[Thảo luận] Em bị bác đi mẹc vượt láo tý đâm vào giải phân cách ở đường cao tốc Pháp Vân

xe thủng lốp

Xe container
Thằng méc đi thế là láo rồi khi có đủ đk vượt mới đc vượt, đằng này vướng thằng taxi mà nó còn cố ngoi lên

apia

Đi bộ
nó vuọt lên, né chiếc xe phía trong. Chạy ngu ghe

VPID

Xe buýt
Đường trong hạn chế 80km/h nó vượt cụ chủ đang đi 90km/h chắc nó phải đi 100km/h. Như vậy xe MEC đó vi phạm nhìu lỗi đấy phải ko các cụ ? 1. Quá tốc độ cho phép. 2. Vượt, chuyển làn ko xi nhan.

VuQuangHieu

Xe tải
Nó đang vượt cố gần hết xe thì dính ông taxi nên ép sang trái ạ. Chứ nếu không mà cố tình đi thế thì láo quá. Cụ chủ không sai nhưng trong trường hợp này em sẽ ngớt ga ra chút thì an toàn hơn

Greenwood

Xe buýt
Taxi không đi láo đâu các cụ ơi, gặp đường xấu taxi nó giảm tốc độ mà, giảm rồi vẫn sóc tung lên đấy thôi. Mec đi thế là quá láo, nó có ý định chen vào tạt đầu cụ chủ từ trước rồi, quả taxi giảm tốc độ chắc cũng làm nhà nó sợ vãi ra quần ý chứ.
Cụ chủ lần sau ra đường thấy bọn bố láo như thế thì cứ nhường cho nó chạy trước cho lành, bọn mất dạy đi kiểu đấy cũng sớm toi thôi cụ ạ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nó đang vượt cố gần hết xe thì dính ông taxi nên ép sang trái ạ. Chứ nếu không mà cố tình đi thế thì láo quá. Cụ chủ không sai nhưng trong trường hợp này em sẽ ngớt ga ra chút thì an toàn hơn
EM nghĩ như Cụ này.Người ta muốn vượt thì cũng nên nhường một tý có mất mát gì đâu.Biết đâu có người ta có việc cần gấp?Trong tình huống này Cụ chủ lái xe cũng ko quan sát hết xung quang xe (nhìn gương để phán đoán chuẩn tình huống) nên giật mình.Nhà cháu luôn đi đúng luật nhưng cũng rất ức chế với một số Cụ đi chậm lại chiếm giữ làn đường không cho vượt

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng bác đi chậm quá nên Mec ép thôi. Lần sau nếu Bác đi chậm thì nên đi làn trong thì hơn

Happydrive

Xe tải
Em không hiểu các cụ chạy cao tốc toàn chạy ra làn ngoài cùng bên trái là sao? Khi chạy xe bình thường thì phải đi làn ngoài cùng bên phải, chỉ khi vượt mới ra làn ngoài bên trái thôi chứ. Nếu các cụ ai cũng chấp hành như vậy thì em đảm bảo không có chuyện vượt phải hay bị chèn ép như cụ vừa bị!!

dongnat

Xe điện
Các bác để ý kỹ sẽ thấy là trước khi bị Mer chèn thì mấy xe khác cũng vượt phải xe của bác chủ topic rồi. Khả năng bác chủ đi chậm và đường ông ông đi, không nhường xe nào nên nó cay mũi nó tạt...lần sau cụ chủ topic nên đi làn 2, chịu khó quan sat phía sau nhé. NHƯỜNg đường ngay khi đủ đk an toàn.

anhtho

Xe ngựa
Em không hiểu các cụ chạy cao tốc toàn chạy ra làn ngoài cùng bên trái là sao? Khi chạy xe bình thường thì phải đi làn ngoài cùng bên phải, chỉ khi vượt mới ra làn ngoài bên trái thôi chứ. Nếu các cụ ai cũng chấp hành như vậy thì em đảm bảo không có chuyện vượt phải hay bị chèn ép như cụ vừa bị!!
Đường này phân tốc độ theo làn. Cụ chủ chạy hơn 80 thì phải chạy làn sát trái nếu không muốn ăn quả tỗ́c độ. Mà lúc con Mec tạt đầu, cụ chủ cũng đang ở tư thế chuẩn bị vượt xe khác.

rgvmen

Xe container
Đường này phân tốc độ theo làn. Cụ chủ chạy hơn 80 thì phải chạy làn sát trái nếu không muốn ăn quả tỗ́c độ. Mà lúc con Mec tạt đầu, cụ chủ cũng đang ở tư thế chuẩn bị vượt xe khác.
Làn giữa 80 vô tư cụ ơi, túm lại là ông Mec đi ẩu, taxi chả tội tình gì cả, cụ chủ thì chiếm hữu cái làn ngoài lâu quá trong khi không quan sát gương chiếu hậu mà nghĩ là đi làn ngoàn là ok rồi, như vậy nên rút kinh nghiệm cụ chủ nhé :)

anhtho

Xe ngựa
Làn giữa 80 vô tư cụ ơi, túm lại là ông Mec đi ẩu, taxi chả tội tình gì cả, cụ chủ thì chiếm hữu cái làn ngoài lâu quá trong khi không quan sát gương chiếu hậu mà nghĩ là đi làn ngoàn là ok rồi, như vậy nên rút kinh nghiệm cụ chủ nhé :)
Dạ thưa cụ, nếu cụ chủ đang chạy 90 thì cụ nghĩ thế nào ? Taxi rõ là không có lỗi, lỗi là con Mẹc cố tình chuyển làn khi điều kiện không cho phép. Cụ chủ lúc đó cũng đang trong tình trạng muốn vượt thì làm sao mà cho vượt được.

rgvmen

Xe container
Dạ thưa cụ, nếu cụ chủ đang chạy 90 thì cụ nghĩ thế nào ? Taxi rõ là không có lỗi, lỗi là con Mẹc cố tình chuyển làn khi điều kiện không cho phép. Cụ chủ lúc đó cũng đang trong tình trạng muốn vượt thì làm sao mà cho vượt được.
Không phải là nếu bác̣ nhé, bác̣ chủ đã nói là đang chạy 90 còn Pháp vân giới hạn 100 cơ ạ, muốn vượt hay không thì vẫn phải quan sát xung quanh nếu thấy có xe tốc độ cao hơn mình thì cần kìm chế để tránh nguy hiểm chự́, bác anhtho chưa xem kỹ video rồi, ông taxi đánh vào làn trong để nhường cho inova đi trước xe bác chủ thớt gần như cùng lúc ông Mẹc vượt xe bác chủ thớt nên bất khả kháng Mẹc phải tăng tốc bứt lên theo xu hướng lái ra làn ngoài như dự tính, ông Mẹc đen đi cũng chủ quan nhưng phản xạ nhanh đấy chứ không thì 3 cái xe ngoằng vào nhau là điều có thể xảy ra!

beetle

Xe tải
Không phải là nếu bác̣ nhé, bác̣ chủ đã nói là đang chạy 90 còn Pháp vân giới hạn 100 cơ ạ, muốn vượt hay không thì vẫn phải quan sát xung quanh nếu thấy có xe tốc độ cao hơn mình thì cần kìm chế để tránh nguy hiểm chự́, bác anhtho chưa xem kỹ video rồi, ông taxi đánh vào làn trong để nhường cho inova đi trước xe bác chủ thớt gần như cùng lúc ông Mẹc vượt xe bác chủ thớt nên bất khả kháng Mẹc phải tăng tốc bứt lên theo xu hướng lái ra làn ngoài như dự tính, ông Mẹc đen đi cũng chủ quan nhưng phản xạ nhanh đấy chứ không thì 3 cái xe ngoằng vào nhau là điều có thể xảy ra!
Cụ chủ đã nói Mẹc không hề có dấu hiệu xin vượt, nghĩa là lúc trước thấy nó phía sau, không xi nhan, không nháy đèn, nhưng đoạn nó vượt phải thì cụ chủ không đề phòng (có thể không thấy).
Túm lại cụ chủ không có lỗi, mà là do Mec ẩu, không đủ khoảng cách an toàn với taxi mà đã vượt.
Trường hợp này, nếu cụ chủ nhìn thấy mà đề phòng thì tốt hơn, đây là 1 ví dụ tai bay vạ gió do người khác đưa đến, may thì thấy mà phòng kịp, không may thì không tránh được :(.

