E280 của GLPro160 - full album

GLPro160

Xe buýt
Gửi các bác vote - em,

Em thấy các bác hèn. Bác nào cay cú GLPro tới mức phải huy động hội hè vào vote - thì các bác cứ hẹn em ra nói chuyện, thử xe, như thế em sẽ rất phục. Còn dùng võ mồm, a dua kiểu này em rất coi thường.

buggy

Xe tăng
Có vài lời với cụ chủ thớt : box Merc có nhiều thớt khoe xe, sao chỉ mình cụ bị vote - nhỉ, cụ cứ nhìn thẳng vào gương mà xem lại cái động cơ khoe xe của cụ. Nói chuyện hay thử xe thì chắc ko ai thích nói những câu chuyện 1 chiều, thử xe thì những con xe này đâu đáng mất thời gian thử.

@ BMW735 : đang nhổ nước bọt lên trời hả chú em, chắc chú em ăn cái món đó quen rồi nên mồm ko dc sạch sẽ lắm :)).

E=M²

Xe máy
chủ thớt nói chuyện trao đổi trên 4r phũ phàng lắm, anh em sợ bỏ xừ... tính em thẳng, cái gì khen thì khen, chê thì chê, nhưng nhìn thấy cách ông chủ thớt ứng xử với ngươi khen kẻ chê ở đây và từ trước đến nay em khiếp quá... em sẽ giữ màu đỏ cho chủ thớt bớt hỏa đi 1 tí

GLPro160

Xe buýt
Vâng, "tính em thẳng", dcm, thẳng thì ra ngoài nói chuyện, chứ mấy cái trò khỉ vote mới viếc, mà vote hội đồng, vote hôi thì làm cái léo gì.

Tóm lại là em không hết coi thường các bác được.

cutywww

Xe máy
bỏ đi Huy GLPro ơi ... tập trung chuyên môn w124 :)) thôi , đâu phải ai cũng nghĩ như a e chơi merc già mình đâu , nên thông cảm cho các bạn ấy một chút , kiềm chế tí chuyện nhỏ cả mà . vote cho Huy nhé :-bd

cái FPR Huy đã gắn vào thử chưa ? giờ bác vẫn giữ quan điểm cái ống hơi là gắn vào cổ hút nữa không ? hehehe

@Khoata không về ăn tết à ? có bắt được con rùa nào kg vậy ? =))

@Ride : Hộp số vì lubu nên e vẫn chưa hỏi cho bác , còn cái Van HN gắn chưa ? có gì cứ :)]

@all : sắp tết rồi các bác ơi , xí xóa bỏ qua cho chuyện nhỏ cho vui cả làng đi các bác ơi :))

GLPro160

Xe buýt
bỏ đi Huy GLPro ơi ... tập trung chuyên môn w124 :)) thôi , đâu phải ai cũng nghĩ như a e chơi merc già mình đâu , nên thông cảm cho các bạn ấy một chút , kiềm chế tí chuyện nhỏ cả mà . vote cho Huy nhé :-bd

cái FPR Huy đã gắn vào thử chưa ? giờ bác vẫn giữ quan điểm cái ống hơi là gắn vào cổ hút nữa không ? hehehe

@Ride : Hộp số vì lubu nên e vẫn chưa hỏi cho bác , còn cái Van HN gắn chưa ? có gì cứ :)]

@all : sắp tết rồi các bác ơi , xí xóa bỏ qua cho chuyện nhỏ cho vui cả làng đi các bác ơi :))
Vâng, em cũng chỉ hơi bực tí vì vài con giòi bọ vào làm bẩn thớt của em thôi. Em vẫn chưa kịp gắn FPR vì cuối năm lắm thứ phát sinh quá. Em chưa nghiêng lắm về quan điểm ống hơi không gắn vào cổ hút của bác (E280 em vẫn thấy gắn cổ hút), nhưng em sẽ thử không gắn xem hiệu ứng thế nào. Bác đừng để ý mấy lời khó nghe của em nhé, thường thì em không thế.

Ride

Xe tăng

Em đang định gọi cho bác để hỏi về cái Van HN đây, sao nó mới cứng vậy bác ? mấy hôm em bận nên đến hôm qua mới đến chỗ bác GLpro160 lấy về được. Lắp xong em sẽ báo cáo tình hình.

