[Thảo luận] Em bị bác đi mẹc vượt láo tý đâm vào giải phân cách ở đường cao tốc Pháp Vân

ZAD Viet

Xe điện
Cụ này đi xe tải mà toàn chạy làn ngoài à?
không rõ tốc độ bao nhiêu?

biahoihanoi

Xe lăn
Em hỏi khí không phải chứ bác đi tốc độ rùa bò đấy ở làn trái mà xe sau nó xin vượt bác lại không cho vượt thì nó tức thôi. Lần sau bác đi vào làn phải cho lành hoặc có văn hóa nhường đường.

sultan

Xe tải
Kụ nhìn thấy nó lên rồi mà ko giảm tốc nhường nó 1 tí, nó tạt đầu kụ cũng 1 phần là do thằng morning đi trước giảm tốc lại bật đèn khẩn cấp thì phải (chố đấy không nhầm thì MN rà phanh để vượt qua cái cống hơi gồ lên). Chú Mẹc chậm lại thì sợ thằng morning nó phanh gấp nên phải cố lách lên trước khi hết khoảng trống.
Như em là từ khi thấy nó nhao lên ở gương phải là em giảm tốc nhường luôn, nhất là trước mặt có xe khác có dấu hiệu giảm tốc đột ngột.

Mapu

Xe tăng
em đi 90-95 thì cụ cho em đi làn nào ???
Nếu cụ đi 90-95 thì cụ đi làn sát giải phân cách, có điều cụ sẽ phải liên tục ra vào để cho các xe sau vượt. Nên cụ phải chấp nhận, đã vào làn 100 thì cụ nên chạy theo đoàn cùng tốc độ.

conan2901

Xe buýt
Nếu cụ đi 90-95 thì cụ đi làn sát giải phân cách, có điều cụ sẽ phải liên tục ra vào để cho các xe sau vượt. Nên cụ phải chấp nhận, đã vào làn 100 thì cụ nên chạy theo đoàn cùng tốc độ.
nếu em cứ đi 90-95 mà ko cho vượt thì sao ạ ? có phạm luật không cụ ?

Mapu

Xe tăng
nếu em cứ đi 90-95 mà ko cho vượt thì sao ạ ? có phạm luật không cụ ?
Cụ không cho vượt nếu đủ điều kiện an toàn ( không có xe đi ngược chiều, không có chướng ngại vật phía trước, không ở các đoạn đường giao cắt, khúc quay cua, đường vòng, đồi dốc có tầm nhìn hạn chế, trên mặt cầu chỉ có 1 làn xe. Ở điều kiện thời tiết bình thường, không trơn trượt, tầm nhìn hạn chế...) thì đã vi phạm vào khoản 3 điều 14 chương II, luật giao thông đường bộ cụ ạ.

cap3hk

Xe tăng
Em xem kí thấy ông Merc bị thằng taxi nó tạt đầu nên tránh cụ ạ. Cụ xem lại xem phải không

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cái tội không nhường đường. Đầu clip một cơ số xe phải vượt phải.

Dương Tử Anh

Xe tải
em gnhix cho dù thế nào thì cụ cũng không việc gì .cho dù cụ không cần swr lí tình huống này cũng sẽ ko xảy ra gì. nhưng nếu gặp chướng nngaij vật phía trước thì hơi ái ngại đấy ạ. chúc mừng cụ chủ ko sao. lần sau nếu nó như thế cụ cứ tăng ga cho em thằng này chết chắc
Cụ là 1 điển hình cho cái gọi là " Anh hùng bàn phím"!!!
Không có bất kì xử lý nào trong trường hợp này thì chỉ có trong phim, tất nhiên là trừ trường hợp không phản ứng kịp.

