[VHGT] Em bị CSGT Hải Dương khép tội đi sai làn đường và vượt phải trên QL5! Em chiến thắng!

coty

Xe tăng
chuẩn, hoan hô cụ chủ

vuatocdo

Xe tải
Hoan hô cụ chủ thớt.
Qua kinh nghiệm của cụ chủ thớt càng thấy cái thực trạng đốn mạt của CSGT VN các cụ nhỉ. Dân ta truyền miệng: con ơi nhớ lấy câu này, cướp đêm là giặc cướp ngày công an; nhưng em thấy công an nó còn cướp cả đêm nữa nên phải gọi CSGT là giặc cướp mới chuẩn. Một loại giặc cướp trắng trợn, đốn mạt và dốt nát. Đang tiếc là dân ta đang phải chịu đựng những cảnh chướng tai gai mắt này mà không làm gì được, lâu dần nó trở thành một phần trong cái văn hoá giao thông của nước ta, gọi là văn hoá đứng đường thì tai hại biết nhường nào.
Mà những tay CSGT ấy nó cũng tài, nó là điển hình của cái văn hoá không biết xấu hổ, cái tầng lớp ăn chặn giữa thanh thiên bạch nhật, giữa đường giữa chợ. Nghe đến CSGT là người ta chưởi rủa mà nó vẫn làm được. Con cái nó đi học bị bạn bề bêu riếu mà nó vẫn làm được. Đúng là tài chịu nhục, tài vét đĩa các cụ nhỉ.
Hic em mạn phép mời cụ ly vang đỏ.
Nó là một vấn nạn của xã hội mình, bác cũng không lên nặng lời vây, Xxx cũng có người tốt người không tốt chứ bác làm một loạt vậy em e hơi phạm úy.
Mỗi người khi tham gia giao thông trên đường trong đời đều vi phạm ít hay nhiều, mỗi người có cách cư xử sao cho hài hòa.

NS690

Xe tải
Cứ theo làn đường mà đi, luật làm dek gì có từ " ngộ nhỡ " kiểu cãi cùn như thế, cái này gọi là Ngụy biện vớ vỉn.
Mà đã ngộ nhỡ thì ông đi làn ngoài cũng có thể ngộ nhỡ bị thằng khác húc vào đ.ít nếu ông dừng lại đợi xe trước.
Chuẩn cụ, đúng là cứ đúng luật mà đi. Chẳng qua đường xá và luật nói chung, luật GT nói riêng tại VN đúng là quá nhiều cái vô lý. Do đó anh em đi vẫn phải thấy an toàn mới dám vựot hoặc phóng vì có quá nhiều thứ mình cảnh báo "ngộ nhỡ". Chính vì vậy lái xe là nghệ thuật và nguời lái xe là nghệ sĩ. Em thỉnh thoảng đi công tác thấy một số đừong nhiều làn, có làn dừng hẳn còn các làn khác tuyền phóng >100km/h. Lúc đó em cũng nghĩ ngộ nhỡ trong xe có trẻ con nó mở cửa ra thì..

sudichat2002

Xe container
Ủng hộ bác, các bác khác hay đi đường Hải Dương cố gắng phát huy tinh thần của bác này nhé

thanhluan_hlqn

Xe hơi
em thấy CSGT họ cũng vất vả lắm.mình vi phạm nhỏ thì xin mong họ thông cảm.chứ mình làm vậy cũng nguy hiểm đến chính bản thân mình mà.thời gian là vô giá.nhưng chậm mà chắc còn hơn là kô bao giờ được chậm bác ạ.còn mình sai mà cố cãi thì có thể họ chẳng muốn chấp thì sao??

Tribute

Xe container
Xe du lịch có phân khối và kích thước, trọng lượng nhỏ hơn xe tải nặng và xe container, lái xe có thể là phụ nữ hoặc là đàn ông, có thể là nhóm bạn bè thuê xe tự lái để tập thêm - nói chung là không phải là LX chuyên nghiệp (mặc dù có bằng CN), cứ đi sang làn xe tải, chạy trước đầu xe tải nặng, container rồi thay đổi tốc độ, phanh đột ngột, tăng tốc tùy tiện, làm cho các xe tải nặng, container đi đằng sau phải tăng giảm tốc độ đột ngột theo 1 cách k cần thiết gây thiệt hại về nhiên liệu, gây nguy hiểm trên đường và gây ức chế cho LX tải nặng, container - nói chung là đi theo cái kiểu cụ chủ thớt này thì vô hình chung làm thiệt hại lãng phí cho xã hội, góp phần làm nghèo đất nước.
p/s: Ca này nặng đấy, để chờ thêm 1 thời gian nữa xem có chuyển biến gì không, nhưng chắc cũng còn lâu lâu. Tây độc Âu Dương Phong chỉ đến khi gặp biến cố đánh nhầm phải con trai mình thì mới cải tà qui chính được. Hy vọng phí tổn nho nhỏ thôi mà được nhều lợi ích.
Cụ nói như mứt, tình huống là lũ xe tải xe công bò như rùa chiếm làn xe tốc độ cao hơn kéo theo cả đoàn xe phải bò theo sau. Bọn xxx thì nhìn thấy làm ngơ, chỉ chực chặn ăn bẩn, những loại đó mới là những kẻ cản trở tốc độ phát triển xã hội, làm nghèo đất nước. Cái suy nghĩ luôn bóp méo mọi chuyện của cụ mới là một ca bệnh nặng ko thuốc chữa.

thaptothanh13

Xe tải
PhanhGap ơi là PhanhGap!
Cười chết mất thôi!
Thớt kia bị cụ Giao Thông khóa mất rồi nên sang đây cà khịa hở?