gaobe

Xe máy
đ/c này ăn nói cục *** quá thành ra giòi bọ cứ bò trong mồm ra phun vào nhưng người ko đồng quan điểm .bản chất thế nào thì vẫn vậy cần gì phải trình bầy bình thương ko thế này thế kia

dongnat

Xe điện
Em thấy thế này: các bác khác cũng chỉ góp ý nhẹ nhàng về phong thái nói chuyện của bác GL thôi, mà có không nhẹ nhàng cũng chưa gọi GL pro là thằng này thằng nọ, chưa văng tục câu nào,
Thế mà GL pro lại văng đủ thứ, giòi bọ, dcm....đủ món
Em nghĩ ai đam mê cái gì cũng đang trân trọng, nhưng em thấy ai mà đam mê cái gì cũng lẳng lẳng chơi, càng đam mê càng lặng lẽ và luôn luôn dùng từ nói văn hóa với bất kỳ ai, cho dù cùng quan điểm hay khác quan điểm với mình.
Em không nghĩ ai đấy đam mê cái gì là cứ nhẩy cẫng lên chửi bới khi thấy người khác động chạm vào đam mê của mình đâu ạ
Nói về xe cũ, mấy cái xe của bác giờ chơi chắc ko cũ bằng mấy cái ngày xưa em chơi, nhưng em không bao giờ coi xe quí hơn người, không bao giờ chửi người khác vì người ta khác quan điểm hay chê bai cái xe của mình
Vài lời dông dài, các bác cũng kiềm chế
Mấy cái xe cổ không cổ, kim không kim này chỉ có đăng ký hộ khẩu ở gara suốt thôi, em nói thế ko phải chê bai, mà ngày xưa em như thế suốt, sướng nhưng cũng khổ bỏ mẹ
Thế nhỉ.

Ride

Xe tăng
Thôi, em xin các bác, mỗi người nhịn đi một tý là vui vẻ cả thôi. Các bác đừng để anh em OF vào đây thấy box Merc lại không đẹp như hãng Merc.

Em đề nghị các bác chỉ nói về kỹ thuật và hội họp thôi. Không bình luận gì nữa ạ

Cảm ơn các bác

GLPro160

Xe buýt
Em thấy thế này: các bác khác cũng chỉ góp ý nhẹ nhàng về phong thái nói chuyện của bác GL thôi, mà có không nhẹ nhàng cũng chưa gọi GL pro là thằng này thằng nọ, chưa văng tục câu nào,
Thế mà GL pro lại văng đủ thứ, giòi bọ, dcm....đủ món
Em nghĩ ai đam mê cái gì cũng đang trân trọng, nhưng em thấy ai mà đam mê cái gì cũng lẳng lẳng chơi, càng đam mê càng lặng lẽ và luôn luôn dùng từ nói văn hóa với bất kỳ ai, cho dù cùng quan điểm hay khác quan điểm với mình.
Em không nghĩ ai đấy đam mê cái gì là cứ nhẩy cẫng lên chửi bới khi thấy người khác động chạm vào đam mê của mình đâu ạ
Nói về xe cũ, mấy cái xe của bác giờ chơi chắc ko cũ bằng mấy cái ngày xưa em chơi, nhưng em không bao giờ coi xe quí hơn người, không bao giờ chửi người khác vì người ta khác quan điểm hay chê bai cái xe của mình
Vài lời dông dài, các bác cũng kiềm chế
Mấy cái xe cổ không cổ, kim không kim này chỉ có đăng ký hộ khẩu ở gara suốt thôi, em nói thế ko phải chê bai, mà ngày xưa em như thế suốt, sướng nhưng cũng khổ bỏ mẹ
Thế nhỉ.
dongnat,

Em không văng vì mấy lời chê bai, như em đã nói, nếu gặp em, xem em mà chê hay khen thì em chẳng nói làm gì, đằng này vài thằng ngu, sai cả những cái thuộc về cơ bản của cơ khí, của ô tô, cộng thêm thói hèn hạ hùa nhau vào vote - nên em mới chọn cách cư xử như vậy. Nếu lịch sự gọi em ra ngoài nói chuyện thì đương nhiên sẽ không có những lời khó nghe trên này.

Còn những con xe cổ không ra cổ kim không ra kim của bác mà phải đăng ký hộ khẩu ở gara suốt thì chẳng qua là trình bác chỉ đến tầm đó mà thôi, chứ có phải vì nó là một chiếc cổ không ra cổ, kim không ra kim đếch đâu. Cả xe Nhật hay Hàn đi chăng nữa thì 15 20 năm cũng chẳng là gì nếu như chăm sóc nó đúng cách.

Em sẵn lòng mang xe của em ra thử với bất cứ xe nào mà chủ nó có ý nghĩ "mình đếch thèm chơi Merc già", chẳng phải tranh đua gì, chỉ muốn bảo các bác rằng: các bác chỉ a dua vào chê cho nó có bè chứ đa số các bác léo biết gì.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
....
Chúc bác bán cái niềm đam mê của bác được giá....

