[Funland] Em bị cứng đơ tay phải rổi,

cuchuoi96

Xe tăng
Trước gấu em cũng bị thế, sau đi vật lý trị liệu và uống thuốc gia truyền của ông thầy lang bên phố Tôn Đức Thắng, giờ hết rồi.

comiki

Xe ba gác
Người OF
"Đất cố đô, vốn vô cùng phồn hoa tráng lệ, trải qua bao phen binh lửa đã chẳng còn bóng dáng thành quách, lâu đài. Chỉ có núi sông, cây cỏ là vẫn như xưa, mỗi độ xuân về hoa lá lại muôn phần khoe sắc..." :D

chaytim

Xe điện
Em vừa về đến nhà. Em cảm ơn các anh chị, cụ mợ đã mắng mỏ, giúp đỡ. Em biết là phải đi khám ngay, nhưng đúng là mấy hôm vừa rồi em chưa đi được. Chứ em cũng sợ tai biến lắm.

Mai em đi khám ạ. Em nhờ các lãnh đạo để top này ở đây đừng bê sang khu bệnh viện để em update tình hình, coi như là một lời cảm ơn các cụ mợ đã giúp đỡ.

Rong Ruổi

Xe container
Có bệnh thì vái tứ phương, em nhờ các cụ mợ ạ.
Em 4x tuổi, huyết áp thấp. Một tuần nay cánh tay phải của em mỏi rời, đơ đơ, giơ lên đầu thấy hơi khó. Hôm qua cầm cái bút viết chữ mà ko viết nổi, chữ méo xẹo. Sáng nay vắt quả quất vảo bát phở mà lực ko có, phải vắt tay trái.
Em sợ em bị liệt đến nơi. Các cụ mợ biết khám ở đâu chỉ em mai em đi khám. Em cảm ơn.
(Cái tiêu để cũng do tay mỏi quá ấn nhầm gửi khi chưa gõ xong, các cụ mơj thông cảm ạ)
Cụ đến khoa thần kinh bệnh viện BM khám nhé. Bà cụ nhà E gần 70 đợt vừa rồi cũng bị. Còn ko giơ được tay để mặc áo ý. Cũng kêu nhiều lắm. E đưa đi khám ở đó uống hết mấy đơn thuốc là khỏi đấy

chaytim

Xe điện
Tội quá! Tự nhiên bị vậy hả Chày?

Em nghĩ nên đi khám tổng quát trước, chụp chiếu đánh giá rồi cần thì điều trị tây y, kết hợp châm cứu ... sẽ nhanh đỡ thôi mà.

Viện y học cổ truyền TW ở Nguyễn Bỉnh Khiêm, hoặc viện Châm cứu ở Thái Thịnh cũng được Chày ạ.

Hy vọng mọi chuyện ổn thỏa nhé! Mà chú ý nằm ngủ đừng nằm nghiêng đè sang bên đó.
Đấy mới 40 đã xập xệ chết lên được mà mai kia 65 tuổi mới được về hưu thì thế nào. Khổ quá thôi...! :((
Chày mai đi khám đi.
Nhưng cũng có thể do tư thế nằm nghiêng một bên nên tê tay, em cũng có lúc như thế.
Chày tham khảo luôn bài Dịch cân kinh, tối nay tập luôn đi, đơn giản mà hiệu quả đấy.
Em cảm ơn các chiến hữu đã chia sẻ, động viên em nhé!
Đấy, lúc thì ngủ li bì, h thì lại tê cả tay, sắp tê cứng toàn thân thì hết chuyện,

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em cảm ơn các chiến hữu đã chia sẻ, động viên em nhé!
Đấy, lúc thì ngủ li bì, h thì lại tê cả tay, sắp tê cứng toàn thân thì hết chuyện,
Chày nghe em, search bài Dịch cân kinh và đứng vẩy tay một lúc đi.

10102020

Xe tăng
Em vừa về đến nhà. Em cảm ơn các anh chị, cụ mợ đã mắng mỏ, giúp đỡ. Em biết là phải đi khám ngay, nhưng đúng là mấy hôm vừa rồi em chưa đi được. Chứ em cũng sợ tai biến lắm.

Mai em đi khám ạ. Em nhờ các lãnh đạo để top này ở đây đừng bê sang khu bệnh viện để em update tình hình, coi như là một lời cảm ơn các cụ mợ đã giúp đỡ.
Mợ đi khám đi và có thể là do một cái dây thần kinh nào bị chèn do trời lạnh đó.
Năm ngoái em bị đau vùng ngực và có lúc bóp chặt đau không thở nổi, không nằm thẳng nổi. Chụp chiếu đủ không có vấn đề gì chỉ là do dây thần kinh nào đó nó bị chèn.
Có uống thuốc nhưng có 1 cách phụ để nó nhanh khỏi là mặc thật ấm. Và Mợ nên mua cái chăn điện (thực ra là đệm điện) về mùa này thì tình trạng này sẽ không bị tái diễn.

Mẹ em cũng hay kêu mỏi , tê bì tay với thỉnh thoảng kêu giờ làm việc kêu hơi mệt. Chụp chiếu thấy bác sĩ nói là hở van tim.

meotamthe

Xe cút kít
Em 4x tuổi, huyết áp thấp. Một tuần nay cánh tay phải của em mỏi rời, đơ đơ, giơ lên đầu thấy hơi khó. Hôm qua cầm cái bút viết chữ mà ko viết nổi, chữ méo xẹo. Sáng nay vắt quả quất vảo bát phở mà lực ko có, phải vắt tay trái.
Em sợ em bị liệt đến nơi. Các cụ mợ biết khám ở đâu chỉ em mai em đi khám. Em cảm ơn.
(Cái tiêu để cũng do tay mỏi quá ấn nhầm gửi khi chưa gõ xong, các cụ mơj thông cảm ạ)
Mợ thử lắng nghe xem nó là đau cơ hay đau xương hay khớp không trơn. Nếu cảm giác do cơ thì mợ thử đứng dưới nước nóng, dùng tay kia nâng hạ đưa đi đưa lại tay bị mỏi cho cử động các hướng, xem hướng nào có phản ứng đau. Có thể thử dùng nước nóng để lưu thông rồi xoa bóp cử động cho cơ trở lại bình thường xem. Thỉnh thoảng những đợt căng thẳng, em phải ngồi máy tính nhiều, cổ vai gáy hoặc cánh tay bị mỏi em cũng phải làm như vậy cho nhanh hết.

hatinh5760

Xe điện
Em cảm ơn các cụ mợ
Em nên đi khám ở viện nào vào ngày thứ 7 ạ, hic
E đã chụp phim ở Hàng Bài. Phòng khám gần ngã tư Hàm Long x Phố Huế - Hàng bài.
Nghi là chụp X Quang xong sẽ phán: thoái hoá đốt sống cổ. Gai đốt sống cổ, chèn ép dây thần kinh.

Em đợt nọ nằm nghiêng,hoặc gối cao,sáng dậy cử động mạnh nó giật như điện lên đầu,đau không chịu nổi.phải lựa nhẹ dần mới ngồi lên được. Sau đi tẩm quất bấm huyệt rồi uống thuốc kiểu 3B với can xi,khỏi luôn. Tốt nhất cụ thớt nên đi khám cho yên tâm

Angelina18

Xe hơi
Người quen em khám ở Trung tâm nhiệt đới Việt Nga thuộc BQP - chỗ H Quốc Việt thấy khá ok cụ ah. Họ kết hợp vật lý trị liệu + thuốc nam. Một đợt trị liệu chừng 10 ngày khoảnh đâu đó 2 trịu mấy 3 trịu.