[Funland] Em bị cứng đơ tay phải rổi,

chaytim

Xe điện
Ôi dời, thế là các lãnh đạo lại bê thớt của em sang bên bệnh viện rồi.
Báo cáo các cụ mợ là hôm nay em đã đi khám rồi ạ. Tình hình là em bị co cơ nửa thân trên, do thoái hoá đốt sống cổ và đốt sống lưng chèn ép. Hôm nay em cũng chỉ được vật lý trị liệu thôi chứ ko chụp chiếu dc gì, đợi sang tuần vào bv làm. Em sẽ làm vật lý trị liệu từ h đến tết, bs bảo ko được tiêm chọc gì.
Sơ bộ là thế ạ. Cầu trời em đừng bị gì nặng lên, chứ h mà nằm đấy thì thật là kinh khủng,
Chỗ em đến là chỗ bs của một cụ/ mợ giới thiệu. Em cảm ơn bác nhiều. Em mới làm có 1b nhưng cảm nhận khá ổn. Cụ mợ nào muốn thì pm cho em em gửi số đt ạ,
À mà tiếng em vẫn trònnnnn nhé cụ Thắng_Sơn Tây ơiiiii :D

chaytim

Xe điện
Gấu nhà cháu cũng bị thiếu can xi, thỉnh thoảng bị bóng đè, cách đây khoảng 5 năm (có lẽ đúng tầm tuổi mợ chủ bây giờ) cũng bị đau tay, dọc cánh tay phải, cầm cái gì hơi nặng 1 chút là đau và rất khó khăn, cử động tay khi giơ lên cao qua đầu rất khó khăn. Đi khám mấy nơi, có lần đc mách 1 bác sĩ ở Võ chí Công, chuyên về xương khớp, nhà cháu đưa đi khám có chụp và kết luận viêm khớp, đại loại là 1 từ chuyên môn nhà cháu ko nhớ. Điều trị là tiêm, uống thuốc. Thời gian đầu thì bệnh có vẻ đỡ 1 chút nhưng ko hết hẳn, nó cứ dai dẳng mãi, lúc bị lúc đỡ. Cách đây độ 1/2 tháng, có người quen mách 1 loại thuốc gia truyền khá hiệu quả, nhà cháu đã đi mua cho G dùng thử. Nhà thuốc gia truyền này ở phố Lý N Đế (trong ngõ), khi nhà cháu đến thì chứng thấy rất nhiều người cũng đến mua. G nhà cháu dùng thì hiện thấy khen nức nở công dụng hiệu nghiệm của thuốc, tay chuyển động ko thấy đau và linh hoạt nhanh nhẹn hẳn, nhất là tinh thàn của G phấn khởi lên hẳn. Thuốc có 5k/ gói, nhà thuốc bảo phải uống 5-6 gói/ ngày nhưng G nhà cháu chỉ uống 3 gói thôi.
Mợ chủ có thể thử và tìm hiểu trên mạng về nhà thuốc gia truyền này xem sao :
Em cảm ơn anh!

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ mợ là hôm nay em đã đi khám rồi ạ. Tình hình là em bị co cơ nửa thân trên, do thoái hoá đốt sống cổ và đốt sống lưng chèn ép. Hôm nay em cũng chỉ được vật lý trị liệu thôi chứ ko chụp chiếu dc gì, đợi sang tuần vào bv làm. Em sẽ làm vật lý trị liệu từ h đến tết, bs bảo ko được tiêm chọc gì.
Sơ bộ là thế ạ. Cầu trời em đừng bị gì nặng lên, chứ h mà nằm đấy thì thật là kinh khủng,
Chỗ em đến là chỗ bs của một cụ/ mợ giới thiệu. Em cảm ơn bác nhiều. Em mới làm có 1b nhưng cảm nhận khá ổn. Cụ mợ nào muốn thì pm cho em em gửi số đt ạ,
Mừng cho Cụ,
Giữ gìn sự.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ối em viết mà nó auto chính tả,
Cụ giữ gìn sức khỏe, chọn một môn thể thao nhẹ nhàng chơi. Không thì cố duy trì thể dục hàng ngày.
Món xương khớp, không đùa được ạ.
Chúc Cụ vui :)

chaytim

Xe điện
Ối em viết mà nó auto chính tả,
Cụ giữ gìn sức khỏe, chọn một môn thể thao nhẹ nhàng chơi. Không thì cố duy trì thể dục hàng ngày.
Món xương khớp, không đùa được ạ.
Chúc Cụ vui :)
Vâng em biết ạ.
Trời ấm lên là em lại đi bộ, đạp xe.
Đợt này rét quá lại có mấy việc suy nghĩ nên mọi thứ nó co cứng lại.
Bs động vào đống cơ của em, em cảm giác như cái xe đạp bị bó phanh, kinh thật.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
À em quên. Cụ có thể thử bài đập tay. Em thấy tốt, đơn giản.
Chạy hoặc đi bộ ( nhanh), nhiều người lại không hợp.