Chỉnh sửa cuối:

GLPro160

Xe buýt
Vầng, trình em chỉ đến tầm đó thôi bác, bác tha cho em.
Mời bác tiếp tục ạ.
Chúc bác bán cái niềm đam mê của bác được giá
Vâng, mời bác cứ im lặng theo dõi thớt của em thì hơn, em lập ra những thớt này để nói về những chiếc xe, về niềm vui lái xe, chứ có phải niềm vui thể hiện văn hóa thấp bằng cách nói những lời tưởng chừng như có văn hóa đâu.
Em cũng biết là em hơi nặng lời với bác, nhưng quả thực là em không giỏi nói, chửi nhau thì lại càng không, có nói tục thì em cũng chỉ quanh đi quẩn lại mấy từ, từ vựng chửi của em ít lắm. :)

GLPro160

Xe buýt
Vầng, trình em chỉ đến tầm đó thôi bác, bác tha cho em, vì hồi ấy em rách như tổ đỉa, ếch có tiền như lại sĩ hão, xe phải tên rõ xịn, cũ cũng được và vênh cái mặt lên là xe tao xịn lắm, bọn thiên hạ đếch biết gì, đếch biết chơi.

Chúc bác bán cái niềm đam mê của bác được giá
Trình chửi của bác quả thật vượt trội em, em không chửi được một cách tao nhã thế.

dongnat

Xe điện
Thôi, quay lại chủ đề về xe cộ đi.
Bác chửi nhau với em thì thiệt đấy, vì em đanh đá lắm, chả coi ai ra gì đâu.

Em mà có xe này và con 300e của bác, em bán con đi, lấy tiền đập vào 1 con còn lại, cứ gọi là chuẩn luôn, việc đầu tiên là em mua 1 cái máy mới tinh+ hộp số mới tinh, và toàn bộ đồ nguyên bản cũng mới tinh luôn, thế mới máu....

vdsc.hanoi

Xe buýt
thế luồi nào đồng nát nại hiền thế chứ.
anh phục chú đó.
thấy ngồi ngoài đanh đá phết.
nhể!

buggy

Xe tăng
Em mà có xe này và con 300e của bác, em bán con đi, lấy tiền đập vào 1 con còn lại, cứ gọi là chuẩn luôn, việc đầu tiên là em mua 1 cái máy mới tinh+ hộp số mới tinh, và toàn bộ đồ nguyên bản cũng mới tinh luôn, thế mới máu....
Nhà Nát nói cái kiểu cứ đi guốc vào bụng người khác thế này :)). Thì người ta cũng đang chỉ mong thế, đẩy của nợ đi, rước của ngon về đi cho sướng.

Em thấy đúng là nhiều người tài thật. Con xe già 15-20 năm mà dc thợ Vietnam chăm sóc, chạy ngon như xe đời mới, kinh thật. Thế thì công sức cải tiến kỹ thuật mười mấy năm nay của Merc vứt xuống cống ah?

Cụ Nát thấy trọc phú nhà quê nói có chỗ nào sai thì chỉ giáo. Chứ em chả thèm nói chuyện với loại nhổ nước bọt lên trời đâu :)).

gaobe

Xe máy
dongnat,

Em không văng vì mấy lời chê bai, như em đã nói, nếu gặp em, xem em mà chê hay khen thì em chẳng nói làm gì, đằng này vài thằng ngu, sai cả những cái thuộc về cơ bản của cơ khí, của ô tô, cộng thêm thói hèn hạ hùa nhau vào vote - nên em mới chọn cách cư xử như vậy. Nếu lịch sự gọi em ra ngoài nói chuyện thì đương nhiên sẽ không có những lời khó nghe trên này.

Còn những con xe cổ không ra cổ kim không ra kim của bác mà phải đăng ký hộ khẩu ở gara suốt thì chẳng qua là trình bác chỉ đến tầm đó mà thôi, chứ có phải vì nó là một chiếc cổ không ra cổ, kim không ra kim đếch đâu. Cả xe Nhật hay Hàn đi chăng nữa thì 15 20 năm cũng chẳng là gì nếu như chăm sóc nó đúng cách.

Em sẵn lòng mang xe của em ra thử với bất cứ xe nào mà chủ nó có ý nghĩ "mình đếch thèm chơi Merc già", chẳng phải tranh đua gì, chỉ muốn bảo các bác rằng: các bác chỉ a dua vào chê cho nó có bè chứ đa số các bác léo biết gì.
Em thấy người thông thông minh thật sự ko bao giờ chửi người khác ngu cả ,chỉ thấy thằng ngu thật sự thì thường tỏ ra mình thông minh uyên bác hơn người khác:-bd

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
tiếc quá, chủ thớt lại bì xì hơi lốp mất rồi, em là người đam mê xe mẹc, xe đời nào em cũng mê xong cứ thích xe đời cao chứ đời cũ nói đến sửa chữa là oải lắm rồi... nói đến mấy anh mẹc già, mấy lão chủ gara chuyên sửa Mẹc cũng ....ngại sửa lắm, sửa xong cái này, nó lại hỏng cái kia...mà đồ zin thì đắt gấp mấy lần đồ xe đời mới..hichic

Ride

Xe tăng
Hôm nay em định lắp cái van nhưng tháo ra thì thấy đường đó bị bịt lại rồi, không phải một miếng gỗ mà là một miếng kim loại, cậy ra chưa được vì cũng sợ ống bị bể. Thôi để ra giêng em mang đến thợ hàn xử lý vậy.