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Tốc độ đều như bác chủ lần sau nên đi làn 2 để tránh bọn ch ó điên nhé, đi như bác trước sau cũng ăn tạt đầu thôi, thực tế nó thế!
Đi Pháp Vân tốc độ đều mà cụ khuyên đi làm 2 thì có mà rúc vào mít xe tải à!
Đường Pháp Vân thỉnh thoảng mới có thằng NGU như thằng đi Mer 2832 thôi! Em dự có ngày thằng này sẽ bị mấy ông 90T chở đá các ông ấy húc cho tung mít!

gialinh_nguyễn

Xe buýt
ko biết vận tốc bác chủ bn, nhưng em nghĩ nếu nó đang định xin vượt bác phải tinh ý đi vào trong hoặc nó đã ngang hông mình thì giảm ga tý
Cụ chủ chạy đều mà theo dự kiến của em thì cũng tầm 100 cây chuối rồi (hết mức rồi). Cụ không "tinh ý" là sau mít cụ chủ cũng có cụ khác đang đóng 100 cây chuối như mình thì là sao đây cụ!

rgvmen

Xe container
Cụ chủ đã nói Mẹc không hề có dấu hiệu xin vượt, nghĩa là lúc trước thấy nó phía sau, không xi nhan, không nháy đèn, nhưng đoạn nó vượt phải thì cụ chủ không đề phòng (có thể không thấy).
Túm lại cụ chủ không có lỗi, mà là do Mec ẩu, không đủ khoảng cách an toàn với taxi mà đã vượt.
Trường hợp này, nếu cụ chủ nhìn thấy mà đề phòng thì tốt hơn, đây là 1 ví dụ tai bay vạ gió do người khác đưa đến, may thì thấy mà phòng kịp, không may thì không tránh được :(.
Cụ ấy có quan sát đâu mà biết có hay không có dấu hiệu xin vượt, đến mức con Mec vượt lên còn giật mình cơ mà, cụ có thấy chỗ xanh và đỏ chính cụ mâu thuẫn không :)

Cụ chủ chạy đều mà theo dự kiến của em thì cũng tầm 100 cây chuối rồi (hết mức rồi). Cụ không "tinh ý" là sau mít cụ chủ cũng có cụ khác đang đóng 100 cây chuối như mình thì là sao đây cụ!
Đi Pháp Vân tốc độ đều mà cụ khuyên đi làm 2 thì có mà rúc vào mít xe tải à!
Đường Pháp Vân thỉnh thoảng mới có thằng NGU như thằng đi Mer 2832 thôi! Em dự có ngày thằng này sẽ bị mấy ông 90T chở đá các ông ấy húc cho tung mít!
Đề nghị "đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng" cụ nhé :)

maxo368

Xe tải
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. E là e cứ xem lại mình đã đi đúng chưa đã. Còn thằng khác thì kệ *** chúng nóa

anhtho

Xe ngựa
Cụ mà bênh ông Mẹc thì em cũng chịu. Kiểu đi đấy là mấy thèng xe khách hay vận dụng, còn thừa một chút cũng lách vào. Nếu thằng Mẹc đi tử tế, nó phải giảm tốc lại, chuyển làn, đi sau cụ chủ, vượt xong ku đi chậm bên phải rồi chuyển làn vượt tiếp. Nó đi thế có ngày gặp ma. Em cũng hay đi nhanh và cũng hay phải chuyển làn để vượt, nhưng em khác thằng Mẹc ở chỗ: chuyển làn là phải xi nhan và nháy đèn nếu có xe phía trước. Nếu khoảng cách phía trước hẹp, không bao giờ em chuyển.
Một ông bạn em định cư ở Mỹ, ông nói chuyện rất đơn giản: ở bển, tụi nó cũng đi nhanh lắm, nhiều khi trăm sáu, trăm bẩy .. nhưng cũng thấy bình thường vì mọi xe đều đi nhanh, trông khá đơn giản và có vẻ an toàn. Nhưng, nếu (lại chữ nếu) có chuyện gì xẩy ra thì kinh lắm, ở tốc độ đó, chỉ va chạm nhẹ, hơi lạng lái là lăn lộn luôn.

coolpix8700

Xe ngựa
90 chưa phải là giới hạn tốc độ của quãnng đường này!
Nhưng em nghĩ có đang chạy ở tốc độ cao nhất được phép rồi nhưng khi thấy có người muốn vượt và điều kiện cho phép cũng nên nhường. Giả sử họ có vi phạm thì để cho xxx làm việc. Có thể coi như bác Mẹc kia đi ẩu, nhưng cũng do bác ấy bức xúc vì xin đường quá lâu...?