9630

Xe tăng
Có thế này mà các cụ cũng chửi như đúng rồi nhỉ? Nhìn e chạy chắc mất dép, cái lý do mec tạt vào là do thằng taxi nó phanh cản đường. Về luật là ko đúng nhé, nhưng improvise thôi
Bác không thấy xe taxi nó nẩy cả lên ah, gặp sống trâu bác có phanh không, ông Mec không đảm bảo khoảng cách an toàn nên thấy taxi phanh thì cũng giật mình đánh lái sang trái chứ chắc cũng ko có ý định đì cụ chủ đâu, đi đường nhường được nhau thì mới chuẩn

lukytran

Xe tải
Cái thằng Mẹt cậy chấm to máy khoẻ vượt láo quá. Cụ chủ đang vượt taxi rồi thì nó cũng nên hãm lại vượt sau chứ.

dsan

Xe hơi
có vẻ như do cái taxi nó phanh, nên ông mec phải đánh lái sang để tránh, nói chung cũng nguy hiểm

aladin77772000

Xe hơi
Đang đi bon bon trên đường bình thường thì giật mình đánh xe tý đâm vào giải phân cách.
Bái phục cách đi của bác đi mẹc này.
Em thấy Mẹc lúc vượt ngang xe bác cũng giảm ga do chướng ngại phía trước nhưng chắc thấy xe bác cũng giảm ga có khe là phi lên. (ẩu do không liếc gương)
Làn trong xóc như phi ngựa thế bảo sao các bác toàn chạy ra làn ngoài
(mà em thấy vượt phải toàn hàng khủng nên chắc không phải bác chủ chạy chậm ôm làn trái đâu nhỉ)

kimithanh

Xe tăng
và em đã thấy đúng chỗ bác bị tạt có thằng cũng đâm vào đấy rồi ạ. hộ lan lõm 1 miếng khá to. em đi FE có cản đầu cả đi, như em là éo phanh đâu xe nó nhiều tìn nó phải xót hơn mình

hle3personal

Xe hơi
Nhất trí với cụ này. Đi đường đã bị khổ và mất thời gian vì những bẫy tốc độ của xxx nên khi có điều kiện trong phạm vi an toàn là phải tận dụng tối đa tốc độ cho phép. Nếu không dùng hết tốc độ phải nhường xe khác thôi. Đi đường đúng là có ức chế vì thỉnh thoảng bị lái ẩu tạt đầu nhưng bác nào lái nhiều và lái tốt thì biết phần lớn nỗi ức chế lại từ xe đi chậm hơn nhưng không nhường đường.

Còn các bác xui tỳ đè để ăn thua lại với Mẹc hay dồn cho nó hết đường lách cũng không nên, đi đường dài nên yêu chữ Bình Yên, Nhẫn Nhịn. Nhiều cụ cứ xừng xực đuổi với chặn, nhỡ khi xuống đồ nghề nó lôi ra còn nhiều hơn mình thì sao.

Em cũng ạ với các cụ nghĩ như thế này. Đường tốc độ nó tối đa là 100km/h, nếu cụ không đi được tốc độ đó thì cụ sang làn có tốc độ thấp hơn để đi, còn nhường đường cho xe khác nữa.

hle3personal

Xe hơi
Đi cao tốc mà cụ cứ xót xe phanh kiểu này chỉ có giết xe đi sau thôi vì phải phanh theo rồi bị đâm vào ***. Mấy thằng taxi cỏ đầu đất thì không chấp, lái chuẩn thì phải liếc gương hậu nhanh nếu xe sau khá xa hãy rà phanh, xe sau kiểu như xe bồn, container đang hùng hục lao tới thì kể cả ổ voi cũng phải lao qua để giữ cái mạng mình.

Bác không thấy xe taxi nó nẩy cả lên ah, gặp sống trâu bác có phanh không, ông Mec không đảm bảo khoảng cách an toàn nên thấy taxi phanh thì cũng giật mình đánh lái sang trái chứ chắc cũng ko có ý định đì cụ chủ đâu, đi đường nhường được nhau thì mới chuẩn

dinhan

Xe máy
kinh quá , bác MEC này lái giống kiểu đi xe máy nhà mình quá đi mất. Cụ ơi xe cụ có tiếng gì kêu kêu và nói thế ạ
Cụ cứ vui tính. Xe mà có tiếng kêu thế này thì nhanh xuống lắm nhỉ. Cụ chủ mang kiểm tra đi...

o3ma

Xe hơi
Kinh nhỉ?sao có thằng lái ẩu thế! Bảo sao tai nạn nhiều

f40fd

Xe điện