[Funland] Em báo cáo cụ mợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huthasa

Xe lăn
Em đọc thấy mợ bán kể đã bảo ông khách kia đến, trả lại tờ giấy hẹn cọc đã. Ông kia không chịu đến, chắc là bắt CK trả qua ngân hàng, tờ giấy nhận cọc thì vẫn giữ cơ. Người ta không trả thì dọa lập thớt bóc phốt. Thế mà vẫn có cụ bênh, kêu là tới giờ này có chuyện gì để nói với nhau nữa mà hẹn gặp nói chuyện!
Mợ thớt mà trả tiền qua CK, giấy hẹn cọc vẫn giữ, mấy hôm sau nó lại tới đòi quạt thì OF lại chửi mợ thớt Ngu
Khôn thế quê em đầy. Nhưng giờ toàn ở trong nhà không dám thả ra đường.

Sazi

Xe điện
ô hay? thế cụ bán nhà, thằng khứa nó đặt 200 củ, nó hủy kèo, tiền cọc đó cụ trả lại nó hay cụ xơi mẹ? chắc là xơi thôi, và xơi thì cụ gọi đó là tiền của ai? ngược lại, cụ sinh lòng hối hận, éo bán cho thằng khách đã cọc đó nữa, thế cụ kệnh khạng dạng háng ném trả nó 200 củ thôi à? trả lại vì éo phải tiền mình?
Nội dung pic "em báo cáo các cụ mợ" nghĩa là có báo cáo với tôi, hoặc không xác định rõ là báo cáo cụ thể với ai. Khi không xác định rõ đối tượng làm việc là ai, cách xử lý, kết quả là xin lỗi, gửi tiền cũng không có đối tượng cụ thể. Nếu làm đúng không phải báo cáo, không phải xin... Tóm lại là xử lý kém.

• Vang
Reactions: NNS

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dù sao cũng là một lựa chọn. Đúng là hàng order cọc ít ra 50%. Hàng khù khoằm om hàng chả biết bao giờ bán được mà lại bực mình.
Kể ra 2 cụ đối thoại dc vs nhau thì hay hơn.

NNS

Xe ngựa
Nội dung pic "em báo cáo các cụ mợ" nghĩa là có báo cáo với tôi, hoặc không xác định rõ là báo cáo cụ thể với ai. Khi không xác định rõ đối tượng làm việc là ai, cách xử lý, kết quả là xin lỗi, gửi tiền cũng không có đối tượng cụ thể. Nếu làm đúng không phải báo cáo, không phải xin... Tóm lại là xử lý kém.
sốt cả ruột

Sazi

Xe điện
Em đọc thấy mợ bán kể đã bảo ông khách kia đến, trả lại tờ giấy hẹn cọc đã. Ông kia không chịu đến, chắc là bắt CK trả qua ngân hàng, tờ giấy nhận cọc thì vẫn giữ cơ. Người ta không trả thì dọa lập thớt bóc phốt. Thế mà vẫn có cụ bênh, kêu là tới giờ này có chuyện gì để nói với nhau nữa mà hẹn gặp nói chuyện!
Mợ thớt mà trả tiền qua CK, giấy hẹn cọc vẫn giữ, mấy hôm sau nó lại tới đòi quạt thì OF lại chửi mợ thớt Ngu
Ô hay, hợp đồng hàng tỷ USD họ chuyển khoản qua ngân hàng, cách đàm phán qua điện thoại, mail... Đều có giá trị pháp lý. Tại sao lại bắt đến nhà, trả giấy đặt cọc.

bạch trà

Xe tải
Ô hay, hợp đồng hàng tỷ USD họ chuyển khoản qua ngân hàng, cách đàm phán qua điện thoại, mail... Đều có giá trị pháp lý. Tại sao lại bắt đến nhà, trả giấy đặt cọc.
Thế trả lại tiền cọc mà giấy cọc cụ vẫn giữ thế cụ tung hê bảo chưa trả cọc thì sao? Cụ mở cửa hàng KDCN đi rồi nói tiếp. Em không phải là mợ bán hàng nhé.

