[Thảo luận] Em bị bắt sai trên đường Giải Phóng. Các cụ chú ý nhé.

longimi

Xe hơi
Em dự là cụ bị chỗ đoạn ngã 3 KĐ đúng ko? Mà hình như đoạn chỗ Đuôi cá cũng vậy.
Nếu vậy thì cụ đi vào làn cho xe máy và xe đạp rồi ( chỗ này cụ để ý cạnh làn cho xe rẽ trái, làn đi thẳng có kc vừa cho 02 xe đới)........mình sai khi có 3x ở đó, bị tóm là cái chắc.
Có 4 làn thì cụ nên để ý có thể là làn đường cho xe đạp ( vạch liền cách vỉa hè 2,5m) GT họ lười không kẻ lại hoặc cố ý để như vậy.
Chỗ rẽ phải vào LD thì em cũng chưa bị vịn khi đi vào làn trong, có chăng cụ nào bị bắt lỗi đè vạch liền.
Cụ đọc kỹ bài em đi em bị khi qua ngã 3 rẽ vào bến xe giáp bát hướng về linh đàm. Em cãi nhau gần 1h mà rõ ràng là xxx ép em mặc dù em đúng em có bảo là chấp nhận nếu biên bản ghi là đối diện số nhà xxx(em ko nhớ rõ) em đang đi ở làn thứ 3, xxx đồng ý nhưng biên bản lại ghi là đi vào làn moto không và nơi lập biên bản là số nhà xxx vửa nêu. Nói tóm lại là vậy nhưng thôi em cám ơn các cụ đến bây giờ em biết là em đi đúng lương tâm thấy thanh thản thôi, chứ em ko có ý định bắt lỗi ai. Vì em đã kí vào biên bản rồi, cũng không ghi thêm gì em đã chấp nhận lỗi đi sai làn và nộp phạt cũng như chấp nhận thu bằng 30 ngày rồi. Nói thật với các cụ,cụ nào thử đi vào giờ cao điểm xem nếu oto xếp hàng làn số 2 thì từ ngã 3-4 này đến ngã 3-4 kia cũng không hết đâu.

longimi

Xe hơi
Tình huống kụ bị bắt thì em không bàn đến. Em chỉ muốn hỏi kụ là: Tại sao khi xxx gọi thêm mấy nhân chứng đến kụ lại sợ bị nện là làm sao??? tại sao lại có thằng nhân chứng hỏi kụ là: mày dọa gì nó đấy???
Cái này em ko rõ chỉ biết là có 2 đc đi xe máy ở đâu đến trung tuổi rồi và hỏi em thế. Em nghĩ là cái này cụ hiểu em xin ko trình bày thêm.

longimi

Xe hơi
Theo em thì Cụ đúng nếu biển phân làn chỉ có mũi tên mà không kèm theo hình(oto và xe máy). Em ít đi đường này, nhưng theo em được biết đường đó có chỗ treo biển phân làn theo phương tiện, có chỗ thì treo biển phân làn theo hướng đi (chỉ có mũi tên). XXX nói Cụ đi sai làn theo 1 biển phân làn các phương tiện mà Cụ không gặp do đi từ đường nhánh ra (hoặc có thể gặp, nhưng đã hết hiệu lực khi Cụ gặp biển chỉ có mũi tên).Cụ nên xem lại hiện trường, nếu có đường nhánh ra đường Giải phóng trước biển có các mũi tên Cụ có thể khiếu nại quyết định xử phạt của xxx do đi từ đây ra không phải tuân thủ hiệu lệnh biển báo phân làn phương tiện đằng sau.
Em khẳng định là em đi thẳng và chỉ vào làn 3 sau khi có biển có mũi tên đi thẳng ở làn 3 sau đó dừng đèn đỏ. Em đi thẳng tiếp và qua ngã 3 trước biển báo phân làn dành cho xe máy và oto em xinh nhan nhập vào làn 2. Nói vậy chứ không phải em đánh võng đâu vì giữa 2 biển báo đấy khoảng cách hơn 100m.
Có lẽ đã có các bác nhận ra là em đi đúng nếu như vậy bản thân em thấy thanh thản. Cám ơn các bác đã góp ý và em mong muốn qua câu chuyện của em các bác rút ra ít kinh nghiệm làm cho văn hóa giao thông ngày một đẹp hơn. Chứ dạo này đi đường nhiều bức xúc lắm các cụ ạ.

nguyenquocthanh

Xe tăng
ở đoạn này nếu bị vẫy các cụ cứ đâm thẳng cho em.
hôm trước xem một chú taxi đâm thẳng mà xxx không dám chặn.

dlamtv

Xe buýt
Cụ đọc kỹ bài em đi em bị khi qua ngã 3 rẽ vào bến xe giáp bát hướng về linh đàm. Em cãi nhau gần 1h mà rõ ràng là xxx ép em mặc dù em đúng em có bảo là chấp nhận nếu biên bản ghi là đối diện số nhà xxx(em ko nhớ rõ) em đang đi ở làn thứ 3, xxx đồng ý nhưng biên bản lại ghi là đi vào làn moto không và nơi lập biên bản là số nhà xxx vửa nêu. Nói tóm lại là vậy nhưng thôi em cám ơn các cụ đến bây giờ em biết là em đi đúng lương tâm thấy thanh thản thôi, chứ em ko có ý định bắt lỗi ai. Vì em đã kí vào biên bản rồi, cũng không ghi thêm gì em đã chấp nhận lỗi đi sai làn và nộp phạt cũng như chấp nhận thu bằng 30 ngày rồi. Nói thật với các cụ,cụ nào thử đi vào giờ cao điểm xem nếu oto xếp hàng làn số 2 thì từ ngã 3-4 này đến ngã 3-4 kia cũng không hết đâu.
Ặc ặc... thía thì chiều nay em cũng vừa vào bến xe có chút việc, cụ xem kỹ lại cái vạch sơn trên đường đi nhé hình như mũi tên chỉ rẽ trái và đi thẳng đó( có biển cấm xe ô tô rẽ trái...trừ xe buýt). Đoạn này bình thường có tín hiệu đèn đâu nhỉ, hay em toàn tránh được giờ cao điểm.
Chia buồn cùng cụ, trước em cũng hay chạy đường này, lúc tan tầm thì đúng như mắc cửi nhỉ.

pham minh

Xe container
Sao các cụ cứ bảo em sai nhỉ vì trước ngã 3 - 4 ở đường giải phóng đều có biển phân làn để đi qua ngã 3 và trước ngã 3-4 là hỗn hợp xe máy và oto ko phân biệt qua ngã 3 -4 em lại xinh nhan nhập làn trước biển báo làn đường dành cho xe máy và oto. Em nghĩ là ko sai
trường hợp này em nghĩ là cụ đi đúng vi sau ngã 3 ngã 4 là biển phân làn cho loại phương tiện còn đi trước ngã 3 ngã tư là biển phân làn theo hướng đi , do đó khi gần đến giao lộ ta phải chuyển làn đi theo làn đã chỉ định cho hướng di chuyển , khi đó sẽ không còn phân làn theo loại phương tiện nữa

Em xin kể chi tiết như sau:
Cách đây 10 ngày. Trước khi dừng đèn đỏ và sau biển phân làn 3 làn đi thẳng và 1 làn rẽ trái ở ngã 3 đường giải phóng rẽ vào bến giáp bát em dừng ở làn 3 (tính từ bên trái thuộc làn đi thẳng ở biển báo trước đó). Đèn xanh em đi thẳng và đến trước biển phân làn 2 làn xe máy và 2 làn ô tô. Em xinh nhan chuyển sang làn 2 vào làn 2 (dành cho o to) trước biển báo. XXX trẻ vẫy vào.
Me: xin lỗi tôi lỗi gì.
XXX trẻ: anh vượt phải.
Me: Xin lỗi anh tôi có được phép đi làn này không.
XXX trẻ: anh được đi nhưng anh vượt phải.
Me: (hơi to tiếng) tôi ko vượt phải tôi đi đúng làn của tôi trước biển báo làn dành cho xe máy tôi chuyển về làn cho đúng và tôi có xinh nhan.
XXX già thấy to tiếng chạy ra: Anh ko vượt phải anh đi sai làn.
Me: Tôi kô đi sai làn ở trước ngã 3 kia có biển phân làn đi thẳng tôi đi vào làn đi thẳng và trước biển báo làn xe máy tôi chuyển làn có xinh nhan.
XXX già: đấy là biển báo làn đi thẳng cho xe máy và toàn tuyến đường này làn số 3 từ trái là làn xe máy. Còn biển báo làn đi thẳng là biển báo phụ.
Me: Anh nói thế nào thế thì trước ngã 3 – 4 ô tô chỉ được đi ở làn số 2 à. Lần trước anh đã bắt tôi ở linh đàm khi tôi rẽ phải ra linh đàm đi không đúng làn rẽ phải (lấn vạch) thì như thế nào.
XXX già: đấy là ở linh đàm.
Me: bực mình to tiếng 2 bên thách thức nhau xxx dọa gọi cẩu em thách, và abcd gần 1h.
XXX già: kô tin hỏi dân ở đây mà xem anh đi vào làn xe máy và chỉ vào 1 người. (xxx gọi một người quen đi xe máy ra đứng đấy gần 1h đồng hồ để đợi làm chứng)
Me: Tôi kô phải hỏi ai cả anh làm luật mà phải hỏi à anh về học lại luật đi.
XXX già đòi kiểm tra giấy tờ sau nhiều lần hỏi.
Me: đành phải mang giấy tờ ra (dại lớn nhất).
lại tiếp tục cãi nhau một hồi. XXX thấy 1 nhân chứng chưa đủ gọi thêm 2-3 người đến đế làm chứng. Và em sợ bị nện bắt đầu hoang mang khi có một đồng chí nhân chứng;
Nhân chứng: mày dọa gì nó đấy.
Me: (hơi run) xin lỗi anh em có dọa gì đâu nhưng anh ấy bắt sai em ở làn đi thẳng.
Nhân chứng: thôi giải quyết đi rồi đi to tiếng làm gì nó đứng đấy cả ngày.
Me: Thôi anh giải quyết dĩ hòa vi quí.
XXX già: kô và lập biên bản.
Me: ông cứ lập tôi sẽ kí vào biên bản và ghi thêm là ko chấp nhẫn lỗi trên.
XXX già: lập biên bản và gọi những người mới đến kí nhân chứng đến lúc bảo ghi địa chỉ nhà ở đâu mấy chú nhân chứng đùn đẩy nhau.
Sau khi lập biên bản xong xxx lên xe đi và không cho kí biên bản không trả đăng kí đăng kiểm. Em nghĩ toi rồi nó lấy hết giấy tờ của mình mà kô có gì chứng nhận. Em lên xe đi theo đuôi không dám vượt lên chặn xe đòi giấy tờ (may lúc đấy đầu đã nguôi kô thì bị vào cái tội chống người thi hành công vụ). Sau khi đi vòng vòng thấy em cứ đi sau xxx quay lại chỗ cạnh chỗ cũ. Em đành phải nhờ phương án gọi điện xin trợ giúp bạn của bạn là thanh gia giao thông (sai lần 2). Và khuyên em lên kí vào biên bản. Em đành kí vì lúc đây hoang mang quá sợ mất giấy tờ xe (đăng kí, đăng kiểm).
Đến hôm nay ra đội nhận được qd xử phạt 1tr2 và thu bằng 30 ngày.
Hôm nay đi qua đó thấy xxx vẫn đứng chỗ đó và vẫn bắt lỗi đó.
Xin các bác cho em với tình huống như vừa rồi em phải làm như thế nào cho đúng nhất
Cụ đi như vậy là sai roài. Em bị bắt đúng chỗ đó vì đúng là sau khi đèn xanh bật mình lên là phải xinhan về làn của mình vì qua ngã tư biển phân làn bắt đầu có hiệu lực, 2 làn ngoài dành cho ô tô, phía trong dành cho xe máy. Hôm đó em xinhan ra thì có 1 thằng taxi tạt vào đón khách em vọt lên thì lên trên rồi dù đã đi ở làn ngoài cùng vẫn bị vẫy vào. Hôm đó may là đi cùng cậu bạn dậy lái nên em mặc cho cậu ấy xuống nói chuyện vì lúc đó biết mình sai mà. Xuống xe cậu ấy nói luôn anh biết rồi nhưng cô học trò của anh mới lái nên khi gặp thằng taxi tạt vào cuống quá. Thằng xxxx vặn lại học trò gì mà lái nuột thế anh, cậu ấy bảo rằng thế mới là học sinh giỏi của anh đấy. Đúng là bọn nó chém cũng ác thật. Nhưng lên xe cậu ấy chỉ cho mình là bà đi thế lần sau là toi đấy. Thực ra hôm đấy cũng cậy có ô bên cạnh rồi nên mặc có gì ông xuống mà giải quyết, tôi hôm nay điếc.

Cụ đọc kỹ bài của em đi thế em mới nói em đi đúng vì em đi làn 3 sau biển báo làn đó là làn đi thẳng. Thì em đi như vây đó. Đi làn 2 đến gần ngã 3-4 có biển phân làn đi thẳng rẽ trái rẽ phải và 2 làn giữa đi thẳng thì đi làn nào cũng được ơ 2 làn giữa chứ các cụ. Thế theo cụ thì ở linh đàm có o to đi thẳng có đc đi ở làn 3 ko
Cụ vẫn phải đi 1 trong 2 làn ngoài cho đến gần ngã tư mới tạt vào vì hôm đó bọn em cũng rủ nhau xuống chỗ Linh Đàm ăn trưa mà. Cậu bạn em nhắc luôn nên đường này em ít đi mà từ sau hôm đó là có việc qua đó cũng chú ý lắm.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Chia buồn với Cụ, xxx phạt láo: Đường GP xen kẽ 1 đoạn phân 2 làn 4B, 1 làn 2B sau đó lại phân làn đi thẳng, rẽ trái cho tất cả các phương tiện. Em ko nhớ kỹ nhưng Cụ đi lại kiểm tra xem: Hình như Cụ đi trước ngã 3 không phân làn 4B, 2B thì Cụ đi vào làn 3 là đúng. Cụ kiện đi em send mẫu đơn kiện cho, ko nộp 1,2 tr vội. Mial của em: VIETDUNGTHDS@YAHOO.COM

longimi

Xe hơi
Cụ đi như vậy là sai roài. Em bị bắt đúng chỗ đó vì đúng là sau khi đèn xanh bật mình lên là phải xinhan về làn của mình vì qua ngã tư biển phân làn bắt đầu có hiệu lực, 2 làn ngoài dành cho ô tô, phía trong dành cho xe máy. Hôm đó em xinhan ra thì có 1 thằng taxi tạt vào đón khách em vọt lên thì lên trên rồi dù đã đi ở làn ngoài cùng vẫn bị vẫy vào. Hôm đó may là đi cùng cậu bạn dậy lái nên em mặc cho cậu ấy xuống nói chuyện vì lúc đó biết mình sai mà. Xuống xe cậu ấy nói luôn anh biết rồi nhưng cô học trò của anh mới lái nên khi gặp thằng taxi tạt vào cuống quá. Thằng xxxx vặn lại học trò gì mà lái nuột thế anh, cậu ấy bảo rằng thế mới là học sinh giỏi của anh đấy. Đúng là bọn nó chém cũng ác thật. Nhưng lên xe cậu ấy chỉ cho mình là bà đi thế lần sau là toi đấy. Thực ra hôm đấy cũng cậy có ô bên cạnh rồi nên mặc có gì ông xuống mà giải quyết, tôi hôm nay điếc.
Thực ra ko phải là sau ngã 3-4 biển báo phân làn có hiệu lực mà chính xác là sau biển báo phân làn oto và xe máy mới có hiệu lực còn trước đó em đi theo hiệu lực của biển báo phân làn đi thẳng hoặc rẽ trái ở trước ngã 3-4. Mợ đọc kỹ bài của em nhé

Cụ vẫn phải đi 1 trong 2 làn ngoài cho đến gần ngã tư mới tạt vào vì hôm đó bọn em cũng rủ nhau xuống chỗ Linh Đàm ăn trưa mà. Cậu bạn em nhắc luôn nên đường này em ít đi mà từ sau hôm đó là có việc qua đó cũng chú ý lắm.
Em được phép đi 3 làn trong nếu đi thẳng chứ vì có biển báo 3 làn đi thẳng và làn ngoài cùng rẽ trái. Em chỉ đi vào làn 3 khi qua biển báo mũi tên đi thẳng cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

longimi

Xe hơi
ở đoạn này nếu bị vẫy các cụ cứ đâm thẳng cho em.
hôm trước xem một chú taxi đâm thẳng mà xxx không dám chặn.
Em xin cụ hôm nay là ngày phật đản em làm theo lời nhà phật : Ở hiền gặp lành, ác giả ác báo.

longimi

Xe hơi
Chia buồn với Cụ, xxx phạt láo: Đường GP xen kẽ 1 đoạn phân 2 làn 4B, 1 làn 2B sau đó lại phân làn đi thẳng, rẽ trái cho tất cả các phương tiện. Em ko nhớ kỹ nhưng Cụ đi lại kiểm tra xem: Hình như Cụ đi trước ngã 3 không phân làn 4B, 2B thì Cụ đi vào làn 3 là đúng. Cụ kiện đi em send mẫu đơn kiện cho, ko nộp 1,2 tr vội. Mial của em: VIETDUNGTHDS@YAHOO.COM
Cụ ạ em đã nộp phạt và kí vào biên bản rồi. Như em đã nói em kể ra đây chỉ muốn hỏi là em sai hay đúng nếu đúng thì thấy thanh thản và mong muốn các bác rút ra được cái gì đó thôi. Còn về việc của em đã xong và vô cùng các ơn các bác đã góp ý.

bad

Xe hơi
Em phải nằm ra mới xem được Clip của cụ, mỏi hết cả cổ!
Sorry các cụ, do vấn đề kỹ thuật nên em live được một đoạn và đoạn đó lại chưa đúng vào đoạn cụ chủ thớt dính đòn.

bagiahuhu

Xe buýt
Trên đường GP hầu hết đều như nhau: Trước ngã ba có biển phân làn theo hướng đi (được hiểu là cho trộn làn), sau ngã ba có biển phân làn theo phương tiện. Bác đi không sai nhưng bác cãi lý kém, xxx hay bắt vụ 5 ăn 5 thua này nếu bác cứng, lý lẽ chặt chẽ thì thoát, ko cứng thì thua.
Nói chung ko vội lắm thì chỉ nên đi làn 2 là an toàn nhất, ở ngã ba Đuôi cá (hướng đi LĐ) thì em cũng hay lượn làn 3, ngã ba GP-KĐ (hướng đi cầu vượt) rẽ trái toàn vào làn trong cùng bên phải, chưa bao giờ bị bắt.
Cảnh giác hướng Đuôi cá bến xe GB trước đèn đỏ, làn ngoài cùng chỉ rẽ trái nhưng rất nhiều xe đi thẳng đi vào làn này, thỉnh thoảng xxx cũng bắt đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Em đi đương GP khá nhiều, em bị vịn ở đương rẽ Linh Đàm 01 lân vì đi sai làn. Cụ chủ nên chụp vài kiêu ảnh may ra Anh em mới hỉu. Còn em thấy cứ đi theo các xe phía trước, GP ko khi nào vắng cả...cứ thấy mình một đương là nên giựt mìn nghía lại may còn kịp.

Cụ hạ hỏa, đăng nào chả mất lộ phí roài..

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Nhà em ở Linh đàm,ngày nào cũng lượn vài vòng ở đường giải phóng.Cá nhân em dự là xxx bắt láo,bác chủ đi đúng vì trước đó có vạch kẻ phân làn nhưng ko thể hiện loại xe,sau ngã ba cụ chủ đã sinhan vào làn 2 rồi thì sai ở đâu nhỉ.Em đi qua mấy cái ngã ba đó toàn đi ra làn 3,thậm chí làn 4 mà chẳng bao giờ bị bắt,vì nếu chỉ đi vào làn 2(làn 1 rẽ trái)thì có mà đoàn xe dài cả cây số.

mê utu

Xe tải
Cụ đọc kỹ bài của em đi thế em mới nói em đi đúng vì em đi làn 3 sau biển báo làn đó là làn đi thẳng. Thì em đi như vây đó. Đi làn 2 đến gần ngã 3-4 có biển phân làn đi thẳng rẽ trái rẽ phải và 2 làn giữa đi thẳng thì đi làn nào cũng được ơ 2 làn giữa chứ các cụ. Thế theo cụ thì ở linh đàm có o to đi thẳng có đc đi ở làn 3 ko
Mai cụ chịu khó đi lại đi nhé, sai rồi cụ ah

Ở ngã 3 Giải Phóng-Kim Đồng có biển phân làn, 2 làn ô tô bên trái cụ đi làn 3 là sai. Còn cái biển trước ngã 3 mà cụ tả là phân làn để rẽ và đi thẳng, cụ cứ để ý các xe đi sẽ rõ. E đi đường đấy hàng ngày

Muốn vào Linh Đàm mời cụ đến cách ngã 3 khoảng vài chục mét thì xi nhan xin nhập làn trong cùng để rẽ phải. Ở đó cũng có biển phân làn rẽ và đi thẳng nhé