[Funland] Em bị đau vai gáy đau đầu các cụ cứu em với :(

L.C.D

Xe container
Chịu khó tập cho cơ vai gáy giãn ra là đỡ đau.
Em bị đau nhiều mà tập đều thì giờ đỡ hẳn. Ngừng tập là lại đau.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy bộ đúng 100 ngày. Mỗi ngày min 3km pace nhỏ hơn 10 là hết sạch bệnh
Chính xác.
Em thoát vị đĩa đệm cổ, phình đĩa đệm thắt lưng 3 năm trời vật vã, lê lết chạy chữa từ tây sang tầu rồi về VN châm cứu bấm huyệt thuốc nam bắc đủ cả chả thấy đỡ.
Cuối cùng thì tập đi bộ chậm rồi nhanh dần trong 2-3 tháng, rồi chạy chậm 1 năm ( pace 7-8) cho đến hơn năm thì không thấy đau nữa.
Mới đầu tập đi bộ nhanh và chạy cũng đau lưng đau cổ gáy lắm, rồi nó đỡ dần đi.
Cứ tập luyện rồi từ từ sẽ khỏi.
Dục tốc bất đạt

juve99

Xe cút kít
Qua nay e bị đau dã man quá, chắc do nằm điều hoà quá lạnh. Vài năm bị 1 lần, đau nửa đầu ác man quá :T

mayxanh_hp

Xe tăng
Em cũng bị và khi đau đầu em thực hiện mấy biện pháp như sau:
- Bôi dầu cao nóng vào gáy và xoa bóp. Day các huyệt ở gáy và dùng cái cây cào cào gáy cổ, da đầu (cửa hàng thiết bị y tế bán)
- Ăn 1 chút cơm nóng
- Uống 2 viên panadol
- Cố gắng ngủ 1 chút

Hàng ngày nên vận động nhiều, làm việc nhà nhiều hơn để máu lên não đều hơn.

mayxanh_hp

Xe tăng
Cách nhanh và cấp để giảm đau là cụ lấy dầu nóng gì đó: phật linh, dầu xoa bóp hàn quốc, hoặc có rượu xoa bóp thì kết hợp...Rồi bôi và xoa dọc cột sống từ đỉnh đầu xuống. Có dụng cụ cạo gió nào đó thì dùng đánh dọc cột sống cho nó đỏ lên. Nó sẽ giảm đau tê buốt đầu rất nhanh. Bôi tý dầu vào đỉnh đầu rồi lấy lược mà chải. Sẽ rất đau khi lược chạm vào da đầu. Nhưng kiên trì chải đều đều tầm 10 phút sẽ hết đau. Lúc đó đầu cũng thoáng.
Chuẩn cụ ạ. Em thấy cào, gãi da đầu và vai gáy rất hiệu quả. Đỡ hơn hẳn. Cảm giác mình làm vậy máu huyết lưu thông lên não đều hơn đỡ đau đầu.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em Đông tây y … thiếu mỗi cúng nữa. Đâu nửa đầu uống thuốc thần kinh đến phát điên :( . Em bị gần 20 năm rồi.
Dùng cái ghế kéo giãn đốt sống cổ mấy năm nay không 1 viên thuốc. Ngày treo 15p. Các cụ kiên trì thử xem, bạn em nhiều người đã ổn.
Thỉnh thoảng đi bơi được thì tốt. Hàng ngày đu xà đơn để không đau lưng nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em đăng bài xin tư vấn hỏi là:
1. Có cm nào từng bị tương tự như em chưa và vượt qua bằng cách nào
2. Một số biện pháp khắc phục hay vật lý trị liệu cho bệnh nầy
3. Bệnh viện nào ở HN tốt hơn cho trường hợp của em :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu
Có phải giấc ngủ của cụ không được sâu ? Hay nói đúng hơn là cụ rất khó ngủ ? Đầu và người lúc nào cũng ê ẩm ? Cơ thể lúc nào cũng như trên mây, không tỉnh táo cho lắm ?

