[Thảo luận] Em bị bắt sai trên đường Giải Phóng. Các cụ chú ý nhé.

Tribute

Xe container
Vấn đề là kô ghi mà gọi "nhân chứng" ghi nghiến vào là em đi vào làn moto cụ ạ. Em tưởng thôi họ biết sai nhưng tại em không cho họ con đường rút lên mọi cách họ ép em vào lỗi đi vào làn oto. Cái nữa là lên nhận qđ thì biết là vu vào xử phạt nặng nhất 1tr2- thu bằng 30 ngày chỉ vì lỗi đi sai làn.
Đá con mèo nhà chúng nó, hóa ra chúng nó dùng XH thâm ép cụ. Mà cũng tại cụ đưa giấy tờ cho nó, nếu ko nó chả làm gì được.

CongNISSAN

Xe tăng
bi h lại có kiểu xxx bắt lỗi lại có hội đồng nhân chứng ra làm chứng cơ.....ôi xã hội......haizzzzzz ^:)^^:)^^:)^

clicknc

Xe hơi
Chỗ này là chỗ làm ăn của xxx đó. E bị 1 lần và mất 2 lít cụ ah

caren2010

Xe hơi
Em ngày nào cũng đi về đường này, theo em nếu bác muốn vào Linh Đàm thì đi ở làn 2, sau đó đến gần ngã ba Linh Đàm bác mới được xi nhan rẽ phải và nhập vào làn trong cùng, tất nhiên là trước khi có vạch liền.
Em ngày nào cũng đi làm qua đây, đi như cụ này là chuẩn nhất ợ. Còn chiều ngược lại từ linh đàm ra GP thì cụ đi vào lan trong cùng, đèn đỏ vẫn được rẽ phải, cấm rẽ trái.

dlamtv

Xe buýt
Em xin đưa hình ảnh thực tế chỗ em bị vẫy
[video=youtube;HNDyQhGQehk]http://www.youtube.com/watch?v=HNDyQhGQehk[/video]
giây 02:30 đến 3:05 nhé
Cụ mà đi theo cái Video này thì 3x nào dám vẫy cụ.

longimi

Xe hơi
Cụ sai rồi: trước ngã 3,4 có biển phân làn (đi thẳng hoặc rẽ, chủ yếu là để nhương đường cho các phương tiện rẽ trái) nhưng trước đó các phương tiện phải theo biển báo phân làn của các phương tiện. Oto được đi làn 1,2 nhưng không có nghĩa rằng đến đó có thể đi vào làn 3 của xe máy, ngay cả khi đứng chờ đèn đỏ oto đứng vào làn 3 cũng đã sai rồi!
Còn về phần cụ chủ thớt: cụ cứ thanh thản mà nộp phạt nhé mình sai roài!
Xin lỗi cụ thế thì cái biển phân làn kia vất đi cần gì phải phân làn đi thẳng rồi sau đó lại phải có biển phân làn otô xe máy lại cụ nhỉ. Em không đồng ý với câu "trước ngã 3,4 có biển phân làn (đi thẳng hoặc rẽ, chủ yếu là để nhương đường cho các phương tiện rẽ trái)" pháp luật chỉ qui định là được hay không được. Kô có cách nói cảm tính như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
Chán cụ thật đi khảo sát mà lại phán thế! E đến chịu cụ
Sorry, đọc đi đọc lại, tranh luận và sau hai lần đi nghiên cứu kỹ tình hình thì em thấy mình sai và thành thật xin lỗi bác chủ thớt.
Nếu các bác đang trong đoạn giữa hai biển thì hiệu lệnh phải tuân theo là biển phía sau xe, như vậy xxx đã cố tình chơi bác và bác đã chót đưa giấy tờ nên gặp vận đen rồi.
Em cũng 1 lần đi đón F1 ở trường tiểu học Phương Mai, ra đến đoạn trước cổng viện lão khoa nó có 1 đoạn đường hai chiều em đã đi vào làn trong rồi nhưng ra đến ngã 3 Phương Mai - Giải Phóng cũng bị xxx tóm lại. Em cãi thẳng cổ và bảo xxx ra đứng ở đường ray với lượng phương tiện giờ tan tầm ông có nhìn được xe nào đi ngược chiều đoạn đó không hay chỉ bắt hú họa. Cãi 1 hồi thì em cũng đi được.
Sorry bác chủ thớt 1 lần nữa.