6997

Xe container
Thôi thế cũng đỡ lo. Thoái hóa nhẹ thì vật lý trị liệu, châm cứu, tập thể dục, uống thuốc & thực phẩm chức năng... cũng sẽ nhanh đỡ thôi.

Làm lạng cao hổ ngâm rượu nữa :D - mỗi ngày 1 chén, vừa tăng HA, vừa bổ xương cốt Chày ạ :D

chaytim

Xe điện
Thôi thế cũng đỡ lo. Thoái hóa nhẹ thì vật lý trị liệu, châm cứu, tập thể dục, uống thuốc & thực phẩm chức năng... cũng sẽ nhanh đỡ thôi.

Làm lạng cao hổ ngâm rượu nữa :D - mỗi ngày 1 chén, vừa tăng HA, vừa bổ xương cốt Chày ạ :D
comiki ơi em ở đây nè
À lão trên ko phải bàn nhé, trời mà ấm lên là em có khối thứ hay ho để làm ngay :D

chaytim

Xe điện
À em quên. Cụ có thể thử bài đập tay. Em thấy tốt, đơn giản.
Chạy hoặc đi bộ ( nhanh), nhiều người lại không hợp.
Vâng em sẽ làm thêm bài đập tay cụ ạ,
Em thích đi bộ, vừa là vận động nhẹ nhàng, em cắm tai nghe nên thư giãn đầu óc luôn cụ ạ,

Cũng ko nhẹ đâu lão ạ,
Bs lúc đầu nhìn thấy bệnh nhân cũng hơi ngại í, chắc tại em bảo bác xem thế nào chứ tuổi này cháu chưa muốn bị tai biến đâu :)

nghecon050509

Xe buýt
Vâng em sẽ làm thêm bài đập tay cụ ạ,
Em thích đi bộ, vừa là vận động nhẹ nhàng, em cắm tai nghe nên thư giãn đầu óc luôn cụ ạ,

Cũng ko nhẹ đâu lão ạ,
Bs lúc đầu nhìn thấy bệnh nhân cũng hơi ngại í, chắc tại em bảo bác xem thế nào chứ tuổi này cháu chưa muốn bị tai biến đâu :)
Cụ khám có vẻ ổn rồi, cháu mất gần 1 tuần ở viện, và xin về nhà uống thuốc. cháu giờ nói nhanh là líu hết cả.

chaytim

Xe điện
Cụ khám có vẻ ổn rồi, cháu mất gần 1 tuần ở viện, và xin về nhà uống thuốc. cháu giờ nói nhanh là líu hết cả.
Cụ đã đỡ chưa ạ? Mong cụ chóng bình phục nhé!
Em mới được 2b vật lý trị liệu mà đã khá nhẹ nhõm rồi ạ. Cái tay phải đỡ tê hơn rồi, lái xe cũng thấy thật tay hơn.
Em phải đi tận 20km đấy cụ, cũng xa nhưng phải cố gắng

nghecon050509

Xe buýt
Cụ đã đỡ chưa ạ? Mong cụ chóng bình phục nhé!
Em mới được 2b vật lý trị liệu mà đã khá nhẹ nhõm rồi ạ. Cái tay phải đỡ tê hơn rồi, lái xe cũng thấy thật tay hơn.
Em phải đi tận 20km đấy cụ, cũng xa nhưng phải cố gắng
Thank cụ, cháu đang phải luyện tập, cháu vẫn phải nghỉ làm, ko lái xe ô tô đc

chaytim

Xe điện
Thank cụ, cháu đang phải luyện tập, cháu vẫn phải nghỉ làm, ko lái xe ô tô đc
Thế chắc cụ bị nặng hơn em rùi,
Cái hôm em lên đây kêu cíu, em lái ô tô cảm giác ko thật tay, em định lên đây doạ các cụ mợ thấy em thì né xa ra :D
Cụ cố gắng nhé,

tuannq

Xe hơi
Cá nhân em nghĩ. Cụ nên tham khảo qua khoa vi phẫu chi trên của viện 108 khám tổng quát để có kết quả chính xác để có hướng điều trị kịp thời. Em có ông chú cũng bị teo 1 cánh tay ko rõ nguyên nhân

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bệnh cột sống cứ chạy bộ là tự khắc hết