[Funland] E xin hiến kế hạn chế tắc đường ở HN

Hai_75

Xe điện
Em thấy ý kiến của cụ hay phết mà khả thi.
Em mà có quyền em lập nguyên một đội giống 141 thêm cả truyền thông báo chí.
Cứ có thông tin điểm ùn tắc là phi đến. Các chú sai làn bất kể phương tiện gì, cẩu hết về đội, tuần sau mới giải quyết.
Làm rắn vài vụ cộng với truyền thông báo chí vào cuộc, em dự dân vãi ngay.

cuongdiv

Xe container
Có một giải pháp không tưởng như thế này, nếu Thổ đu mình mà văn minh như Sing có lẽ được.
Bây giờ nên khuyến khích xe máy đèo nhau đi làm, xe ô tô chở thêm người đi cùng ! sẽ giảm được mật độ phương tiện.
Các xe đăng ký tuyến đường cố định, nhận chở thêm người. Cuối tháng có thưởng ít ra đủ tiền xăng, có xác nhận của người được chở qua app điện thoại.
app điện thoại được thiết kế làm sao phản ánh được nhu cầu người đi nhờ, không bị giả mạo. Có thể dựa vào tần xuất sử dụng tuyến đường hoặc nơi ở, nơi làm việc, học tập.
Thời đại 4 chấm không có gì thì phải làm cái gì nên làm chứ :))
Bên Đài Loan có một nghề khá hay và em nghĩ sẽ phù hợp với VN, đó là những người chuyên đi chụp ảnh những xe vi phạm giao thông rồi gửi cho chính quyền để họ phạt.
Ở mình sao không học theo cách này nhỉ, vừa tạo công ăn việc làm cho những người rảnh rỗi => giảm tệ nạn xã hội, tăng thu ngân sách, giảm tắc đường.
Mà khéo có nghề này thì em tin OF sẽ giảm 50% lượng online chém gió trên này :)
Ko có nước nào văn minh đâu cụ ơi
Tây hay singapore họ cũng phạt nhảy ngược ra mới ngoan dc đấy.
Lần 1 ko nộp, lần 2 tăng tiền 10 lần kèm với dọn vệ sinh 1 tháng, lần 3 truy tố, thì có mà đái hết cả ra..
E nhớ có tên người mỹ sang singapore mà vẽ bậy lên ô tô, bị phạt đánh 5 roi điện; mà chính phủ mỹ còn ko can thiệp dc cơ. Sau vụ đấy ai cũng ngoan hết ạ
Thứ nhất: không lao ra khỏi ngã tư nếu đang nhiều xe - kể cả đèn đỏ.
Thứ nhì: không đi lấn làn dù nửa mét.
- em chắc chắn giảm luôn 90% tắc đường.
Em thấy ý kiến của cụ hay phết mà khả thi.
Em mà có quyền em lập nguyên một đội giống 141 thêm cả truyền thông báo chí.
Cứ có thông tin điểm ùn tắc là phi đến. Các chú sai làn bất kể phương tiện gì, cẩu hết về đội, tuần sau mới giải quyết.
Làm rắn vài vụ cộng với truyền thông báo chí vào cuộc, em dự dân vãi ngay.
E ủn các cụ có kế sách hay lên ạ, dưng quan trọng là chính quyền có muốn làm ko ạ. E ví dụ một việc là lập lại trật tự vỉa hè lòng đường, nếu làm thì rất đơn giản nhưng như thế đồng nghĩa xxx tự đá đổ nồi cơm của mình, nên chỉ bắt cóc bỏ đĩa cho có lệ

wave-tau

Xe container
Bắt thì lấy ai tham gia giao thông. :))
Chỉ có cách là làm 2 đường, 1 đường cho người và 1 đường cho lợn. :))

Macgregor

Xe điện
Bẩm cccm, trong lúc chôn chân hơn 1h đồng hồ trên đường e chợt nghĩ ra mưu hèn kế bẩn, đó là bắt mie nó hết những phương tiện lấn làn ở những điểm tắc. Xin phép cccm e chởi phát, cái đinh công mạnh chứ, ai chả bận đến cq nhưng cứ chen lấn, lấn làn lên đc vài m rồi đứng nhìn nhau hết chứ có đi đc chó đâu, ko hiểu ngày xưa các thầy cô cứ ra rả dạy bài Lênin cũng xếp hàng trong hiệu cắt tóc thì có ngấm đc tí gì vào não không.
Thôi ko chém gió nữa, e lại lao ra đường kiếm khách đây, đc chén trà nóng rồi lên đây chém gió là e thấy vui rồi :))
dân mình nó thế, thay vì CSGT theo em là thuê ít anh săm trổ ngổ ngáo, đcm cứ thằng nào tinh ăn là vả thẳng vào mồm thì mới trật tự được ạ

cuongdiv

Xe container
dân mình nó thế, thay vì CSGT theo em là thuê ít anh săm trổ ngổ ngáo, đcm cứ thằng nào tinh ăn là vả thẳng vào mồm thì mới trật tự được ạ
Cụ chuẩn ạ, có lần chính e chứng kiến một vài a săm trổ đứng ra quát tháo dọa dẫm bắt mọi người đi đúng chiều, đúng làn, thế là một lúc thoát tắc luôn :))

hailuatn

Xe container
Cụ chuẩn ạ, có lần chính e chứng kiến một vài a săm trổ đứng ra quát tháo dọa dẫm bắt mọi người đi đúng chiều, đúng làn, thế là một lúc thoát tắc luôn :))
Hiệp sỹ điếu cày đơi :)):