Huthasa

Xe lăn
Cụ không đọc cái thớt kia nên cụ không biết đầu đuôi tai nheo ra sao. Thế nên những người mợ tớt đề cập đó không có cụ. Đã không biết lại chém linh tinh nên bị vặn cho. Cứng họng thì lại nói xàm.:-o:-o:-o

Sazi

Xe điện
Thế trả lại tiền cọc mà giấy cọc cụ vẫn giữ thế cụ tung hê bảo chưa trả cọc thì sao? Cụ mở cửa hàng KDCN đi rồi nói tiếp. Em không phải là mợ bán hàng nhé.
Ô hay, thế thời hạn đặt cọc, giá trị tờ giấy này là vĩnh viễn à? Bạn phải hiểu, trả lại tiền là thoả thuận ngoài tờ giấy đặt cọc và là tự nguyện....

NNS

Xe ngựa
ơ thế sao kê bank đâu ko xòe ra? ck là hình thức đảm bảo lưu đầy đủ chứng cớ xác thực nhất đấy mợ ạ :))

theanh235

Xe buýt
Làm dâu trăm họ mà cụ. Lúc nào cũng có người thế này thế khác
Chúc cụ mạnh khỏe và thành công

thanhgamo

Xe container
ơ thế sao kê bank đâu ko xòe ra? ck là hình thức đảm bảo lưu đầy đủ chứng cớ xác thực nhất đấy mợ ạ :))
Rủ uống bia thì kêu bận, thế mà kiên nhẫn ngồi cãi nhau được với mấy ông dở hơi, thế cũng lạ!

bạch trà

Xe tải
:)) Cụ cứ mở KDCN đi đã. Order hàng về, mất chục triệu xong khách đòi lại tiền cọc 1 triệu. Hàng thì hàng khù khoằm hàng thửa, có tức nổ bong bóng mắt bảo nó qua trả lại tờ giấy cọc mới trả tiền không? Có nghĩ thầm gặp thằng khách trẻ con hay là gian hàng nào chơi khăm mình? Cụ cười tươi duyên dáng trả lại tiền ngay thì hạng khách không biết điều ấy nó lại nghĩ chuyện chả có gì, lại tiếp tục như thế.
Tháng làm cho dăm 7 quả như thế vợ nó mời cụ ra đê ngủ.

Sazi

Xe điện
Nếu đây là việc thường niên của chủ pic thì không bàn. Ví dụ năm nay em nhận được xyz tiền bỏ cọc, em làm từ thiện... Còn đây là vụ này, lằng nhằng quá thôi em bỏ cọc vào từ thiện cho nhẹ đầu =))

Yelnut

Xe tăng
Theo em, hai người nếu có nhiều thời gian, tính kiên nhẫn .....thì cứ việc cù cưa với nick đấy để đẩy thớt lên :)

NNS

Xe ngựa
Rủ uống bia thì kêu bận, thế mà kiên nhẫn ngồi cãi nhau được với mấy ông dở hơi, thế cũng lạ!
rủ bia éo gì cái lúc 6h chiều, meị, giờ đấy con ngan già nó điểm ranh đón con:((
trưa rảnh ve thì éo ai rủ:))

bạch trà

Xe tải
Nếu đây là việc thường niên của chủ pic thì không bàn. Ví dụ năm nay em nhận được xyz tiền bỏ cọc, em làm từ thiện... Còn đây là vụ này, lằng nhằng quá thôi em bỏ cọc vào từ thiện cho nhẹ đầu =))
Cụ lại bắt đầu ám chỉ kiểu cụ maid vừa bay nick bên trên. Không có bằng chứng chuyện người ta chuyên lấy cọc thì đừng nói.
Mà hàng order về, đặt cọc có 10% mà lặp lại thường xuyên thì phá sản sớm. Cứ mỗi lần 10 triệu tiền vốn, trừ đi 1 triệu cọc, còn lại 9 triệu vốn tắc lại và kho thì thêm 2 cái quạt cả nhà quạt cho nhau.

