[Thảo luận] em bị cscd chửi.em bật lại ngay

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
TOSHIBA cái bọn trộm cướp mặc cảnh phục, càng ngày càng mất phẩm chất, chung quy cũng tại cái NÓC nhà

oojimioo

Xe tăng
Em cũng bị giống bác chủ một lần trên đường Trần Khánh Dư nhưng cscd không mất dạy như trường hợp of bác, lúc đó đi cùng bà chị khoảng 10h đêm đang đi thì thấy mấy con wave vượt lên em đi gọn cho nó vượt ai ngờ là các chú cscd, chỉ rùi cui vào em và bảo dừng xe cho kiểm tra giấy tờ đi gì mà nhanh thế định đua à (thế mới ác, lúc đó em chạy chưa tới 50km :D). em xuống xe cho các chú kiểm tra giấy tờ (em mang đầy đủ) các chú tính cẩn thận khám cả cốp xe, thấy thế bà chị em lấy con ip quay lại nó hỏi làm gì thế hả, bà chị em làm câu em quay phim...vì giấy tờ em đầy đủ lên được các chú ấy cho đi may quá ko mất tiền
chị cụ chủ quan quá..cầm IP thế nhỡ có ngày chúng nó ăn cướp thì sao

mapmaphp

Xe máy
gặp bọn cscd thì đừng có nhũn,chúng nó hay dọa mồm lắm.nếu mình đúng thì cứ cãi mạnh vào(nhưng đừng chửi láo hay đánh đập gì cả kẻo vỡ mồm với chúng nó).nếu sai thì cứ kệ mẹ nó,nó dong minh đi một lúc rồi chán,lại tự mở mồm xin ít tiền uống nước thôi mà.mình cứ đưa 5 xịch hoặc 1 lít.bảo là hết tiền rồi,nó thả ngay.có khi còn trách sao ko đưa sớm,mất công đi lòng vòng tốn xăng.
ở quê e toàn thế thui

hungpham5688

Xe tải
mẹ,bọn này gặp e e cho ra bã,ăn nói bố láo thật,chúng nó bô thiên hạ chắc,chúng nó hay bắt xe ngoại tỉnh lắm,

hungpham5688

Xe tải
bọn này 2 điếu thuốc nó cũng lấy đấy chứ,

be beo

Xe tăng
Nếu thật như thế thì bọn CĐ láo quá.

arsenal8660

Xe tăng
mấy con lợn này thời sinh viên em cũng bị tóm 1 lần, trong ví còn 20k và 5k gấp hình trái tim nó cũng lấy nốt, bố khỉ.
Bọn này toàn thằng học hành chểnh mảng nhà nó mất mấy chục củ chạy vào làm chân nghĩa vụ 2 năm nên chúng nó phải cố kiếm trác thôi,ra đường thì oai thế thôi nhưng thực ra thì cũng rách lắm, cầm đồ, cắm nợ chả khác gì sinh viên.
Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại, buổi tối không có bọn Nhợn này thì không hiểu cái đường phố HN nó sẽ loạn thế nào nữa, nhất là mấy tối cuối tuần,

thaptothanh13

Xe tải
Em đã đọc hết các comment của các cụ đến chỗ này nhwng nói thật em thấy nghi nghi à, hình nhw cụ chủ thớt chém thì phải, em thấy gió phừn phựt, lại còn giơ điện thoại cùi của vc ra dọa trương tuần nữa chớ, thêm nữa CSCĐ đâu có quyền dừng xe phạt lỗi giao thông, bọn nó chỉ có quyền dừng xe rồi giao cho CSGT xử lý chứ nếu như thế này thì gọi là dẫm chân lên nhau hay cướp cơm của nhau đấy!
Em thấy cái này tranh luận cũng nhiều rồi!! Nhưng chưa thấy chắc chắn lắm!! Cụ nào có quy định cụ thể "phọt" lên cho em xem với ạ!!

azzA

Xe tải
Em thấy quan trọng nhẩt trong mọi tình huống là mình không được run (hoặc run nhưng không thể hiện ra ngoài :D) để mà bình tĩnh đối phó với tụi nó, nếu mình tự tin mình đúng thì đấu tranh đến cùng, mà nếu với em thì em không đưa giấy tờ gì hết khi mình không lỗi gì cả. Chúng ta chú ý là không phải cứ ai thích kiểm tra giấy tờ của chúng ta là được phép kiểm tra đâu. Vod cụ chủ cho tinh thần chiến đấu!