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Qua nay e bị đau dã man quá, chắc do nằm điều hoà quá lạnh. Vài năm bị 1 lần, đau nửa đầu ác man quá :T
Lúc đầu tiên e bị đau gáy cũng tại cái điều hoà cụ ạ. Khả năng nó là 1 tác nhân gây ra bệnh này.

raninc

Xe tải
Cụ giống e trươc tháng pải đi tài thu 4 lần để massa chữa cho máu nó lưu thông lại với mềm cơ bị bó. Mà nay dịch nghỉ lâu quá r chán hic

KimCatVu6666

Xe máy
Em lướt tiktok thấy có mấy doctor bẻ khớp kêu nghe phê lắm ko biết có chữa dc k các cụ nhỉ. Xem vs nghe rõ sướng ko biết thực hư thế nào

blackbery1205

Xe máy
Em năm nay mới 27 thôi nhưng làm việc văn phòng lâu ngày nên bị đau vai gáy cccm ạ. Đau đến nay là tròn 1 tháng. Triệu chứng kèm luôn cả đau đầu phía sau gáy, cứ ngủ dậy là đau một tháng rồi không khỏi. Ngoài ra nhiều lúc còn cảm thấy cơ miệng mỏi mở miệng bị mỏi, mắt hơi nhức, thi thoảng còn thấy máu lưu thông ở mặt kém nên thấy buốt buốt.
Đợt đầu tháng em có khám ở Viện đại học y xong mua hết 3tr tiền thuốc mà uống 1 nửa rồi không khỏi. Bác sĩ chỉ định đi siêu âm doppe sọ với điện não đồ thì ra thiếu máu não xong cho thuốc về uống, còn vai gáy thì chả thấy chữa gì :(
Em đăng bài xin tư vấn hỏi là:
1. Có cm nào từng bị tương tự như em chưa và vượt qua bằng cách nào
2. Một số biện pháp khắc phục hay vật lý trị liệu cho bệnh nầy
3. Bệnh viện nào ở HN tốt hơn cho trường hợp của em :(
Em nói thật cảm giác đầu óc mình nó không được ở trạng thái bình thường 1 tháng rồi nó đáng sợ quá. Em cứ ngồi vào bàn làm việc là đau đầu đau gáy. Nằm ngủ cũng khổ sở huhu
Bạn lên chỗ bệnh viện hoè nhai 2 tại khu phúc xá rất tốt. Mình bảo hiểm hơn 15 năm toàn ra đấy châm cứu đau nửa đầu hay mỏi lưng và vai gáy. Giá nhà nước nên rẻ. Nếu ko khỏi thì mình còn chỗ nữa chắc chắn dc nhưng giá hơi cao vì ông này giỏi nên nhiều bệnh nhân

michigan

Xe Cứu Trợ
Đau vai gáy thì phải dùng đến đông ý mới được, uống thuốc tây y không ăn thua đâu. Tốt nhất cụ cứ đi làm chục buổi xoa bóp bấm huyệt châm cứu là đỡ. Mà bí quá thì mua cái máy đấm (giống hình cái súng), chỗ nào đau cụ cứ dí vào cho em, khoảng 3 buổi cũng đỡ.

michigan

Xe Cứu Trợ
Em lướt tiktok thấy có mấy doctor bẻ khớp kêu nghe phê lắm ko biết có chữa dc k các cụ nhỉ. Xem vs nghe rõ sướng ko biết thực hư thế nào
Chính là cái này đó cụ. Cũng k hẳn là bẻ khớp, cái nghe kêu rắc rắc đấy là có nó giãn ra đó cụ.

bimbim71

Xe điện
Nguyên nhân tại đốt sống cổ mà ra.

thuanthien

Xe tải
Có phải giấc ngủ của cụ không được sâu ? Hay nói đúng hơn là cụ rất khó ngủ ? Đầu và người lúc nào cũng ê ẩm ? Cơ thể lúc nào cũng như trên mây, không tỉnh táo cho lắm ?
Cụ nói đúng như triệu chứng của em, mấy tháng nay 1 phần do dịch nữa nên căng quá, có thời gian mà không ngủ được giấc nào ra hồn

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

thuanthien

Xe tải
Em Đông tây y … thiếu mỗi cúng nữa. Đâu nửa đầu uống thuốc thần kinh đến phát điên :( . Em bị gần 20 năm rồi.
Dùng cái ghế kéo giãn đốt sống cổ mấy năm nay không 1 viên thuốc. Ngày treo 15p. Các cụ kiên trì thử xem, bạn em nhiều người đã ổn.
Thỉnh thoảng đi bơi được thì tốt. Hàng ngày đu xà đơn để không đau lưng nữa.
Mong cụ chia sẻ chút kinh nghiệm, em cũng bị đau đầu khó ngủ lâu rồi, mà mấy tháng gần đây ngày càng tệ, cám ơn cụ

Me^4ba'nh

Xe tăng
Mong cụ chia sẻ chút kinh nghiệm, em cũng bị đau đầu khó ngủ lâu rồi, mà mấy tháng gần đây ngày càng tệ, cám ơn cụ

Đau đầu khó ngủ thì cụ phải đi bs khám. Nếu bị đau vai gáy do thoái hóa đốt sống cổ thì hay mua ghế kéo giãn đốt sống cổ dùng như em cụ ạ.