[Funland] Em bị Lazada chiếm dụng tiền không trả

addvy

Xe buýt
Cụ đổi ngân hàng khác xem sao, trước laz của em cũng bị vậy, em phải dùng stk khác thì nhận được tiền hoàn ngay, sendo em cũng phải thay số tk trong ví điện tử mới nhận được tiền hoàn, trong khi stk đó em dùng ở shopee thì vẫn rút tiền bán hàng về bình thường

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Bài em email chụp của Laz đủ thế mà cụ bảo em chém thì cũng ạ cụ 🤣
Em thanh toán trực tiếp qua mã QR của Laz ở phần thanh toán.
Việc Laz giữ tiền của shop là việc khi đơn hàng thành công, khách cầm hàng, đây là em không được cầm hàng và shop đơn phương HUỶ.
Ý em là kể cả cụ thanh toán trước, thì shop cũng không nhận được tiền ngay thì sàn giữ tiền gì của shop nữa?
Vấn đề của cụ có thể do lỗi kỹ thuật nào đó, tiền ít thì thôi chờ đi cụ.
Em cũng dính vụ viettel post đang phải chờ sửa lỗi phần mềm em mới lấy được tiền (1tr5) mà nguyên nhân là app không nhận căn cước mới. Họ không cho ký hợp đồng giấy nữa và hệ thống lớn thì không làm nhanh được. Để xem vài tuần tới không lấy được thì bóc phốt kéo ông chăm sóc khách hàng viettel nằm vùng trên này vào giải quyết :))

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Cụ tự rút thì mất 10k phí là phải rồi kêu gì . Tự động rút thì chả mất xu nào. Xưa là ví shopee còn nay là số dư tk shopee đâu cần cụ đk hay không . Do mình ko đọc kỹ hdsd thoai
Hình như cụ đọc chưa kĩ, nhất là câu hỏi của tôi.
Nhưng thôi, chuyện ko có gì quan trọng, tôi đề nghị đừng tranh luận về chuyện này.

hoathaneitc

Xe buýt
Cụ đổi ngân hàng khác xem sao, trước laz của em cũng bị vậy, em phải dùng stk khác thì nhận được tiền hoàn ngay, sendo em cũng phải thay số tk trong ví điện tử mới nhận được tiền hoàn, trong khi stk đó em dùng ở shopee thì vẫn rút tiền bán hàng về bình thường
Em đổi từ Tech sang VCB rồi cụ, theo đúng hướng dẫn bên Laz đấy, nó vẫy cò quay cụ ah

hoathaneitc

Xe buýt
Ý em là kể cả cụ thanh toán trước, thì shop cũng không nhận được tiền ngay thì sàn giữ tiền gì của shop nữa?
Vấn đề của cụ có thể do lỗi kỹ thuật nào đó, tiền ít thì thôi chờ đi cụ.
Em cũng dính vụ viettel post đang phải chờ sửa lỗi phần mềm em mới lấy được tiền (1tr5) mà nguyên nhân là app không nhận căn cước mới. Họ không cho ký hợp đồng giấy nữa và hệ thống lớn thì không làm nhanh được. Để xem vài tuần tới không lấy được thì bóc phốt kéo ông chăm sóc khách hàng viettel nằm vùng trên này vào giải quyết :))
Đối với Viettel cụ không cần tâm sự nhiều cứ tổng đài khiếu nại, khiếu nại lần 1 sau đó cụ khiếu nại nhân viên tiếp nhận lần 1 sau thời gian không được giải quyết cụ gọi khiếu nại lần 2 cụ khiếu nại nhân viên lần 1x giải quyết rất nhanh

hoathaneitc

Xe buýt

Hôm nay Laz gửi mail em và chờ tới 23/08/2024 :)) em chịu hẳn rồi

thongnv

Xe điện
cụ chủ thanh toán online bằng hình thức nào vậy?

thongnv

Xe điện
Em thanh toán bằng quét QR cụ ạ, em đã cung cấp 02 stk theo yêu cầu của chúng nó, lần nào chúng nó cũng báo lỗi hệ thống rồi lại cò quay
ồ ,
em toàn dùng thẻ tín dụng
nó mà ko hoàn tiền là em kiện ngân hàng. rất an toàn

toyennha

Xe lăn
Shopee em hoàn tiền vài lần. Mình thanh toán phương thức nào thì nó hoàn phương thức đó. Còn trả bằng tiền mặt thì nó hoàn về ví shopee. Không phải ví shopeepay và từ ví shopee chuyển về ngân hàng tốn 15ngàn phí. Còn nếu dùng để mua hàng thì không tốn phí gì

hoathaneitc

Xe buýt
Shopee em hoàn tiền vài lần. Mình thanh toán phương thức nào thì nó hoàn phương thức đó. Còn trả bằng tiền mặt thì nó hoàn về ví shopee. Không phải ví shopeepay và từ ví shopee chuyển về ngân hàng tốn 15ngàn phí. Còn nếu dùng để mua hàng thì không tốn phí gì
Shopee thì không bàn nữa rồi cụ ạ, vèo cái hoàn luôn.

duyanhkaka

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ledoto.net
Chắc lazada đang cơ cấu lại bộ máy nên cách làm việc bị chậm và chồng chéo các kiểu nên chậm tiền cụ thôi.Đừng nói vài trăm K ,vài chục triệu nó cũng hoàn cho cụ,vấn đề là chậm thôi .
Ngày trước em cũng kinh doanh bán bóng đèn ô tô trên Lazada, đơn hàng bóng led 5tr của em bị khách hàng tráo hàng,em đòi lazada hoàn tiền mà tận 3 tháng mới nhận được tiền đó cụ.
Cái này là lazada đen phải đền cho em,còn họ có được j đâu.

New car 2023

Xe container
Chắc lazada đang cơ cấu lại bộ máy nên cách làm việc bị chậm và chồng chéo các kiểu nên chậm tiền cụ thôi.Đừng nói vài trăm K ,vài chục triệu nó cũng hoàn cho cụ,vấn đề là chậm thôi .
Ngày trước em cũng kinh doanh bán bóng đèn ô tô trên Lazada, đơn hàng bóng led 5tr của em bị khách hàng tráo hàng,em đòi lazada hoàn tiền mà tận 3 tháng mới nhận được tiền đó cụ.
Có cả vụ khách Tráo hàng để Bùng tiền à bác?

landaumuaxe

Xe điện
E cũng từng trả hàng, nhưng tiền thì bọn lzd này lằng nhằng vaiz, bắt ra tech rồi bao lần gọi hotline. E bỏ lzd rồi. Shope nó lịch sự hơn

huyy

Xe đạp
Chậm ở đây nó mới là vấn đề đó cụ. Ai cũng chậm thì số tiền chậm lên đến nhiều tỉ. Thì chắc chắn sàn là thằng có lợi.

floppybird

Xì hơi lốp
em đoán stk cụ chủ liên kết ví lzd vừa thay thông tin sđt đăng ký ở ngân hàng đúng không ?

MotoG

Xe tăng
Có đợt em bị giao nhầm hàng (em biết là chủ shop cố ý) nhưng kiện lên Lazada không được tích sự gì, rất vòng vo thiếu trách nhiệm. Thậm chí giao diện trên web ko dùng để báo cáo được, phải dùng app mới thao tác được.