[Funland] Elon Musk và Steve Job

thattinhvt

Xe buýt
Cc so sánh chán bỏ bu :D, 2 người tuy đều là công nghệ, nhưng lĩnh vực khác nhau. Và cả 2 người đều là thiên tài trong lĩnh vực của mình cả.

raninc

Xe tải
Với các anti Mút thì vẫn không tin hoặc cố tình không muốn tin là tên lửa đã được tái sử dụng 😂😂 . Cái Paypal hồi xưa có được xem là đột phá về phương thức thanh toán cho mua sắm điện tử không nhỉ?
paypal bt cụ ơi có cả chục thằng như thế ,

raninc

Xe tải
thằng nào giá trị cao thì thằng đó giỏi thôi :)) . apple lần đầu mua bản quyền công nghệ cảm ứng đa điểm và đưa vào sử dụng

L.C.D

Xe container
Các cụ liền ông mà tranh cãi nhau luẩn quẩn quá đi. Ông nào cũng vĩ đại hết. Ngưỡng mộ ai hơn là lựa chọn cá nhân, đâu cần bắt ng khác phải công nhận, đâu cần gay gắt tranh luận thậm chí bỉ bôi nhau chỉ để chứng minh lựa chọn của mình mới là thông thái nhất.
Em cho rằng trong việc tranh luận, đưa ra các luận điểm bảo vệ lý lẽ của mình là đúng, nhưng khi đối phương ko muốn công nhận và họ đưa ra lý lẽ mà mình thấy cùn thì thôi, stop ko đôi co làm gì cho mệt, càng ko nên mất công gõ phím biên những ngôn từ hằn học, khiếm nhã, xúc phạm nhau. Ông nào thích thắng thì mặc kệ ông í thắng trong mạng ảo, cá nhân mình vẫn yêu thích và ngưỡng mộ cái người mà mình thấy xứng đáng là đc.
Như em chẳng hạn, em rất thích anh E.Musk, em toàn gọi chàng là idol của lòng em, em ko quan tâm chàng vĩ đại hơn ai hay có ai vĩ đại hơn chàng. Yêu là yêu thôi. Nhưng ko vì thế mà em hạ thấp những ng vĩ đại khác. Hoặc giả các cụ khác cho là bác Jobs vĩ đại hơn thì em hoàn toàn tôn trọng. Thế cho vui cả làng đi các cụ.

Quỳnh hp

Xe tăng
Quan trọng là khi Apple làm ra ipod, iphone, ipad thì ss mới chạy theo nó. Khác biệt là ở chỗ đấy
Chưa kể nó làm cho Nokia,Sony,Moto,si,Erich,htc..nhiều hàng đt đình đám,có truyền thống bị phá sản và đưa cả thế giới theo nó
Ngày ấy đến cái cục gạch vn còn chưa làm đc hay anh quảng nổ vẫn đang ở tít đâu đó

haivina

Xe điện
Anh ê lon mốc đầu tư vào tương lai, mà tương lai thì khó đoán trước lắm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ liền ông mà tranh cãi nhau luẩn quẩn quá đi. Ông nào cũng vĩ đại hết. Ngưỡng mộ ai hơn là lựa chọn cá nhân, đâu cần bắt ng khác phải công nhận, đâu cần gay gắt tranh luận thậm chí bỉ bôi nhau chỉ để chứng minh lựa chọn của mình mới là thông thái nhất.
Em cho rằng trong việc tranh luận, đưa ra các luận điểm bảo vệ lý lẽ của mình là đúng, nhưng khi đối phương ko muốn công nhận và họ đưa ra lý lẽ mà mình thấy cùn thì thôi, stop ko đôi co làm gì cho mệt, càng ko nên mất công gõ phím biên những ngôn từ hằn học, khiếm nhã, xúc phạm nhau. Ông nào thích thắng thì mặc kệ ông í thắng trong mạng ảo, cá nhân mình vẫn yêu thích và ngưỡng mộ cái người mà mình thấy xứng đáng là đc.
Như em chẳng hạn, em rất thích anh E.Musk, em toàn gọi chàng là idol của lòng em, em ko quan tâm chàng vĩ đại hơn ai hay có ai vĩ đại hơn chàng. Yêu là yêu thôi. Nhưng ko vì thế mà em hạ thấp những ng vĩ đại khác. Hoặc giả các cụ khác cho là bác Jobs vĩ đại hơn thì em hoàn toàn tôn trọng. Thế cho vui cả làng đi các cụ.
Mợ đàn ông hơn khối cụ đàn bà ở đây :-bd

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tôi dùng qua cả rồi cụ à.

Lướt web kiểu đó, nếu ngồi cạnh 1 máy tính, chắc chắn cụ sẽ dùng máy tính chứ không dùng smartphone để lướt web.

Muốn kiếm 1 APP phải vào diễn đàn để tải, cài.... Rất khó để 1 ứng dụng mới phát triển nhanh thành 1 hệ sinh thái.

Chưa nói là Camera, GPS, Map, Wifi..... thời đó thật tệ mà giá rất đắt, rất khó dùng. Người bình thường chả thấy có lợi ích gì.

Nói đơn giản như nghe nhạc , cụ lại phải kiếm thêm 1 thiết bị nghe nhạc như ipod mới làm được. Muốn chơi game hay phải mua máy chơi game cầm tay. Muốn có bản đồ tốt, phải mua thêm thiết bị bản đồ số cầm tay..... Muốn camera đẹp phải cầm thêm cái máy ảnh số...

