[Funland] E xin hiến kế hạn chế tắc đường ở HN

ngheoquaemoi

Xe đạp
Cháu thấy vẫn là ý thức tham gia giao thông thôi ah

cuongdiv

Xe container
Với quy hoạch xây dựng như Thổ đu nhà mình thì người dân có ý thức tốt hơn cả dân Nhật bổn vẫn tắc đường như thường. Muốn hạn chế tắc đường, chỉ có cách chuyển Thổ đu đi chỗ khác.
Vấn đề quy hoạch đường xá thể hiện sự ngu dốt của hệ thống, mỗi người dân một cái xe chạy trên đường hoang dại
Ý thức nó ngấm vào máu rồi cụ ơi, ô tô thì xiên nganh xiên dọc, xe máy thì len lỏi không hàng lối, theo em nên phạt thật nặng những xe lấn làn
Nguyên nhân;
Trình độ quản lý xã hội tụt hậu so với sự phát triển kinh tế.

Khủng hoẳng là tất yếu.
Thay cán bộ thì khó vì thấy bẩu là bắt hết thì lấy ai làm việc, thôi e đề xuất thay mie thằng dân cho nhanh, thằng này thấp cổ bé họng mà lại ko có ràng buộc giề :P

Chỉnh sửa cuối:

Xe Ngựa Sắt

[Tịch thu bằng lái]
cụ muốn hết tắc em còn cách nữa đó là mọi người đi hết xe bus đi đừng đi xe máy nữa đảm bảo hết tắc !

cuongdiv

Xe container
Bọn lấn làn đông dư quân nguyên thía bắt sao nổi cụ chủ. May ra phạt nguội được mấy ông ô tô thoai8->
Các cụ phía dưới có giải pháp mạnh rồi đới ạ :P
Em nghĩ là bắn hết chứ không bắt Cụ ạ.
Mịa cứ khôn lỏi rồi cuối cùng chết chùm.
Với quy hoạch xây dựng như Thổ đu nhà mình thì người dân có ý thức tốt hơn cả dân Nhật bổn vẫn tắc đường như thường. Muốn hạn chế tắc đường, chỉ có cách chuyển Thổ đu đi chỗ khác.
Dcm. Em là quan phủ em cho trương tuần ẵm chống tăng thổi phát bay mẹ cả đám về sau bố bảo đé ó dám tắc dám ùn

VCHDHN

Xe container
Giờ cứ thêm chế tài cho người dân cung cấp hình ảnh hay clip dừng đỗ, quay đầu ( kể cả nơi k có biển cấm....) nhưng vào lúc cao điểm, là nguyên nhân gây ra ùn tắc....rồi phạt nguội....sẽ đỡ đi phần nào.

kenzzz

Xe buýt
em ủng hộ phạt nguội thật mạnh nhưng xe em chính chủ, địa chỉ trên đăng ký xe em đố các cụ tìm được đến nhà em vì em không phải dân gốc ở đây mà trên đăng ký xe chỉ ghi tổ dân phố .... phường ..... quận.... thành phố hà nội
Phạt khi đăng kiểm xe , ng ta cần gì phải tìm bác

cuongdiv

Xe container
Vấn đề quy hoạch đường xá thể hiện sự ngu dốt của hệ thống, mỗi người dân một cái xe chạy trên đường hoang dại
Cháu thấy vẫn là ý thức tham gia giao thông thôi ah
cụ muốn hết tắc em còn cách nữa đó là mọi người đi hết xe bus đi đừng đi xe máy nữa đảm bảo hết tắc !
Ngoài ý thức còn lỗi rất lớn do quy hoạch và quản lý nữa cc ạ, với hiện trạng nhà ống như mình thì thật khó để phương tiện giao thông công cộng đạt được hiệu quả cao, phải có những khu dân cư tập trung lớn, những khu văn phòng thì mới tiện cho giao thông công cộng, cc bẩu giờ nhà ống, ngõ sâu như này thì điểm đỗ ở một nơi mà nhà (hoặc chỗ làm) ở tận xa tít thì khó ai có thể thấy tiện lợi với phương tiện giao thông công cộng được

Xe Ngựa Sắt

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài ý thức còn lỗi rất lớn do quy hoạch và quản lý nữa cc ạ, với hiện trạng nhà ống như mình thì thật khó để phương tiện giao thông công cộng đạt được hiệu quả cao, phải có những khu dân cư tập trung lớn, những khu văn phòng thì mới tiện cho giao thông công cộng, cc bẩu giờ nhà ống, ngõ sâu như này thì điểm đỗ ở một nơi mà nhà (hoặc chỗ làm) ở tận xa tít thì khó ai có thể thấy tiện lợi với phương tiện giao thông công cộng được
Do ý thức thôi cụ bên hàn xa nó vẫn đi đó cụ ! còn nói chung do độ lười cụ ạ !

thngaylangthang

Xe ngựa
Quay trở zìa thời 45 thì đảm bảo, chắc chắn ...

Trâu sành

[Tịch thu bằng lái]
Thay cán bộ thì khó vì thấy bẩu là bắt hết thì lấy ai làm việc, thôi e đề xuất thay mie thằng dân cho nhanh, thành này thấp cổ bé họng mà lại ko có ràng buộc giề :P
Dồn mịa dân mẽo quan mẽo sang vệ, đuổi mọe thần dân vệ quan vệ sang mẽo
Đảm bảo chỉ sau 3 khóa mẽo nát hơn mứt ngộ đoicj thực phẩm

One-77

Xe cút kít
Bẩm cccm, trong lúc chôn chân hơn 1h đồng hồ trên đường e chợt nghĩ ra mưu hèn kế bẩn, đó là bắt mie nó hết những phương tiện lấn làn ở những điểm tắc. Xin phép cccm e chởi phát, cái đinh công mạnh chứ, ai chả bận đến cq nhưng cứ chen lấn, lấn làn lên đc vài m rồi đứng nhìn nhau hết chứ có đi đc chó đâu, ko hiểu ngày xưa các thầy cô cứ ra rả dạy bài Lênin cũng xếp hàng trong hiệu cắt tóc thì có ngấm đc tí gì vào não không.
Thôi ko chém gió nữa, e lại lao ra đường kiếm khách đây, đc chén trà nóng rồi lên đây chém gió là e thấy vui rồi :))
Bắt thế thì cụ cần có một cái bãi xe rộng cỡ quận Bắc Từ Liêm và tầm 5000 cái xe cẩu, xe kéo, xe thùng... để vận chuyển xe vi phạm. Rồi phải thành lập một bộ máy vài nghìn người để quản lý cái bãi xe....
Cũng phức tạp phết

Vongai

Xe buýt
Em nghĩ là bắn hết chứ không bắt Cụ ạ.
Mịa cứ khôn lỏi rồi cuối cùng chết chùm.
Hôm qua có cậu vào comment, dạy đời ác lắm, tắc là nó được quyền đi 8 làn oto cũng được, thằng nào đến trước đi trước, xe sau cứ nối đuôi xe trước; bất chấp phân làn kia cụ: vietran;
não ngắn thế bảo sao không tắc, cứ lấn lên xong tất cả cùng đứng để nhìn nhau!

mmxhung

Xe điện
Cụ phải chấp nhận vì ở xứ này người và xúc vật cùng tham gia giao thông. Nhiều lúc phải nhìn đàn xúc vật nghêng ngang chiếm hết đường, đi không hàng không lối gì mà đành bất lực đứng chôn chân chịu trận.

Chim Trích

Xe tăng
Kế thì thiếu gì...quan trọng kế đó lợi lộc gì thôi ;))

Pvsc

Xe ba gác

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Anh thớt chửi nhẹ quá. Bọn đi mất dạy lắm lúc làm mình ức chế chỉ muốn về hàn mấy cái ba dờ xóc đi húc cho nát hết đi.

Giờ có cam hình trình. Tôi tính lập trang Fanpage “những chú lợn cầm lái” để anh em up clip bọn đi ngu vào, ko che biển. Hehe.
Anh em nào ưng thì Vodka cái tối tôi lập trang luôn.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lão này ác thật,
Cho bọn nó lên rừng ra đảo làm kinh tế mới là được rồi :D
Cho lên nó lại phá nát rừng nát đảo bằng chặt cây, đốt rừng, dùng bom mìn, kích điện để bắt cá, vô tư xả rác thải hả Cụ?

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Anh em tra được biển với đăng ký rồi up lên bêu xấu may ra chúng mới đi chuẩn đc.
Kể cả xe cho mượn thuê chúng cũng phải có ý thức nhắc nhở bọn kia. Nhể