[Thảo luận] Em bị bác đi mẹc vượt láo tý đâm vào giải phân cách ở đường cao tốc Pháp Vân

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Các bác để ý kỹ sẽ thấy là trước khi bị Mer chèn thì mấy xe khác cũng vượt phải xe của bác chủ topic rồi. Khả năng bác chủ đi chậm và đường ông ông đi, không nhường xe nào nên nó cay mũi nó tạt...lần sau cụ chủ topic nên đi làn 2, chịu khó quan sat phía sau nhé. NHƯỜNg đường ngay khi đủ đk an toàn.
Mạng chậm, em không xem được video. Dưng em dự là cụ này đúng.
Cụ chủ, không khéo đỏ *** mất thôi.

p/s: nói thêm tý. Có lần cũng trên đừong này, em xin vượt mãi không được. Đành vượt phải lên. Lên xong em cũng tạt cho phát (em không cố tình. Về nghĩ lại, thấy mình không nên tạt. NHưng lúc đó bực quá)

Chỉnh sửa cuối:

conan2901

Xe buýt
Để ý kỹ thì thấy do thằng Taxi phanh gấp khiến cụ đi Mec bất đắc dĩ phải làm vậy.
Còn xem cả video thì thấy chất lượng đường cao tốc của VN kém quá, nhiều sóng, đi xe mà cứ như đi tàu cánh ngầm.
đấy, thế mà đi 90-95 rồi mà vẫn bị nhiều cụ thúc mít bảo chậm
cụ mec kia một phần ko căn được đừong, em tx phanh lại làm cụ ý phải tạt đầu/.

shanshouarmy

Xe tải
Chắc bị thằng taxi đi phía trước phanh gấp nên phải đánh lái ngay ko hôn mông thằng taxi, nhưng chung quy lại là đi ẩu. Pó tay.

Anhtaish

Xe tải
Cha này chạy ẩu dễ sợ

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
em đi KM, xe em nhỏ nên cũng thường xuyên bị tạt đầu như bác chủ mỗi lần đi Pháp Vân thế này
Của đáng tội. Cái lần em xin vượt mã không được. Vượt phải xong bực quá, tạt đầu cũng là xe nhỏ kiểu Matiz với KM.
Nếu là cụ cụ thông cảm nhé. Không hiểu sao, mấy ông chạy chậm, làn trong hay là xe nhỏ !?

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Trước tiên em có lời xin lỗi cụ chủ nếu những gì em nói sau đây là không phải.
Đường cao tốc Pháp Vân này em cũng thường xuyên phải chạy (em hay đi tuyến Hà Nội - Thái Bình) và em cực kỳ ức chế với các xe chạy làn 100km (làn trong cùng, giáp với dải phân cách) nhưng chỉ chạy có 80-90km, nhưng các xe khác xin đường thì lại không cho vượt. Do đó, nếu các xe khác muốn vượt thì buộc phải ra làn giữa và chạy quá 80km để vượt, vừa sai luật và vừa nguy hiểm.
Gần đây nhất, hôm 30/7, em cũng tình trạng cả một hàng xe dài đằng sau bị một em Altis, biển 30P hay 30T -xx34 gì đó "dẫn đường" trên cả một đoạn dài vì em này cứ chạy tầm 80-85km. Các xe khác (trong đó có em) sợ đây là chim mồi nên không thằng nào dám vượt phải cả, dù làm đủ mọi cách để xin vượt (nháy đèn, signal, còi...) Đến lúc một xe đánh liều vượt lên thì cả đoàn mới cùng vượt, em vượt qua nhìn thấy một mợ đang lái xe. Nhìn qua gương gậu, thấy một bạn Innova vụt lên rồi đánh vào một cái như bác Merc trong clip của cụ, chắc bác này ức chế quá.
Theo em trên tuyến đường này, em nghĩ các cụ nên để làn trong cùng là để vượt nhau, tốc độ xấp xỉ 100k thì hãy vào, còn đi chậm hơn, các cụ nên ra làn giữa để đỡ gây ức chế với các xe khác.
P/s: em dự là lúc đấy các cụ trên xe cụ chủ đang chém hăng quá, nên không để ý các xe sau xin vượt.
Em cũng nghĩ gần giống thế này

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Em đồng ý quan điểm của cụ. Em cũng hay bị như thế ở làn 100. Thường khi chạy ở làn 100 là em hay xin vượt từ xa (xinhan trái và nháy pha) nhưng nhiều cụ cứ tà tà 70-80 không cho vượt, có cụ cho vượt thì cứ phải sát mít nháy pha mới cho. Các cụ có biết đâu chạy ở tốc độ 90-100 sát mít nó nguy hiểm lắm. Vậy mong các cụ đã chạy ở cao tốc nhớ đúng làn, đúng tốc độ đừng gây ức chế cho người khác vì bản thân lái xe trên cao tốc đã căng thẳng rồi.
Vote cụ.
Ở 100 km/h, khoảng cách an toàn tối thiểu giữa 2 xe là 200m đấy.
Cụ nào chạy giống chủ thớt. Thấy xe sau cách 50m (chỉ 50 mét thôi) xin vượt mà cho vượt không?
Hay toàn để ngừoi ta phải liều dí sát vào ***. Lúc đó sợ quá, mới nhường!
100km/h mà dí sát *** nhau thì còn gì nguy hiểm hơn?

Chỉnh sửa cuối:

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
E từng bị 1 xe kèm chặt chừng vài ba km, nó cứ thong thả tung tẩy đi, dù xi nhan, nháy đèn j nó cũng mặc kệ.

E cũng xử lý kiểu vượt phải, tạt đầu rồi nhá đỏ cho nó 1 phát. Nhiều lúc đi đường bực cả mình. Mà chửi cũng k được vì mình chửi mình nghe :D
Em cũng trót làm như cụ 1 lần. Về nghĩ lại mới thấy là cũng khôgn nên. Nhưng lức đó bực quá

ECO-arch

Xe tăng
Bác Mẹc đang chạy làn trong, định vượt nhưng vì Taxy phanh dúi nên tạt đầu cụ chủ thôi. Taxy không phanh thì chắc hắn chạy quá lên mới vào làn, không đến nỗi tạt đột ngột thế đâu.

thai286

Xe hơi
tại bác đi ko đúng tốc độ ở làn này, chắc bác mer kia xin vượt mãi mà ko đc nên thế, sau các bác nhớ đi đúng tốc độ trên đường cao tốc, em ghét nhất đi như kiểu các bác đã đi chậm còn ra làn ngoài đến khi xin vượt lại ko cho, ức chế lắm.

mockba123

Xe hơi
mấy con cờ chó của xã hội, tưởng mình nhà nó có tiền mua xe, đi đường éo coi ai ra gì, haiz. cụ chủ ko nên chấp cái loại ý cho mệt người

Hoàng_Gầy

Xe điện
Một phần vì cụ chủ "cứng ga" quá làm bác kia bị hẫng ga. Một phần là vì cái con morning làn trong vô tình phanh gấp nên cụ Mẹc này bắt buộc phải đánh lái. Nếu không hôn mít em kia là chắc.

Cháu lái nếu đã chạy tầm 100km/h thì xin vượt từ xa mà xe trước không nhường là cháu lựa lựa vượt phải luôn. Chứ vừa phanh, vừa bóp còi xi nhan đá pha loạn xị vừa tốn thời gian mà khéo lôi thêm bực tức vào người.

Chichchoeht

Xe tăng
cháu dụ xe cụ chủ có LOGO ạ. cụ kia chua có nên .........:D