Ngày mai em sẽ hân hạnh xin phép được sâu tất cả những gì em biết về cụ lên đây cụ nhá! Để cho bà con ở gần cụ mà chưa hiểu bản chất của cụ khỏi bị lừa!

Em sẽ để cho cụ hết đêm nay đến cuối ngày mai có thời gian suy nghĩ lại để xóa bài viết hôm nay! Việc tương tự thế này em đã làm với cụ một lần qua PM và cụ đã có lựa chọn khôn ngoan!

Đến tầm này đêm mai mà cụ không đổi ý thì đừng trách em quá tay đấy nhá!

Good night cụ!
Chờ cụ đấy!!

BALTIC

Xe container
Kụ giỏi quá, chức mừng kụ!

Các cụ vẫn còn thích khai quật cái thớt này lên để chỉ trích nhau đấy à.
Thật sự thất vọng quá

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ vẫn còn thích khai quật cái thớt này lên để chỉ trích nhau đấy à.
Thật sự thất vọng với quá
Em đã ngủ yên nhưng bị cụ PhanhGap xông vào với comment tư thù cá nhân và chả có tính xây dựng tí nào cụ ạ! Cụ đọc bài của PG ở trang trước thì rõ ạ!

Em cũng thất vọng lắm ạ!

Cảm ơn cụ! Cụ nói một câu làm em sáng mắt ra!
Em sẽ stop, không để ý tới các "hạt sạn" kiểu này nữa ợ!

Sorry cụ!

Em xóa hết bài đối đáp với PG sau khi cụ hungalpha comment rồi ạ!

Nếu cụ muốn tâm sự gì cứ PM cho em nhé!:D
Cụ xử sự rất văn hoá và rất OF.
Em mong cụ PG sẽ có cách ứng xử tương ứng và nhắc cụ không nên và không được mang những chuyện ngoài đời mang vào OF để bêu diếu nhau. Phản tác dụng cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

super_street8x

Xe đạp
haha nghe xong đoạn hội thoại mới thấy xxx củ chuối tới mức nào. làm gì có quy định đường có phân làn đường có lỗi vượt phải =)) đúng làn đúng tốc độ mà đi có gì mà phải vượt.

30U-8182

Xe hơi
Tình huống em bị bắt đây ạ:

[youtube]ueIZr8RJh7w[/youtube]

Và đây là đoạn ghi âm cuộc đối thoại giữa em với các đồng chí làm nhiệm vụ thực thi Luật Pháp:

[youtube]tmJBL-WhgzA[/youtube]

Backup Link:

http://www.youtube.com/watch?v=tmJBL-WhgzA&feature=player_detailpage

Hicz.
Trình độ IT của em có hạn nên mãi mới xong!

Sau cuộc tranh luận nảy lửa thì CSGT tại Bình Giang - Hải Dương (sát đất Hưng Yên) đã trả giấy tờ cho em đi vô điều kiện! Chỉ nói vớt một câu: Anh không hiểu như thế này thì anh còn vi phạm nhiều!!! Hu hu
Em quan sát rất nhiều vụ anh em ta thắng XXX cần có các yếu tố:
- nhìn cao to, có cái kinh đen càng oách, giọng già già tí, còn em nhìn như học sinh hay bị chung nó ép vía lắm, sau vụ này em quyết đẻ râu, cắt quả đầu cua đì xxx mới được.

smileyicons

Xe máy
Nếu đúng vậy thì em thành thật xin lỗi cụ
Lý do: khâu phổ biến kiến thức Luật GTĐB trên Phương tiện TTĐC cho xxx HD chưa tốt :(

Em đi tỉnh khác thỉnh thoảng cũng bị XXX vịn về mấy cái ngớ ngẩn này
Xuống cười giảng giải xong, nói: các cậu thấy tỡ vưỡn sai thì lập biên bản đi tớ xin. Nhớ ghi rõ lỗi nhé.
Tớ có đủ hình ảnh làn đường, tuyến đường, ảnh các cậu... và ghi âm chi tiết cuộc trao đổi của chúng mình... ;)
Nhiều chú mới đó còn to còi tự dưng mặt cứ dài dại ra và mời em đi

Nhiều hôm em khó ở nên chẳng chịu đi ngay
Nghĩ cũng tội các chú ấy :))
Công nhận cụ vui tính thật, cụ nói như vậy xxx vãi ra quần đấy, khổ thân xxx cụ ợ (^_^)

Fatchic

Xe hơi
em cũng đã chiến thắng xxx Hải Duơng một lần

Giờ đọc dc bài này của Bác Phan mới thấy mình may mắn do hôm đó xxx họ hiền.

Duong_Anh

Xe buýt
cụ thật rắn mặt đấy, em bái phục cụ