[Thảo luận] E ứng xử như vậy có đúng không ạ ?

ninhcd

Xe tăng
Chuyện Bình thường ở Huyện, văn hóa tham gia GT của 1 bộ phận ko nhỏ ở mình là như vậy mà Cụ, như có cụ đã nói, ngay Hà Lội thui, đường thì ùn, e đi 2b đã néo sát viwar hè, ô tô hàng 3 kín đường ấy vậy mà vẫn có con Ợn ngồi trên cái gọi là ô tô dí sát mít e rồi còi, hix chẳng nhẽ quay lại chửi nhau ko hay, đành nhịn mà đi, e đi xe ngại nhất đằng trc xe máy mà mình còi, cố gắng còi từ xa, nháy pha nếu có thể hoặc kin nhẫn chờ họ di chuyển rồi mình đi tiếp.

Mr Win

Xe buýt
thực sự bức súc với hà nội giáp tết các cụ ngoại tỉnh lên hà nội đi tết các sếp đi đứng đúng kiểu trâu bò ở quê chứ không phải người, cái thằng nó đá pha lên kéo kính xuống.............cụ cứ coi như nó sủa đi cụ ạ, gần tết xe biển tỉnh nhiều cụ thì đi như gà, thằng thì đi như bọn điên ứng sử không bằng loại c h ó cụ ạ

chienthang5678

Xe buýt
Tối qua em dừng đèn đỏ chỗ Kim Mã, đoạn Vạn Phúc đi lên. có một thằng sau *** xe em cứ còi loạn cả lên. Em kéo phanh tay, xuống gỏ cửa hỏi nó là mày có b ị điên không mà cứ dí vào *** xe tao còi như thế. Nó lại im cụ à. Nhiều khi không có ai dạy mình phải dạy nó thôi
Đèn đỏ chỗ này 90s
cụ bản lĩnh thật,e cũng muốn làm như cụ nhưng e chưa kịp đóng bỉm :D

K197hvan

Xe tải
Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.
em cũng hay bị như thế khi chạy từ Pháp vân đến Nam định, đcm lũ đầu đất bo như ngù mà cũng lái xe, gấu nhà em ngồi bên cạnh bực quá văng tục luôn

gocart

Xe cút kít
em cũng hay bị như thế khi chạy từ Pháp vân đến Nam định, đcm lũ đầu đất bo như ngù mà cũng lái xe, gấu nhà em ngồi bên cạnh bực quá văng tục luôn
Cái giống gấu khi phát biểu thì luôn đúng với anh em mình nhưng chưa thành chân lý phổ quát cho toàn nhân loại bác ợ:@). Gấu nhà em cũng là lái xe nhiều năm, ngồi trên xe chỉ đạo liên tục: còi đi, lách qua bên trái, kệ mi.a nó lùi mình không lùi.v.v. Tuy nhiên, gấu thỉnh thoảng bị F1 chuyên ngồi băng sau cùng, chưa biết lái bất cứ loại xe gì( ghế chó) buồn buồn nên đọc luật và bật lại và nó bật đúng. Gấu đành than thở: Ta đây trình ngang Chu Du, sao lại đẻ ra thằng Gia Cát Lượng.[-(
Trên đường, có những chuyện mình tưởng đúng 100% rồi nhưng thực ra chiếu theo luật thì mình sai khó đỡ bác ạ. Vì vậy chuyện ai là Bò mình cứ gác qua một bên. Đi đến nơi, về đến chốn an toàn. Chuyện khôn dại mình chả cần quan trọng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
Cái giống gấu khi phát biểu thì luôn đúng với anh em mình nhưng chưa thành chân lý phổ quát cho toàn nhân loại bác ợ:@). Gấu nhà em cũng là lái xe nhiều năm, ngồi trên xe chỉ đạo liên tục: còi đi, lách qua bên trái, kệ mi.a nó lùi mình không lùi.v.v. Tuy nhiên, gấu thỉnh thoảng bị F1 chuyên ngồi băng sau cùng, chưa biết lái bất cứ loại xe gì( ghế chó) buồn buồn nên đọc luật và bật lại và nó bật đúng. Gấu đành than thở: Ta đây trình ngang Chu Du, sao lại đẻ ra thằng Gia Cát Lượng.[-(
Trên đường, có những chuyện mình tưởng đúng 100% rồi nhưng thực ra chiếu theo luật thì mình sai khó đỡ bác ạ. Vì vậy chuyện ai là Bò mình cứ gác qua một bên. Đi đến nơi, về đến chốn an toàn. Chuyện khôn dại mình chả cần quan trọng đâu.
Em cũng nghĩ vậy cụ ạ.

gadoi

Xe buýt
cụ bản lĩnh thật,e cũng muốn làm như cụ nhưng e chưa kịp đóng bỉm :D
Cụ được đấy. Ai muốn làm theo cụ này phải có đủ lực lượng dự phòng trên xe, mà phải đen hôi một tý chứ không thì có ngày khổ nhỉ?

boom

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nguy hiểm quá, em thi thoảng đi PV-Ninh Bình còn thường xuyên gặp cảnh các cậu mợ ủn ỉn 60 ở làn ngoài cùng, trong khi làn trong 80 các xe vẫn phi ầm ầm 80.

superdream

Xe buýt
Mùng 2 em cũng đi cao tốc NB CG thấy cảnh tranh vượt nhiều lắm, mệ đi 100 mà nó cứ nháy loạn car lên mà phía trước cả đoàn xe, biết gặp ch.ó điên em né phải cho nó thay chỗ còn mình tít phải luôn cắt đuôi ch.ó điên. Một lúc sau đi chậm lại thấy nó vượt xong 1 em rồi tạt đầu nhưng tay lái non tạt hơi quá lên rụng mợ nó cả cái cản sau nhìn bùn cười quá

vietsunboy

Xe tải
Có nhiều cách xử mà For ko chửi mình:
- Nháy đèn khẩn cấp 2 lần: từ từ, chưa vượt được.
- Xi nhan trái: đợi tớ vượt đã nhé.
- Tụt xuống cho ông ấy lên.
Em thích cách xử lý của bác này!

biba_bibo

Xe tải
Đúng đấy, gặp em trường hợp này thì em xi nhan trái cho ló vượt đâu thì vượt

hilander2004

Xe hơi
Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.
Trên đời e thấy nhiêu thằng chỉ biết đến mình k nghĩ đến người khác. E cũng gặp 1 trường hợp cũng khá lâu rồi. Hôm đó e đi làm sớm trời mưa phùn và lạnh nữa. Con xe cỏ của e bị mờ kính mặc dù đã bật A/C lạnh cóng người rồi. E cung đi chậm để an toàn, có ông laceti biển 35N ....k còi, không nháy đèn xin đường nhưng khi vượt lên tạt đầu e fát may mà e phanh kịp. Cay mũi thật đang ức chế vì kính mờ lại bị fát đó chỉ muốn đạp cho xuống ruộng luôn. Nhưng minh là người ngồi sau vô lăng nên kệ lũ nhợn đó cho nhẹ người cụ ạ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị nhiều lần như này khi đi trên cao tốc.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
:) cụ thật là ....non kinh nghiệm đi đường trường :)
----------
Cách đơn giản nhất trong trường hợp này là cụ ngớt ga, rà phanh đi chậm lại, lúc này sẽ xảy ra 2 tình huống:
1. Cụ cách xa xe tải ở làn bên phải, lúc đó có thể sang và nhường làn trái cho xe phía sau (nhớ bật signal phải từ trước đó để phía sau biết ý định của mình là SẼ nhường)
2. Xe sau không chịu ...nổi việc bị đi chậm lại sẽ chuyển làn phải và vượt lên -> Lúc này chú ý đặt sẵn chân sang chân phanh đề phòng xe sau vừa lên cái là tạt đầu mình.
-----------
Ấy đó là những ngày đẹp trời, chứ mà ngày xấu trời, em xấu tính thì.... em cũng chả dám chắc em chọn 2 p/án trên đâu :)) em luôn có p/án 3 :))

anchibui

Xe điện
Chiều tối 29 Tết em đi mua đào, lên lạc Long Quân sau đó vào đê yên Phụ, gần đến KS Thắng lợi xxxGT không cho Otô đi trên đê nữa vì chỗ vào chợ hoa bị tắc, mà phải đi đường trong phía kS TL.
Đường đông kịt người, có thèng cam 80B nháy đèn xin vượt.
Em đang tìm khoảng trống để cho nó vượt, em bật luôn xin nhan phải.
Nó cứ nhá pha mãi, nhưng chưa có chỗ trông để em dạt vào nhường ( vì đường quá đông)
Sau đấy nó bóp còi ẹc ẹc, phía trước quá đông, em Vẫn ko thể vào làn trong được, mẹ nó cứ ẹc ẹc mãi ( trên xe em có F1 và Gấu cùng đi chơi xem hoa)
Sau đó nó lại bật còi í o, í o...
Từ lúc đó em kệ léo cho vượt nữa, em ko ép, nhưng cứ đủng đỉnh đi, nó cũng ko còi, đèn nữa. Về đúng đến đường Thanh Niên thì nó mới vượt được.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có ý nhường thế là rất đúng rồi k sai gì cả, chỉ tại thằng kia vội quá nó đi mua sâm về cho bố nó ngậm chờ anh chị nó ở nước ngoài về nên hơi bức xúc thôi Cụ à=))

thienphuc

Xe điện
em nghĩ cụ thiếu tín hiệu cảnh báo cho xe sau biết chưa vượt đc.cụ k có tín hiệu nên xe sau hiểu là cụ cố tình k nhường đường

tranthanhtuong

Xe tăng
Mỗi khi em gặp cụ nào muốn xin vượt nếu đủ điều kiện em cho vượt luôn. Còn không thì em bật đèn hazard để các cụ ấy biết.