[Thảo luận] E ứng xử như vậy có đúng không ạ ?

chuongbeo

Xe tải
Đoạn cụ chủ đi các làn đều 100, sao lại rủ nhau chạy 80 cây chuối thế hự? :)

giangcoi79

Xe điện
Em cũng bị trên pháp vân cũng tình huống như cụ cũng là everet 30V nhưng màu bạc. Nó xin vượt mãi không được trong khi em cũng đang bị kẹp như cụ. Sau phải vượt phải lên ngang xe nó cũng hạ kính chửi em. Mẹ nó chứ không biết có phải thằng này không. Thằng này chắc chắn sẽ bị quả báo

chienthang5678

Xe buýt
Lại thêm một cụ nữa có vấn đề về văn hóa nhường đường. Về luật cụ không sai, nhưng để xe sau bám mít nhá đèn như thế cụ cũng không an toàn gì. Nếu cụ giữ đúng khoảng cách với fortuner(// với xe tải) là 50m thì hoàn toàn có thể nhường xe sau. Quan điểm của em, kể cả đã chạy 100km/h nếu có thể vào làn trong em vẫn đồng ý cho các cụ chạy quá tốc độ vượt.
vâng,e cũng suy nghĩ và vẫn làm như cụ,khi ai đó muốn vượt dù e đang chạy 100 e cũng vân nhường ạ.Trường hợp ở đây là e phải đảm bảo an toàn cho chính e và các xe khác trước tiên,sau đó mới có chuyênj nhường.Trên đường thì không nói hay được điều gì.Chắc các cụ nhà mình cũng xem nhiều clip trên Youtobe cũng thấy rồi,tai nạn thì luôn bất ngờ đến không ngờ,hậu quả thì rất nặng nề về cả con người lẫn tài chính.

chienthang5678

Xe buýt
Em cũng bị trên pháp vân cũng tình huống như cụ cũng là everet 30V nhưng màu bạc. Nó xin vượt mãi không được trong khi em cũng đang bị kẹp như cụ. Sau phải vượt phải lên ngang xe nó cũng hạ kính chửi em. Mẹ nó chứ không biết có phải thằng này không. Thằng này chắc chắn sẽ bị quả báo
Nếu vào buổi sáng ngay 22_1,Everet trắng bạc 30V,chạy chiều PV_Cao Bồ thì e nghĩ là nó.

phamson123

Xe tăng
Nếu cụ đi đúng luật (tốc độ, làn) và tình huống không an toàn thì không cho vượt là đúng. Thằng c hó này mới bán đất mua xe cụ ah. Ko có văn hóa đâu

Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.

Ter

Xe buýt
cụ xi nhan trái là xe sau sẽ hiểu ngay mà

Minh Buồm

Xe hơi
Ngoài đường nhiều lợn không chấp hết được cụ ạ. Kệ cmn mình cứ đi đúng tốc độ.

Minh Buồm

Xe hơi
Nếu cụ đi đúng luật (tốc độ, làn) và tình huống không an toàn thì không cho vượt là đúng. Thằng c hó này mới bán đất mua xe cụ ah. Ko có văn hóa đâu
Định vodka cụ vì câu này mà không dc.

Úi, sao bác chú ý tới bác phamson123 nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải cho điểm 10 người khác rồi mới cho điểm lại bác phamson123 được.

thắng_lợi

Xe hơi
thỉnh thoảng lại gặp mấy con nhợn bò ra đường khi đi trên cao tốc thế nó mới điên tiết chứ

vietpq75hanes

Xe container
Chúng ta không thể thắng được bọn ngu vì chúng quá đông và cực kỳ hung hãn.

Ngo nho

Xe tăng
Đường này mà có đoàn 3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột trên tốc độ cho phép 100 thì em cũng chịu!?

bmw1226

Xe tải
Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.
Chán cho những người thiếu ý thức khi tham gia giao thông!:-<

chienthang5678

Xe buýt
Đường này mà có đoàn 3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột trên tốc độ cho phép 100 thì em cũng chịu!?
cái này là do thằng chạy Huyndai đi đầu,bác Fortune cũng xi_nhan mà chưa lên được.E với bác Fortune cũng chạy gần 100 trước khi gần đến Huyndai

Sh-Zoomer

Xe hơi
cụ còn hiền chứ như em là em lên tạt đầu. ru=ồi hạ kính chởi lại ngay.

pnew

Xe điện
Cụ xử lý thế đúng rồi, chấp làm gì con lợn đấy. Tình huống cụ tả được hiểu là muốn nhường cũng không được.
Lần sau cụ nên bật xin nhan trái để xe sau hiểu rằng không vượt được hay cụ cũng đang xin vượt (em không có ý làm thế để bảo xe sau vượt phải đâu nhé)

Chỉnh sửa cuối:

Minh Buồm

Xe hơi
Cụ xử lý thế đúng rồi, chấp làm gì con lợn đấy. Tình huống cụ tả được hiểu là muốn nhường cũng không được.
Lần sau cụ nên bật xin nhan phải để xe sau hiểu rằng không vượt được hay cụ cũng đang xin vượt (em không có ý làm thế để bảo xe sau vượt phải đâu nhé)
Xi nhan trái chứ cụ

santafelexus

Xe hơi
Đến mức đó mà ko hiểu thì cụ cứ theo luật VN ra mà chiến thôi :D

Thich-wagon

Xe buýt
nói chung cứ cao tốc là cháu chơi làn giữa đều ga mà đi, thằng nào thích vượt thì làn trái, mình vượt thằng nào thì cũng lách sang trái, chả phải tranh nhau với ai

vangalu

Xe tải
Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà

nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.
Đoạn này nhà cháu nghĩ 2 làn được phép chạy tốc độ như nhau 100 củ. Nó muốn vượt lên thì cứ sang làn phải mà đi xin đường cụ nhà nó à!