Từ cái thủa mà Wifi trên smartphone là hiếm hoi và xa sỉ, tới thời mà anh xe ôm cũng phát được wifi cho khách mà cụ đem so sánh với nhau ,rồi nói không phải cách mạng thì em chịu.
Bởi nó cách nhau những nửa thập kỷ. Ai lại đi so sánh kiểu đó. Tôi kể ra là để cm IP không phải là khởi đầu mà chỉ là làm tốt hơn mà thôi. Nó tốt thì mới dc sử dụng rộng rãi, điều ấy là ko phải bàn

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Phẳng không dc ba phải như thế, đã yêu là phải hết mình chứ =))

wave-tau

Xe container
Bởi nó cách nhau những nửa thập kỷ. Ai lại đi so sánh kiểu đó. Tôi kể ra là để cm IP không phải là khởi đầu mà chỉ là làm tốt hơn mà thôi. Nó tốt thì mới dc sử dụng rộng rãi, điều ấy là ko phải bàn
Cụ kia là fan cứng của apple cũng nên, mấy cái cụ ý kể chả liên quan gì đến đt hay iphone mới ra thời đó cả.
Mạng internet di động thì gprs cùi, mãi sau mới có EDGE chat yahoo đợi hết hơi, còn gọi skype thì quên luôn, còn gps mấy con pda của asus cài tomtom chạy chả quá ngon. Ngày đấy ứng dụng đa số offline nên nối wifi chỉ ở những thiết bị thuần pda ko có gsm, camera chả cần nói thêm, quá nhiều thiết bị có.
Ngày ý em dùng treo 270 và yakumo omikron, cài phim nhạc vào thẻ sd đi tầu ngồi chọc chọc xem phim tây nhìn chả lắc hết cả mắt. :))
Em pda kia sau cũng vọc rom, việt hóa các kiểu rồi cập nhật, sau thành cục chặn giấy. :))
Giờ nhìn lại vẫn cảm thấy hồi hộp như hồi mới yêu em nó. :))

hientyt09

Xe đạp
Chắc cụ có ác cảm với Apple và Jobs, nhưng phải công tâm mà nhận định rằng trước khi Iphone ra đời smartphone đã có, nhưng không tạo được trào lưu sử dụng mà vẫn là sự thống trị của stupid phone :)
Iphone ra đời trong sự nghi ngờ và thậm chí dè bỉu của rất nhiều chuyên gia và đối thủ, và Jobs đưa ra 1 hệ sinh thái khởi nguồn từ Iphone để kiếm tiền và rất thành công... lịch sử thế nào thì chúng ta đã thấy.. Các hãng khác cũng phải nhanh chân nhảy vào trào lưu này, từ Samsung cho tới Google v..v..
Và từ đó chúng ta chuyển sang sống trong thời kỳ mới, khi mà mọi thứ đều được thiết kế để có thể hiện diện trên smartphone, rồi nền kinh tế cũng xoay sang xu hướng online, điều mà trước khi Iphone ra đời không ai nghĩ tới hoặc tưởng tượng ra.
Bác lại nhầm Gôgle nhảy vào thị trường hệ điều hành ĐT trước khi iPhone ra đời nhiều chính xác là năm 2005

congthuong

Xe điện
Iphone đời 3Gs so với các smartphone hiện tại thì chỉ kém hơn về tốc độ và 1 số tính năng ít dùng thôi. Còn so về cơ bản thì vẫn vậy , dù cách nhau hơn chục năm rồi.

Gagarose

Xe điện

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kia là fan cứng của apple cũng nên, mấy cái cụ ý kể chả liên quan gì đến đt hay iphone mới ra thời đó cả.
Mạng internet di động thì gprs cùi, mãi sau mới có EDGE chat yahoo đợi hết hơi, còn gọi skype thì quên luôn, còn gps mấy con pda của asus cài tomtom chạy chả quá ngon. Ngày đấy ứng dụng đa số offline nên nối wifi chỉ ở những thiết bị thuần pda ko có gsm, camera chả cần nói thêm, quá nhiều thiết bị có.
Ngày ý em dùng treo 270 và yakumo omikron, cài phim nhạc vào thẻ sd đi tầu ngồi chọc chọc xem phim tây nhìn chả lắc hết cả mắt. :))
Em pda kia sau cũng vọc rom, việt hóa các kiểu rồi cập nhật, sau thành cục chặn giấy. :))
Giờ nhìn lại vẫn cảm thấy hồi hộp như hồi mới yêu em nó. :))
Keke thời đó điện thoại dùng Vọc, nghịch cũng vui. Chứ giờ cũng dùng cả IP và Android nhưng chả muốn làm cái gì, nghe gọi nhắn tin, thêm vài cái app là hết!

automobilechecker

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có thể là các cụ Mỹ nhể :D, nói là làm

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Keke thời đó điện thoại dùng Vọc, nghịch cũng vui. Chứ giờ cũng dùng cả IP và Android nhưng chả muốn làm cái gì, nghe gọi nhắn tin, thêm vài cái app là hết!
Chuẩn cụ. Ngày xưa ngồi vọc điện thoại vui thật O2, pda...đủ thứ.
Giờ chán bủ mệ, điện thoại nào chả như nhau: nghe gọi, chụp choẹt, lướt web, facebook. Hết. Bom phone hay Iphone chả khác mịa gì nhau là mấy.

Thế mà chúng nó cứ tung hô được. Nói dân trí thấp lại tự ái :))