[Thảo luận] E ứng xử như vậy có đúng không ạ ?

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Chả có gì lớn cả, lần sau gặp tình huống như vậy Cụ giảm tốc độ bật nhan chuyển làn nhường nó cái có chết đâu. Nó vội vàng nhanh 1 tý có khi lại vào viện nhanh. Hoặc cũng có thể người ta vội đi có việc gấp nên thế. Nói chung là tình huống như thế ko đáng để nghĩ đâu.

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Còn rất rất nhiều ng như thế cụ ạ. Đâu xa, ngay HN mình thôi, đèn đỏ còn 3-4 s cũng còi ầm lên, đèn vừa xanh cũng còi ầm lên, còi thế để làm j trong khi ai cũng muốn đi, còi chỉ gây ức chế cho ngkhác. Dg tắc, ng đi trc muốn đi ko đi dc thì ng sau lại còi inh lên, ngta mà đi dc thì để cho cồ đấy, còi mà ko tắc dg thì ai cũng còi dc. Nó là văn hoá còi và văn hoá đi xe. Ngẫm mà buồn.
Trước có ku taxi còn 3s còi um lên, em cho nó chờ thêm 1 lượt đèn đỏ luôn, thích chiến thì bơi vào đây! :)

nguyen_x

Xe tải
cuối năm rồi,ai cũng vội,các cụ ra đường bình tĩnh một chút kẻo lại mất tgian

boymissyou

Xe tải
Website
www.ailatrieuphu.org
Sao cụ giống em thế! Hôm qua trên đường cao tốc trên cao em cũng bị vậy! 2 làn đường đều kín xe, trên có 1 vài chục cái nối đuôi nhau cách nhau khoảng 2m/1 cái! Bên phải thì cũng tầm đó :( xe chạy theo đoàn toàn 60-70km/h( đường đông quá) mà thằng ngu đằng sau em nó cứ nháy đèn với còi loạn lên đòi vượt ! Không hiểu ý nó là thế nào nữa :(

pnew

Xe điện
Đoạn này nhà cháu nghĩ 2 làn được phép chạy tốc độ như nhau 100 củ. Nó muốn vượt lên thì cứ sang làn phải mà đi xin đường cụ nhà nó à!
Cụ nên nghĩ lại. Nếu "2 làn được phép chạy tốc độ như nhau 100 củ", thì cụ nên đi làn bên phải để ai muốn vượt lên thì cứ sang làn trá mà đi.

chienthang5678

Xe buýt
Chả có gì lớn cả, lần sau gặp tình huống như vậy Cụ giảm tốc độ bật nhan chuyển làn nhường nó cái có chết đâu. Nó vội vàng nhanh 1 tý có khi lại vào viện nhanh. Hoặc cũng có thể người ta vội đi có việc gấp nên thế. Nói chung là tình huống như thế ko đáng để nghĩ đâu.
Vâng,e sẽ cố gắng nhường nhịn như cụ,cũng chả chết ai cả.Còn cái kiểu đi của nó sớm muộn cũng có thằng nó đập cho.

gocart

Xe cút kít
Có nhiều cách xử mà For ko chửi mình:
- Nháy đèn khẩn cấp 2 lần: từ từ, chưa vượt được.
- Xi nhan trái: đợi tớ vượt đã nhé.
- Tụt xuống cho ông ấy lên.

bien gio

Xe máy
Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.
Em nghĩ bác hơi nhạy cảm đó

diennuocxaydung

Xe buýt
em hôm nay cũng gặp trường hợp như cụ chủ. Con Cam biển 36, đường không đông lắm nhưng phía trước cũng khoảng chục xe. Nháy đèn đá pha liên tục. EM éo cho vượt vì nguy hiểm. Vượt phải sau đó đè em. EM cú quá đi ngang xe mở kính chỉ phía trước. Nghĩ bỏ qua đi để nó nhanh vào viện. Lại đang lúc bực mình thế là em cũng tăng ga vọt phải đè lại. Con nhợn này sau đó đi gần 20 km ngay sau em ngoan hẳn.

slaz8

Xe ba gác
Sao cụ giống em thế! Hôm qua trên đường cao tốc trên cao em cũng bị vậy! 2 làn đường đều kín xe, trên có 1 vài chục cái nối đuôi nhau cách nhau khoảng 2m/1 cái! Bên phải thì cũng tầm đó :( xe chạy theo đoàn toàn 60-70km/h( đường đông quá) mà thằng ngu đằng sau em nó cứ nháy đèn với còi loạn lên đòi vượt ! Không hiểu ý nó là thế nào nữa :(
NHiều lúc nó đá đèn vậy thôi, cụ không cho vượt thì nó chả dám lan lên đâu mà. Nó thích thì sang phải :D

QuangDuong304

Xe buýt
Cụ đi đúng tốc độ và đúng phần đường r thì kệ mệ thằng nào xin vượt. Thích thì cho nó leo dải phân cách hoặc vượt bên phải...

tone

Xe tải
Xe máy đi từ trong ngõ ra thì phi ầm ầm, đang đi dừng lại cũng chẳng xi-nhan tấp lề phải, trên đường thì cứ song song với ô tô. Ô tô ông thì chạy chậm quá, ông thì thúc *** khi không nên thúc, ông thì tạt cánh đánh đầu, ... Có bằng là một chuyện, trau dồi kỹ năng và đạo đức k bao h thừa. Nhìn kiểu lái là thấy tính cách con ng các cụ nhể

sactimtn

Xe tăng
Tối qua em dừng đèn đỏ chỗ Kim Mã, đoạn Vạn Phúc đi lên. có một thằng sau *** xe em cứ còi loạn cả lên. Em kéo phanh tay, xuống gỏ cửa hỏi nó là mày có b ị điên không mà cứ dí vào *** xe tao còi như thế. Nó lại im cụ à. Nhiều khi không có ai dạy mình phải dạy nó thôi
Đèn đỏ chỗ này 90s

anhtho

Xe ngựa
Tối qua em dừng đèn đỏ chỗ Kim Mã, đoạn Vạn Phúc đi lên. có một thằng sau *** xe em cứ còi loạn cả lên. Em kéo phanh tay, xuống gỏ cửa hỏi nó là mày có b ị điên không mà cứ dí vào *** xe tao còi như thế. Nó lại im cụ à. Nhiều khi không có ai dạy mình phải dạy nó thôi
Đèn đỏ chỗ này 90s
Em thích cụ rồi đấy. Phải em, em phải nhìn qua gương xem nó có ngầu không đã, mặc dù em cũng cực ghét kiểu còi vô văn hóa như vậy. Chẳng hiểu dừng đèn đỏ hoặc tắc đường chúng nó còi làm gì không biết.