[Thảo luận] Em bị bắt sai trên đường Giải Phóng. Các cụ chú ý nhé.

HuyKien

Xe tải
Cụ lái vậy nên mải phải đi xe máy thôi!! Chia buồn nhé...

tuanzs

Xe container
Em dự là kụ đi sai rồi
Chỉ bực cái là lắm thằng ngu đi làm chứng cho 3x rồi lúc khác lại bị thằng ngu phẩy nó làm chứng để 3x nó ăn thịt

toanthangcs

Xe điện
Em vẫn kô thông các cụ ạ. Vì em đi đúng biển báo gần nhất mà.
Cụ cứ chụp cái ảnh biển báo phân làn và post lên, nghiên cứu kỹ để chiến đấu nếu mình đúng. CỤ ah.

Chỉnh sửa cuối:

cominup

Xe hơi
Chỗ Linh Đàm em toàn lao lên cái chỗ nách trước ngã 3, vừa trốn đèn xanh đèn đỏ vừa trốn đủ thứ. Đi qua các chú cứ lườm nhưng mà chỗ đấy chả biển biếc gì, mỗi tội hơi gập ghềnh.

bad

Xe hơi
Chiều nay e về đường này đây
Hay là e làm quả Live video cho các cụ xem nhỉ.
Live thật sự luôn, qua iphone và qua dịch vụ qik.com
Rồi sau đó e sẽ up lên youtube hầu các cụ
Nếu điều kiện kỹ thuật cho phép thì 16:30 e sẽ truyền hinh trực tiếp :)
Sẽ có link cho các cụ (update sau)

NotTube

Xe buýt
Khi biển báo và vạch kẻ mâu thuẫn,người tham gia giao thông tuân theo chỉ dẫn của biển bác nhá. Chỗ này em ko để ý nhưng chắc cũng tương tự ngã 4 BTL-NB Vân Trì.

XXX già: lập biên bản và gọi những người mới đến kí nhân chứng đến lúc bảo ghi địa chỉ nhà ở đâu mấy chú nhân chứng đùn đẩy nhau.
Sau khi lập biên bản xong xxx lên xe đi và không cho kí biên bản không trả đăng kí đăng kiểm. Em nghĩ toi rồi nó lấy hết giấy tờ của mình mà kô có gì chứng nhận. Em lên xe đi theo đuôi không dám vượt lên chặn xe đòi giấy tờ
Chỗ này là xxx dại, cho dù em ko ký mà ko trả em 1 liên biên bản là em gọi báo lên đội làm phóng sự ngay :))

anhtho

Xe ngựa
Em dự là cụ đi sai, chứ xxx sai thì phải cãi tới cùng chứ sao lại chịu bb với 30 ngày treo bằng?
Nếu cụ vẽ cái hình mô tả sơ lược để mọi người dễ tưởng tượng và giúp cho các xe khác thì tốt.
Em đi qua đường GP hằng ngày, bây giờ vẫn có mỗi cái đoạn ngã ba với Kim Đồng là em thắc mắc cái làn giành riêng cho rẽ trái nhưng lại cấm ô tô rẽ trái. Và chỗ đó rẽ trái là chỉ có quay đầu thôi. Các xe vẫn đứng đó nhiều nhưng em chưa thấy ai bị vịn cả.

toanthangcs

Xe điện
Em dự là kụ đi sai rồi
Chỉ bực cái là lắm thằng ngu đi làm chứng cho 3x rồi lúc khác lại bị thằng ngu phẩy nó làm chứng để 3x nó ăn thịt
Loại theo đóm ăn tàn ở đâu cũng có. Làm thân với mấy bác quyền lực để sau này vi phạm pháp luật có chỗ mà "gọi điện cho người thân" >:/

sh150i1980

Xe tăng
xin hỏi cụ là nếu rẽ vào linh đàm thì đi như thế nào cho đúng luật vì nếu rẽ vào linh đàm theo như lần trước em bị phạt vì lấn vạch thì đi đúng thì em đi vào làn dành cho xe đạp???? . Và biển báo đi thẳng rẽ trái rẽ phải trước ngã 3-4 vô nghĩa hết à
Cụ cứ đi thẳng bao giờ hết cái vạch dành cho người đi bộ thì cụ bẻ hết lái thì chẳng bao giờ sai làn và lấn vạch( những chỗ này hay bắt tội rẽ sớm ngã tư Bà Triệu Trần Hưng Đạo và Hàng Khay Bà Triệu)

longimi

Xe hơi
Thông hay không tùy cụ thôi, nhưng mà ý kiến của em là cụ không nên đi 4b theo kiểu 2b. 2 làn là đủ rồi. Giải Phóng là đường em đi về nhiều năm nay, chưa bao giờ bị vẫy 1 lần nào