chinhatm

Xe container
CSCĐ cũng như XXX áo xanh, chỉ được xử phạt các lỗi khi xe đang dừng đỗ và một số lỗi khi xe đang chạy như: Đi vào đường cấm, đường ngược chiều; lạng lách, đánh võng; bấm còi to vào ban đêm; không đội mũ bảo hiểm... CSCĐ không được phép xử lý lỗi đi sai làn đường.

thaptothanh13

Xe tải
CSCĐ cũng như XXX áo xanh, chỉ được xử phạt các lỗi khi xe đang dừng đỗ và một số lỗi khi xe đang chạy như: Đi vào đường cấm, đường ngược chiều; lạng lách, đánh võng; bấm còi to vào ban đêm; không đội mũ bảo hiểm... CSCĐ không được phép xử lý lỗi đi sai làn đường.
Cảm ơn cụ!! Cụ cho cái quy định cụ thể được ko ạ???

new_farmer

Xe container
Cụ chủ mà gặp em thì "đứt" ngay. May hôm ấy cụ gặp CSCĐ gà mới ra trường đấy.
(em chuyên bắt bọn tóc vàng trên đường Giảng Võ - Láng Hạ đây)

kienbeu

Xe điện
Chán với cái lũ công quyền thiếu giáo dụcX_X

chinhatm

Xe container
Cảm ơn cụ!! Cụ cho cái quy định cụ thể được ko ạ???
Trong Nghị định 34 thôi: Khoản 3, điều 47:
[FONT=&quot]3. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Điểm đ, điểm e, điểm g, điểm l khoản 1; điểm g, điểm h, điểm m khoản 2; điểm b, điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4; điểm b khoản 5; điểm b, điểm c khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 8;[/FONT]
[FONT=&quot]b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm b, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 2; điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i, điểm k khoản 3; điểm đ, điểm g, điểm i khoản 4; điểm b, điểm d khoản 5; điểm b khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 9;[/FONT]
[FONT=&quot]c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b, điểm đ, điểm h [/FONT][FONT=&quot]khoản 3; điểm d, điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5; điểm a khoản 6; khoản 7 Điều 10;[/FONT]
[FONT=&quot]d) Điểm c, điểm g, điểm h, điểm i khoản 1; khoản 2; khoản 3; khoản 4 Điều 11;[/FONT]
[FONT=&quot]đ) Điều 12, Điều 13, Điều 14, Điều 15;[/FONT]
[FONT=&quot]e) Khoản 1, khoản 2, khoản 4, khoản 5 Điều 18;[/FONT]
[FONT=&quot]g) Điều 21, Điều 23; [/FONT]
[FONT=&quot]h) Điểm b khoản 1; điểm a, điểm b khoản 4; điểm b khoản 5, điểm c khoản 7 Điều 26;[/FONT]
[FONT=&quot]i) Điều 29, Điều 32;[/FONT]
[FONT=&quot]k) Khoản 3, khoản 4 Điều 34; Điều 35, Điều 37, Điều 38.[/FONT]

mai.thanh10

Xe container
cscd là mấy ông kễnh lính nghĩa vụ, đói lòi mắt, có khi chỉ 20k là ok.

SPL

Xe container
Ôi zời, cụ gặp phải cờ hó rồi, tối CN em từ VP về đi trên PVĐ chỗ Metro thì cứ 50m lại gặp 2 thằng CĐ chặn đầu 1 cặp đi 2B làm tiền. Cụ nói cũng đúng, cứ thấy đôi nào ôm nhau là nó tóm. Vợ chồng bạn của Gấu nhà em cũng bị, tối đang đi bình thường ở KDT, đầy đủ mọi thứ tự nhiên bị 2 thằng lôi lại đòi kiểm tra giấy tờ, thấy đầy đủ mọi thứ thì lại buông lời cợt nhả bảo cô vợ là ..............cave. Thế là 3 máu sáu cơn bị 2 vợ chồng chửi cho, lôi cả họ chúng nó ra, ai sống thì đứng đấy, ai chết thì dựng dậy bắt ăn những thứ...........không có bán ngoài chợ, ăn cả hầm mứt. Hai thằng cờ hó ngậm *** trả giấy tờ rồi cút vội.

bvhadelpiero

Xe lăn
Qua bài này iem thấy cụ quá hiền, nếu mà chửi thế thì không xong với iem đâu, kể cả mình có sai đi chăng nữa