị a nó roài còn thơ thẩn nơi đây :))