Chuphinh

Xe máy
Cái clip và đoạn mô tả đầu thớt không giống nhau.
Đi như clip là chuẩn.
Theo lời tả: Bác dừng chờ đèn đỏ ở làn 3 (xe máy). Sau khi đèn tín hiệu chuyển sang xanh bác mới xi nhan chuyển ra làn 2 (oto) thì xxx dừng là đúng.
Khi bác dừng chờ đèn đỏ tức là bác đang trong phạm vi hiệu lực các biển báo phía sau lưng bác. Biển báo trước mặt lúc đó chưa có hiệu lực.

longimi

Xe hơi
Cái clip và đoạn mô tả đầu thớt không giống nhau.
Đi như clip là chuẩn.
Theo lời tả: Bác dừng chờ đèn đỏ ở làn 3 (xe máy). Sau khi đèn tín hiệu chuyển sang xanh bác mới xi nhan chuyển ra làn 2 (oto) thì xxx dừng là đúng.
Khi bác dừng chờ đèn đỏ tức là bác đang trong phạm vi hiệu lực các biển báo phía sau lưng bác. Biển báo trước mặt lúc đó chưa có hiệu lực.
Clip em ghi lại hôm qua mô tả lại chỗ em vi phạm cụ ạ. Chứ hôm đấy mà em có clip thì đâu đến lỗi. Cám ơn cụ

CuTiVoDich

Xe điện
Khổ thân bác, tại bác cứng không ra cứng, mềm không ra mềm cơ. cứ nửa cứng nửa mềm mới ra nông nỗi thế. Mà bác sợ đêk gì mấy thằng làm chứng nhỉ, nó gọi người nó làm chứng thì mình gọi người mình ra làm chứng, nó có ăn thịt được mình đâu mà bác phải sợ.

thaihoamai

Đi bộ
minh la chim non cua cac ban . an chac chua ngon , cho lon ti nua hay lam thit nhe. cty o to hoa mai cua minh sap san xuat xe oto con - made in korea . xin cac ban ung ho , hay gio cao va danh ke nhe . sdt lien lac cua minh 0914868888 - Mr Thai . Da ! ai o hai phong , ha noi ,thai binh , da nang , sai gon , minh muon lam quen nhe . thanks !

LuckyCar

Xe container
minh la chim non cua cac ban . an chac chua ngon , cho lon ti nua hay lam thit nhe. cty o to hoa mai cua minh sap san xuat xe oto con - made in korea . xin cac ban ung ho , hay gio cao va danh ke nhe . sdt lien lac cua minh 0914868888 - Mr Thai . Da ! ai o hai phong , ha noi ,thai binh , da nang , sai gon , minh muon lam quen nhe . thanks !
Cái léo gì đây nhở, đang tranh luận đúng sai về luật thì tương mợ cái này vào. Cứ như đang ăn cơm nhai phải sạn.

thaihoamai

Đi bộ
co lan minh di cong tac Ngoai thanh ha noi . gap bien bao cam oto cac loai , nhung cay o 3 cho . 1 la buoi trua buon ngu nen ko kip quan sat.
2 la bien cam ngay tren duong Lon , duong To .
3 la bien Bao Cam oto lai treo qua cao hon so voi qui dinh 1met gi do .
ma
theo minh nguyen nhan chinh van la bien treo qua cao. theo kinh nghiem cua minh , thi day la kieu CUOP TIEN CUA MAY CHA CONG AN DIA PHUONG . co tinh treo cao de lua cho de an . luc nao ranh minh ke nhieu truyen nua nhe . bye bye !

