[Funland] Em bị đau vai gáy đau đầu các cụ cứu em với :(

hahuanvn

Xe buýt
Đấy là nếu cột sông hay đĩa đệm nó ko bị sao. Ai cụ cũng khuyên thế thì toang
Cột sống hay đĩa đệm thì cảm nhận rõ luôn phần xương sống, sờ vào, ấn nhẹ thấy đau luôn chỗ đó nhé.

Nine

Xe điện
Cột sống hay đĩa đệm thì cảm nhận rõ luôn phần xương sống, sờ vào, ấn nhẹ thấy đau luôn chỗ đó nhé.
Thế thì đầu tiên cụ phải hỏi cụ thớt ấn nhẹ có thấy đau không trước khi tư vấn tiếp

hahuanvn

Xe buýt
Thế thì đầu tiên cụ phải hỏi cụ thớt ấn nhẹ có thấy đau không trước khi tư vấn tiếp
Đau thì ông ấy đã mô tả là đau cột sống. Và khi khám bs kiểu gì chả không bỏ qua vấn dêd này. .Như e đây, có 1 đốt hơi to hơn mấy đốt bên cạnh, ấn vào có cảm nhận hơi đau nhẹ, xác định rõ luôn.

Dangminhquan

Xe điện
1 nguyên nhân dẫn đến đau vai gáy trong trường hợp của em là bị XOANG :(

Chả có cách nào giảm đau vai gáy bằng tốt bằng tập thể dục đâu cụ ạ.
Em tuy lười như hủi nhưng cố 1 tuần chạy 3 ngày, mỗi ngày 3-5km. Thấy đỡ hẳn.
Tuần nào lười là y rằng bị lại.
Đúng đấy,viêm xoang nó kéo đâu âm ỉ nửa người.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Bạn em upper 40, đau vai gáy, lọ mọ tìm hiểu thế nào, trước khi ngủ nằm tư thế xác chết của yoga (kiểu thiền nằm ?) 30', sau 1 tháng giảm hẳn.
Yoga là 1 kíp của Ấn, nó đả thông khá nhiều huyệt , thải độc. :D e thấy có tư thế nằm thả lỏng nền, ngồi cũng ổn hơn nhiều đấy.
Đau vai gáy thì đang dịch nên tập thêm các bài giãn cơ vùng cổ, gáy, vai, lưng :) sẽ giảm đấy ợ.

duytrong

Xe lăn
Cụ mua cái máy matxa vai gáy, kết hợp thể dục, thực phẩm chức năng...
Cụ mua loại như này nhé của Nhật
, đừng mua máy tàu nhanh hỏng lắm, hoặc mua cái may xa đánh dây cũng được, ( cố định)

O Muong Te

Xe điện
Tập Yoga đi cụ. Em U60 rồi mà chả kêu ca gì về xương khớp, vai, gáy.

Binhcoi8x

Xe tăng
Iem từng bị đau điên cuồng và đã hết từ nhiều năm sau khi tập theo video này.
Cụ thử xem sao ạ
Video này hay quá Cụ ơi. Em đánh dấu để tập theo. Em cũng có thời gian bị đau vai gáy đến cứng cả cổ ko ngoái ngang dọc gì đc cả ấy. Sợ luôn.

tienaka

Xe điện
Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em đăng bài xin tư vấn hỏi là:
1. Có cm nào từng bị tương tự như em chưa và vượt qua bằng cách nào
2. Một số biện pháp khắc phục hay vật lý trị liệu cho bệnh nầy
3. Bệnh viện nào ở HN tốt hơn cho trường hợp của em :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu
sáng ra tập Yoga lấy 15P đi cụ, em cũng hay bị mà giờ sáng nào ngủ dậy tập 15p cho cổ và vai thấy đỡ hẳn

Hangtuyen

Xe tải
Đau quá thì chỉ xoa bóp châm cứu, sau duy trì vận động xà đơn, nằm không gối. Hoặc ngày nằm ra mép giường ngửa cổ khoảng 10 phút kèm tập xá. Em cũng bị khi nào lười tập là lại có hiện tượng đau

IMOO

Xe đạp
Website
bit.ly
Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu
Bạn chụp xem tổn thương gì đã, xem tình trạng tổn thương sao đã, bệnh lý gì đã. :|
Đi khám ở Viện Đại học y thì chắc có chỉ định chụp rồi, tình trạng phim chụp thì có ghi ở đó.
Nếu chưa chụp thì xin cái chỉ định chụp, hoặc qua Viện Việt Đức khám.

Còn chưa biết tổn thương sao, lên mạng hỏi bài tập vật lí trị liệu, không có căn cứ gì chẩn đoán,
Vui vui thì đang quay cổ được ít - đau vẫn quay được, tập vào rặc cái khỏi quay nữa luôn quá. :-s

Biết bệnh thì mới hỏi cách chữa, ai lại hỏi cách chữa khi mới biết mỗi triệu chứng... :|

2concua

Xe hơi
Có phải giấc ngủ của cụ không được sâu ? Hay nói đúng hơn là cụ rất khó ngủ ? Đầu và người lúc nào cũng ê ẩm ? Cơ thể lúc nào cũng như trên mây, không tỉnh táo cho lắm ?
Cảm ơn cccm trích dẫn bài em nhiệt tình và cho em lời khuyên nhé. Nhưng mờ bài em viết từ 2019 rồi ạ 😂
Đợt ấy em đông tây y kết hợp tập luyện em đã đỡ rồi ạ. Mọi người mà bị giống em thì tập luyện đều đặn và kiên trì là sẽ đỡ.
Bạn thử cái này đi.
Nhưng nhớ là khởi động kỹ trước khi tập và tập nhẹ nhàng không cần cố nhé. Cứ từ từ mà tập
Bệnh của bạn nhiều người làm văn phòng bị. Mình cũng có bị và có tập yoga thấy đỡ.

dracula_bg

Xe điện
Tập thể dục và tập thói quen thỉnh thoảng đứng lên đi lại trong thời gian làm việc.

Dangminhquan

Xe điện
Video này hay quá Cụ ơi. Em đánh dấu để tập theo. Em cũng có thời gian bị đau vai gáy đến cứng cả cổ ko ngoái ngang dọc gì đc cả ấy. Sợ luôn.
Em đi xoa bóp được giải thích các bó cơ bị lạnh,lại giữ im tư thế,không co duỗi nên máu không lưu thông,gây sưng bó cơ,tạo cảm giác đau vai gáy.Người ta bóp cho em,giải thích bóp cho mềm bó cơ ra,máu lưu thông,cơ về trạng thái mềm,ấm.Đúng là đỡ đau và gần như hết hẳn.
Còn video trên bản chất cũng gần giống xoa bóp,là kéo căng bó cơ ra cho mềm.

Dangminhquan

Xe điện
Tuần này
Trước e đã đỡ rồi, tuần nay lại thấy đau.
Tuần này lạnh nhiềuu nên nhiều người bị.Do lạnh các cơ mà ra thôi.
Có thời gian cụ đi xoa bóp của người mù,nói đau cổ vai gáy,họ bóp cho đau tê tái nhưng xong cái người như bị dần nhừ tử ấy,đã lắm.

Ledung68

Xe buýt
Cụ nên bỏ việc