Sazi

Xe điện
:)) Cụ cứ mở KDCN đi đã. Order hàng về, mất chục triệu xong khách đòi lại tiền cọc 1 triệu. Hàng thì hàng khù khoằm hàng thửa, có tức nổ bong bóng mắt bảo nó qua trả lại tờ giấy cọc mới trả tiền không? Có nghĩ thầm gặp thằng khách trẻ con hay là gian hàng nào chơi khăm mình? Cụ cười tươi duyên dáng trả lại tiền ngay thì hạng khách không biết điều ấy nó lại nghĩ chuyện chả có gì, lại tiếp tục như thế.
Tháng làm cho dăm 7 quả như thế vợ nó mời cụ ra đê ngủ.
Cách làm kém chuyên nghiệp là vậy, chỉ biết "kêu" làm chuẩn
1. Ông cọc làm cái đơn xin rút lại tiền cọc, trình bày lý do abc, tạo điều kiện giúp đỡ...
2. Xin chủ cửa hàng xem xét ....

...
Nó phải xin mới cho, xin phải đơn từ đàng hoàng, đưa hai tay thưa bẩm.... Nói nó đưa cái tờ đặt cọc là sai, kém

Sazi

Xe điện
Cụ lại bắt đầu ám chỉ kiểu cụ maid vừa bay nick bên trên. Không có bằng chứng chuyện người ta chuyên lấy cọc thì đừng nói.
Mà hàng order về, đặt cọc có 10% mà lặp lại thường xuyên thì phá sản sớm. Cứ mỗi lần 10 triệu tiền vốn, trừ đi 1 triệu cọc, còn lại 9 triệu vốn tắc lại và kho thì thêm 2 cái quạt cả nhà quạt cho nhau.
Không sao bạn, tôi không ủng hộ việc lấy tiền cọc (đang tranh chấp) làm từ thiện. Chỉ ủng hộ dùng tiền của chính mình.

Trang Nguyen

Xe điện
xo xi xo xi, vì tập quán chê người khác "tính đàn bà" nó cũng thâm căn cố đế, nhưng các mợ nên hiểu, nó đáng chửi khi nó "đàn bà" xuất hiện ở 1 thèng "đàn ông" với ý nghĩa tiêu cực thì nó thành thế, chứ các đức tính của các mợ các chị, khúc nào ra khúc nấy, em ưng chết mịe ra ý chứ, chê là chê thế éo nào:P:P
Vậy tính 'đàn ông' xuất hiện ở 1 người phụ nữ thì tiêu cực hay tích cực thế cụ? :P:P :P
Với lại em cũng khúc nào ra khúc nấy, mỗi tội ko đúng thứ tự, chắc vưỡn bị chê phải ko cụ? /:)/:)/:)

• Vodka
Reactions: NNS

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ, em đọc thì thấy cụ kia không mua quạt nữa, muốn xin lại tiền cọc nhưng nói không khéo. Mình sai thì phải chịu mất tiền rồi, xin lại bao nhiêu thì còn tùy người ta nhưng cụ ấy lại dọa dẫm là lên đây lập thớt bóc phốt nên làm cụ kia bực sẵn sàng tung hê lên cho mọi người đánh giá. Kể ra mà nói năng khôn ngoan được như còm trên của cụ thì cũng xong việc, đây cũng là kinh nghiệm để mọi người bình tĩnh xử lý khi gặp th tương tự.
Theo cái thớt bên kia thì
Ông mua kia cũng có bẩu không trả lại cọc là sai đâu nhỉ. Ổng cũng bẩu theo đúng "luật chơi" thì ổng mất cọc.

Ổng chỉ có ý phàn nàn, than thở kiểu là ộp với nhau sao không nể tình trả cọc, và có ý không vui vì ộp phơ không linh động với nhau thôi.
Chứ nếu nói là ổng bóc phốt "đòi cọc không trả " thì nó cũng sai về bản chất cho cả hai bên.

Nôm na, ông mua than thở là ộp với nhau mà không mua nữa, nó cũng íu linh động hoàn cọc.

Chuyện của tui, mấy năm trước có đặt 500k dể mua cái máy sấy bát; sau về tính lại, và gọi điện cho shop (trên đường Bạch Mai) là anh không mua nữa, để sau lắp máy rửa bát một thể. Cũng không có ý đòi lại cọc, nhưng bạn bán hàng bẩu thế lúc nào anh qua em gửi lại tiền cọc. Tui có ý qua lấy lại, nhưng rùi cứ lu bù quên béng mất; sau nhớ ra thì lâu lâu quá rồi nên cũng ngại, chẳng qua lấy nữa.

