[Funland] E xin hiến kế hạn chế tắc đường ở HN

Pvsc

Xe ba gác
Cho lên nó lại phá nát rừng nát đảo bằng chặt cây, đốt rừng, dùng bom mìn, kích điện để bắt cá, vô tư xả rác thải hả Cụ?
Làm gì còn rừng với cá, bắt với đốt nhao thôi =))

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua có cậu vào comment, dạy đời ác lắm, tắc là nó được quyền đi 8 làn oto cũng được, thằng nào đến trước đi trước, xe sau cứ nối đuôi xe trước; bất chấp phân làn kia cụ: vietran;
não ngắn thế bảo sao không tắc, cứ lấn lên xong tất cả cùng đứng để nhìn nhau!
Chấp gì giáo sư google :))

zolahn

Xe điện
Bẩm cccm, trong lúc chôn chân hơn 1h đồng hồ trên đường e chợt nghĩ ra mưu hèn kế bẩn, đó là bắt mie nó hết những phương tiện lấn làn ở những điểm tắc. Xin phép cccm e chởi phát, cái đinh công mạnh chứ, ai chả bận đến cq nhưng cứ chen lấn, lấn làn lên đc vài m rồi đứng nhìn nhau hết chứ có đi đc chó đâu, ko hiểu ngày xưa các thầy cô cứ ra rả dạy bài Lênin cũng xếp hàng trong hiệu cắt tóc thì có ngấm đc tí gì vào não không.
Thôi ko chém gió nữa, e lại lao ra đường kiếm khách đây, đc chén trà nóng rồi lên đây chém gió là e thấy vui rồi :))
Sáng nay e đứng im 1 chỗ mất 30ph ở vòng xoay lê quang đạo, tắc cứng luôn, ai cũng đòi nhoi lên trc thế là tắc

cuongdiv

Xe container
Bắt thế thì cụ cần có một cái bãi xe rộng cỡ quận Bắc Từ Liêm và tầm 5000 cái xe cẩu, xe kéo, xe thùng... để vận chuyển xe vi phạm. Rồi phải thành lập một bộ máy vài nghìn người để quản lý cái bãi xe....
Cũng phức tạp phết
Cho hết lên Thái Nguyên, cần giề phải quản lý :))

cuongdiv

Xe container
Cụ phải chấp nhận vì ở xứ này người và xúc vật cùng tham gia giao thông. Nhiều lúc phải nhìn đàn xúc vật nghêng ngang chiếm hết đường, đi không hàng không lối gì mà đành bất lực đứng chôn chân chịu trận.
Cụ lại đổ oan cho xúc vật rồi :))

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Làm thế lãnh đạo đi bộ đi làm, vợ lãnh đạo ai đón hở cụ thớt :D

cuongdiv

Xe container
Anh thớt chửi nhẹ quá. Bọn đi mất dạy lắm lúc làm mình ức chế chỉ muốn về hàn mấy cái ba dờ xóc đi húc cho nát hết đi.

Giờ có cam hình trình. Tôi tính lập trang Fanpage “những chú lợn cầm lái” để anh em up clip bọn đi ngu vào, ko che biển. Hehe.
Anh em nào ưng thì Vodka cái tối tôi lập trang luôn.
E vốt rồi đấy nhé :D

Streamline

Xe điện
Anh thớt chửi nhẹ quá. Bọn đi mất dạy lắm lúc làm mình ức chế chỉ muốn về hàn mấy cái ba dờ xóc đi húc cho nát hết đi.

Giờ có cam hình trình. Tôi tính lập trang Fanpage “những chú lợn cầm lái” để anh em up clip bọn đi ngu vào, ko che biển. Hehe.
Anh em nào ưng thì Vodka cái tối tôi lập trang luôn.
Em vodka cụ rồi đấy. Tên trang e đề xuất ngắn gọn thôi cho dễ nhớ: Lợn lái xe. :D

Xã viên

Xe tải
Có một giải pháp không tưởng như thế này, nếu Thổ đu mình mà văn minh như Sing có lẽ được.
Bây giờ nên khuyến khích xe máy đèo nhau đi làm, xe ô tô chở thêm người đi cùng ! sẽ giảm được mật độ phương tiện.
Các xe đăng ký tuyến đường cố định, nhận chở thêm người. Cuối tháng có thưởng ít ra đủ tiền xăng, có xác nhận của người được chở qua app điện thoại.
app điện thoại được thiết kế làm sao phản ánh được nhu cầu người đi nhờ, không bị giả mạo. Có thể dựa vào tần xuất sử dụng tuyến đường hoặc nơi ở, nơi làm việc, học tập.
Thời đại 4 chấm không có gì thì phải làm cái gì nên làm chứ :))

X_FIVE

Xe điện
Bên Đài Loan có một nghề khá hay và em nghĩ sẽ phù hợp với VN, đó là những người chuyên đi chụp ảnh những xe vi phạm giao thông rồi gửi cho chính quyền để họ phạt.
Ở mình sao không học theo cách này nhỉ, vừa tạo công ăn việc làm cho những người rảnh rỗi => giảm tệ nạn xã hội, tăng thu ngân sách, giảm tắc đường.
Mà khéo có nghề này thì em tin OF sẽ giảm 50% lượng online chém gió trên này :)

long.spc

Xe container
việt nam mình kém ở khâu phạt nguội.
một phần nguyên nhân do đội ngũ quản lý yếu kém, sai từ khâu cấp giấy đăng ký xe, chính chủ,....
chứ nước ngoài cứ lấn làn, chạy ẩu nó dán cho tờ giấy nộp phạt là ngoan hết
Thế lại phạt cả nuớc mất :))

f320

[Tịch thu bằng lái]
em ủng hộ phạt nguội thật mạnh nhưng xe em chính chủ, địa chỉ trên đăng ký xe em đố các cụ tìm được đến nhà em vì em không phải dân gốc ở đây mà trên đăng ký xe chỉ ghi tổ dân phố .... phường ..... quận.... thành phố hà nội
Gửi về nhà làm gì, cứ gửi cho bên đăng kiểm ấy. Đến hạn đăng kiểm thì vác mặt đến mà nộp. Không nộp nó đếch cho đăng kiểm nữa thì vỡ mồm ;))

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Thấy các cụ cứ nhắc đến phạt nguội. Em cứ liều hỏi các cụ nhá! Bánh mỳ ăn nguội nó có ngon không? :))))

cãi cùn

Xe tải
cụ chả hiểu gì. như thế nó mới có cái để đổ lỗi do ý thức dân. nếu dân đi nghiêm chỉnh mà nó vẫn tắc thì lúc đấy biết đổ cho ai. mà có biết cũng chả dám đổ

phamvankhuong

Xe tải
Thế lại phạt cả nuớc mất :))
Ko có nước nào văn minh đâu cụ ơi
Tây hay singapore họ cũng phạt nhảy ngược ra mới ngoan dc đấy.
Lần 1 ko nộp, lần 2 tăng tiền 10 lần kèm với dọn vệ sinh 1 tháng, lần 3 truy tố, thì có mà đái hết cả ra..
E nhớ có tên người mỹ sang singapore mà vẽ bậy lên ô tô, bị phạt đánh 5 roi điện; mà chính phủ mỹ còn ko can thiệp dc cơ. Sau vụ đấy ai cũng ngoan hết ạ

Hai_75

Xe điện
em ủng hộ phạt nguội thật mạnh nhưng xe em chính chủ, địa chỉ trên đăng ký xe em đố các cụ tìm được đến nhà em vì em không phải dân gốc ở đây mà trên đăng ký xe chỉ ghi tổ dân phố .... phường ..... quận.... thành phố hà nội
Cụ đi ô tô thì nộp... Lúc đăng kiểm nhá!

GLC43

Xe buýt
Thứ nhất: không lao ra khỏi ngã tư nếu đang nhiều xe - kể cả đèn xanh - đỏ ko cố
Thứ nhì: không đi lấn làn dù nửa mét.
- em chắc chắn giảm luôn 90% tắc đường.

Chỉnh sửa cuối: