[Thảo luận] Em bị bắt sai trên đường Giải Phóng. Các cụ chú ý nhé.

Qtuan123

Xe hơi
Đọc cái thớt này mà e loạn hết cả lên các cụ ợ. Theo ngu ý của e thì cụ chủ thớt đi làn 3 sau khi thấy biển phân làn hướng rẽ (Đi thẳng, rẽ trái, phải) là đúng chứ ạ. Vì cái biển phân làn oto, xe máy nó ở đằng trước cái biển phân làn hướn rẽ, khi cụ chủ gặp biển phân làn hướng rẽ thì đi theo nó. Khi đó cái biển phân làn ôt xe máy nó hết hiệu lực rồi vì cụ chủ phải đi thêo biển báo gần nhất chứ ạ?

Bobby Car

Xe buýt
Các cụ sống ở HN mà còn thế này, em dự là người tỉnh lẻ như em ra HN chắc là cầu may thôi , chứ hồn vía nào mà nhìn biển mà nhìn xong chẳng biết rẽ có đúng ko ? mà rẽ có lấn vạch ko ?

Mệt nhỉ .

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
cụ đi vào làn 3 là sai roài ợ ...
ở đầu đường GP có biển chia làn xe, 2 làn cho ô tô, 3 làn cho các phương tiện khác
khi tới bất kỳ chỗ đèn đỏ nào ở đường GP, làn 1 của ô tô đc độ lại thành làn rẽ trái, làn 2 vẫn là ô tô đi thẳng, làn 3 ko thuộc của ô tô nữa cụ ạ ... nhưng ko có ... gì thì cụ cứ đi, nhưng em thấy dạo này Thanh Tra với xxx đứng đông lắm :))
Cụ hiểu thế thì chưa đúng cho toàn tuyến rồi.!!
Em nghĩ cụ chủ đi hoàn toàn đúng. Khi vào đầu đường bao giờ cũng có phân 2 làn ô tô và 2 làn trong cho xe máy. Nhưng khi tới ngã 3, 4 thì cũng phân lại làn chỉ còn đi thẳng và rẽ trái, không phân theo loại xe nữa.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Trên đường GP hầu hết đều như nhau: Trước ngã ba có biển phân làn theo hướng đi (được hiểu là cho trộn làn), sau ngã ba có biển phân làn theo phương tiện. Bác đi không sai nhưng bác cãi lý kém, xxx hay bắt vụ 5 ăn 5 thua này nếu bác cứng, lý lẽ chặt chẽ thì thoát, ko cứng thì thua.
Nói chung ko vội lắm thì chỉ nên đi làn 2 là an toàn nhất, ở ngã ba Đuôi cá (hướng đi LĐ) thì em cũng hay lượn làn 3, ngã ba GP-KĐ (hướng đi cầu vượt) rẽ trái toàn vào làn trong cùng bên phải, chưa bao giờ bị bắt.
Cảnh giác hướng Đuôi cá bến xe GB trước đèn đỏ, làn ngoài cùng chỉ rẽ trái nhưng rất nhiều xe đi thẳng đi vào làn này, thỉnh thoảng xxx cũng bắt đấy nhé.
Cụ này chuẩn ạ, nếu không vọi thì cứ làn 2 mà tiến.

vihali

Xe container
Theo em thì cụ chủ thớt đi đúng. Nếu cụ có thời gian thì cầm máy ảnh đứng đó 2 tiếng là xxx có khi xin nộp phạt cho cụ ấy chứ.

Chia buồn với Cụ, xxx phạt láo: Đường GP xen kẽ 1 đoạn phân 2 làn 4B, 1 làn 2B sau đó lại phân làn đi thẳng, rẽ trái cho tất cả các phương tiện. Em ko nhớ kỹ nhưng Cụ đi lại kiểm tra xem: Hình như Cụ đi trước ngã 3 không phân làn 4B, 2B thì Cụ đi vào làn 3 là đúng. Cụ kiện đi em send mẫu đơn kiện cho, ko nộp 1,2 tr vội. Mial của em: VIETDUNGTHDS@YAHOO.COM
Cụ phải xem cho kỹ nhé nếu đi trước ngã 3 thì là trong không sao nhưng qua ngã 3 cụ phải xinhan tạt ra 2 làn ngoài còn vẫn đi trong làn thứ 3 thì cụ đừng đi kiện vì mình sai hoàn toàn đấy vì từ sau hôm đi cùng cậu bạn em đã có lần đi đường này và quan sát kỹ rồi. Trước đèn đỏ các xe vẫn đứng vô tư các làn trong để chờ, nhưng cụ thấy đấy vọt lên rồi là đều xi nhan tạt dần ra làn dành riêng cho xe ô tô đấy.