ngaynha

Xe tăng
em lại lạy cụ một lần nữa vì công an lúc đó còn không vu cho em đi như vậy. chú ấy chỉ bảo biển đi thẳng đó là biển phụ. Em xin mô tả lại ảnh của cụ nhé.
EM đi đúng như ô tô màu vàng ở trước ngã 3 theo hình của cụ và đúng như oto màu đỏ ở sau ngã 3 của cụ nhưng vấn đề là biển báo phân làn oto xe máy ở sau ngã ba của cụ nó đứng trước oto màu đỏ của em 100m và oto màu đỏ đó em đang xinh nhan chuyển làn vào làn 2. Cụ đừng vu em thêm lần nữa em buồn lắm.
Cụ đi thế chả sai tẹo nào, tại cụ cãi k hết nhẽ, cứng nhưng phải chắc. Rút kinh nghiệm lần sau ợ :)

xanha78

Xe buýt
cụ đi vào làn 3 là sai roài ợ ...
ở đầu đường GP có biển chia làn xe, 2 làn cho ô tô, 3 làn cho các phương tiện khác
khi tới bất kỳ chỗ đèn đỏ nào ở đường GP, làn 1 của ô tô đc độ lại thành làn rẽ trái, làn 2 vẫn là ô tô đi thẳng, làn 3 ko thuộc của ô tô nữa cụ ạ ... nhưng ko có ... gì thì cụ cứ đi, nhưng em thấy dạo này Thanh Tra với xxx đứng đông lắm :))
E không đồng ý! Đơn giản trước ngã 3 - 4 có biển phân làn hướng đi thì không phân biệt loại xe nữa! Nếu như cụ thì dừng để rẽ trái xe máy phải ở làn xe máy để rẽ trái à. Theo E Cụ chủ đi thế là đúng rồi ạ! Chỉ có điều là khi gặp tình huống đó cụ nên quay phim và ghi âm lại để có chứng cớ về việc cầm giấy tờ và người làm chứng!.

xanha78

Xe buýt
Chỗ Linh Đàm em toàn lao lên cái chỗ nách trước ngã 3, vừa trốn đèn xanh đèn đỏ vừa trốn đủ thứ. Đi qua các chú cứ lườm nhưng mà chỗ đấy chả biển biếc gì, mỗi tội hơi gập ghềnh.
Cụ ơi còn có tầu hỏa nữa :D

longimi

Xe hơi
E không đồng ý! Đơn giản trước ngã 3 - 4 có biển phân làn hướng đi thì không phân biệt loại xe nữa! Nếu như cụ thì dừng để rẽ trái xe máy phải ở làn xe máy để rẽ trái à. Theo E Cụ chủ đi thế là đúng rồi ạ! Chỉ có điều là khi gặp tình huống đó cụ nên quay phim và ghi âm lại để có chứng cớ về việc cầm giấy tờ và người làm chứng!.
Tức là tức ở chỗ xx cãi cùn bảo mũi tên là biển phụ và dành cho xe máy đi thẳng cụ ạ.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Tức là tức ở chỗ xx cãi cùn bảo mũi tên là biển phụ và dành cho xe máy đi thẳng cụ ạ.
Chia xẻ với cụ bị bắt láo, lần sau cụ đi đúng như thế nó bảo "biển phụ..." cụ mang quyển luật GTĐB ra đạp vào mắt nó (trang 179 -180-181). Đó toàn là biển chính cả ạ.

xanha78

Xe buýt
Trưa nay, em đi từ GP rẽ phải vào LD, cả dãy ô tô đi vào làn trong cùng (làn xe đạp) để chuẩn bị rẽ phải, 2 xxx đứng ở đó, chả ý kiến ý cò gì cả, mặc dù lúc đó đường ko đông lắm nhá
Đi thế là chuẫn rồi còn ý kiến j nữa cụ :D