[Funland] Em bị đau vai gáy đau đầu các cụ cứu em với :(

Mesocsic

Xe điện
Cụ nói đúng như triệu chứng của em, mấy tháng nay 1 phần do dịch nữa nên căng quá, có thời gian mà không ngủ được giấc nào ra hồn

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Sắp xếp đi gặp Bs khi có thể cụ ah

toyota219

Xe điện
Em đánh dấu🤣🤣🤣

Phong Vân

Xe buýt
Dân văn phòng thì tầm trên 90% bị thoái hóa cột sống dẫn đến đau vai gáy, thiếu máu não... Em cũng từng bị như vậy. Thuốc thang đông tây các kiểu rồi châm cứu, bấm huyệt chỉ đỡ, ngưng một thời gian lại bị nếu không tập luyện. Em thì tập yoga, khí công và hiệu quả nhất là khí công Himalaya. Mợ google lấy thông tin hoặc vào FB CÂU LẠC BỘ KHÍ CÔNG HIMALAYA TRẦN HOÀI VĂN tham khảo ạ.

Vai gáy chắc cụ phải đi xoa bóp bấm huyệt. E có 1 time Stress. Đầu đau, mắt giật liên tục. Thế e đi bấm huyệt về thấy đỡ hẳn và giờ thì ok rồi

hahuanvn

Xe buýt
Cụ nói đúng như triệu chứng của em, mấy tháng nay 1 phần do dịch nữa nên căng quá, có thời gian mà không ngủ được giấc nào ra hồn

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Kinh nghiệm của em: Khi 1 người cứ trằn trọc 1 đêm không ngủ được, sáng hôm sau sẽ đau đầu, đau vai gáy và người hơi ê ẩm. Khiến cơ thể mệt mỏi, người không được tỉnh táo, hay quên. Rất hay cáu gắt, bực tức.

1 số người hàng xóm mà kêu người ê ẩm, em đoán "đêm qua ngủ không sâu giấc" phải không, toàn gật đầu như bổ củi :))

Em chỉ chốt lại mỗi 1 câu: Cụ chỉ cần khắc phục được giấc ngủ, thì tất cả các triệu chứng kia biến mất hết luôn. Cần gì phải thuốc thang gì. Vì em cũng thỉnh thoảng trải qua các triệu chứng của cụ.

Cách khắc phục cụ tham khảo:

- Không ngủ trưa, cả ngày không nằm(dù là nằm chơi).
- Làm nhiều việc để cho cơ thể nó mệt mệt tí( thêm nhiều việc nhà)
- Tối ngủ muộn hơn, bình thường 22h30 ngủ thì cụ thức thêm độ 30-60 phút.
- Khi ngủ thì cố gắng không nghĩ gì cả, và đừng tỏ ra mình đang cố ngủ( điều này khó, hi)

Em chỉ làm mỗi vậy thôi. Cụ có thể bổ sung thêm 1 số bài thuốc cỏ cây hoa lá gì thì bổ sung( tâm sen chẳng hạn...).

Chúc cụ ngủ ngon và mơ những giấc mơ đẹp.

Dangminhquan

Xe điện
Em có lần sáng ngủ dậy mà thấy trời đất chao đảo cơ,thiếu máu lên não nên nó như vậy.Đau cổ vai gáy cũng lâu lắm rồi,tê bì nửa người,mệt mỏi,hơi sốt tí nửa mặt,mắt,má,gáy đều đau ê ẩm.Dạo gần đây em đi masage người mù nói tình trạng vậy,họ dùng tay bóp cơ khu vai cổ gáy mềm ra,rất đau nhưng thấy khác hẳn.Mục đích cho cơ mềm,máu được lưu thông.Cụ nào đau vậy đi thử xem,hiện giờ em thấy đỡ hơn trước khá nhiều rồi.

nvtung1

Xe tăng
Bạn thử cái này đi.
Nhưng nhớ là khởi động kỹ trước khi tập và tập nhẹ nhàng không cần cố nhé. Cứ từ từ mà tập
Bệnh của bạn nhiều người làm văn phòng bị. Mình cũng có bị và có tập yoga thấy đỡ.

Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em đăng bài xin tư vấn hỏi là:
1. Có cm nào từng bị tương tự như em chưa và vượt qua bằng cách nào
2. Một số biện pháp khắc phục hay vật lý trị liệu cho bệnh nầy
3. Bệnh viện nào ở HN tốt hơn cho trường hợp của em :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu

ngoctuankr

Xe tải
em lại bị đâu lưng, một năm bị vài lần phải nằm bẹp trên giường, khám thì bác sĩ bảo đau dây thần kinh tọa và cơ lưng yếu, có cụ nào có bài thuốc gì hay cho em xin với

juve99

Xe cút kít
em lại bị đâu lưng, một năm bị vài lần phải nằm bẹp trên giường, khám thì bác sĩ bảo đau dây thần kinh tọa và cơ lưng yếu, có cụ nào có bài thuốc gì hay cho em xin với
Hạn chế gái, 1 năm chỉ gần 1 vài lần thì nhanh khỏi, ko thì thuốc tiên cũng chịu

Nine

Xe điện
Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em đăng bài xin tư vấn hỏi là:
1. Có cm nào từng bị tương tự như em chưa và vượt qua bằng cách nào
2. Một số biện pháp khắc phục hay vật lý trị liệu cho bệnh nầy
3. Bệnh viện nào ở HN tốt hơn cho trường hợp của em :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu
Trước mắt cụ cần vật lý trị liệu. Cụ qua viện y học cổ truyền TW ở Nguyễn Bình Khiêm để xoa bóp bấm huyệt

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Thớt rất vắng từ lâu. Dạo này nghỉ dịch giãn cách , mọi người đều ít vận động, lại thấy nhiều cụ vào kêu đau lưng.

Nine

Xe điện
Kinh nghiệm của em: Khi 1 người cứ trằn trọc 1 đêm không ngủ được, sáng hôm sau sẽ đau đầu, đau vai gáy và người hơi ê ẩm. Khiến cơ thể mệt mỏi, người không được tỉnh táo, hay quên. Rất hay cáu gắt, bực tức.

1 số người hàng xóm mà kêu người ê ẩm, em đoán "đêm qua ngủ không sâu giấc" phải không, toàn gật đầu như bổ củi :))

Em chỉ chốt lại mỗi 1 câu: Cụ chỉ cần khắc phục được giấc ngủ, thì tất cả các triệu chứng kia biến mất hết luôn. Cần gì phải thuốc thang gì. Vì em cũng thỉnh thoảng trải qua các triệu chứng của cụ.

Cách khắc phục cụ tham khảo:

- Không ngủ trưa, cả ngày không nằm(dù là nằm chơi).
- Làm nhiều việc để cho cơ thể nó mệt mệt tí( thêm nhiều việc nhà)
- Tối ngủ muộn hơn, bình thường 22h30 ngủ thì cụ thức thêm độ 30-60 phút.
- Khi ngủ thì cố gắng không nghĩ gì cả, và đừng tỏ ra mình đang cố ngủ( điều này khó, hi)

Em chỉ làm mỗi vậy thôi. Cụ có thể bổ sung thêm 1 số bài thuốc cỏ cây hoa lá gì thì bổ sung( tâm sen chẳng hạn...).

Chúc cụ ngủ ngon và mơ những giấc mơ đẹp.
Đấy là nếu cột sông hay đĩa đệm nó ko bị sao. Ai cụ cũng khuyên thế thì toang

BMW Z69

Xe buýt
1 nguyên nhân dẫn đến đau vai gáy trong trường hợp của em là bị XOANG :(

Chả có cách nào giảm đau vai gáy bằng tốt bằng tập thể dục đâu cụ ạ.
Em tuy lười như hủi nhưng cố 1 tuần chạy 3 ngày, mỗi ngày 3-5km. Thấy đỡ hẳn.
Tuần nào lười là y rằng bị lại.

nosay

Xe hơi
Bạn em upper 40, đau vai gáy, lọ mọ tìm hiểu thế nào, trước khi ngủ nằm tư thế xác chết của yoga (kiểu thiền nằm ?) 30', sau 1 tháng giảm hẳn.

onano69

Xe container
Tuần đi ms 2 lần, vận động thể dục là đỡ :)

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Đau cổ vai gáy chữa được nhưng phải kiên trì.
Khỏi hoàn toàn như thanh niên thì ko có nhưng sẽ ko bị đau nữa.