Thực ra ko phải là sau ngã 3-4 biển báo phân làn có hiệu lực mà chính xác là sau biển báo phân làn oto và xe máy mới có hiệu lực còn trước đó em đi theo hiệu lực của biển báo phân làn đi thẳng hoặc rẽ trái ở trước ngã 3-4. Mợ đọc kỹ bài của em nhé

Em được phép đi 3 làn trong nếu đi thẳng chứ vì có biển báo 3 làn đi thẳng và làn ngoài cùng rẽ trái. Em chỉ đi vào làn 3 khi qua biển báo mũi tên đi thẳng cụ nhé
Cụ ơi chính chỗ này em bị vẫy mà. Bình thường đi đường em cũng quan sát rất kỹ vì bản thân em cho đến hôm nay chưa bị mất ngu phí lần nào cả nhưng hôm đó mải buôn nên chẳng chú ý và bọn em cũng cậy có ô roài nên cứ tít thôi. Hôm sau đi lại em thấy khi mình đứng chờ đèn đỏ thì đằng trước chẳng có 1 loạt biển phân làn ở trên cao đó thoai. Lúc đứng trước đèn đỏ cụ có thể đứng cả ở làn trong cùng nhưng khi vọt lên thì xinhan ra ngoài cũng không sao mà. Trường hợp của em hôm đó nếu chờ thằng taxi đi qua rồi mình ra dần thì không sao nhưng em lại vọt thẳng phải đến hơn 100m mới tạt ra ngoài cùng nên mới bị vẫy. Ngay lúc đó em thấy thằng taxi đón khách xong cũng xinhan ra luôn chứ nếu vọt lên như em cũng toi.

Cụ xem lại đi ạ. Kể cả chạy thẳng cụ vẫn có thể chạy làn ngoài cùng cho thoáng chỉ có điều đến gần các ngã ba, ngã tư cụ để ý nếu có phân làn sẽ có mũi tên hướng dẫn và mình phải tuân theo. Lúc đó nếu làn ngoài cùng cho phép cả đi thẳng cả rẽ trái thì cứ vô tư vọt còn nếu chỉ được phép rẽ trái sẽ có hướng dẫn cho mình tạt vào làn trong. Tất nhiên nên quan sát nhanh các biển báo trước khi đến các chỗ rẽ không có lại mắc bẫy như ở ngã tư Phố Nối - QL5. Lúc này nên xinhan tạt vào trong khi đường đang còn vạch đứt. Trừ khi như chạy trên đường Phạm Hùng ra sân bay NB hôm em đi đông quá dù mình thấy trên đường có mũi tên hướng dẫn rồi đang xinhan tạt vào thì có chú xxxx vẫy cho phép chạy thẳng thì cứ vô tư thôi

Chỉnh sửa cuối:

CUCAIDO

Xe hơi
cụ đi thế là sai rồi e cũng bị tóm một lần nhưng e té thế xxx chịu thua e. xxx ở đó đói lắm cụ cãi là bị mất tiền cãi thội. Một kinh nghiệm nhớ đời đừng bao gời cãi hãy nhẹ nhàng và đừng để viết biên bản nếu đã gọi trợ giúp phải gọi ngay, chúc cụ lái xe an toàn.

Trên đường GP hầu hết đều như nhau: Trước ngã ba có biển phân làn theo hướng đi (được hiểu là cho trộn làn), sau ngã ba có biển phân làn theo phương tiện. Bác đi không sai nhưng bác cãi lý kém, xxx hay bắt vụ 5 ăn 5 thua này nếu bác cứng, lý lẽ chặt chẽ thì thoát, ko cứng thì thua.
Nói chung ko vội lắm thì chỉ nên đi làn 2 là an toàn nhất, ở ngã ba Đuôi cá (hướng đi LĐ) thì em cũng hay lượn làn 3, ngã ba GP-KĐ (hướng đi cầu vượt) rẽ trái toàn vào làn trong cùng bên phải, chưa bao giờ bị bắt.
Cảnh giác hướng Đuôi cá bến xe GB trước đèn đỏ, làn ngoài cùng chỉ rẽ trái nhưng rất nhiều xe đi thẳng đi vào làn này, thỉnh thoảng xxx cũng bắt đấy nhé.
Cụ sai rồi: trước ngã 3,4 có biển phân làn (đi thẳng hoặc rẽ, chủ yếu là để nhương đường cho các phương tiện rẽ trái) nhưng trước đó các phương tiện phải theo biển báo phân làn của các phương tiện. Oto được đi làn 1,2 nhưng không có nghĩa rằng đến đó có thể đi vào làn 3 của xe máy, ngay cả khi đứng chờ đèn đỏ oto đứng vào làn 3 cũng đã sai rồi!
Còn về phần cụ chủ thớt: cụ cứ thanh thản mà nộp phạt nhé mình sai roài!

tricoi

Xe buýt
Em vẽ tạm cái sơ đồ giao thông chỗ đấy lên, cụ chỉ cho em xem cụ bị vin ở vị trí mầu nào?

Mầu xanh: không bao giờ nhé
Mầu vàng: không bị vịn nhưng rất ảnh hưởng đến giao thông của 2b, hơn nữa đi cũng khó. Điểm trừ về ý thức. Nếu bị thì cãi được tốt
Mầu đỏ: khỏi cãi

Em dự là cụ bị vịn ở vị trí xe đỏ phía trên

hoangtrang

Xe đạp
thank you bác DVG trước nhé .nhà tớ là khoái cái vụ bò bít tết lắm đấy !nhất đinh bữa tới sẽ qua thưởng thức

pocket

Xe buýt
Em vẽ tạm cái sơ đồ giao thông chỗ đấy lên, cụ chỉ cho em xem cụ bị vin ở vị trí mầu nào?

Mầu vàng: không bị vịn nhưng rất ảnh hưởng đến giao thông của 2b, hơn nữa đi cũng khó. Điểm trừ về ý thức. Nếu bị thì cãi được tốt

10 điểm, về chỗ.

Cerato-6134

Xe container
Em xin kể chi tiết như sau:
Cách đây 10 ngày. Trước khi dừng đèn đỏ và sau biển phân làn 3 làn đi thẳng và 1 làn rẽ trái ở ngã 3 đường giải phóng rẽ vào bến giáp bát em dừng ở làn 3 (tính từ bên trái thuộc làn đi thẳng ở biển báo trước đó). Đèn xanh em đi thẳng và đến trước biển phân làn 2 làn xe máy và 2 làn ô tô. Em xinh nhan chuyển sang làn 2 vào làn 2 (dành cho o to) trước biển báo. XXX trẻ vẫy vào.
Xin các bác cho em với tình huống như vừa rồi em phải làm như thế nào cho đúng nhất
Chiều qua em đã đi khảo sát lại và xin kết luận là bác đã sai.
Đường Giải Phóng bắt đầu từ chân cầu vượt Vọng về phía Giáp Bát tất cả các biển phân làn đều có hình ô tô, xe máy, xe đạp. Như vậy bác đi ở làn thứ 3 tức là đã đi vào làn xe máy. Đến tận Đuôi Cá khi đường chỉ còn 4 làn thì mới không phân biệt làn xe máy hay ô tô, còn qua bến xe nước ngầm thì không còn phân làn nữa.
Như vậy là xxx bắt bác là đúng, xxx nói bác được đi làn đó thì xxx cũng sai.

Tribute

Xe container
Cụ chủ xem cái hình mô phỏng của cụ tricoi thì sẽ xác định chính xác mình có lỗi hay không có lỗi. Em dự là cụ đi sai làn từ trước khi vào ngã tư vì chả có lý do gì trước ngã tư cụ đang đi đúng tức là đang ở làn 1 hoặc làn 2 rồi vào ngã tư lại chuyển sang làn 3 rồi qua ngã tư lại chuyển sang làn 2.

windys

Xe tăng
Cụ chủ đã nói ở những post trước là chỉ chuyển làn khi đi vào sau biển phân làn theo hướng mà. Cụ chủ chắc chắn đúng.

Kể cả khi cụ chủ đi ở làn của xe máy mà bắt đầu chờ để chuyển vào làn của ô tô thì cụ cũng không sai mà, vạch đứt, cụ cũng chuyển ra chuyển vào đc chứ. Nếu không được cắt làn thì không được tấp vô lề hay sao ?

Cụ phải chụp ảnh lại, ghi đẩy đủ ý kiến riêng vào, người làm chứng thì kệ các bạn í thôi, chắc gì các bạn làm chứng đã biết luật.

ying_jun

Xe tăng
Trường hợp cụ chủ giống chỗ ngã 3 rẽ Linh Đàm, cụ đi sau biển phân làn như thế là đúng!

ying_jun

Xe tăng

Phần màu vàng: Nếu chỗ đèn xanh đỏ đấy có chỗ rẽ phải thì tất yếu phải đi sang các làn bên phải để rẽ, nếu ô tô đứng ở màu xanh thì cũng bị trừ về ý thức
Vụ cụ chủ thớt em nghĩ cụ ý bị bắt trong TH xe vàng: xxx sai

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chiều qua em đã đi khảo sát lại và xin kết luận là bác đã sai.
Đường Giải Phóng bắt đầu từ chân cầu vượt Vọng về phía Giáp Bát tất cả các biển phân làn đều có hình ô tô, xe máy, xe đạp. Như vậy bác đi ở làn thứ 3 tức là đã đi vào làn xe máy. Đến tận Đuôi Cá khi đường chỉ còn 4 làn thì mới không phân biệt làn xe máy hay ô tô, còn qua bến xe nước ngầm thì không còn phân làn nữa.
Như vậy là xxx bắt bác là đúng, xxx nói bác được đi làn đó thì xxx cũng sai.
Chán cụ thật đi khảo sát mà lại phán thế! E đến chịu cụ

Qtuan123

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ạ
Giả sử trên cùng một đường, đằng trước là biển báo phân làn oto xe máy, sau đó một đoạn là biển hướng rẽ(cách nhau 50m chẳng hạn), thì sau cái biên hướng rẽ cái biển phân làn mất hiệu lực phải ko ợ, mình chỉ đi theo phân làn hướng rẽ thôi đúng ko các cụ? hay phải đến ngã tư đèn xanh đỏ biển phân làn oto xe máy mới hết hiệu lực ợ