Đường GP nhiều biển báo phân làn, phân làn phươg tiện và phân làn định hướng xen kẽ nhau. Cụ hiểu thế nào không quan trọng mà cụ đi thế nào cho an toàn và đỡ mất thời gian mới là quan trọng. Đấy, như trường hợp cụ lượn ra làn 3 chắc là để cho nhanh, cuối cùng có nhanh được đâu. Cãi nhau với cá vàng cả tiếng mà vẫn bị ăn bb với thu bằng, xin nhũn nó cũng không tha... thì em dự là cụ cũng chưa đủ cứng về luật cũng như nhiều khoản khác nên tạm thời xin phép không giải thích về luật cho cụ nữa. Cụ đi theo cách em chỉ thì đảm bảo là êm trên rất nhiều kiểu đường, thế thôi ạ
Cụ nói đúng, nhưng em đang tranh hỏi về luật thôi. Cụ đúng là em chưa hiểu luật nên mới hỏi, và cụ càng đúng khi em đi theo cách của cụ em sẽ nhanh hơn. Em chỉ xin đính chính với cụ là em dừng đèn đỏ ở làn 3 cụ à. Em cũng chẳng muốn đi nhanh và cũng đi làm hàng ngày ở đường Giải Phóng và đi oto nhiều năm nay. Những lần trước em đi như vậy xxx trước mặt nhưng chưa bị phạt lần nào, với cách đi như vậy. Vấn đề là em đi ko phải đối phó mà em chỉ muốn đi đúng luật, còn thu bằng với biên bản ko phải là vấn đề lớn, thu bằng có người khác lái thay (gấu nhà em ạ). Em cũng ko xin nhũn và ko xin tha, em chỉ muốn lúc đấy bớt nóng để nói chuyện với xxx thôi. Em sai em chịu. Nhưng vấn đề là cái biển trước ngã 3-4 phân 2 làn giữa đi thẳng thì đi như thế nào. Cụ hiểu luật thì xin giải thích hô, để những người sau nếu ở vào tình huống như em thì rút ra bài học kinh nghiệm. Em cũng đổi bằng được 2 lần rồi và đi nhiều kiểu đường rồi chỉ nhớ là lần vừa rồi là lần thứ 3 em bị vẫy trong đó 2 lần ở đường GP, một ở quảng ninh em đi xe của người khác mà bằng lại ở xe của mình lên ko biết lỗi gì, nộp phạt luôn.

Cerato-6134

Xe container
Chỗ Linh Đàm em toàn lao lên cái chỗ nách trước ngã 3, vừa trốn đèn xanh đèn đỏ vừa trốn đủ thứ. Đi qua các chú cứ lườm nhưng mà chỗ đấy chả biển biếc gì, mỗi tội hơi gập ghềnh.
Cái chỗ nách này nó rào lại gần năm nay rồi thì phải, từ sau vụ em Cau Ty đi tàu hỏa đụng. Chỗ này khi nào nó thông nốt đoạn đường từ Linh Đàm đi ra Giải Phóng mới mở lại ạ.

binhan26

Xe đạp
em ngày nào cũng đi đường GP , qua ngã 3 rẽ vào Kim đồng mới phân làn xe máy hay sao ý. Qua ngã 3 e lượn sát vỉa hè đón người rồi lượn ra lan2 ngay trước mũi xxx mà có thấy gì đâu nhỉ ???? cụ chủ đen quá . Chia buồn cùng c nhé

HT_CRV

Xe tải
Tình huống kụ bị bắt thì em không bàn đến. Em chỉ muốn hỏi kụ là: Tại sao khi xxx gọi thêm mấy nhân chứng đến kụ lại sợ bị nện là làm sao??? tại sao lại có thằng nhân chứng hỏi kụ là: mày dọa gì nó đấy???

LuckyCar

Xe container
Em cũng ở đường này suốt, thực ra em cũng nhiều lần đi như cụ chủ thớt với suy nghĩ như cụ chủ thớt, nhưng chưa bị vịn lần nào. Xét về tình mà nói thì em và cụ chủ thớt không nên đi như thế, nhưng xét về lý thì "chưa chắc" đã sai. Vì thời điểm bị cho là sai làn thì xe mình đang thuộc phạm vi điều chỉnh của cái biển báo gần nhất sau lưng mình, mà cái biển đó thì không hề có phân chia làn nào xe máy, làn nào ô tô (vì chỉ phân làn theo hướng lưu thông thôi).

Hôm trước có cụ OF cãi thắng xxx ở trường hợp này ở Giải Phóng rồi, nhưng thắng vì cụ ấy to mồm hơn xxx, em chưa thấy phục lắm.

Em xin tiếp tục hóng các cụ.

