[Thảo luận] Em bị bác đi mẹc vượt láo tý đâm vào giải phân cách ở đường cao tốc Pháp Vân

anhtho

Xe ngựa
90 chưa phải là giới hạn tốc độ của quãnng đường này!
Nhưng em nghĩ có đang chạy ở tốc độ cao nhất được phép rồi nhưng khi thấy có người muốn vượt và điều kiện cho phép cũng nên nhường. Giả sử họ có vi phạm thì để cho xxx làm việc. Có thể coi như bác Mẹc kia đi ẩu, nhưng cũng do bác ấy bức xúc vì xin đường quá lâu...?
Nhưng nếu cụ đi 90 thì cụ không thể đi vào làn trong. Và trong trường hợp nếu em đi 90 và làn phải đang có xe, em cũng không bao giờ chuyển làn để cho người khác vượt. Đường phải thoáng đã rồi mới tính chuyện khác. Đi đâu mà vội một vài giây, đó là tính người đi ẩu nó thế. Coi thường tính mạng của chính mình và của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
@anhtho: em đâu có bênh ông mec, em chỉ khuyên cụ chủ thớt tỉnh táo hơn khi chạy trong thực tế thôi, cụ chủ trong tình huống này cũng đã rơi vào trạng thái bị động do thiếu quan sát thì mới giật mình, thoát nạn là mừng rồi, bác anhtho khôngn nên đưa suy diễn của bác áp cho người khác như vậy, bác dẹp mấy ông bạn của bác ở Mẽo hay ở Đức đi, hãy thích nghi với đk giao thông ở VN để đảm bảo an toàn cho chính mình và những người xung quanh, bằng không thì các bác qua bển mà sống :)

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ vào tranh luận cho cái thằng đi MẸC, em ^:)^ các cụ luôn.

anhtho

Xe ngựa
@anhtho: em đâu có bênh ông mec, em chỉ khuyên cụ chủ thớt tỉnh táo hơn khi chạy trong thực tế thôi, cụ chủ trong tình huống này cũng đã rơi vào trạng thái bị động do thiếu quan sát thì mới giật mình, thoát nạn là mừng rồi, bác anhtho khôngn nên đưa suy diễn của bác áp cho người khác như vậy, bác dẹp mấy ông bạn của bác ở Mẽo hay ở Đức đi, hãy thích nghi với đk giao thông ở VN để đảm bảo an toàn cho chính mình và những người xung quanh, bằng không thì các bác qua bển mà sống :)
Em nói chuyện ông bạn ở Mỹ cũng để mọi người tự rút kinh nghiệm cho mình thôi mà không hề suy diễn. Khi đi nhanh, ví dụ 90, ông bên cạnh cũng cỡ vậy hoặc 95- 100 (chuyện thường tình ở đường PV-CG). ta thấy mọi thứ có vẻ ổn. Nhưng chỉ cần một va chạm tí ti, nó sẽ không ổn tí nào, đó chính là tại sao em nói: tạt đầu ở đường cao tốc rất nguy hiểm. Ở trong phố thì tệ lắm móp mép tí sơn vỏ chứ không mấy khi ảnh hưởng tới sự an toàn.
Còn trường hợp cụ chủ, lúc đó đang muốn vượt một xe bên trong nên không thể có cách nào khác, chỉ có cách đi của lão Mẹc là rất bất ổn, nó hơi giống mấy cái xe Ford Transit hay Coaster chở khách liên tỉnh. Kiểu đi của Mẹc là phải lên án chứ không thể gọi là không bênh.

Đây em cắt cái ảnh trong clip. Lúc đó cụ chủ đang vượt chiếc KM và khoảng cách tới chiếc KM cũng khá gần, thế mà thằng Mẹc len luôn vào khe hẹp và cũng chẳng hề xi nhan.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Trong luật đã có gi là không được vượt khi xe đằng trước đang chuẩn bị vượt xe khác

buicongchuc

Xe ba gác
Sao bác Mec này lại thiếu văn hóa thế nhỉ?

longnx

Xe hơi
Bác mec này nhìn thì xinh mà lái thí xấu và ẩu quá

gl1600

Xe điện
Nhìn clip thì bác MEC cũng đã giảm tốc ý là cho chủ thớt vượt trước, nhưng có vẻ chủ thởt đi chậm lại nên bác Mẹc nên ga vọt luôn. Tuy vậy khoảng cách gần quá nên rất nguy hiểm... theo em thì tài MẸC lái non và căn khoảng cách không chuẩn chứ ko cố ý chèn ép.

anhtho

Xe ngựa
Nhìn clip thì bác MEC cũng đã giảm tốc ý là cho chủ thớt vượt trước, nhưng có vẻ chủ thởt đi chậm lại nên bác Mẹc nên ga vọt luôn. Tuy vậy khoảng cách gần quá nên rất nguy hiểm... theo em thì tài MẸC lái non và căn khoảng cách không chuẩn chứ ko cố ý chèn ép.
Theo em thì lái non không dám đi như vậy đâu. Tài này già khọm rồi ấy chứ.

lead2011

Xe container
Lói chung e bị như này suốt...Nhg xe e đếch có cam hành trình...

My Mò

Xe điện
Thấy nó lù lù ngay đầu xe mình cụ nên giảm tốc độ cho lành. Em thấy cụ vẫn giữ tốc độ đấy nên lúc nó tạt đầu cụ hơi giật mình

Mapu

Xe tăng
Trước tiên em có lời xin lỗi cụ chủ nếu những gì em nói sau đây là không phải.
Đường cao tốc Pháp Vân này em cũng thường xuyên phải chạy (em hay đi tuyến Hà Nội - Thái Bình) và em cực kỳ ức chế với các xe chạy làn 100km (làn trong cùng, giáp với dải phân cách) nhưng chỉ chạy có 80-90km, nhưng các xe khác xin đường thì lại không cho vượt. Do đó, nếu các xe khác muốn vượt thì buộc phải ra làn giữa và chạy quá 80km để vượt, vừa sai luật và vừa nguy hiểm.
Gần đây nhất, hôm 30/7, em cũng tình trạng cả một hàng xe dài đằng sau bị một em Altis, biển 30P hay 30T -xx34 gì đó "dẫn đường" trên cả một đoạn dài vì em này cứ chạy tầm 80-85km. Các xe khác (trong đó có em) sợ đây là chim mồi nên không thằng nào dám vượt phải cả, dù làm đủ mọi cách để xin vượt (nháy đèn, signal, còi...) Đến lúc một xe đánh liều vượt lên thì cả đoàn mới cùng vượt, em vượt qua nhìn thấy một mợ đang lái xe. Nhìn qua gương gậu, thấy một bạn Innova vụt lên rồi đánh vào một cái như bác Merc trong clip của cụ, chắc bác này ức chế quá.
Theo em trên tuyến đường này, em nghĩ các cụ nên để làn trong cùng là để vượt nhau, tốc độ xấp xỉ 100k thì hãy vào, còn đi chậm hơn, các cụ nên ra làn giữa để đỡ gây ức chế với các xe khác.
P/s: em dự là lúc đấy các cụ trên xe cụ chủ đang chém hăng quá, nên không để ý các xe sau xin vượt.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đường cao tốc Pháp Vân này em cũng thường xuyên phải chạy (em hay đi tuyến Hà Nội - Thái Bình) và em cực kỳ ức chế với các xe chạy làn 100km (làn trong cùng, giáp với dải phân cách) nhưng chỉ chạy có 80-90km, nhưng các xe khác xin đường thì lại không cho vượt. Do đó, nếu các xe khác muốn vượt thì buộc phải ra làn giữa và chạy quá 80km để vượt, vừa sai luật và vừa nguy hiểm.
Gần đây nhất, hôm 30/7, em cũng tình trạng cả một hàng xe dài đằng sau bị một em Altis, biển 30P hay 30T -xx34 gì đó "dẫn đường" trên cả một đoạn dài vì em này cứ chạy tầm 80-85km. Các xe khác (trong đó có em) sợ đây là chim mồi nên không thằng nào dám vượt phải cả, dù làm đủ mọi cách để xin vượt (nháy đèn, signal, còi...) Đến lúc một xe đánh liều vượt lên thì cả đoàn mới cùng vượt, em vượt qua nhìn thấy một mợ đang lái xe. Nhìn qua gương gậu, thấy một bạn Innova vụt lên rồi đánh vào một cái như bác Merc trong clip của cụ, chắc bác này ức chế quá.
Theo em trên tuyến đường này, em nghĩ các cụ nên để làn trong cùng là để vượt nhau, tốc độ xấp xỉ 100k thì hãy vào, còn đi chậm hơn, các cụ nên ra làn giữa để đỡ gây ức chế với các xe khác.
P/s: em dự là lúc đấy các cụ trên xe cụ chủ đang chém hăng quá, nên không để ý các xe sau xin vượt.
Em đồng ý quan điểm của cụ. Em cũng hay bị như thế ở làn 100. Thường khi chạy ở làn 100 là em hay xin vượt từ xa (xinhan trái và nháy pha) nhưng nhiều cụ cứ tà tà 70-80 không cho vượt, có cụ cho vượt thì cứ phải sát mít nháy pha mới cho. Các cụ có biết đâu chạy ở tốc độ 90-100 sát mít nó nguy hiểm lắm. Vậy mong các cụ đã chạy ở cao tốc nhớ đúng làn, đúng tốc độ đừng gây ức chế cho người khác vì bản thân lái xe trên cao tốc đã căng thẳng rồi.

MOTOYA

Xe tăng
thôi thông cảm thôi ... chả nhẽ nó lại phanh lao vào thằng ma tít.. hjhj

cwise

Xe container
Thằng mẹc là một thằng ngu, cho dù khổ chủ đi 80-85 đi chăng nữa thì cũng k nên vượt kiểu đần độn như vậy.

xetaikia125

Xe hơi
lúc đấy em đi làn trong cũng phải 94 95, từ trước kg có tín hiệu xin vượt của bác đi mec nào cả.
Khi bác ý đi lách vào giữa nếu bình tĩnh bác ý có thể giảm ga nhưng bác ý dùng phương pháp liều lĩnh hơn là thúc qua khe ép em vào giải phân cách. Tất nhiên kg có tín hiệu nào cả.
Em hay đi đường dài nên phải trang bị cả camera hành trình và radar detector phát hiện súng tốc độ

Okane

Xe container
E từng bị 1 xe kèm chặt chừng vài ba km, nó cứ thong thả tung tẩy đi, dù xi nhan, nháy đèn j nó cũng mặc kệ.

E cũng xử lý kiểu vượt phải, tạt đầu rồi nhá đỏ cho nó 1 phát. Nhiều lúc đi đường bực cả mình. Mà chửi cũng k được vì mình chửi mình nghe :D

lethangita

Xe máy
thằng mẹc đi láo rồi, kiểu cậy xe tốt nên lái ẩu, trường hợp này em gặp nhiều rồi, cụ chủ cần chú ý nhìn gương phải, với bọn này phải đóng lên không cho nó ép sang thì mới được.