Haiza, dù Cụ có ủng hộ quỹ VCĐ cũng không thay đổi bản chất của vấn đề.
Hàng không giao dịch = mất cọc.
Dạ, em đọc thì thấy cụ kia không mua quạt nữa, muốn xin lại tiền cọc nhưng nói không khéo. Mình sai thì phải chịu mất tiền rồi, xin lại bao nhiêu thì còn tùy người ta nhưng cụ ấy lại dọa dẫm là lên đây lập thớt bóc phốt nên làm cụ kia bực sẵn sàng tung hê lên cho mọi người đánh giá. Kể ra mà nói năng khôn ngoan được như còm trên của cụ thì cũng xong việc, đây cũng là kinh nghiệm để mọi người bình tĩnh xử lý khi gặp th tương tự.
Quan điêm của em là đã dính đến mua bán, tiền bạc thì phải chuẩn chỉnh đàng hoàng.

Ông đặt cọc mà không thực hiện theo giao dịch thì ông mất cọc. Đơn giản ngắn gọn.

Làm ăn mua bán mà cứ à uôm, nay thế này mai thế khác thì vứt đi.

Với những người à uôm như vậy, cứ phải mất tiền, xót tiền thì mới đàng hoàng ra được.
Đã gọi là cọc thì đương nhiên không mua thì mất cọc, không thì gọi là cọc và thực hiện việc đặt cọc để làm cái gì. Trên OF này có cái văn hóa nick ảo gọi nhau cụ cụ em em nên dễ gây ảo tưởng là người OF với nhau thì có thể giải quyết tình cảm chứ không sát ván thì trường.
Em không biết cụ chủ thớt đang bị tranh chấp gì, nhưng qua hành động cụ cư xử, cho thấy cụ làm ăn đàng hoàng , có uy tín .
Xử lý thiếu chuyên nghiệp
1. Tiền của cá nhân là khách hàng của mình, không làm cho đến nơi đến chốn (đàm phán, thoả thuận, chăm sóc...) Lại chuyển tiền cho một nơi không liên quan, hay nhỉ.
2. Bạn dùng tiền người khác làm từ thiện vui nhỉ
3. Nếu là tiền của bạn, bạn cứ tiêu không phải xin phép ai.
Cụ xử lý chuẩn. Đã không chắc thì không cọc. Đã cọc thì phải xác định là không mua là mất. Người bán cũng vậy, đã nhận cọc mà không giao được hàng thì phải đền. Thử hỏi nếu khách cọc xong mà cụ không có hàng giao thì sẽ như thế nào? Còn ck vào quỹ thiện nguyện nữa thì càng chuẩn. Người mua nên lấy đây làm bài học kinh nghiệm thôi
Cụ đọc sai rồi.
Cụ kia mua quạt, không phải mua đèn, giá 2 cái 11 triệu. Chọn hàng chắc là hàng thửa, không chịu chọn loại có sẵn tại cửa hàng. Thế là phải order hàng từ nước ngoài, chờ 10 ngày. Chủ hàng nể, đòi cọc có 1 triệu, chưa tới 10%. Bình thường là cọc 50% nhé.
Hôm sau gọi hủy mua đòi lại cọc. Giọng chắc là cũng trịch thượng, dọa lập thớt bóc phốt cơ.
Các cụ làm thiết kế nội thất lên đây mà trả lời: mua đèn hàng thửa order cũng phải cọc 50%. Không bắt cọc, bỏ vốn order về ship tới tận cửa để các cụ hủy chỉ trả phí ship thì đóng cửa ăn mày sớm. Cụ qua mấy thớt order hàng TQ, Nhật, Mỹ, .. hỏi xem ai chịu bán thế không?
Cụ không đọc cái thớt kia nên cụ không biết đầu đuôi tai nheo ra sao. Thế nên những người mợ tớt đề cập đó không có cụ. Đã không biết lại chém linh tinh nên bị vặn cho. Cứng họng thì lại nói xàm.:-o:-o:-o

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng