[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
tóm lại là thương mại điện tử đã giáng cho lũ gian thương cú đòn chí mạng.
nay mai thôi. thằng ebay, thằng amazon nó mà vô nữa thì cứ gọi là !
Các cụ nhà ta vẫn thích COD tiền trao cháo múc nên còn khướt amazon mới vào , he he

kienvinh

Xe lăn
Cuối năm shopee nó khuyến mãi, tặng mã nhiều quá. Mua mấy món con con giá mấy chục k thôi cũng miễn phí ship, nên chẳng tội gì ra đường cho đông.

cap3hk

Xe tăng
Chưa năm nào Ế chữ Ê kèo dài như năm nay các cụ ạ.
Đường xá vắng tanh không người đi lại như ngày mùng 1 tết,quá kinh khủng.
Em bán hàng đồ chơi trẻ con trong chợ mà mấy ngày nay chưa bán được gì.
Nhất cận giang nhì cận chợ mà ế thế này sao.
Không bù năm trước tầm này bán hàng đã thấy mỏi rồi,tại sao thế nhỉ,toang mất.
Công ty em 7% cổ phần sx đồ thời trang thiết kế đang 1200- 1900 đơn / ngày. Hên có dịch vụ full fill không thì đóng đơn vỡ mồm :)

Mấy cụ kinh doanh truyền thống thì em không rõ vì bọn em tiếc tiền mặt bằng ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ko hẳn cụ ạ. Ví dụ shopeepay nếu dùng sẽ ăn đc các loại voucher 8-12% nên dân dùng đông đấy ;))
Tụi trẻ hoặc dân thạo thôi . Các cụ OF chỉ thích cod .
Ngoài ra thì amaz nó cho cái 30 ngày hoàn trả nên gặp thị trường khôn lỏi như VN nó còn suy nghĩ chán .

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tụi trẻ hoặc dân thạo thôi . Các cụ OF chỉ thích cod .
Ngoài ra thì amaz nó cho cái 30 ngày hoàn trả nên gặp thị trường khôn lỏi như VN nó còn suy nghĩ chán .
Món nhạc kụ thì em nghĩ vẫn ổn vì phải chơi thử, thấy ổn thì mới mua ợ

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Shopee nó đớp cũng ác đấy, nhưng chỉ những món nhỏ thôi. Chứ các món lớn tôi không tin tưởng Shopee, thực tình thì do nhiều shop làm ăn mất nết quá. Chính bọn tiki nó bán qua kho nó cũng ổn nhưng không hiểu sao càng ngày nó càng teo tóp, ít mặt hàng.

kienvinh

Xe lăn
Shopee nó đớp cũng ác đấy, nhưng chỉ những món nhỏ thôi. Chứ các món lớn tôi không tin tưởng Shopee, thực tình thì do nhiều shop làm ăn mất nết quá. Chính bọn tiki nó bán qua kho nó cũng ổn nhưng không hiểu sao càng ngày nó càng teo tóp, ít mặt hàng.
Tôi lại thấy món "lớn" rất yên tâm. Món lớn nhất tôi từng mua trên shopee là một cái máy ép chậm, gần 9 triệu. Chuẩn đét. Các món hàng hay bị gian thương nhập nhèm đánh lận con đen nhất là những món vài chục, vài trăm tới dưới 1 triệu. Mà nếu người mua có kinh nghiệm thì cũng không bị mất tiền được. Tôi ví dụ. Mua cái bình đựng nước mắm giá vài chục k. Nhận hàng mở ra không thấy có gioăng cao su, cho thử nước vào rót thấy vãi tong tỏng. Nhắn hỏi shop, nó bảo lô hàng này không có gioăng cao su b ạ. (Bọn nó hay dùng ký tự "b" này để giao tiếp). Chất vấn tiếp thì nó bảo: bọn em bán ngày cả nghìn đơn hàng, không ưng ý thì trả lại chứ có gì căng :))

harrynh

Xe container
Giá 27k hay 37k là do công thức tính giá sao cho có lãi mà vẫn không đắt mất sức cạnh tranh , cái này là do chủ cửa hàng tính .
Xin tiền thừa thì là do nhân viên , được thì nhân viên hưởng mà ko được thì thôi đâu phải do chủ cửa hàng đâu cụ .
công thức tính là do con người chỉnh đc hết, ngụy biện thì cố tình để tạo ra thói xấu, mình còn biết thì chủ nó ko biết chắc, nó cố tình như vậy 1 là cho nv vặt thêm thì nó đỡ phải trả thêm lương, thu hút nhân lực bằng cách bẩn vậy thôi.

hoviethung

Xe lăn
Cụ đánh giá chủ quan quá. Nhất cận giang nhì cận chợ ko còn đúng nữa rồi cụ ợ
Nhất cận thị, nhì cận giang chứ cụ. Nhất cận thị (gần chợ) vẫn đúng chứ cụ chỉ có điều chợ ở đây với khái niệm rộng không giới hạn ở chợ truyền thống mà bao gồm các siêu thị, chợ online phục vụ khách hàng tận buồng ngủ nữa.

Hoàng Trang

Xe ngựa
P
Tiki em chỉ mua sách còn các món khác em vẫn mua shopee do phí sàn tiki cao hơn, điều kiện nhiều hơn nên giá đắt hơn, lại ít chương trình freeship, khuyến mãi hơn.

Yeuaibaygio

Xe container
Lắm cửa hàng lại còn thêm trò ko có tiền lẻ trả lại, làm mình đứng chờ cũng mất thời gian, xin chả ra xin, mà họ cũng ko nghèo khó để xin đến 10-20% trị giá món đồ.
Hôm ngồi cf có 24k/ đen đá, đưa 30k, bạn bán hàng kêu ko có tiền lẻ nên xin 6k, em bực mình bảo em có biết 6k/24k là em lấy thêm bnh % ko? Mặt ngắn tũn nhưng cũng lại tòi ra tiền trả lại.
Rồi quán nước gì đó trẻ con đi mua giá toàn để 27k, 37k...xong xin 3k vì ko có tiền trả lại, sao ko đàng hoàng để 25k, 35k hay để hẳn 30k, 40k rồi đong đầy hơn, rõ ràng là thủ đoạn ăn bớt chứ ko phải vô tình để bước giá lẻ như vậy.
Vậy Cụ hỏi anh thiếu 2k, 3k thì bọn em có bán cafe cho anh không :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nói chung tầm này ai mua gì trên sàn thì tranh thủ mua đi vì sắp qua cái thời đạp giá đến chết rồi . 2024 sẽ là 1 năm than khóc của các shop online khi thuế bắt đầu ốp truy thu bằng chết thì thôi
Giờ này thì tiền đâu mà mua nữa cụ 😂.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ có thể ví dụ một số mặt hàng truyền thống kiếm tốt được không ạ?
SG đang được NN tạo điều kiện KD trên vỉa hè. Tiêu biểu là các ST 10K (trong đó có cả những SP 2K, 5K...) vẫn bán rất tốt mợ ạ. NC ngồi chờ ngan già lựa cái kẹp tóc 2K mà thấy doanh thu đã mấy trăm ngàn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
SG đang được NN tạo điều kiện KD trên vỉa hè. Tiêu biểu là các ST 10K (trong đó có cả những SP 2K, 5K...) vẫn bán rất tốt mợ ạ. NC ngồi chờ ngan già lựa cái kẹp tóc 2K mà thấy doanh thu đã mấy trăm ngàn.
Mấy món này em cũng mua shopee luôn rồi 🤣

DaDieuchienxu

Xe container
Mấy món này em cũng mua shopee luôn rồi 🤣
Đang định về hưu làm cú Bắc tiến, làm 1 shop nho nhỏ đủ tiền dưỡng già + hưởng cái tiết mùa thu tuyệt đẹp của HN & tiết lạnh mùa đông mà thấy thói quen mua sắm như vầy thì tịt ngóm! :))

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Đang định về hưu làm cú Bắc tiến, làm 1 shop nho nhỏ đủ tiền dưỡng già + hưởng cái tiết mùa thu tuyệt đẹp của HN & tiết lạnh mùa đông mà thấy thói quen mua sắm như vầy thì tịt ngóm! :))
I can du :))

kienvinh

Xe lăn
Nếu mua qua shopee thì thiếu món nào cụ yêu cầu hoàn tiền món đó dễ mà . Shopee giờ nó xử hoàn tiền luôn chả cần shop đồng ý hay không .
Nhân tiện cảm ơn cụ. Hồi Covid mua cái bàn phím cơ nửa giá. Giờ không thấy nó trên thị trường nữa. Dùng rất thích, mê tơi.

Còn về việc hoàn tiền: Việc láo nhất mà hệ thống shopee từng sai với tôi là có một món hàng < 1 triệu không hề giao mà nó báo là giao rồi. Tôi kiện và thắng đấy.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Bán hàng trực tiếp thì hay nói thách, phải mặc cả, đi mua mà cứ phải căng thẳng, vd mua món đồ 100k, họ nói lên 110k, 10k ko đáng mặc cả nhưng bản chất họ đã ăn thêm 10%, ngoài lãi của họ ra, vậy họ ăn khá dày. Ngoài ra nếu ko ăn đc như họ mong muốn thì: thôi bán CHO anh với mặt mũi sưng xỉa..., ơ mà mình bỏ tiền ra mua chứ có xin đâu mà bảo CHO...thế nên ế là phải rồi.
He he, mua cái ô tô bé tý cho trẻ con 39k ở cửa hàng, hôm sau lướt lazada thấy 10k/1 chiếc, mua 4 chiếc 4 màu còn 9k, mua thêm 1 hộp câu cá là free ship, xong, đỡ phải đi xe, mặc cả lại còn bị cheating.
Bởi thế mới nói quan tham dân gian, chán vl. TV ra rả văn hóa VN, mịa văn hóa lừa đảo khôn lỏi thì có :))