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Em dự là cụ đi sai, chứ xxx sai thì phải cãi tới cùng chứ sao lại chịu bb với 30 ngày treo bằng?
Nếu cụ vẽ cái hình mô tả sơ lược để mọi người dễ tưởng tượng và giúp cho các xe khác thì tốt.
Em đi qua đường GP hằng ngày, bây giờ vẫn có mỗi cái đoạn ngã ba với Kim Đồng là em thắc mắc cái làn giành riêng cho rẽ trái nhưng lại cấm ô tô rẽ trái. Và chỗ đó rẽ trái là chỉ có quay đầu thôi. Các xe vẫn đứng đó nhiều nhưng em chưa thấy ai bị vịn cả.
Thưa cụ, cấm ô tô rẽ trái nhưng các phương tiện khác vưỡn rẽ như bt, cụ đi làn đó cũng đc, nhưng xxx tóm thì ko cãi đc đâu ợ :))
Cụ nói đúng, nhưng em đang tranh hỏi về luật thôi. Cụ đúng là em chưa hiểu luật nên mới hỏi, và cụ càng đúng khi em đi theo cách của cụ em sẽ nhanh hơn. Em chỉ xin đính chính với cụ là em dừng đèn đỏ ở làn 3 cụ à. Em cũng chẳng muốn đi nhanh và cũng đi làm hàng ngày ở đường Giải Phóng và đi oto nhiều năm nay. Những lần trước em đi như vậy xxx trước mặt nhưng chưa bị phạt lần nào, với cách đi như vậy. Vấn đề là em đi ko phải đối phó mà em chỉ muốn đi đúng luật, còn thu bằng với biên bản ko phải là vấn đề lớn, thu bằng có người khác lái thay (gấu nhà em ạ). Em cũng ko xin nhũn và ko xin tha, em chỉ muốn lúc đấy bớt nóng để nói chuyện với xxx thôi. Em sai em chịu. Nhưng vấn đề là cái biển trước ngã 3-4 phân 2 làn giữa đi thẳng thì đi như thế nào. Cụ hiểu luật thì xin giải thích hô, để những người sau nếu ở vào tình huống như em thì rút ra bài học kinh nghiệm. Em cũng đổi bằng được 2 lần rồi và đi nhiều kiểu đường rồi chỉ nhớ là lần vừa rồi là lần thứ 3 em bị vẫy trong đó 2 lần ở đường GP, một ở quảng ninh em đi xe của người khác mà bằng lại ở xe của mình lên ko biết lỗi gì, nộp phạt luôn.
em hiểu ý cụ, ngày nào em cũng lượn đường này, em mạn phép trình bày ý kiến của em, đúng hay sai các cụ góp ý nhá :D
đường GP thường có 4-5 làn, 2 làn ngoài cùng bên trái dành cho ô tô, còn lại 2-3 làn dành cho xe máy, xe đạp
đến ngã 3-4, làn ngoài cũng trở thành làn rẽ trái, còn lại thì vẫn là các làn đi thẳng, rẽ phải
cụ chủ thớt dừng xe ở làn 3, là 1 trong 2 làn đc đi thẳng ợ, và làn đó, theo biển báo ở mỗi đoạn giao cắt của đường GP là của xe máy... xxx vịn vào đó để tóm cụ thôi ợ ...
em cũng như cụ chủ, thỉnh thoảng cũng lượn vào làn 3 đi, hạn chế chờ đèn đỏ ở làn 1, còn lại thì rồng rắn ở làn 2 cho lành thôi ợ :))

dongkijote

Xe điện
Theo em thì Cụ đúng nếu biển phân làn chỉ có mũi tên mà không kèm theo hình(oto và xe máy). Em ít đi đường này, nhưng theo em được biết đường đó có chỗ treo biển phân làn theo phương tiện, có chỗ thì treo biển phân làn theo hướng đi (chỉ có mũi tên). XXX nói Cụ đi sai làn theo 1 biển phân làn các phương tiện mà Cụ không gặp do đi từ đường nhánh ra (hoặc có thể gặp, nhưng đã hết hiệu lực khi Cụ gặp biển chỉ có mũi tên).Cụ nên xem lại hiện trường, nếu có đường nhánh ra đường Giải phóng trước biển có các mũi tên Cụ có thể khiếu nại quyết định xử phạt của xxx do đi từ đây ra không phải tuân thủ hiệu lệnh biển báo phân làn phương tiện đằng sau.

longvu

Xe tăng
Trưa nay, em đi từ GP rẽ phải vào LD, cả dãy ô tô đi vào làn trong cùng (làn xe đạp) để chuẩn bị rẽ phải, 2 xxx đứng ở đó, chả ý kiến ý cò gì cả, mặc dù lúc đó đường ko đông lắm nhá

dlamtv

Xe buýt
Em dự là cụ bị chỗ đoạn ngã 3 KĐ đúng ko? Mà hình như đoạn chỗ Đuôi cá cũng vậy.
Nếu vậy thì cụ đi vào làn cho xe máy và xe đạp rồi ( chỗ này cụ để ý cạnh làn cho xe rẽ trái, làn đi thẳng có kc vừa cho 02 xe đới)........mình sai khi có 3x ở đó, bị tóm là cái chắc.
Có 4 làn thì cụ nên để ý có thể là làn đường cho xe đạp ( vạch liền cách vỉa hè 2,5m) GT họ lười không kẻ lại hoặc cố ý để như vậy.
Chỗ rẽ phải vào LD thì em cũng chưa bị vịn khi đi vào làn trong, có chăng cụ nào bị bắt lỗi đè vạch liền.

Chỉnh sửa cuối: