[Thảo luận] E ứng xử như vậy có đúng không ạ ?

chienthang5678

Xe buýt
Khoảng 9h sáng 22_1 trên cao tốc,đoạn gần về Cao Bồ có 1 cụ Everet 30V.... màu trắng bạc dí gần e,còi và đá pha liên tục.Sẽ chẳng nói làm gì nếu không vướng các xe khác thì e sẽ chuyển làn nhường đường luôn.Tình huống khiến e khó chịu là khi:Phía trước là 1 cụ huyndai 7c,thứ 2 là 1 bác Fotuner sau đó đến e,3 xe đang di chuyển với vận tốc khoảng 80 cây chuối hột.Làn giữa có 1 bác xe tải vận tốc khoảng 75km đi gần ngang với cụ Fortune.Nếu e chuyển sang thì quá sát mít xe tải,nhả chân ga thì lo ông 30V kia giật mình rồi ăn mít mình,còn chắc chắn là không thể chạy nhanh hơn vì vướng 2 xe trước.Sự khó chịu bắt đầu từ đây,trong khi chạy và đang cố gắng chạy nhanh hơn bác tải,lấy khoảng trống để nhường đường cho ông kia thì ông ấy càng còi và cứ đá pha không ngừng nghỉ.Các cụ nghĩ xem e lùi không được,tiến không xong,sang thì ốp hông bác tải.Vậy mà mịe nhà nó còn pha với còi giục éo gì,e làm gì có chỗ trống mà nhường cho nhà nó(e luôn cố gắng giữ khoảng cách an toàn với bác Fotune).Sau khi e vượt được bác tải thì nó vượt lên bên phải e,hạ kính và chửi e.E rất khó chịu nhưng không chấp thằng nhợn ấy.Nó chỉ nghĩ cho mình mà không nghĩ cho người khác thì sớm muộn nó cũng phải chịu quả báo.

luyenok

Xe điện
Nếu cụ đang đi dưới tốc độ (ví dụ làn cụ đang chạy cho đi 100) thì cụ nên tránh vào làn trong. Còn ngược lại nếu cụ đã đi hết tốc độ tối đa cho phép thì cứ kệ nhà nó thôi, trừ gặp xe ưu tiên còn ko thì mời nó vượt phải nếu nó nhất định phải vượt.

KhuongMinh

Xe tải
Chấp gì lũ nhợn hả cụ, kệ nó, rồi đến lúc lũ nhợn sẽ gặp lũ hổ báo thôi mà 8-x

everest_mblack

Xe tăng
Kụ ko làm sai gì trong TH của kụ cả, tuy nhiên kụ có thể bổ sung mớm phanh cho đèn đỏ liên tục nó sẽ phanh theo kụ đấy ah.
Nó chửi kụ cứ cười khanh khách cho vui hoặc máu thì hạ kính chửi lại nó nếu cần ạ.
Em fun tý ti,.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Còn rất rất nhiều ng như thế cụ ạ. Đâu xa, ngay HN mình thôi, đèn đỏ còn 3-4 s cũng còi ầm lên, đèn vừa xanh cũng còi ầm lên, còi thế để làm j trong khi ai cũng muốn đi, còi chỉ gây ức chế cho ngkhác. Dg tắc, ng đi trc muốn đi ko đi dc thì ng sau lại còi inh lên, ngta mà đi dc thì để cho cồ đấy, còi mà ko tắc dg thì ai cũng còi dc. Nó là văn hoá còi và văn hoá đi xe. Ngẫm mà buồn.

hiephusky

Xe tải
những lúc như thế cụ bật xi nhan trái luôn, xe sau sẽ hiểu là cụ cũng đang xin vượt xe trước hoặc báo cho xe sau biết đằng trước có tình huống nên chưa vượt dc. Cụ ko có tín hiệu gì thì xe sau sẽ hiểu là cụ ko cho vượt, cố tình đi dưới tốc độ và càng thế càng nháy đèn và còi nhiều hơn. Nhiều lúc e đi đường cũng gặp trường hợp xe trước đi làn 100 nhưng chạy 70-80km, e dúi sát *** nháy đèn rồi còi để ra hiệu cho nó rõ ràng, nhiều lão vẫn cố tình thì đành thôi vượt phải rồi ép cho phát, nếu buổi tối thì e ko vượt nữa, cứ ở đăng sau chiếu pha vào gương 1 lúc là tự nép vào thôi (tại đèn pha xe em sáng :))
Nhiều lúc trên đường thì dùng tín hiệu với nhau, nhưng cũng đừng cố tình làm khó ai cả cụ ah. Người ta có ngồi chỗ cụ đâu mà biết cụ nghĩ gì, cứ phải ra hiệu cụ thể

Linh

Xe điện
Đáng lẽ sau khi nó vượt cụ lại nhay pha, còi lên tục sau mít nó ...

vùng ven đô

Xe buýt
Điều khiển xe e gặp T H như này quá nhiều, nên e cảm thấy bình thường. Có điều cần cảnh giác là khi nó vượt lên có nhiều thằng tạt đầu xe mình. Kệ e ko chấp.

amunike

Xe tăng
Cụ đã đi 80 rồi thì gạt xi nhan trái, nếu thằng lái Everet là người nó sẽ hiểu, còn nó là lợn thì chịu ợ :D

Becgie

Xe điện
Cụ đúng. Không đủ điều kiện an toàn thì chưa cho vượt được. Loại nhợn ấy cụ đừng chấp làm gì cho mệt người cụ à. Chúc cụ lái xe an toàn!

Tuan Can

Xe container
Gặp loại điên đó thì cứ coi là cán nhầm bãi phân thôi.

gadi2banh

Xe điện
Chối nhỉ. Ko biết cụ đi ban ngày hay tối, nếu tối mà nó cứ đá pha thế đi khó chịu lắm. Là e đành giảm tốc chờ tụt hẳn sau xe tải rồi sang phải cho nó vượt vậy chứ để nó dí sát mít thế đi cũng nhấp nhổm.

chienthang5678

Xe buýt
Nếu cụ đang đi dưới tốc độ (ví dụ làn cụ đang chạy cho đi 100) thì cụ nên tránh vào làn trong. Còn ngược lại nếu cụ đã đi hết tốc độ tối đa cho phép thì cứ kệ nhà nó thôi, trừ gặp xe ưu tiên còn ko thì mời nó vượt phải nếu nó nhất định phải vượt.
vâng cụ ơi,vì e không có đg nào thôi,chứ có e cũng chả giữ làm gì.

chienthang5678

Xe buýt
Kụ ko làm sai gì trong TH của kụ cả, tuy nhiên kụ có thể bổ sung mớm phanh cho đèn đỏ liên tục nó sẽ phanh theo kụ đấy ah.
Nó chửi kụ cứ cười khanh khách cho vui hoặc máu thì hạ kính chửi lại nó nếu cần ạ.
Em fun tý ti,.
hề hề cụ cứ trêu e,e mà cười khanh khách nó lại mời e lên Trâu Quỳ nhà nó chơi thì ngại quá:))

chienthang5678

Xe buýt
những lúc như thế cụ bật xi nhan trái luôn, xe sau sẽ hiểu là cụ cũng đang xin vượt xe trước hoặc báo cho xe sau biết đằng trước có tình huống nên chưa vượt dc. Cụ ko có tín hiệu gì thì xe sau sẽ hiểu là cụ ko cho vượt, cố tình đi dưới tốc độ và càng thế càng nháy đèn và còi nhiều hơn. Nhiều lúc e đi đường cũng gặp trường hợp xe trước đi làn 100 nhưng chạy 70-80km, e dúi sát *** nháy đèn rồi còi để ra hiệu cho nó rõ ràng, nhiều lão vẫn cố tình thì đành thôi vượt phải rồi ép cho phát, nếu buổi tối thì e ko vượt nữa, cứ ở đăng sau chiếu pha vào gương 1 lúc là tự nép vào thôi (tại đèn pha xe em sáng :))
Nhiều lúc trên đường thì dùng tín hiệu với nhau, nhưng cũng đừng cố tình làm khó ai cả cụ ah. Người ta có ngồi chỗ cụ đâu mà biết cụ nghĩ gì, cứ phải ra hiệu cụ thể
vâng e cứ để xi_nhan trái mà,và với tầm quan sát phía trước có thể nhìn được ít nhất là 5 xe,thì ít nhiều lái xe cũng phải phán đoán được tình hình cả đoàn và tốc độ thay đổi của ít nhất 2 xe gần mình nhất.Như vậy mới làm chủ được tốc độ cũng như khoảng cách an toàn của mình với các xe khác.Trường hợp như e nếu có biến phía trước thì 99% e sẽ bị cắn mít.

Lonestar

Xe điện
Em mà là Cụ em đạp phanh một phát xem cái thằng đằng sau nó làm đươc gì

nguyenducuong

Xe tải
Chắc vội đi tán gái. Cụ thông cảm cho cháu nó. Cháu nó chưỉ thì tai gần miệng tha hồ mà nghe lo j

Arizona

Xe tăng
Lại thêm một cụ nữa có vấn đề về văn hóa nhường đường. Về luật cụ không sai, nhưng để xe sau bám mít nhá đèn như thế cụ cũng không an toàn gì. Nếu cụ giữ đúng khoảng cách với fortuner(// với xe tải) là 50m thì hoàn toàn có thể nhường xe sau. Quan điểm của em, kể cả đã chạy 100km/h nếu có thể vào làn trong em vẫn đồng ý cho các cụ chạy quá tốc độ vượt.